ช่วยแนะนำปัญหนี้สินตามรายละเอียดครับ

11 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #17549 โดย nithid
1.Tesco ประเภทหนี้ บัตรเครดิต งดชำระตั้งแต่ ปี 52
2.Robinson ประเภทหนี้ บัตรเครดิต งดชำระตั้งแต่ ปี 52
3.อีซี่บาย ประเภทหนี้ สินเชื่อ งดชำระตั้งแต่ ปี 52
4.Quikcash ประเภทหนี้ สินเชื่อ งดชำระตั้งแต่ ปี 52
5.First Choice ประเภทหนี้ สินเชื่อ งดชำระตั้งแต่ ปี 52
6.ธนาคารนครหลวงไทย ประเภทหนี้ บัตรเครดิต งดชำระตั้งแต่ ปี 52
7.ธนาคาร กรุงไทย ประเภทหนี้ บัตรเครดิต งดชำระตั้งแต่ ปี 52
8.ธนาคาร กรุงศรีอยุยา ประเภทหนี้ บัตรเครดิต งดชำระตั้งแต่ ปี 52
9.ธนาคาร ซิตี้แบงก์ ประเภทหนี้ สินเชื่อ งดชำระตั้งแต่ ปี 52
10.ธนาคาร กรุงไทย ประเภทหนี้ บัตรสินเชื่อ งดชำระตั้งแต่ ปี 52
11.ธนาคาร ไทยธนาคาร ประเภทหนี้ สินเชื่อ งดชำระตั้งแต่ ปี 52
รบกวนช่วยหาทางออกไห้ด้วยครับ ไม่ใช่ไม่จ่าย แต่ไม่พอจ่าย รับผิดชอบเยอะ อีกทั้งเรียน ด้วยครับ ขอบคุณครับ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

11 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา - 11 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #17556 โดย Champcyber99

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

11 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #17565 โดย meawpung
อ่านกระทู้ปักหมุดในแถบสีเหลืองๆให้หมด

อ่านเรื่องเล่าชาวหนี้

แล้วนำมาปรับให้เข้ากับตัวเองนะครับ

11 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #17571 โดย Pych
เช็คเครดิตบูโรตามที่คุณเชาวเลิศบอกแล้วก็ไปเช็คที่ศาลตามเขตทะเบียนบ้านที่คุณอยู่ด้วยนะครับ
เห็นหยุดมาตั้งแต่ปี 52 แล้ว ไม่แน่ใจว่าโดนฟ้องไปบ้างหรือยัง
ดูรายละเอียดว่าต้องเขตอำนาจศาลที่ไหนจากกระทู้นี้นะครับ

ขอบเขตอำนาจศาลปี 55
www.consumerthai.org/debtclub/index.php?option=com_kunena&func=view&catid=7&id=1642&Itemid=29

ถ้าตัวไหนยังไม่โดนฟ้อง ก็มีลุ้นว่าหมดอายุความ
ถ้าหมดอายุความจะได้ต่อรองขอส่วนลด Hair-Cut ได้งามๆ

อ่านกระทู้เรื่องอายุความจากกระทู้นี้นะครับ

อายุความในการฟ้องร้อง คดีแพ่ง (หนี้เงิน)
www.consumerthai.org/debtclub/index.php?option=com_kunena&func=view&catid=7&id=813&Itemid=29

แล้วก็อ่านกระทู้นี้ให้เข้าใจด้วยนะครับ

ใครที่ยังไม่เข้าใจว่า Hair-cut คืออะไร?...กรุณาเข้ามาอ่าน
www.consumerthai.org/debtclub/index.php?option=com_kunena&func=view&catid=7&id=749&Itemid=29

"Credit card is the path to the dark side. Credit card leads to eager. Eager leads to avarice. Avarice leads to debt. Debt leads to suffering and dark side."
Anakin.Debt

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.350 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena