จ่ายได้แต่อยากลดค่างวดให้ต่อเดือนน้อยลงมีวิธีบ้างมั้ย

11 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #17456 โดย nookkyman
คือตอนนี้ผมเป็นหนี้บัตรเครดิตกะสินเช่ืออยู่ครับรวมแล้วประมาณ 350000 บาทและกำลัชจ่ายไม่ไห
และผมได้ลองไปทำการกูของ อิสลามแบงค์มาเพ่ือปิดและยอมเสียดอกท่ีเดียว
ในระหว่างนี้ผมเลยหยุดจ่ายมาประมาณ3เดือนแล้วครับและทางแบงค์ก็ได้เร่ิมโทรตาม
ผมอยากทราบว่าถ้าผมยังไม่ทราบกำหนดการอนุมัติรึไม่อนุมัติผมจะมีวิธีไกนบ้าง
ท่ีจะจ่ายเหมือนเดิมแต่ต่องวดให้น้อยลงมั้ยครับแบบสักท่ีละ1000ต่อเดือนแบงค์เค้าจะยอมมั้ยแบบไม่มีไม่หนี
จ่ายเหมือนเดิมแต่ค่างวดน้อยลง

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

11 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา - 11 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #17458 โดย Mommyangel
พิมพ์ก็ไม่ค่อยจะถูก...เฮ้อ...เอาจะตอบให้

คือตอนนี้ผมเป็นหนี้บัตรเครดิตกะสินเชื่ออยู่ครับรวมแล้วประมาณ 350000 บาทและกำลัจ่ายไม่ไห
และผมได้ลองไปทำการกูของ อิสลามแบงค์มาเพื่อปิดและยอมเสียดอกที่เดียว
ในระหว่างนี้ผมเลยหยุดจ่ายมาประมาณ3เดือนแล้วครับและทางแบงค์ก็ได้เริ่มโทรตาม
ผมอยากทราบว่าถ้าผมยังไม่ทราบกำหนดการอนุมัติรึไม่อนุมัติผมจะมีวิธีไนบ้าง
ี่จะจ่ายเหมือนเดิมแต่ต่องวดให้น้อยลงมั้ยครับแบบสักที่ละ1000ต่อเดือนแบงค์เค้าจะยอมมั้ยแบบไม่มีไม่หนี
จ่ายเหมือนเดิมแต่ค่างวดน้อยลง

คุณจะจ่ายน้อยกว่ายอดในใบแจ้งหนี้ก็ได้...แต่เงินที่จ่ายเข้าไปมันก็ไปตัดแค่ดอกเบี้ย..ค่าติดตามทวงถาม ไม่ได้ไปลดต้นให้คุณเลย...แบงค์เขาก็ยังจะตามทวงเงินต้นคุณอยู่ดีละ

ถ้าคุณรวมหนี้แล้ว..หยุดจ่ายแล้ว..ก็ไม่ต้องไปหยอดจ่ายอีก รอให้แบงค์อิสลามจ่ายให้ครั้งเดียวเลย..จบ

ขอเป็นเก้าอี้พักใจ....
ให้เธอได้พักพิง...

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

11 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #17467 โดย Champcyber99
ทำเพื่ออะไร กู้หนี้ ไปจ่ายหนี้

ให้ผ่อนน้อยลงก็จริงแต่ดอกที่ใหม่กินแบบนานแสนนาน ลองคิดดอกดู

สิ่งที่คุณคิดทำไม่มีประโยชน์อะไรเลย ก็มีหนี้อยู่ดี
หยุดจ่ายไม่หาหนี้เพิ่มนี้ซิหมดหนี้แน่ๆ
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&func=view&catid=7&id=749&Itemid=29 "นิยาม" ของคำว่า Hair-cut
www.consumerthai.org/debtclub/index.php?...id=179&Itemid=29วิธีแก้ไขหนี้ที่ทุกคนต้องอ่าน

11 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #17506 โดย ntps

จะตื่นเต้นตกใจแค่ไหน เขียนภาษาไทยก็ขอให้ถูกต้อง :เฮ้อ:
ไม่มีการนั่งแปลไทยเป็นไทย

ความสุข ไม่ใช่การ... "เพิ่ม"...สิ่งที่ไม่จำเป็นเข้ามาในชีวิต
แต่มัน คือ การ "ลด"....สิ่งที่ไม่จำเป็นออกไปจากชีวิต
ไฟล์ที่แนบมาด้วย:

11 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #17515 โดย Pachiby8
หยุดจ่ายแล้วก็หยุดเลยค่ะ ไม่ต้องกู้ทีไหนมาปิดแล้ว ตอนนี้ก็เก็บเงินให้มากที่สุดนะคะ สู้ๆ ค่ะ

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.388 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena