หนี้ ผมไม่ไหวแล้วอะฮือๆๆๆๆ

11 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #16714 โดย Hengjie
คือผมเป็นหนี้อยู่ดังนี้
frist 10000
Kbank 20000 สินเชื่อ
kbank 30000 เครดิต
ธนชาต 25000 สินเชื่อ
ธนชาต 30000 เครดิต

เงินเดือน 18000
ค่าห้อง 4500

ถ้าผมจะหยุดจ่าย ดีไหมคับ
หรือไงดีผมไปไม่ออก
กำลังใจหมดแล้วตอนนี้ผม เศร้า ใช้เงินไม่คิดเอง

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

11 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #16716 โดย Skynine
ไปอ่านวิธีการแก้ไขปัญหาหนี้สิน...ด่วน กระทู้ปักหมุดสีแดง

เห็นกี่หมุดอ่านให้หมด...เดี๋ยวนี้เลย....

ไฟล์ที่แนบมาด้วย:

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

11 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #16717 โดย รักล้นหัว
ทำตามที่ป้าแกบอกครับ สู้อย่างถูกวิธีครับ
ผมว่าน้า น่าจะปลดได้ไว

11 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #16724 โดย Hengjie
ผมอ่านไปเจอการดูดเงินจากบัญชีเงินเดือนอะครับ
ผมเริ่มหวั่นๆถ้าจะหยุดจ่ายอะครับ บัญชีเงินเดือนkbankอะครับ

11 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #16725 โดย Skynine

Hengjie เขียน: ผมอ่านไปเจอการดูดเงินจากบัญชีเงินเดือนอะครับ
ผมเริ่มหวั่นๆถ้าจะหยุดจ่ายอะครับ บัญชีเงินเดือนkbankอะครับ

จ่ายขั้นต่ำเข้าไป จะได้หมดหนี้กันไป หรือไม่ก็ขอรับเงินเดือนเป็นเงินสด หากไม่ไหวก็ต้องเล่นเกมกด

อ่านให้ละเอียดหน่อยนะ...ภูมิจะได้แน่น

ทุกอย่างเมื่อสติมา ปัญญาเกิด หนี้หมดอย่างถูกวิธี เป็นกำลังใจให้ สู้ๆๆ เว้ยเฮ้ย พี่อัง สวยประหาร[/size][/color]

ไฟล์ที่แนบมาด้วย:

11 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #16726 โดย Champcyber99
ในช่วงอายุของคนเรา ต่างเจ็บปวดจากค่านิยมในบัตรพลาสติก
ซึ่งเป็นบัตรที่เนรมิตสุขแต่แฝงทุกข์อย่างแสนสาหัส
จงอย่าให้มันส่งต่อไปถึงลูกหลานของเราอีก

อย่าโทษตัวเอง...อย่านึกถึงอดีต ว่าเราไม่น่าพลาดไปสร้างหนี้
อย่าไปทรมานกับอนาคตว่า จะอยู่อย่างไร หนี้จะหมดเมื่อไหร่
หนี้ต่างๆเป็นคดีแพ่ง ไม่ได้มีโทษประหารชีวิตถึงตาย
ไม่มีใครพิพากษาเรา...มีแต่เราเองนั่นแหละ ที่จะพิพากษาชะตาชีวิตของตัวเอง

เป็นหนี้ใคร ใครก็ต้องจ่าย แต่เราไม่ได้เป็นหนี้ศักดิ์ศรีของความเป็นฅนให้แก่ใคร
อย่าให้ใครมาย่ำยี เหยียดหยาม เหยียบย่ำในชีวิตของเราให้ต้องจมติดดิน อับอายขายหน้า
ประหนึ่งว่า ความผิดในการเป็นหนี้ เป็นความผิดที่ต้องชดใช้ด้วยชีวิตและศักดิ์ศรี

พ่อกับแม่ของเราต่างหากที่เราต้องชดใช้ บุคคลทั้งสองท่านนี้ต่างหาก ที่เราเป็นหนี้อย่างแท้จริง
เป็นหนี้ที่เราต้องชดใช้ ต้องให้...และยิ่งให้มาก ใช้หนี้มาก เราก็ยิ่งกลับได้ ได้ และ ได้มากขึ้น

ไม่มีสตางค์เรื่องเล็ก ไม่มีสติเรื่องใหญ่
สติมาก่อนสตางค์ ปัญหาหนี้มีทางออก

ข้อคิดจากท่านประธานชมรม
นกกระจอกเทศ

11 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #16727 โดย มายมาย

Hengjie เขียน: ผมอ่านไปเจอการดูดเงินจากบัญชีเงินเดือนอะครับ

เหมือนกับที่คุณAngsuu ว่าเลยครับเล่นเกมกด ผมวันเงินเดือนออก ไปกดมันตั้งแต่ตีห้า เลย

11 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #16728 โดย Wanlop
ตามเจ๊ angsuu เลยครับ เก็บเงินได้แล้วจัดการส่วนหนี้ที่เปิดบัญชีเงินเดือนเข้ากับธนาคารนั้นก่อนอันดับแรก :สู้ๆ:

11 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #16731 โดย powder
สู้ๆ ค่ะ คุณ Hengjie

เราก็เพิ่งหยุดจ่ายได้ 2 เดือนค่ะ ส่วนของธนาคารที่เงินเดือนผ่านเราก็จ่ายขั้นต่ำไปก่อนค่ะ

ตอนแรกก็กลัวเหมือนกัน พยายามอ่านกระทู้ให้มากค่ะ มีพี่ๆที่หยุดจ่ายก่อนแล้วเคลียร์หนี้ปิดได้

หมดแล้ว หรือเกือบหมดแล้วมาถ่ายทอดประสบการณ์ให้ฟัง สามารถนำไปปรับใช้ได้เรื่อยๆค่ะ

11 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #16732 โดย Ly89
คุณเจอชมรมฯนี้แล้ว...เหมือนคุณได้พบทางออก

ต้องใช้ชื่อกระทู้แบบนี้ครับ....ถึงจะเหมาะ

หนี้ ผมไม่ไหวแล้วอะ ฮ่ะๆๆๆๆๆๆๆ....ฮิ้ววว....

หมั่นอ่านอย่างที่พี่ๆป้าๆเขาบอกนะครับ....ปักหมุดครับ...กับห้องนี้ทุกกระทู้ อ่านให้หมด

ห้องรู้ทันกฎหมายหนี้
www.consumerthai.org/debtclub/index.php?option=com_kunena&func=showcat&catid=7&Itemid=2
สมาชิกต่อไปนี้บอกขอบคุณ: Nok2865

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.529 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena