citi .ขอให้ส่งภาระหนี้ทั้งหมด

11 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #17519 โดย Fah Mai
แอบเข้ามาอ่านนานแล้วค่ะ แต่ เพิ่งสมัครสมาชิก และพยายามอ่านให้มากๆๆ ถามให้น้อยๆๆๆ (ให้คิดว่า........ถ้าเราคือผู้ตอบคำถามเหล่านี้ ถ้าเจอบ่อยๆ เดิมๆ คงจะน่าเบื่อ)

uob visa 130000
uob cash plus 80000

ktc visa 130000
City Visa 138000
City Ready 60000

รวม 538000 ตอนนี้หยุดเข้ารอบบิลที่ 4 ค่ะ มี ของ uob ชวนประนอมหนี้ ดอก18%/ปี
ส่วน city ชวนประนอมหนี้ ดอก13%/ปี จ่ายขั้นตำ 2.5%/เดือน (ลองถามดูว่าดอกเบี้ยตำกว่านี้มีไหม/คำตอบคือตำสุดแล้ว) ลองถามข้อเสนอเขาดู ว่าเป็นอย่างไร และถ้าเราจะปิดยอดทีเดียว มีส่วนลดอะไรบ้าง,อย่างไร ทาง city ให้ทำเรื่องโดยส่งสำเนาบัตรประชาชน พร้อมเขียนข้อเสนอ ว่าเราสามารถ+ต้องการ ปิดยอดที่เท่าไร และถ้าให้ดี ให้ส่ง บิลภาระหนี้ที่เรามีทั้งหมด(สถาบันอื่นๆ) ไปด้วยเพื่อประกอบการพิจารณา ค่ะ
ถามว่าควรส่งหรือไม่คะ

ขอบคุณสมาชิกและกรรมการชมรมทุกท่านค่ะ :pray:

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

11 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา - 11 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #17520 โดย ntps

Fah Mai เขียน: แอบเข้ามาอ่านนานแล้วค่ะ แต่ เพิ่งสมัครสมาชิก และพยายามอ่านให้มากๆๆ ถามให้น้อยๆๆๆ (ให้คิดว่า........ถ้าเราคือผู้ตอบคำถามเหล่านี้ ถ้าเจอบ่อยๆ เดิมๆ คงจะน่าเบื่อ)

uob visa 130000
uob cash plus 80000

ktc visa 130000
City Visa 138000
City Ready 60000

รวม 538000 ตอนนี้หยุดเข้ารอบบิลที่ 4 ค่ะ มี ของ uob ชวนประนอมหนี้ ดอก18%/ปี
ส่วน city ชวนประนอมหนี้ ดอก13%/ปี จ่ายขั้นตำ 2.5%/เดือน (ลองถามดูว่าดอกเบี้ยตำกว่านี้มีไหม/คำตอบคือตำสุดแล้ว) ลองถามข้อเสนอเขาดู ว่าเป็นอย่างไร และถ้าเราจะปิดยอดทีเดียว มีส่วนลดอะไรบ้าง,อย่างไร ทาง city ให้ทำเรื่องโดยส่งสำเนาบัตรประชาชน พร้อมเขียนข้อเสนอ ว่าเราสามารถ+ต้องการ ปิดยอดที่เท่าไร และถ้าให้ดี ให้ส่ง บิลภาระหนี้ที่เรามีทั้งหมด(สถาบันอื่นๆ) ไปด้วยเพื่อประกอบการพิจารณา ค่ะ
ถามว่าควรส่งหรือไม่คะ

ขอบคุณสมาชิกและกรรมการชมรมทุกท่านค่ะ :pray:

พูดเองนะว่า น่าเบื่อ :เฮ้อ: ถามกลับว่า ทำไปทำไมค่ะ คุณคิดว่า
ข้อเสนอนี้สุดยอดแล้วหรือเปล่า

ดอก13%/ปี จ่ายขั้นตำ 2.5%/เดือน
ดีที่สุดคือ 0% ยังไม่อยากทำเลย

อ่านให้มากขึ้นกว่านี้ ในห้องเล่ามีเรื่องเล่าเกี่ยวกับ สี่ตี๋ นี้มากมาย ในกระทู้
ปักหมุด พูดเรื่องประนอมหนี้ว่า........อ่านแล้วหรือยังค่ะ คุณนกกระจอกเทศ
นั่งหลังขดหลังแข็ง เขียนกระทู้ สัญญานรก เคยอ่านหรือเปล่า? :sweat:

นี้คือ สิ่งที่คุณควรไขว่คว้าหามาอ่านค่ะ ตั้งคำถามนะง่าย แต่จะมีคนอยาก
ตอบคำถามเดิมนะยาก

อ้อ คิดว่า หยุดมา 4 รอบ เขาจะให้ส่วนลดคุณมากหรือค่ะ อ่านใหม่นะ

ความสุข ไม่ใช่การ... "เพิ่ม"...สิ่งที่ไม่จำเป็นเข้ามาในชีวิต
แต่มัน คือ การ "ลด"....สิ่งที่ไม่จำเป็นออกไปจากชีวิต
ไฟล์ที่แนบมาด้วย:

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

11 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #17574 โดย Pych
ส่งได้ครับ แต่ก็ขอให้เขียนคร่อมชัดๆ ว่าใช้เพื่อขอส่วนลดเพื่อปิดบัญชีกับธนาคาร .... เท่านั้น
เพื่อจะได้ไม่ต้องมานั่งกังวลทีหลังว่าจะโดนเอาสำเนาบัตรไปทำอะไรอย่างอื่นหรือเปล่า

ขอ copy ที่เพิ่งตอบไปมาวางอีกทีนะครับ

ผมก็เคยส่งไปหลายเจ้าแล้ว และก็ได้ส่วนลดตามที่ขอมาก็หลายเจ้า แต่บางเจ้าก็ไม่ได้
ส่งไปก็ไม่เสียหายอะไรครับ เขียนคร่อมชัดๆ ทับตรงข้อความสำคัญ ก็หมดห่วงแล้วครับ

"Credit card is the path to the dark side. Credit card leads to eager. Eager leads to avarice. Avarice leads to debt. Debt leads to suffering and dark side."
Anakin.Debt

11 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #23787 โดย Fah Mai
วันนี้ฝ่ายกฏฯ UOB โทร.มา เลยลองขอH/C ไป จาก 130000 ขอปิด ที่ ถ้วนๆ
ทาง UOB ขอให้เรา Fax ภาระหนี้ไปให้ / slip/บุคคลที่3

เราควรทำอย่างไรดีคะ
ขอคำแนะนำหน่อยค่ะ

11 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #23792 โดย Ly89
คุณเคยถามไปแล้วในกระทู้เก่าของคุณ เมื่อประมาณเดือนกรกฏาคมที่ผ่านมา
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&Itemid=61&func=view&catid=5&id=17519#17519

แล้วคุณก็ยังมาตั้งคำถามแบบเดียวกันอีกด้วยการเปิดกระทู้ใหม่
กรุณาอ่านกติกา มารยาทของชมรมด้วยนะครับ
มารยาทในการตั้งกระทู้
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&func=view&catid=5&id=8062&Itemid=52
สิ่งที่สมาชิกควรทำ
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&func=view&catid=5&id=710&Itemid=52

ถ้างั้นก็อ่านในกระทู้นี้ดู แล้วตัดสินใจเอาเองนะครับ
www.consumerthai.org/debtclub/index.php?option=com_kunena&func=view&catid=5&id=21506&Itemid=52#21915

11 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #23803 โดย Pych

ผมรวมกระทู้ให้นะครับ

มีเรื่องอะไรสงสัย ก็กลับมาถามต่อที่กระทู้เดิมนะครับ

เรื่องราวจะได้ต่อเนื่อง ไม่ว่าจะประเด็นใหม่หรือเก่า มีคนละกระทู้ก็พอนะครับ

คนมาอ่านมาตอบจะได้ปะติดปะต่อเรื่องราวได้

โดยกดที่คำว่า "กระทู้ของฉัน" ตามรูปข้างล่างครับ

"Credit card is the path to the dark side. Credit card leads to eager. Eager leads to avarice. Avarice leads to debt. Debt leads to suffering and dark side."
Anakin.Debt

11 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #23822 โดย Fah Mai
ขอบคุณ K.Anakin ค่ะ ที่แนะนำ

11 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #23830 โดย jackTs

Fah Mai เขียน: ขอปรึกษา//หยุดมาเข้าเดือนที่ 6 UOB ให้ Fax ภาระหนี้ทั้งหมดไปให้

ตอบคำถามแบบนี้มาหลายครั้งแล้วครับ ตอบมาหลายปีจนเบื่อแล้วครับ
กรุณาไปอ่านด้วย

debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&func=view&catid=5&id=21506&Itemid=52#21915

.
อนณสุข ปรมาลาภา

ความไม่มีหนี้ เป็นลาภอันประเสริฐ

11 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #23846 โดย bufy
ถ้า เคทีซี บอกให้แฟ็คใบภาระหนี้ให้อีก เดี๋ยวก็ต้องตั้งกระทู้ถามอีก คอยดูสิ

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.528 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena