ช่วยแก้ปัญหาด้วยค่ะ

11 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #17405 โดย phatcharin
เป็นหนี้บัตร ซิตี้แบงค์ เรดดี้ ค่ะ ยอดใช้บัตร 52,000 ไม่ได้จ่ายมาปีกว่าแล้วค่ะ มี สนง กฏหมาย
โทรมาแจ้งหนึ้เป็นยอด 7 หมื่นกว่า ขอประนอมหนี้แต่ สนง ไม่ให้แล้ว ให้จ่ายเงินก้อนทีเีดียว
เค้าลดให้เหลือ 38,000 แต่ต้องจ่ายภายใน 31 ก.ค. นี้ แต่ว่าตอนนี้ยังหาเงินก้อนมาจ่ายไม่ได้ค่ะ
ถ้า สนง กฏหมาย โทรมาอีก ต้องทำยังงัยดีค่ะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

11 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #17412 โดย meawpung
คำตอบอยู่ในเวปบอร์ดนี่แหละครับ ไปอ่านกระทู้ปักหมุด เข้าห้องเรื่องเล่าชาวหนี้

สู้ต่อไป

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

11 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #17417 โดย jackTs

phatcharin เขียน: เป็นหนี้บัตร ซิตี้แบงค์ เรดดี้ ค่ะ ยอดใช้บัตร 52,000 ไม่ได้จ่ายมาปีกว่าแล้วค่ะ มี สนง กฏหมาย
โทรมาแจ้งหนึ้เป็นยอด 7 หมื่นกว่า ขอประนอมหนี้ แต่ สนง ไม่ให้แล้ว ให้จ่ายเงินก้อนทีเีดียว
เค้าลดให้เหลือ 38,000 แต่ต้องจ่ายภายใน 31 ก.ค. นี้ แต่ว่าตอนนี้ยังหาเงินก้อนมาจ่ายไม่ได้ค่ะ
ถ้า สนง กฏหมาย โทรมาอีก ต้องทำยังงัยดีค่ะ

จะไปทำ"สัญญา นรก "ทำไมล่ะครับ?...ไปอ่านก่อนดีกว่าไหม?

www.consumerthai.org/debtclub/index.php?option=com_kunena&func=view&catid=7&id=749&Itemid=29

.
อนณสุข ปรมาลาภา

ความไม่มีหนี้ เป็นลาภอันประเสริฐ
สมาชิกต่อไปนี้บอกขอบคุณ: june

11 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #17419 โดย phatcharin
คือว่าวันศุกร์ สนง กฏหมาย จะโทรมาอีกรอบ จะตอบไปยังงัยดีค่ะ เป็นคนรับโทรศัพท์สายตรงด้วยค่ะ

11 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #17420 โดย Skynine

phatcharin เขียน: คือว่าวันศุกร์ สนง กฏหมาย จะโทรมาอีกรอบ จะตอบไปยังงัยดีค่ะ เป็นคนรับโทรศัพท์สายตรงด้วยค่ะ

ก็ยังไม่มีแล้วคุณจะตอบเขาว่ามีหรืออย่างไร ก็บอกไปยังไม่มี มีเงินวันไหนจะรีบโทรไปบอกเป็นคนแรกเลย....

อ่านวิธีการแก้ไขปัญหาหนี้สินที่ทุกคนต้องอ่านด้วย...แล้วอ่านลิงค์ที่นกกระจอกเทศแนะนำด้วยเรื่องสัญญานรก..

ทุกอย่างเมื่อสติมา ปัญญาเกิด หนี้หมดอย่างถุกวิธี เป็นกำลังใจให้ สู้ๆๆๆ พี่อัง สวยประหาร[/size]

ไฟล์ที่แนบมาด้วย:

11 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา - 11 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #17422 โดย jackTs

phatcharin เขียน: คือว่าวันศุกร์ สนง กฏหมาย จะโทรมาอีกรอบ จะตอบไปยังงัยดีค่ะ เป็นคนรับโทรศัพท์สายตรงด้วยค่ะ

ไปอ่านก่อนได้ไหมครับ?

อ่านเสร็จแล้วค่อยมาถามใหม่

www.consumerthai.org/debtclub/index.php?option=com_kunena&func=view&catid=7&id=749&Itemid=29

www.consumerthai.org/debtclub/index.php?option=com_kunena&func=view&catid=7&id=1301&Itemid=29

คำตอบก็อยู่ใน Link ที่ลงไว้ให้แล้ว...ทำไมถึงไม่อ่าน?
:upset:
.

.
อนณสุข ปรมาลาภา

ความไม่มีหนี้ เป็นลาภอันประเสริฐ

11 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา - 11 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #17429 โดย Champcyber99
หาอ่านก่อนนะครับเรื่องที่คุณถามมีอยู่ในนี้

11 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา - 11 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #17435 โดย june

phatcharin เขียน: เป็นหนี้บัตร ซิตี้แบงค์ เรดดี้ ค่ะ ยอดใช้บัตร 52,000 ไม่ได้จ่ายมาปีกว่าแล้วค่ะ มี สนง กฏหมาย
โทรมาแจ้งหนึ้เป็นยอด 7 หมื่นกว่า ขอประนอมหนี้ แต่ สนง ไม่ให้แล้ว ให้จ่ายเงินก้อนทีเีดียว

จะไปทำ"สัญญา นรก "ทำไมล่ะครับ?...ไปอ่านก่อนดีกว่าไหม?

www.consumerthai.org/debtclub/index.php?option=com_kunena&func=view&catid=7&id=749&Itemid=29 [/quote]

Angsuu เขียน: ก็ยังไม่มีแล้วคุณจะตอบเขาว่ามีหรืออย่างไร ก็บอกไปยังไม่มี
มีเงินวันไหนจะรีบโทรไปบอกเป็นคนแรกเลย....

อ่านวิธีการแก้ไขปัญหาหนี้สินที่ทุกคนต้องอ่านด้วย...แล้วอ่านลิงค์ที่นกกระจอกเทศแนะนำ
ด้วยเรื่องสัญญานรก.. (พี่เป้ขอเสริมว่าคุณนกกระจอกเทศ เป็นท่านประธานชมรมนะคะ...) :เฮ้อ:

ทุกอย่างเมื่อสติมา ปัญญาเกิด หนี้หมดอย่างถุกวิธี เป็นกำลังใจให้ สู้ๆๆๆ พี่อัง สวยประหาร

คุณน้อง phatcharin พี่เป้ว่าก่อนที่น้องจะเอาแต่ตั้งคำถาม น่าจะลองอ่าน

วิธีการแก้ไขปัญหาหนี้สินที่ทุกคนควรต้องอ่านก่อนถาม... :pray:

แล้วช่วยกรุณาอ่านลิงค์ ที่คุณนกกระจอกเทศ ท่านประธานชมรม (แนะนำด้วยเรื่องสัญญานรก...) :upset:

ที่ท่านให้เกียรติเสียสละเวลามาช่วยแก้ปัญหาให้น้องด้วย กระทู้ของน้องไม่ต้องถึงมือท่านหรอกนะ

ชมรมของเรา เป็นชมรมที่ใช้จิตอาสา เป็นเพียงผู้ให้ (พี่ๆ มีแต่ให้..ใช่เอาแต่ได้) ผ่านมาหนักหนา

สาหัสสากรรจ์มากกว่าน้องสิบเท่า ร้อยเท่า...ไปอ่านก่อนนะ...คนดี พวกพี่ๆ ก็เหนื่อยเป็นเหมือนกัน

ขออวยพรให้น้องโชคดี และร่วมเป็นกำลังใจให้ค่ะ...ต้องสู้ จึงจะชนะ โอป่ะ ?...

รักษาเกียรติของคุณไว้
เมื่อได้รับการปฏิบัติอย่างไม่สุภาพ...

11 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #17441 โดย Skynine

poopae เขียน:

Angsuu เขียน: ก็ยังไม่มีแล้วคุณจะตอบเขาว่ามีหรืออย่างไร ก็บอกไปยังไม่มี
มีเงินวันไหนจะรีบโทรไปบอกเป็นคนแรกเลย....

อ่านวิธีการแก้ไขปัญหาหนี้สินที่ทุกคนต้องอ่านด้วย...แล้วอ่านลิงค์ที่นกกระจอกเทศแนะนำ
ด้วยเรื่องสัญญานรก.. (พี่เป้ขอเสริมว่าคุณนกกระจอกเทศ เป็นท่านประธานชมรมนะคะ...) :เฮ้อ:

พอดีพิมพ์ผิดจะพิมพ์พี่ แต่เป็นที่ จะกลับมาแก้ก็หมดเวลาแก้ไข ขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วย

ทุกอย่างเมื่อสติมา ปัญญาเกิด หนี้หมดอย่างถุกวิธี เป็นกำลังใจให้ สู้ๆๆๆ พี่อัง สวยประหาร

คุณน้อง phatcharin พี่เป้ว่าก่อนที่น้องจะเอาแต่ตั้งคำถาม น่าจะลองอ่าน

วิธีการแก้ไขปัญหาหนี้สินที่ทุกคนควรต้องอ่านก่อนถาม... :pray:

แล้วช่วยกรุณาอ่านลิงค์ ที่คุณนกกระจอกเทศ ท่านประธานชมรม (แนะนำด้วยเรื่องสัญญานรก...) :upset:

ที่ท่านให้เกียรติเสียสละเวลามาช่วยแก้ปัญหาให้น้องด้วย กระทู้ของน้องไม่ต้องถึงมือท่านหรอกนะ

ชมรมของเรา เป็นชมรมที่ใช้จิตอาสา เป็นเพียงผู้ให้ (พี่ๆ มีแต่ให้..ใช่เอาแต่ได้) ผ่านมาหนักหนา

สาหัสสากรรจ์มากกว่าน้องสิบเท่า ร้อยเท่า...ไปอ่านก่อนนะ...คนดี พวกพี่ๆ ก็เหนื่อยเป็นเหมือนกัน

ขออวยพรให้น้องโชคดี และร่วมเป็นกำลังใจให้ค่ะ...ต้องสู้ จึงจะชนะ โอป่ะ ?...

[/quote]

11 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #17444 โดย ntps
ขอประนอมหนี้แต่ สนง ไม่ให้แล้ว

ดีเท่าไรแล้วที่เขาไม่ให้นะ :เฮ้อ: สนง ทวงหนี้แห่งนี้ น่านับถือ ช่วยลูกหนี้
ให้รอดจากการเป็นเหยื่อสัญญานรก น่าจะขอบคุณเขามากๆนะค่ะ

หนึ้เป็นยอด 7 หมื่นกว่า เค้าลดให้เหลือ 38,000
แถมใจดี ลดหนี้ให้อีก ลดมากขนาดนี้ก็ต้องจ่ายเลย ธรรมดาค่ะ

วันศุกร์ สนง กฏหมาย จะโทรมาอีกรอบ จะตอบไปยังงัยดีค่ะ เป็นคนรับโทรศัพท์สายตรงด้วยค่ะ
แล้วไงหรือ :shy: กลัวอะไร เขาจะมาจับคุณเข้าคุกหรือค่ะ

:เฮ้อ: เขาบอกว่า อ่านก่อนแล้วค่อยถาม ก็ไม่ยอม :ไม่ยอม:
ขนาดกลัวมากยังหยุดจ่ายมานานแล้วไม่ใช่หรือค่ะ ที่เขาไล่
ไปอ่านนะ เพราะอยากให้สงบจิตใจ ไม่ฟุ้งซ่าน กลัวจนลนลาน
เหมือนกับว่า วันศุกร์นี้ โลกแตกนะ การมีสติจะช่วยให้รู้ว่า
จะจ่ายหนี้เขายังไง จะตอบอะไรก็ต้องตอบตามจริงสิค่ะ
ถ้ายังไม่มีเงินก็ตอบว่า ไม่มี แล้วถ้าออมเงินได้ ช่วยใช้หนี้
เขาด้วยนะ มีคนอื่นเขาแย่กว่าคุณอีกมากมาย ยังมีสติพอที่จะ
แก้ไขสิ่งที่ทำพลาดไป คุณก็ควรใช้เวลาที่มีอย่างมีคุณค่านะค่ะ

ความสุข ไม่ใช่การ... "เพิ่ม"...สิ่งที่ไม่จำเป็นเข้ามาในชีวิต
แต่มัน คือ การ "ลด"....สิ่งที่ไม่จำเป็นออกไปจากชีวิต
สมาชิกต่อไปนี้บอกขอบคุณ: Ploylyly

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.659 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena