กำลังจะเริ่มหยุดจ่ายค่ะ

11 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #19934 โดย lookpat
มาเป็นกำลังใจให้คุณ prm_pang ค่ะ โดนอีซี่บายทวงถี่เหมือนกัน เพราะหยุดมาได้1เดือนเเล้ว ก็ต้องอดทนต่อไปค่ะ ก้าวมาเเล้วไม่ถอยกลับเเน่นอน สู้ๆค่ะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

11 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #19938 โดย prm_pang

lookpat เขียน: มาเป็นกำลังใจให้คุณ prm_pang ค่ะ โดนอีซี่บายทวงถี่เหมือนกัน เพราะหยุดมาได้1เดือนเเล้ว ก็ต้องอดทนต่อไปค่ะ ก้าวมาเเล้วไม่ถอยกลับเเน่นอน สู้ๆค่ะ

ขอบคุณนะคะ ต้องเดินหน้าสู้ค่ะ :ลั่ลล้า:

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

11 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #19943 โดย Ploylyly
ต้องผ่าน 3 เดือนของการหักดิบหนี้ให้ได้ครับ แล้วก็เริ่มดีขึ้น ครับ

เป็นกำลังใจให้ครับ
^^ ^^ ^^ ^^ ^^

ไฟล์ที่แนบมาด้วย:

11 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #19951 โดย prm_pang

GOKU เขียน: ต้องผ่าน 3 เดือนของการหักดิบหนี้ให้ได้ครับ แล้วก็เริ่มดีขึ้น ครับ

เป็นกำลังใจให้ครับ
^^ ^^ ^^ ^^ ^^

ขอบคุณค่ะสำหรับกำลังใจ ก็จะอดทนค่ะ :pray:

11 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #19977 โดย พอใจ
สู้ๆๆ นะค่ะ มีอะไรเคลื่อนไหว ก็แบ่งปันกันค่ะ จะคอยติดตามเป็นกำลังใจให้ค่ะ :สู้ๆ:

11 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #20010 โดย prm_pang

พอใจ เขียน: สู้ๆๆ นะค่ะ มีอะไรเคลื่อนไหว ก็แบ่งปันกันค่ะ จะคอยติดตามเป็นกำลังใจให้ค่ะ :สู้ๆ:

จะมา update เรื่อยๆนะคะ ขอบคุณค่ะ

11 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #20011 โดย prm_pang
เริ่มเข้าเดือนที่ 2 ของอีซี่บาย รู้สึกว่าการทวงเริ่มดุเดือดขึ้นเรื่อยๆเลยค่ะ เริ่มมีเสียงแข็ง ถามเราว่าจะเอายังไงกับการชำระหนี้ดี :No: ตอบได้อย่างเดียวยังไม่มีค่ะ

11 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #20023 โดย prm_pang
:say: มา Update ข้อมูล การหยุดจ่ายในรอบบิลที่ 2 (ประมาณ 2 เดือน) เฟริส์ช้อย แปลกมากไม่ค่อยโทรมาทวงเลยค่ะ มันรู้สึกว่าเงียบเกินไปจนน่ากลัว
ส่วนอีซี่บายโทรมาหาทุกวันเหมือนเป็นส่วนหนึ่งในชีวิตประจำวันไปแล้วค่ะ วันละประมาณ 2 - 3 รอบ
อีซี่บาย: สวัสดีค่ะ คุณ.....นะคะ
เรา:ค่ะ
อีซี่บาย: สอบถามการชำระยอดค่ะ ตอนนี้ก็ 2 เดือนแล้วนะคะที่คุณไม่มีการชำระเข้ามา ไม่ทราบว่าติดปัญหาอะไร เพราะ ....... (พูดอะไรไม่รู้เยอะมากฟังก็ไม่ทัน เลยไม่ค่อยได้ฟัง)
เรา: ค่ะ อยากจ่ายค่ะ แต่ไม่มีค่ะ รอไปก่อนนะคะ
อีซี่บาย: เงินเดือนออกทุกวันที่ 5 และ 20 ไม่ใช่หรอคะ ทำไมวันที่ 20 ที่ผ่านมาคุณไม่มีการสำรองจ่ายให้กับทางเราก่อนละคะ มีปัญหาอะไรหรอคะ
เรา: มีปัญหาคือ ไม่พอจ่ายค่ะ ไม่พอจ่ายให้ใครทั้งนั้นค่ะ
อีซี่บาย: งั้นเราจะให้ส่วนลดพิเศษกับทางลูกค้าจ่ายมาก่อนเพื่อปรับปัญชีให้เป็นปกติ และยังสามารถกดเงินออกมาใช้ได้อีกที่ยอด ...... นะคะ
เรา: ค่ะ ไม่มีค่ะ ไว้ค่อยโทรมาใหม่นะคะ จะทำงานค่ะ
อีซี่บาย: ค่ะ ฝากพิจารณาด้วยนะคะ แล้วจะติดต่อมาใหม่ค่ะ
เรา:ค่ะ

อีกอึดใจนึงเค้าก็คงจะเริ่มไม่ค่อยทวงแล้วใช่ไหมคะ :cry2:
บางครั้งไม่ได้รับโทรศัพท์เพราะติดงาน ก็โทรหาแม่ บอกว่า "ฝากบอกลูกสาวแม่ด้วยนะคะว่าให้โทรกลับมาด้วยค่ะ จากอีซี่บาย" ดีนะที่ไม่บอกว่าลูกแม่เป็นหนี้แล้วไม่จ่าย เฮ้อ!!!!

11 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา - 11 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #20024 โดย Ploylyly
สะดวกรับก็รับ ไม่สะดวกก็ไม่ต้องรับ

แต่ถ้าเล่นโทรไปหาคนโน้นคนนี้ จนเกินไป ก็โทรไปต่อว่าหน่อยก็ดี จะได้เพลาๆ ลง

อดทนหน่อย พอเข้าเดือนที่ 4 แล้ว อีซี่บายส่วนลดดี 50% ขึ้น

โชคดีครับ

สมาชิกต่อไปนี้บอกขอบคุณ: prm_pang

11 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #20026 โดย lookpat
คุณ prm_pang ค่ะ ของปัดเองอีซี่บายก็โทรมาบ่อยค่ะ (หยุดจ่ายเข้าเดือนที่2เหมือนกัน )ขนาดวันเสาร์ก็ยังขยันโทรมา โทรมาตอนเช้าบอกไม่มี เย็นก็บอกว่าจะโทรมาอีก ปัดก็เลยตามเลยค่ะ อยากโทรมาก็โทรมา คิดซะว่าเราไม่ได้เสียเงินโทรไปหาสักหน่อย เเต่หลังเลิกงาน กับวันอาทิตย์จะไม่รับเพราะวันหยุด สำหรับเฟริสช้อยกับพาวเวอร์บาย ของปัดนานๆจะโทรมาสักทีค่ะ ไม่ขยันโทรเหมือน อีซี่บายกับอิออน

อ่อ พนักงานอีซี่บายก็พูดเเบบเดียวกับของคุณprm_pangเป๊ะเลยค่ะ ให้จ่ายหยอดเพื่อรักษาบัญชีบ้าง เพื่อให้เเสดงเจตนาว่าเรายังเป็นลูกค้าชั้นดี 5555+ ไม่อยากบอกความจริงเลยว่า ฉันไม่อยากเป็นลูกค้าชั้นดีของเธออีกเเล้วววว

เเต่ของปัดไม่มีโทรหาคนอื่นนะค่ะ เคยโทรเข้าบริษัทเเค่ครั้งเดียว ปัดว่า ถ้าเค้าโทรหาคุณเเม่ของคุณprm_pangเเบบนี้ ต่อว่าไปบ้างก็ดีนะค่ะ

เป็นกำลังใจให้นะค่ะ เพราะปัดเองก็เข้ามาอ่านเรื่องของคุณprm_pang เเละคนอื่นๆเพื่อสร้างกำลังให้ตัวเองเหมือนกัน

11 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #20226 โดย prm_pang

lookpat เขียน: คุณ prm_pang ค่ะ ของปัดเองอีซี่บายก็โทรมาบ่อยค่ะ (หยุดจ่ายเข้าเดือนที่2เหมือนกัน )ขนาดวันเสาร์ก็ยังขยันโทรมา โทรมาตอนเช้าบอกไม่มี เย็นก็บอกว่าจะโทรมาอีก ปัดก็เลยตามเลยค่ะ อยากโทรมาก็โทรมา คิดซะว่าเราไม่ได้เสียเงินโทรไปหาสักหน่อย เเต่หลังเลิกงาน กับวันอาทิตย์จะไม่รับเพราะวันหยุด สำหรับเฟริสช้อยกับพาวเวอร์บาย ของปัดนานๆจะโทรมาสักทีค่ะ ไม่ขยันโทรเหมือน อีซี่บายกับอิออน

อ่อ พนักงานอีซี่บายก็พูดเเบบเดียวกับของคุณprm_pangเป๊ะเลยค่ะ ให้จ่ายหยอดเพื่อรักษาบัญชีบ้าง เพื่อให้เเสดงเจตนาว่าเรายังเป็นลูกค้าชั้นดี 5555+ ไม่อยากบอกความจริงเลยว่า ฉันไม่อยากเป็นลูกค้าชั้นดีของเธออีกเเล้วววว

เเต่ของปัดไม่มีโทรหาคนอื่นนะค่ะ เคยโทรเข้าบริษัทเเค่ครั้งเดียว ปัดว่า ถ้าเค้าโทรหาคุณเเม่ของคุณprm_pangเเบบนี้ ต่อว่าไปบ้างก็ดีนะค่ะ

เป็นกำลังใจให้นะค่ะ เพราะปัดเองก็เข้ามาอ่านเรื่องของคุณprm_pang เเละคนอื่นๆเพื่อสร้างกำลังให้ตัวเองเหมือนกัน

ขอบคุณค่ะ ตอนแรกก็กะจะโทรไปว่าเหมือนกันแต่แม่บอกว่า เค้าไม่ได้บอกชื่อไว้ ก็ต้องทนและทำใจเพราะเป็นหน้าที่เค้า สู้ๆ ไปด้วยกันนะคะ

11 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #20227 โดย prm_pang

GOKU เขียน: สะดวกรับก็รับ ไม่สะดวกก็ไม่ต้องรับ

แต่ถ้าเล่นโทรไปหาคนโน้นคนนี้ จนเกินไป ก็โทรไปต่อว่าหน่อยก็ดี จะได้เพลาๆ ลง

อดทนหน่อย พอเข้าเดือนที่ 4 แล้ว อีซี่บายส่วนลดดี 50% ขึ้น

โชคดีครับ

ขอบคุณค่ะ แต่อีซี่บายนี่ได้ส่วนลดดีจริงๆ ใช่ไหมคะ หยุดประมาณกี่เดือนเค้าถึงจะยอมให้ส่วนลดล่ะคะ หรือเราต้องเป็นคนขอเอง เพราะของแป้ง ยอดหยุด 35,000 แต่ของแฟน ยอดหยุด 100,000 ค่ะ

11 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #20233 โดย พอใจ

GOKU เขียน: สะดวกรับก็รับ ไม่สะดวกก็ไม่ต้องรับ

โชคดีครับ

พอใจก็เพิ่งหยุดได้ 2 งวดค่ะ รอส่วนลดดีๆ 50% อย่างที่คุณ GOKU บอกเนี้ยะละค่ะ เก็บเงินไว้ปิดลูกเดียวเลย :สู้ๆ:

11 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #20234 โดย lookpat
เป็นอย่างไรบ้างค่ะคุณเเป้ง เเวะเข้ามาทักทายค่ะ พอดีรู้สึกเครียดๆ เเละรำคาญเสียงโทรศัพท์ 5555+ ฮอตอะไรเเบบนี้ เช้านี้มา2เจ้าเเล้วค่ะ ของอีซี่ (คุณเธอขยันโทรจริงๆ) เเละเฟริสช้อย อีซี่นี่ขยันเเนะนำให้จ่ายหยอดนะค่ะ เเต่พอบอกว่าไม่มีจริงๆ เธอก็โมเมบอกว่างั้นให้จ่ายตอน9โมง 5555+ จะไปเอาจากไหนมาจ่าย คุณเธอพูดเองเออเองเเล้วก็วางหู ส่วนเฟริสช้อยนี่บอกให้ปัดจ่ายก่อน 31 เเฮะๆ ก็คงไม่จ่ายเหมือนเดิม ปัดหยุดพร้อมๆกับคุณเเป้งเเหละค่ะ ยังไงเราก็ต้องทนต่อไป สู้ๆค่ะ (มีอะไรก็เล่าสู้กันฟังนะค่ะ จะได้ไม่เครียด ^___^ )

11 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา - 11 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #20237 โดย Ploylyly
อีซี่ฟาย ของผม เริ่มหยุด เดือน 7 / 54
ยอดตอนหยุด 113,900 บาท
ยอด ณ ตอนเจรจา เดือน กลางเดือน 10 / 54 = 129,600 บาท
เจรจาปิดด้วยยอด 60,000 บาท 2 งวด เดือนละ 3 หมื่น จ่ายเดือน พย. / ธค. 54
ลดประมาณ 54%

สำหรับการทวงหนี้ของอีซี่ฟาย ไม่ค่อยโหดเท่าไหร่ เดือนแรกๆ ก็วันละครั้งได้มั้ง
เดือนต่อมา ก็วันเว้นวัน
เดือนที่สามก็ อาทิตย์ละครั้งได้
คุยไม่ยากเท่าไหร่ เค้าเป็นฝ่ายเสนอมาให้เอง แถมให้ผ่อน 2 งวดด้วย
สงสัยอยากรีบปิดยอดปลายปี ช่วงนาทีทองมั้ง

สำหรับผู้เริ่มหยุดใหม่ของเจ้านี้ ต้องอดทนหน่อยครับ คิดซะว่าเค้าทำตามหน้าที่เค้า
ในไม่นานก็จะมีข่าวดีนะ ประหยัด อดออม รอคอยให้เป็น ในไม่ช้าก็หมดหนี้

เป็นกำลังใจให้ครับ โชคดี ศิษย์น้องร่วมสำนัก

สมาชิกต่อไปนี้บอกขอบคุณ: prm_pang, lookpat

11 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #20238 โดย prm_pang

GOKU เขียน: อีซี่ฟาย ของผม เริ่มหยุด เดือน 7 / 54
ยอดตอนหยุด 113,900 บาท
ยอด ณ ตอนเจรจา เดือน กลางเดือน 10 / 54 = 129,600 บาท
เจรจาปิดด้วยยอด 60,000 บาท 2 งวด เดือนละ 3 หมื่น จ่ายเดือน พย. / ธค. 54
ลดประมาณ 54%

สำหรับการทวงหนี้ของอีซี่ฟาย ไม่ค่อยโหดเท่าไหร่ เดือนแรกๆ ก็วันละครั้งได้มั้ง
เดือนต่อมา ก็วันเว้นวัน
เดือนที่สามก็ อาทิตย์ละครั้งได้
คุยไม่ยากเท่าไหร่ เค้าเป็นฝ่ายเสนอมาให้เอง แถมให้ผ่อน 2 งวดด้วย
สงสัยอยากรีบปิดยอดปลายปี ช่วงนาทีทองมั้ง

สำหรับผู้เริ่มหยุดใหม่ของเจ้านี้ ต้องอดทนหน่อยครับ คิดซะว่าเค้าทำตามหน้าที่เค้า
ในไม่นานก็จะมีข่าวดีนะ ประหยัด อดออม รอคอยให้เป็น ในไม่ช้าก็หมดหนี้

เป็นกำลังใจให้ครับ โชคดี ศิษย์น้องร่วมสำนัก

คุณหยุดแค่ 3 เดือนก็ได้ส่วนลดแล้วดีจังเลยค่ะ จะอดทนรอๆๆๆๆ ค่ะ ตอนนี้อะไรที่ประหยัดได้ก็ต้องประหยัดไปก่อน เดี๋ยวพอมีโอกาสได้ส่วนลดจะไม่มีเงินจ่ายอีก ขอบคุณนะคะที่แบ่งปันเรื่องราวดีๆ

11 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #20242 โดย prm_pang

lookpat เขียน: เป็นอย่างไรบ้างค่ะคุณเเป้ง เเวะเข้ามาทักทายค่ะ พอดีรู้สึกเครียดๆ เเละรำคาญเสียงโทรศัพท์ 5555+ ฮอตอะไรเเบบนี้ เช้านี้มา2เจ้าเเล้วค่ะ ของอีซี่ (คุณเธอขยันโทรจริงๆ) เเละเฟริสช้อย อีซี่นี่ขยันเเนะนำให้จ่ายหยอดนะค่ะ เเต่พอบอกว่าไม่มีจริงๆ เธอก็โมเมบอกว่างั้นให้จ่ายตอน9โมง 5555+ จะไปเอาจากไหนมาจ่าย คุณเธอพูดเองเออเองเเล้วก็วางหู ส่วนเฟริสช้อยนี่บอกให้ปัดจ่ายก่อน 31 เเฮะๆ ก็คงไม่จ่ายเหมือนเดิม ปัดหยุดพร้อมๆกับคุณเเป้งเเหละค่ะ ยังไงเราก็ต้องทนต่อไป สู้ๆค่ะ (มีอะไรก็เล่าสู้กันฟังนะค่ะ จะได้ไม่เครียด ^___^ )

ตอนนี้ของแป้งเจ้าหนี้เงียบมา 2 วันค่ะ วันอาทิตย์ไม่มีสายเข้าเพราะอีซี่บายบอกเองว่าจะไม่โทรมาค่ะ ส่วนวันจันทร์แป้งลาไม่รับสายนอกค่ะ (อยากพักสมอง) แต่ไม่รู้ว่าเค้าโทรเข้าที่ทำงานหรือเปล่า ส่วนวันนี้ ยังไม่มีสายโทรมาเลยค่ะก็ยังคิดอยู่ว่าถ้าโทรมาจะบอกว่าอะไรดี แต่ก็คงใช้มุกเดิมๆ อีกตามเคยค่ะ

เฟิร์สช้อย แป้งก็หยุดได้รอบบิลที่ 2 แล้วแต่ประมาณ 2 อาทิตย์แล้วที่ไม่ได้โทรมาทวง เลยไม่รู้ว่ายังไงค่ะ เงียบจนน่าสงสัย ไม่ใช่ว่ามาอีกทีก็เป็นหมายศาลเลยนะคะ 5555

มีอะไรคืบหน้าจะมา update เรื่อยๆค่ะ ก็ขอเป็นกำลังใจให้คุณ lookpat ด้วยนะคะ

11 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #20317 โดย prm_pang
รู้สึกแย่มากเลยค่ะกับ อีซี่บาย ตอน 16.30 น.
หัวหน้าเรียกไปนั่งคุย แล้วเล่าให้ฟังว่า เมื่อวานอีซี่โทรมาขอสายแป้ง แต่ไม่รู้ใครรับในครั้งแรก
ช่วงบายโทรมาอีก ผมรับเอง
บอกไปว่า "วันนี้แป้งลา ทางอีซี่บอกว่า ตกลงยังไงกันแน่คะ โทรมาเมื่อเช้าเค้าบอกว่าไม่อยู่โต๊ะ ตอนนี้บอกว่าลา แล้วตกลงลาจริงหรือเปล่า"
หัวหน้าเลยบอกว่า ลาก็ลาไงครับ แล้วที่โทรมาเมื่อเช้าใครรับล่ะครับ
อีซี่มันก็บอกไม่รู้ หัวหน้าบอกว่ามันพูดจาไม่ค่อยดีด้วย ถามชื่อก็ไม่บอก
**รู้สึกแย่มากเลยค่ะ :upset: ก็เลยขอโทษไปตามระเบียบ เราสามารถบอกเค้าได้ใช่ไหมคะว่าให้ติดต่อทางมือถืออย่างเดียว ก็รับทุกสายแล้วนะ แต่บางครั้งดังแค่ 2 ตึ๊ด ก็วางไปแล้วก็โทรเข้าที่ทำงานแทน งงกับมันจัง**

ในบางวันโทรมาที่ทำงานก็คุยกับอีซี่ไปช่วงเช้า พอช่วงบ่ายมันก็โทรเข้ามือถือ แล้วมาถามเราอีกว่ายังทำงานที่เดิมอยู่ไหม ก็เลยสวนกลับไปว่าแล้วเมื่อเช้าพวกคุณคุยกับใครล่ะที่โทรเข้ามาที่ทำงานน่ะ บันทึกไว้บ้างนะ :ไม่ยอม:

11 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #20319 โดย lookpat
โอโห้ เเย่มากเลยค่ะ เเบบนี้เราสามารถร้องเรียนพฤติกรรมเเย่ๆของพนักงานอีซี่จะได้รึปล่าวค่ะเนี่ย เดี๋ยวต้องรอพี่ๆมาตอบ เเต่ฟังเเล้วของขึ้นเลยค่ะ มีสิทธิ์อะไรมาถามกลับเเบบนั้นเนี่ย ด่ามันไปเลยนะค่ะว่ามันจะทำให้เราเสียงาน ถ้าเราตกงาน มันก็ไม่ต้องเอาตงเอาตังคืนเเล้ว พูดเเล้วโมโหเเทนเลยค่ะ อยากเตะก้านคอสักป๊าบ :upset:

11 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #20342 โดย phinkdevil
เข้ามาเอาใจช่วยคะ เราเองก็เพิ่งหยุดจ่ายวันนี้วันที่ 2 เอง แหะๆ แต่ก็สู้ๆ นะคะ

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.801 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena