หนี้ที่เคยปรับปรุงโครงสร้างไปแล้ว

12 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #1699 โดย Ploypor88
รบกวนอยากถามว่าหนี้ที่เคยทำปรับปรุงโครงสร้างไปแล้ว ตอนนี้เหลือหนี้อยู่ แปดพันกว่าบาท..
แต่ตอนนี้ไม่ได้ผ่อนมา 1 งวดแล้ว...powerbuy เขาโทรมาทวงบอกว่ามีค่าปรับผิดนัด 250 บาทจะเรียกเก็บรอบหน้า..แต่เราก้อบอกเขาไปว่ายกเว้นค่าปรับให้ได้ไหม..เขาบอกไม่ได้...แถมว่าเราอีกต่างหาก...แล้วถ้าเราหยุดจ่ายจะได้ไหมคะ...เพราะเราเคยทำปรับปรุงไปแล้ว...รบกวนแนะนำด้วยนะคะ

sweat

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

12 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา - 12 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #1700 โดย Champcyber99

aoy2425 เขียน: รบกวนอยากถามว่าหนี้ที่เคยทำปรับปรุงโครงสร้างไปแล้ว ตอนนี้เหลือหนี้อยู่ แปดพันกว่าบาท..
แต่ตอนนี้ไม่ได้ผ่อนมา 1 งวดแล้ว...powerbuy เขาโทรมาทวงบอกว่ามีค่าปรับผิดนัด 250 บาทจะเรียกเก็บรอบหน้า..แต่เราก้อบอกเขาไปว่ายกเว้นค่าปรับให้ได้ไหม..เขาบอกไม่ได้...แถมว่าเราอีกต่างหาก...แล้วถ้าเราหยุดจ่ายจะได้ไหมคะ...เพราะเราเคยทำปรับปรุงไปแล้ว...รบกวนแนะนำด้วยนะคะ

sweat[/qu
จ่ายเขาไปครับมันเป็นความผิดของคุณที่อื่นๆๆก็คิด250บาทครับเหลือ8000บาทกัดฟันจ่ายไปครับที่บอกให้จ่ายเพราะคุณไปทำปรับปรุงโครงสร้างหนี้คุณรอดยากมากแต่ถ้าไม่มีหนี้ตัวอื่นๆๆผมนะนำให้หยุดจ่ายเพราะเจ้าหนี้รายนี้ให้ส่วนลดงามมาก50%

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

12 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #1724 โดย Nok2865
เราไม่แนะนำให้ปรับปรุงโครงสร้างหนี้ ไปหาอ่านรายละเอียดได้ในนี้
www.consumerthai.org/debtclub/index.php?option=com_kunena&func=view&catid=5&id=179&Itemid=29 วิธีแก้ไขหนี้ที่ทุกคนต้องอ่าน

แต่ในเมื่อคุณทำ "สัญญานรก" เนี้ยไปแล้ว แล้วยอดที่คงค้างก็เหลือประมาณ 8,000 บาท
กัดฟันจ่ายให้หมดซ่ะ เพราะหากหนี้แค่เนี้ย ขึ้นศาล คุณจะโดนค่าโน้นค่านี่สารพัด แล้วแพ้คดีด้วย (ไปอ่านสาเหตุในกระทู้ที่ให้ไป)
ส่วนหนี้ตัวอื่นๆ (ถ้ามี) อย่าไปปรับอีก ถ้าไม่ไหว หยุดจ่ายไปเลย แล้วประหยัดอดออมให้มาก ใช้หนี้คืนในเวลาที่เหมาะสม ตัวเองไม่เดือดร้อน แล้วไม่ต้องไปยืมเงิน หมุนเงินมาจ่ายหนี้

มีแม่เหล็กอยู่ในหัวใจคุณ ซึ่งจะดึงดูดมิตรแท้
คือความไม่เห็นแก่ตัวและคิดถึงคนอื่นก่อน
เมื่อคุณเรียนรู้เพื่อจะอยู่เพื่อคนอื่น พวกเขาก็จะอยู่เพื่อคุณ

12 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #1749 โดย Ploypor88
ขอบคุณสำหรับคำแนะนำค่ะ

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.370 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena