รบกวนถามหน่อยค่ะ

11 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #18338 โดย mogun6089
รบกวนถามหน่อยค่ะ อยากจะทำหนังสือร้องเรียนแบงก์ชาติค่ะแต่ไม่ทราบต้องทำยังไง ไม่รู้จะต้องเขียนเป็นทางการรึป่าวค่ะ พอดีมีคนทวงหนี้จากสำนักงานกฎหมายพูดจาไม่ค่อยดีค่ะ และไม่มีการแนะนำตัวเลยว่ามาจากไหนถ้าดิฉันไม่ถามไป คุยๆกัยอยู่ดีๆ ยังไม่ทันจบเรื่องเลยค่ะ ก็วางสายใส่เฉยเลย ดิฉันได้อัดเสียงไว้แล้ว แต่ปัญหาคืดมือถือเป็นรุ่นเก่าหน่อย อัดได้ไม่หมดค่ะ มีคลิปเสียง 2 ครั้งค่ะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

11 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา - 11 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #18339 โดย Nok2865
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&func=view&catid=6&id=7000&Itemid=29 ทวงหนี้ประจานแบงค์ชาติพึ่งได้ ของคุณปูเป้
จากประสบกราณ์ของตนเอง เห็นว่า พึ่งได้ระดับหนึ่งค่ะ จริงๆนะ ไม่ได้ต้องการจะดูผิด แบงค์ชาติ
ดูถูกมาตลอดค่ะว่า เข้าข้างเจ้าหนี้ นายทุนหนา มากกว่าลูกหนี้แบบเราๆ
เราต่างหากต้องปกป้องสิทธิ์ของตัวเอง รับมือแแบบตาจิ้มตา เจอเจ้าหนี้เอี้ยๆ ก็กระโดดเตะก้านคอมันไปเลย
เป็นหนี้ก็ยังเป็นคนนะเฟ้ย อย่ามาย่ำยีข่มเหงกันได้ง่ายๆ
โอ๊ย...ขี้เกียจจิ้มแล้ว ง่วง ไม่ค่อยสบายค่ะ ไอมากๆแล้วชอบ หอบ ไปดูคลิปป้าคนนี้ แกพูดใช้ได้นะ

โอ๊ย...iPad มันแนบคลิปไม่ได้หรืิไงฟร่ะ ช่างมันไปนอนแล้ว พรุ่งนี้ค่อยมาแนบ ง่วงอ๊ะ

มีแม่เหล็กอยู่ในหัวใจคุณ ซึ่งจะดึงดูดมิตรแท้
คือความไม่เห็นแก่ตัวและคิดถึงคนอื่นก่อน
เมื่อคุณเรียนรู้เพื่อจะอยู่เพื่อคนอื่น พวกเขาก็จะอยู่เพื่อคุณ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

11 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #18393 โดย Nok2865

ดูคลิป "ป้า" คนนี้...กับประธานนกกระจอกเทศ ใช้ได้นะ...555++
เรื่องร้องเรียนธนาคารแห่งประเทศไทย เราส่งเสริมค่ะ
แต่ที่ผ่านๆมา ธปท.ทำได้แค่ ส่งจดหมายเตือนสถาบันที่ทวงเชี๊ยะกับเราเท่านั้น
ไม่มีพรบ. คุ้มครอง ไม่มีกฎหมายลงโทษเอาผิดกับคนที่มาล่วงล้ำสิทธิของลูกหนี้
พอธปท.ทำจดหมายตักเตือน หรือส่งจดหมายขอโทษเรา
ทางสถาบันนั้นๆ ก็อ้างว่า เขาไม่ได้สั่ง ลูกน้องคนนั้นทำเอง...
นี่คือสาเหตุที่กรรมการ สอนให้สมาชิกถามว่า "ไอ้คนทวงหนี้ที่โทรมา ชื่ออะไร นามสกุลอะไร"
เพื่อจดไว้ร้องเรียน
ส่วนใหญ่ที่เจอ...มันก็แค่ไล่ลูกน้องคนนั้นออก หรือย้ายแผนก
แล้วก็รับคนเชี๊ยะๆ มาใหม่อีก เป็นวังเวรที่ไม่รู้จักจบจักสิ้น
สิ่งที่ชมรมทำคือ ผลักดันให้มีกฎหมายคุ้มครองลูกหนี้ (ที่ต้องขยันไปออกสื่อ ไปออกวิทยุนี่ไงหล่ะ)
สอนให้ลูกหนี้ปกป้องสิทธิ์ของตัวเอง ให้รู้ว่า เจ้าหนี้มีอำนาจ มีขอบเขตแค่ไหน
และที่สำคัญ เราเอาเงินเขามาจริง เราต้องคืนเขาจริง
แต่ต้องคืนในเวลาและราคาที่เหมาะสม เราอยู่ได้
และเจ้าหนี้ ไม่มีสิทธิ์จะข่มขู่เราใดๆทั้งสิ้น...

เบื้องหลังการออกทีวี...ลูกทนไม่ได้ ที่เห็นแม่ใส่อีแตะ...
แต่ที่สุดแล้ว...ได้ออกครึ่งตัวค่ะ เอิ๊กๆ

มีแม่เหล็กอยู่ในหัวใจคุณ ซึ่งจะดึงดูดมิตรแท้
คือความไม่เห็นแก่ตัวและคิดถึงคนอื่นก่อน
เมื่อคุณเรียนรู้เพื่อจะอยู่เพื่อคนอื่น พวกเขาก็จะอยู่เพื่อคุณ
ไฟล์ที่แนบมาด้วย:

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.361 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena