วันนี้วันสุดท้าย ...

12 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #1776 โดย dang888
หยุดจ่าย ซิตี้แบงค์ Ready มาตั้งแต่ เดือน พค. ค่ะ
โดนตามมาตลอด แล้วเค้าบอกว่าจะให้ปรับโครงสร้าง ก็ไม่ตกลงตามที่ชมรมแนะนำ
ตอนแรก เป็นหนี้อยู่ ประมาณ 40,000 บาท ตอนนี้เป็น 53xxx บาทแล้ว
(รวมกับธนาคารอื่นๆ ประมาณ 200,000 บาทค่ะ)

วันนี้ จนท. ก็โทรมาเหมือนเดิม แต่บอกว่า
วันนี้เป็นวันสุดท้ายที่เรื่องจะอยู่กับเค้า (เค้าเคยบอกแล้วว่าวันนี้)
เค้าบอกว่า งง ว่าทำไมเราถึงไม่ปรับโครงสร้างแบบปีเดียวก่อน
ซึ่งจะยกเลิก ค่าทวงถามหนี้ ที่เกินมา 13000 ออกไป
ให้จ่ายเดือนละ 1,100 บาท ให้จ่ายวันนี้เลย ที่ 7-11
แล้วพอยอดที่หักค่าทวงถามลดลง ค่อยขอส่วนลดเดือนหน้า
(เคยขอส่วนลดไปว่าขอจ่าย 35,000 ได้มั้ย แล้วแบ่งจ่าย 3 หรือ 4 เดือน แต่เค้าไม่ให้)
เค้าบอกว่า จ่ายวันนี้ ก่อน แล้ว พอยอดลดเป็น 40,000 เดือนหน้าเค้าจะเป็นคนขอส่วนลดให้เราเลย ซึ่งจะเป็นไปได้มากกว่า

แต่จำได้ว่ายังไงๆ ก็ไม่ควรปรับโครงสร้าง (อันนี้ ชื่อ โปรแกรมผ่อนสบายค่ะ)
เลยไม่แน่ใจว่าโดนหลอกหรือป่าว

เพราะยอดที่เค้าส่งมาให้เซนต์ ก็เป็นยอดเต็มอยู่

แล้วถ้าจะขอส่วนลดมันต้องทำตอนไหนกันแน่คะ หรือว่าต้องขอไปเรื่อยๆคะ

สรุป ขอถามว่าควรทำโปรแกรมนี้มั้ยคะ จะโดน จนท. หลอกหรือป่าว ?

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

12 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #1778 โดย dang888
หยุดจ่าย ซิตี้แบงค์ Ready มาตั้งแต่ เดือน พค. ค่ะ
โดนตามมาตลอด แล้วเค้าบอกว่าจะให้ปรับโครงสร้าง ก็ไม่ตกลงตามที่ชมรมแนะนำ
ตอนแรก เป็นหนี้อยู่ ประมาณ 40,000 บาท ตอนนี้เป็น 53xxx บาทแล้ว
(รวมกับธนาคารอื่นๆ ประมาณ 200,000 บาทค่ะ)

วันนี้ จนท. ก็โทรมาเหมือนเดิม แต่บอกว่า
วันนี้เป็นวันสุดท้ายที่เรื่องจะอยู่กับเค้า (เค้าเคยบอกแล้วว่าวันนี้)
เค้าบอกว่า งง ว่าทำไมเราถึงไม่ปรับโครงสร้างแบบปีเดียวก่อน
ซึ่งจะยกเลิก ค่าทวงถามหนี้ ที่เกินมา 13000 ออกไป
ให้จ่ายเดือนละ 1,100 บาท เป็นเวลา 1 ปี (เนื้อหาคือ ลูกหนี้ตกลงชำระเงินค้างชำระบางส่วน(เค้าบอกว่าเป็นส่วนของเงินต้น) พร้อมดอกเบี้ยคงที่ในอัตรา 10%)
ให้จ่ายวันนี้เลย ที่ 7-11
แล้วพอยอดที่หักค่าทวงถามลดลง ค่อยขอส่วนลดเดือนหน้า
(เคยขอส่วนลดไปว่าขอจ่าย 35,000 ได้มั้ย แล้วแบ่งจ่าย 3 หรือ 4 เดือน แต่เค้าไม่ให้)
เค้าบอกว่า จ่ายวันนี้ ก่อน แล้ว พอยอดลดเป็น 40,000 เดือนหน้าเค้าจะเป็นคนขอส่วนลดให้เราเลย ซึ่งจะเป็นไปได้มากกว่า

แต่จำได้ว่ายังไงๆ ก็ไม่ควรปรับโครงสร้าง (อันนี้ ชื่อ โปรแกรมผ่อนสบายค่ะ)

เพราะยอดที่เค้าส่งมาให้เซนต์ ก็เป็นยอดเต็มอยู่

แล้วถ้าจะขอส่วนลดมันต้องทำตอนไหนกันแน่คะ หรือว่าต้องขอไปเรื่อยๆคะ

สรุป ขอถามว่าควรทำโปรแกรมนี้มั้ยคะ จะโดน จนท. หลอกหรือป่าว ?

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

12 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #1782 โดย Skynine

tidtee เขียน: หยุดจ่าย ซิตี้แบงค์ Ready มาตั้งแต่ เดือน พค. ค่ะ

ให้จ่ายเดือนละ 1,100 บาท เป็นเวลา 1 ปี (เนื้อหาคือ ลูกหนี้ตกลงชำระเงินค้างชำระบางส่วน(เค้าบอกว่าเป็นส่วนของเงินต้น) พร้อมดอกเบี้ยคงที่ในอัตรา 10%)

การจะได้ส่วนลดต้องรอหนี้เน่า เน่านานเท่าไรยิ่งดี ประมาณ 8 เดือนขึ้นไป หลังหยุดจ่าย การปรับโครงสร้างหรือประนอมหนี้ (ชื่อฟังเพราะเสนาะหู) หลงกลแล้ว จ่ายไม่ไหว
ในภายภาคหน้า หนี้เพิ่ม 2 เด้ง ยอดฟ้องใหม่ ฟ้องเร็วขึ้น อายุความเริ่มนับใหม่ เรื่องปรับโครงสร้างเตือนกันบ่อยๆ แต่ก็ยังจะเผลอไผล
กลับไปอ่านวิธีการแก้ไขปัญหาหนี้สินที่ทุกคนต้องอ่านอีกรอบซะนะ
ปล. หนี้มันอยู่กับเราไม่นานหรอก เดี๋ยวมันก็ไปจากชีวิตเรา ทุกอย่างเมื่อสติมา ปัญญาเกิด หนี้หมดอย่างถูกวิธี เป็นกำลังใจให้
สู้ๆๆ พี่อัง สวยประหาร

12 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #1783 โดย Ly89
มันจะชื่ออะไรก็ตาม...มันก็เป็นการปรับโครงสร้างทั้งนั้นแหละ

อย่าไปหลงคารมณ์เขาล่ะ.....

แฮร์คัท ดีที่สุด...ท่องไว้.....

:555:

ปล. คุณติ๊ดตี่ เอาแค่กระทู้เดียวพอนะครับ

12 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #1786 โดย dang888
ขอบคุณค่ะ ขอโทษด้วยค่ะ ซ้ำ มันเด้งๆ

ขอบคุณสำหรับ ปล. ด้วยค่ะ เพราะความร้อนใจจริงๆ น่ะแหละ ที่ทำให้เราร้อนรน และพยายามคิดว่ามันน่าจะดีหรือป่าว
แต่ก็โชคดีที่ขอเข้ามาถามก่อน
วันนี้จะหมดวันแล้ว คงไม่ทันแล้ว
เค้าส่งข้อความมาว่าให้โทรกลับด่วน จะขอส่วนลดปิดให้ :P
คงคิดว่าเราไม่ปรับโครงสร้างแน่ๆ

12 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #1788 โดย Napassawan

tidtee เขียน: หยุดจ่าย ซิตี้แบงค์ Ready มาตั้งแต่ เดือน พค. ค่ะ

อยากได้ส่วนลด ก็อย่าไปทำให้เขารู้ว่าเราอยากได้

ถ้าเขารู้ว่าเราต้องการส่วนลด เขาก็เล่นตัวเอาเงื่อนไขมาหลอกล่อเรา เพราะเขารู้ว่าเราต้องการอะไร

เหมือนซื้อเสื้อตลาดนัด ถ้าแม่ค้ารู้ว่าเราอยากได้เสื้อตัวนี้มาก เขาจะยอมลดให้เยอะๆไหม

ของแบบนี้ต้องดูเชิง รอจังหวะ ถ้ามีเงินเก็บพอ ก็ไม่ต้องใจร้อน ถือเงินไว้ได้เปรียบ

12 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #1789 โดย Skynine
หากว่าอ่านวิธีการแก้ไขปัญหาหนี้สินอย่างละเอียด และเข้าใจดีแล้ว ก็จะสามารถนำประโยชน์ไปใช้แก้หนี้ให้ตรงจุดได้ และความร้อนรน

ร้อนอะไรก็จะไม่เกิดขึ้น หากเราได้ศึกษาถึงแก่น และควรอ่านกระทู้พี่ๆ เพื่อนๆ ด้วย จะได้เกิดแนวทางในการสู้กับหนี้ที่มี

ทุกอย่างเมื่อสติมา ปัญญาเกิด หนี้หมดอย่างถูกวิธี เป็นกำลังใจให้ สู้ๆๆ พี่อัง สวยประหาร

12 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #1790 โดย dang888
เพิ่งบอกว่าขอจ่าย 35,000 ได้มั้ย ถ้าเท่านี้ พอไหว
ก็เมื่อ เดือนหลังนี้เองค่ะ

แล้วเราต้องบอกตอนไหนดี เพราะเค้าจะมีเดทไลน์ ให้เราตลอดเลย

:) :) :) :) :) :) :) :) :) :) :) :) :) :) :) :)

อยากขอแชร์อ่ะค่ะ im_here
ว่าเราไม่เคยโดนทวงแบบหยาบคายเลย
ไม่รู้ว่าเราโชคดี หรือว่ายังไง
แต่เราว่าเ็ป็นเพราะเราเข้ามาอ่านข้อมูลในชมรมก่อนทำให้เรามีข้อมูลและเตรียมตัวเตรียมใจถูก
ถึงแม้ว่า ถึงรู้ก็ประหม่า และกลัวอยู่ดี
แต่พอทาง จนท โทรมาเราก็พุดกับเค้าดีๆ
และบอกว่าเราลำบากจริงๆ บางคนก็ถามไถ่ หรือแสดงความเห็นใจ
แย่สุดๆ ไม่ยอมวาง เราก็บอกว่าเราติดธุระ เค้าก็วางหูใส่ ก็แค่นั้น

ขอบคุณ พี่ๆ ทุกคนในชมรมมากนะคะ (o_O)

12 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #1791 โดย Napassawan
ดีครับศึกษาไว้เยอะๆทำให้เราสามารถรับมือกับสถานการณ์ต่างๆได้

ส่วนลด ส่วนใหญ่ จะรอเขาเสนอมาก่อน แล้วค่อยกด

ส่วนเรื่อง deadline นั้น เราไม่จ่ายเขาอยู่แล้วมาตั้งหลายเดือน

เขาจะำหนดวันอะไรมาเราก็ไม่ต้องไปสนหรอก ผ่านเลย

12 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #1823 โดย Pachiby8
รอค่ะ ส่วนลดมาเรื่อยๆ ถ้าปิดคืองวดเดียว ถ้าผ่อนเขาให้ได้ไม่เกิน 3 ค่ะ ใจเย็นๆนะคะ มีเงินเสียงดัง เก็บเงินไว้ค่ะ มีเท่าไหร่หนักไว้ที่ยอดนั้น ^_^

12 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา - 12 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #1825 โดย Mommyangel
มันจะให้เราปรับโครงสร้างหนี้..เข้าสู่สัญญานรก...มันก็พูดสารพัดให้เราเห็นว่าดี..เพื่อที่เราจะได้ตกหลุมพรางของมัน..
การปรับโครงสร้างหนี้..เท่ากับเรายอมรับหนี้ทั้งหมดนะคะ....ถ้าเราผิดสัญญาซักงวด..เขาก็จะฟ้องเราทันที
เพราะฉะนั้น..เก็บเงินเท่านั้น..อดทนรอ...ให้เขาเสนอส่วนลดปิดบัญชีมาเอง...เจ้านี้..ไม่นานเกินรอหรอกค่ะ

ขอเป็นเก้าอี้พักใจ....
ให้เธอได้พักพิง...

12 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #1841 โดย meawpung
อย่าไปเชื่อมันนะ

ถ่วงไปเรื่อยๆ ต่อรองไปเรื่อยๆ มันก็สารพัดจะพูดแหละ ทวงแล้วได้กินเปอร์เซนต์การทวง

12 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #1850 โดย Pachiby8
เพิ่งได้จม.จากสำนักฏกหมายมาเหมือนกันค่ะ เป็นบัตรเครดิต Citi ในเนื้อความจดหมายมี 3 ขอ และให้เราติดต่อกลับค่ะ

เริ่มต้นด้วยคำที่ไพเราะค่ะ เนื่องจากมีปัญหาทางเศรษฐกิจ และอุทกภัยน้ำท่วม ทำให้ลูกหนี้มีความสามารถในการชำระน้อยลง ทางเราจึงขอเสนอแนวทางแก้ไข ดังนี้

1 ขอส่วนลดปิดทีเดียว
2 ขอผ่อนจ่ายเป็นงวดแบบไม่คิดดอกเบี้่ย (อันนี้ไม่แน่ใจว่ามันต่างจากปรับโครงสร้างหนี้ยังไง แต่ถ้าได้เท่ากับยอดปิดจบพร้อมส่วนลด ก็น่าสนใจ 555)
3 ขอปรับโครงสร้างหนี้ใหม่ เผื่อให้ลูกหนี้สามารถผ่อนชำระได้ตามกำลัง

แต่ดิฉันสนใจข้อที่ 1 ค่ะ แต่ยังไม่มีเงินก้อน ก็เลยปล่อยจดหมายฉบับนั้นไว้ในแฟ้มไปก่อน เพราะเดือนหน้าก็ต้องไปขึ้นศาลของ Citi อีกตัว รอให้ได้ผลออกมาก่อน แล้วค่อย plan บัญชีอื่นต่อไปค่ะ

ยังไงก็อย่าไปปรับโครงสร้างนะคะ รอไปก่อนค่ะ

12 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา - 12 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #1903 โดย Champcyber99
ไอ้พวกที่โทรบอกว่าวันนี้วันสุดท้าย อย่าไปบ้าตามมัน[/size

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.635 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena