พอดี อีซี่บาย ยื่นส่วนลดให้ค่ะ มีเรื่องอยากปรึกษา

11 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา - 11 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #17824 โดย looknam
พอดีว่าเป็นหนี้กับทางอีซี่บาย เงินต้น ห้าหมื่น รวมดอกและค่าติดตามอีกก็หกหมื่นกว่าบาท

หยุดจ่ายเมื่อมกราคมต้นปีค่ะ ก็ต่อรองกันมานานพอสมควร จนเมื่อวาน อีซี่บายยื่นข้อเสนอให้

จ่ายในจำนวน สองหมื่นเจ็ดพันบาท ตอนแรกที่ยังไม่ได้รับปากเงินจำนวนนี้ ทางอีซี่บายก็บอกว่าต้องจ่ายก่อนวันที่ ๒ และพอตกลงจำนวนเงินกันได้ ทางอีซี่บายก็จะส่งแฟ๊กซ์ เงื่อนไข ให้เรา เพราะเราขอตัวจริงเค้า เค้าบอกว่ามันนานกว่าจะได้ อาจจะทำให้การจ่ายล่าช้า เค้าจะส่งแฟ็กให้เราวันนี้ค่ะ เป็นเงื่อนไข กำหนดเวลาจ่ายสามารถตกลงกันอีกที แต่เอกสารตัวจริงจะส่งให้เราภายหลัง

พี่ๆ ที่มีประสบการณ์ ว่าแบบนี้มันน่าเชื่อถือมั้ยคะ ? คือว่ากลัวว่าสำเนาแฟ็กซ์ มันจะใช้ไม่ได้น่ะค่ะ

อย่างไรก็ขอรบกวนด้วยนะคะ

ปล. พอดีเมื่อกี้เพิ่งโทรไปถามอีซี่บายว่าขอเลื่อนเป็นสิ้นเดือนหน้าได้มั้ย เพราะจ่ายวันที่สองนี้มันกระชั้นชิดเกินไป เขาบอกว่าไม่ได้ค่ะ เพราะเป็นกรณีพิเศษ แต่ถ้าไม่สามารถจ่ายได้ เงื่อนไขทุกอย่างจะถูกยกเลิกทันที พวกพี่ๆว่าเป็นไปได้มั้ยคะ ในเมื่อเอกสารตัวจริง ก็ยังไม่ได้ส่งมา

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

11 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #17825 โดย Champcyber99
ใช้ได้ครับจะส่งใบจริงหรือสำเนา
ใช้ได้ถ้าข้อความเป็นแบบตัวอย่างนี้ครับ

ตัวอย่างใบh/c

www.consumerthai.org/debtclub/index.php?option=com_kunena&func=view&catid=8&id=829&Itemid=29
สมาชิกต่อไปนี้บอกขอบคุณ: june, looknam

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

11 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #17831 โดย looknam
ขอบคุณนะคะ ตอนนี้ก็ได้เอกสารแฟ็กซ์เรียบร้อยแล้วค่ะ เงื่อนไขก็ระบุชัดเจนดี หัวบริษัทก็ก็ชัดเจน

แต่ไม่มีผู้ลงนาม และไม่มีลายเซ็นต์ มีหมายเหตุบอกไว้ว่า เอกสารฉบับนี้ออกโดยระบบจึงไม่มีผู้ลงนาม น่าจะไม่มีปัญหาอะไรนะคะ ^^

ปล. ขอบคุณเวปนี้มากนะคะ ตอนแรกที่เข้ามาเจอกเวปนี้เพราะจะหาทางประนอมหนี้ น่ะค่ะ มาอ่านเจอว่าให้หยุดจ่ายแล้วรอทำแฮร์คัท เราก็ทำตามเพราะคิดว่าน่าจะไม่โดนดอกเบี้ยโหด และน่าจะเป็นทางออกที่ดีที่สุด ของเราในตอนนั้นน่ะค่ะ ปรากฏว่าในที่สุดเราก็ต่อรองได้ค่ะ ขอบคุณจริงๆนะคะ ^^

11 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #17842 โดย looknam
เอกสารแบบนี้ จะใช้ได้ หรือใช้เก็บเป็นหลักฐานได้มั้ยคะ

11 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา - 11 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #17843 โดย looknam
[attachment:1]IMG.jpg[/attachment]

เอกสารแบบนี้ จะใช้ได้ หรือใช้เก็บเป็นหลักฐานได้มั้ยคะ

11 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #17865 โดย Pych

"Credit card is the path to the dark side. Credit card leads to eager. Eager leads to avarice. Avarice leads to debt. Debt leads to suffering and dark side."
Anakin.Debt
สมาชิกต่อไปนี้บอกขอบคุณ: june, looknam

11 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา - 11 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #17883 โดย looknam
ขอบคุณค่ะ

ไฟล์ภาพอาจจะไม่ชัดนะคะ ต้นฉบับมันจืดน่ะค่ะ ถ้าลากไฟล์มาเปิดอีกแท็บหนึ่งแล้วกดขยายก็สามารถอ่านได้ชัดเจนค่ะ

ไฟล์ที่แนบมาด้วย:

11 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา - 11 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #17885 โดย ntps
เท่าที่อ่านดูก็ ใช้ได้ค่ะ แต่ขึ้นกับคุณว่า ตรงตามที่ตกลงกันหรือเปล่า
ยอดที่ให้จ่าย วันที่ และเลขบัญชีที่เราเป็นหนี้ใช่ไหมค่ะ ถ้าใช่ ก็ยินดี
ด้วยค่ะ

อ้อ หนังสือยืนยันไม่จำเป็นต้องตัวจริงค่ะ FAX ก็ได้ค่ะ แต่หนังสือปิดจบหนี้
ต้องตัวจริงค่ะ อย่าลืมเก็บใบเสร็จไว้นะค่ะ

ความสุข ไม่ใช่การ... "เพิ่ม"...สิ่งที่ไม่จำเป็นเข้ามาในชีวิต
แต่มัน คือ การ "ลด"....สิ่งที่ไม่จำเป็นออกไปจากชีวิต
สมาชิกต่อไปนี้บอกขอบคุณ: looknam

11 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #17886 โดย looknam
สิ่งที่ต้องเก็บคือใบเสร็จการจ่ายเงินและรอหนังสือปิดจบหนี้ ใช่มั้ยคะ

ขอบพระคุณทุกๆท่านมากเลยนะคะ
(o_O)

:laughing: :laughing: :laughing:

11 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา - 11 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #17887 โดย june

looknam เขียน: สิ่งที่ต้องเก็บคือใบเสร็จการจ่ายเงินและรอหนังสือปิดจบหนี้ ใช่มั้ยคะ

ขอบพระคุณทุกๆท่านมากเลยนะคะ
(o_O)

:laughing: :laughing: :laughing:

ก่อนอื่นต้องบอกว่าขอต้อนรับสมาชิกใหม่ของชมรมหนี้แห่งนี้นะคะ... o_)

แต่พี่เป้จะอธิบายให้น้อง looknam ได้ทราบ "กฏ กติกา มารยาทของชมรม" ไว้สักนิดนะคะ... :love:

อ่านก่อนสักนิดก็พอ...ก่อนจะถาม ...เพราะทุกปัญหาที่น้องถาม และสงสัยนั้น... :im_here:

มีคำตอบรออยู่แล้ว...แก้ปัญหาด้วยตัวของเราเองก่อนจะดีกว่า... :wake:

หนี้ตัวเองสร้างมาได้ด้วยมือของเรา...ไยต้องยืมมือ...คนอื่น...มาช่วยแก้ให้... :ohmy:

เอาแต่จะถามอยู่อย่างนั้น...เมื่อไรจะยืนหยัดได้ด้วยลำแข้งของตัวเอง... (o_O)

พี่อัง(สวยประหาร) เธอบอกไว้ว่า "สติมา ปัญญาเกิด"

PointBlank.url

รักษาเกียรติของคุณไว้
เมื่อได้รับการปฏิบัติอย่างไม่สุภาพ...

11 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #17888 โดย looknam
ขอบคุณพี่ปูเป้ ที่ให้คำชี้แนะนะคะ ก็อ่านและปฏิบัติมาตลอด เพิ่งมาสมัครสมาชิกเมื่อวานนี้เพราะไม่เคยเห็นเอกสารของอีซี่บายน่ะค่ะ มันไม่แน่ใจน่ะค่ะ กลัวถูกหลอก ก็เลยต้องรบกวนพวกพี่ๆ อย่างไรก็ตาม ขอบพระคุณพี่ๆ ทุกคนนะคะที่เสียสละเวลามาช่วยตอบให้

11 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา - 11 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #17896 โดย june

looknam เขียน: ขอบคุณพี่ปูเป้ ที่ให้คำชี้แนะนะคะ ก็อ่านและปฏิบัติมาตลอด เพิ่งมาสมัครสมาชิกเมื่อวานนี้เพราะไม่เคยเห็นเอกสารของอีซี่บายน่ะค่ะ มันไม่แน่ใจน่ะค่ะ กลัวถูกหลอก ก็เลยต้องรบกวนพวกพี่ๆ อย่างไรก็ตาม ขอบพระคุณพี่ๆ ทุกคนนะคะที่เสียสละเวลามาช่วยตอบให้

น้อง "looknam" You are very good I กด Like ให้เลยค่ะ... o_)

รักษาเกียรติของคุณไว้
เมื่อได้รับการปฏิบัติอย่างไม่สุภาพ...
สมาชิกต่อไปนี้บอกขอบคุณ: looknam

11 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #24103 โดย Woravut8
ผมก้ได้ ใบยืนยันส่วนลดมาเหมือนกันกับคุณเลยครับ เเต่ก็เปล่อยไป มันไม่ระบุลงนามให้ชัดเจน
ผมลองโทรไปถามพี่กรรมการชมรม ได้คำเเนะนำว่า ถ้าเกิดไม่มีการลงระบุลงนามที่ชัดเจนถ้าเกิด เบี้ยวขึ้นมา
เเล้วจะไปฟ้องใคร ฟ้องระบบคอมเหรอ อะไรประมาณนั้น

อันนี้เป็นคำเเนะนำของพี่กอบัว
www.consumerthai.org/debtclub/index.php?option=com_kunena&func=view&catid=5&id=4316&limit=50&limitstart=50&Itemid=52

เป็นกอบัว กอบัวไม่จ่ายค่ะ
บริษัทมันบริหารโดย คนขายถั่ว คนล้างส้วม คนสวนบ้านไหนไม่ทราบ ถึงไม่มีคนลงนาม
แล้วถ้าจ่ายไป มันฟ้องคุณมาอีกครั้ง ใครรับผิดชอบ
ฟ้องระบบคอมพิวเตอร์ดีไหม หรือจะฟ้อง บิล เกตส์ ดีที่เป็นคนออกแบบวินโด่ ออกมาให้พวกมันใช้
เงินกว่าจะเก็บได้ ลำบากยากเข็ญ กะอีแค่ "ตรายาง กะ ลายเซ็น" ไม่เซ็นให้ ลำบากมากนัก ก็ไม่ต้องเอาเงินตู ฟรายยยย --

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.676 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena