อิออนโทรมาบอกให้ปรับโครงสร้างหนี้ึ้ค่ะ ช่วยหน่อยค่ะ

10 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #43032 โดย tandayya24
หายไปนานค่ะ เรียนด้วยทำงานด้วย ทางบ้านก็ส่งหลายด้วย เหนื่อยค่ะ เงินเดือนน้อยนิด เงินเก็บยังไม่เท่าไหร่ เก็บไปก็ต้องมีความจำเป็นเอาออกมาใช้ เจ้าหนี้ก็ทวง ขู่สารพัด ก็เลยบอก ไม่ค่ะ อยาทำอะไรทำเลยค่ะ วันนี้ก็โทรจิ๊กๆๆ ทั้งวัน ไม่รับค่ะ โทรเข้าผ่านบุคคล บอกว่าให้ติดต่อกลับ เลยติดต่อกลับ บอกว่ากรุณาโทรมา 17.30 ถึง 18.00 เพราะทำงานรับโรทศัพท์ไม่ได้ มันก็โทรมาถามว่าจะเอาไง เลยบอกไปว่าไม่มีค่ะ คุณจะเอาไงก็เอา งั้นผมฟ้องศาล ค่ะ ศาลไหนก็ฟ้องไป จะตามไปรับฟังให้ พูดกวนๆ อยากจะขออีกสัก 6 เดือน ผ่อนมอไซส์หมด จะได้มีเงินเก็บ ไม่รู้ว่าจะทันพวกเจ้าหนี้ไหม ตอนนี้ เดือนชนเดือนเลย ท่องคำพี่ ลี่ พี่กอบัว ไว้ขึ้นใจ ตัวและครอบครัวมาก่อน ถ้าตั้งตัวได้ แล้วค่อยสู้กับมัน บางรายก็เงียบหาย ไม่รู้ฟ้องไปหรือยัง เพราะที่อยู่จริงกับทะเบียนบ้าน อยู่คนละทีไปมาลำบาก ถ้าหมายศาลมา คงไม่ได้รับ อย่างนี้เราต้องไปคำสำนวนที่ศาลเลยใช้ไหมค่ะ จะได้รู้ว่าเจ้าไหนส่งฟ้องไปแล้ว

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

10 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #43034 โดย Nok2865
อ่านมาทั้งหมด คำถามมีอยู่คำถามเดียวคือ

ถ้าหมายศาลมา คงไม่ได้รับ อย่างนี้เราต้องไปคำสำนวนที่ศาลเลยใช้ไหมค่ะ จะได้รู้ว่าเจ้าไหนส่งฟ้องไปแล้ว

หมายศาลมาตามทะเบียนบ้าน ก็ไม่ถามคนที่อยู่บ้านหลังนั่นหน่อยหรึว่า มีหมายศาลมาไหม
ถ้าอยากรู้ โทรไปถาม ถ้าอยากได้หมายศาลก็ไปขอที่ศาลนั้นแหละ
เจ้าไหนฟ้องไปแล้ว ไม่ไปศาล หลังพิพากษาภายใน 15-30 วัน เดี๋ยวเขาก็เอามาส่งให้ที่บ้าน ที่มีชื่อในทะเบียนบ้านเองแหละ
แต่ถ้าทั้งหมายศาล และคำพิพากษาแปะผิดบ้าน อยากให้ชัวร์โทรไปถาม
ถามแล้ว มีตังค์จ่ายคืนเขาไหม ถ้าไม่มีปล่อยให้อายัดไปค่ะ
มอไซด์ผ่อนเสร็จ จะกลายเป็นชื่อคุณ ถ้ายังไม่ชำระหนี้ เจ้าหนี้อายัดได้ค่ะ

มีแม่เหล็กอยู่ในหัวใจคุณ ซึ่งจะดึงดูดมิตรแท้
คือความไม่เห็นแก่ตัวและคิดถึงคนอื่นก่อน
เมื่อคุณเรียนรู้เพื่อจะอยู่เพื่อคนอื่น พวกเขาก็จะอยู่เพื่อคุณ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

10 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #43041 โดย tandayya24
มอไซส์ เป็นชื่อ ซอร์ค่ะ แบบนี้ อีก 6 เดือนผ่อนหมด พอเจ้าหนี้เช็คเจอก็ยึดขายทอดตลาดเลยใช้ไหมค่ะ แบบนี้จะโอนให้เป็นชื่อแม่ก็ไม่ทันแล้วใช้ไหมค่ะ เพราะถ่าหมายศาลออกแสดงว่าเราปกปิดทรัพย์สิน นะค่ะ

10 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #43061 โดย Pych

minhosor เขียน: มอไซส์ เป็นชื่อ ซอร์ค่ะ แบบนี้ อีก 6 เดือนผ่อนหมด พอเจ้าหนี้เช็คเจอก็ยึดขายทอดตลาดเลยใช้ไหมค่ะ แบบนี้จะโอนให้เป็นชื่อแม่ก็ไม่ทันแล้วใช้ไหมค่ะ เพราะถ่าหมายศาลออกแสดงว่าเราปกปิดทรัพย์สิน นะค่ะ

แนะนำหน้าเว็บบอร์ดไม่ได้ครับ
แนะนำให้โทรหาพี่นกกระจอกเทศ ประธานชมรมหนี้ฯ ครับ
และช่วยโทรตามเวลาที่กำหนดไว้ด้วยนะครับ

"Credit card is the path to the dark side. Credit card leads to eager. Eager leads to avarice. Avarice leads to debt. Debt leads to suffering and dark side."
Anakin.Debt

10 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #46491 โดย tandayya24
โดนอายัดเงินเดือนแล้วนะค่ะ ตอนนี้รอฝ่ายบุคคลเรียกไปคุย เพราะว่าไม่ได้ไปขึ้นศาล เพราะว่า ทะเบียนบ้านกับบ้านจริงไม่ได้อยู่ที่เดียวกันนะค่ะหมายศาลเลยไม่ได้ไปรับ แบบนี้เราก็ต้องรอให้เค้าอายัดเงินเดือนไปใช้
ไหมค่ะ ตอนนี้ก็เหลือแต่ผ่อนมอไซส์ คงต้องปรึกษาพี่นกกระจอกเทศ เพราะว่าเป็นชื่อ ตัวเองอยู่ คงต้องย้ายไปให้แม่แทน แต่ยังไม่รู้ยอดนะค่ะว่าเท่าไหร่ แบบนี้ต้องรอ หนังสือทีเค้าส่งให้บุคคลใช้ไหมค่ะ

10 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา - 10 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #46502 โดย Mommyangel

minhosor เขียน: โดนอายัดเงินเดือนแล้วนะค่ะ ตอนนี้รอฝ่ายบุคคลเรียกไปคุย เพราะว่าไม่ได้ไปขึ้นศาล เพราะว่า ทะเบียนบ้านกับบ้านจริงไม่ได้อยู่ที่เดียวกันนะค่ะหมายศาลเลยไม่ได้ไปรับ แบบนี้เราก็ต้องรอให้เค้าอายัดเงินเดือนไปใช้
ไหมค่ะ ตอนนี้ก็เหลือแต่ผ่อนมอไซส์ คงต้องปรึกษาพี่นกกระจอกเทศ เพราะว่าเป็นชื่อ ตัวเองอยู่ คงต้องย้ายไปให้แม่แทน แต่ยังไม่รู้ยอดนะค่ะว่าเท่าไหร่ แบบนี้ต้องรอ หนังสือทีเค้าส่งให้บุคคลใช้ไหมค่ะ

sor เจตนาจะให้อายัดเงินเดือนหรือเปล่าคะ...พี่เห็นว่าหนูไม่ติดตามหมายศาล...

ลองอ่านขั้นตอนและเกณฑ์การอายัดเงินเดือนนะคะ

www.consumerthai.org/debtclub/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=7&id=40192&Itemid=64

ขอเป็นเก้าอี้พักใจ....
ให้เธอได้พักพิง...

10 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #46504 โดย tandayya24
อ่านแล้วนะค่ะ แบบนี้ถ้า ซอร์ เงินเดือน 11650 บาท จะโดนยึด 1650 บาท เหลือ 10000 บาท
ก็จะโดนหนักค่าประกันสังคม 450 บาท เงินสุทธิที่ได้ 9950 บาท ใช้ไหมค่ะ
ถ้า โดนอายัดแล้ว เราสามรถเก็บเงินไปปิดได้ใช้ไหมค่ะ

10 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #46507 โดย Mommyangel

minhosor เขียน: อ่านแล้วนะค่ะ แบบนี้ถ้า ซอร์ เงินเดือน 11650 บาท จะโดนยึด 1650 บาท เหลือ 10000 บาท
ก็จะโดนหนักค่าประกันสังคม 450 บาท เงินสุทธิที่ได้ 9950 บาท ใช้ไหมค่ะ
ถ้า โดนอายัดแล้ว เราสามรถเก็บเงินไปปิดได้ใช้ไหมค่ะ

hair cut ทำได้ตลอดชีพ...(ยืมของกอบัวมา..)

ขอเป็นเก้าอี้พักใจ....
ให้เธอได้พักพิง...

9 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #63139 โดย tandayya24
คือว่าหายไปนานค่ะ มีคำถามว่า กรุงศรีเฟิร์สช้อยส์ กับ ธนาคารกรุงศรีไม่ทราบว่าอันเดียวกันไหมค่ะ พอดีลืมนะค่ะ ต้องขอโทษด้วย เพราะว่า ที่บริษัท เปลี่ยนมาใช้ธนาคารกรุงศรี กลัวว่าจะโดนยึดเงินเดือนไปนะค่ะ

9 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #63140 โดย FFM
เป็นบริษัทในเครือเดียวกันครับ

9 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #63158 โดย tandayya24
แบบนี้เงินออกเข้าธนาคาร จะโดนยึดไปหมดไหมค่ะ

9 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #63169 โดย jackTs
บัตรกรุงไทย , บัตรกรุงศรี...บนความแตกต่างของสถาบันการเงิน
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=7&id=7111&Itemid=64

.
อนณสุข ปรมาลาภา

ความไม่มีหนี้ เป็นลาภอันประเสริฐ

8 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #70698 โดย tandayya24
เป็นหนี้ บัตรกดเงินสดของธนาคารกสิกรไทย บริษัท เปลี่ยนมาจ่ายเงินเดือนผ่าน ธนาคารกสิกรไทยด้วย แบบนี้จะโดนอายัดเงินเดือนไหมค่ะ อ่านที่พี่นกกระจอก แล้วยังงง นิดๆค่ะ :crying:

8 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #70728 โดย jackTs

.

ความไม่มีหนี้ เป็นลาภอันประเสริฐ

8 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #70732 โดย Pych

minhosor เขียน: เป็นหนี้ บัตรกดเงินสดของธนาคารกสิกรไทย บริษัท เปลี่ยนมาจ่ายเงินเดือนผ่าน ธนาคารกสิกรไทยด้วย แบบนี้จะโดนอายัดเงินเดือนไหมค่ะ อ่านที่พี่นกกระจอก แล้วยังงง นิดๆค่ะ :crying:

debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&catid=5&id=23734&Itemid=64&view=topic

"Credit card is the path to the dark side. Credit card leads to eager. Eager leads to avarice. Avarice leads to debt. Debt leads to suffering and dark side."
Anakin.Debt

6 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #94428 โดย tandayya24
จะ แฮร์คัตนะค่ะ
-อยากแรกต้องตกลงกับเจ้าหนี้ก่อนใช้ไหมค่ะ
-พอตกลงกันได้ ให้ทางเจ้าหนี้ ทำหนังสือยื่นยังว่า เราต้องจ่ายเท่านี้ และหมดหนี้กับทางเจ้าหนี้ ใช้ไหมค่ะ
แล้วหน้าตาหนังสือรับรองเป็นอย่างไรค่ะ ต้องมีส่วนสำคัญอะไร หรือข้อความสำคัญอะไรบ้างค่ะ

6 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา - 6 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #94438 โดย jackTs

minhosor เขียน: จะ แฮร์คัตนะค่ะ
-อยากแรกต้องตกลงกับเจ้าหนี้ก่อนใช้ไหมค่ะ
-พอตกลงกันได้ ให้ทางเจ้าหนี้ ทำหนังสือยื่นยังว่า เราต้องจ่ายเท่านี้ และหมดหนี้กับทางเจ้าหนี้ ใช้ไหมค่ะ
แล้วหน้าตาหนังสือรับรองเป็นอย่างไรค่ะ ต้องมีส่วนสำคัญอะไร หรือข้อความสำคัญอะไรบ้างค่ะ

คุณเป็นสมาชิกของชมรมฯแห่งนี้มานานถึง 5ปีกว่าแล้วนะครับ

ยังถามคำถามพื้นๆแบบนี้อยู่อีกหรือครับ?

ใครที่ยังไม่เข้าใจว่า Hair cut คืออะไร?...กรุณาเข้ามาอ่าน
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=7&id=749&Itemid=64

ความรู้ต่างๆ มีอยู่ในนี้หมดแล้ว

www.debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&catid=7&Itemid=64&view=category&limitstart=0&limit=20

ตัวอย่างเอกสารใบ Haircut
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=8&id=829&Itemid=64

.

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.729 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena