ชมรมหนี้บัตรเครดิตและสินเชื่อส่วนบุคคล

ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป
ชื่อผู้ใช้: รหัสผ่าน: จดจำข้อมูลการเข้าระบบ
  • หน้าที่:
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4

ตอบกลับ: มือใหม่ฝึกหยุดหนี้ มา 3 เดือนแล้ว 6 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #6693

• ordinaryG
  • ( สมาชิก )
  • รูปประจำตัวของ ordinaryG
  • สิบตรี
  • จำนวนโพสต์: 48
  • Thank you received: 1
โชคดีจังค่ะ ...มีเจ้านายใจดี

ของดิฉันซิคะ ...ซวย ซับซ้อน เลยค่ะ
มันไปติดโต๊ะเลขา นิสัยเลขา ก็ช่างเมาส์เกิ๊นนน...
ป่านนี้รู้กันทั้งออฟฟิศ แล้วล่ะ 555+
สมาชิกเท่านั้นที่มีสิทธิในการตั้งและตอบกระทู้

ตอบกลับ: มือใหม่ฝึกหยุดหนี้ มา 3 เดือนแล้ว 6 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #7822

• annes
  • รูปประจำตัวของ annes
  • สิบตรี
  • จำนวนโพสต์: 30
  • Thank you received: 7
ซาหวาดดีคร้า พี่ๆ น้องๆ

วันนี้ เป้นวันหยุดของแอน หลังจากเริ่มงานใหม่มาได้เกือบอาทิตย์

เหมือนกลับไปเรียนหนังสือใหม่เลยค่ะ เพราะต้องเรียนก่อน แล้วสอบ

สอบแล้วก็เรียนต่อแบบนี้อีก 2 เดือน แล้วก็ไป ปฏิบัติหน้าที่จริง ใน เดือนที่ 3 คร้า

ก็สนุกดีค่ะ งานใหม่ ใช้เวลาทำงานเร็วมากๆ แป๊ปๆ เลิกงานซะแล้ว

เมื่อ 4 - 5 วันที่ ผ่านมา รู้สึกว่า ไม่ว่างรับโทรศัพท์ มี เจ้าหนี้ โทรมา หลายสายอยู่

แต่ระหว่างทำงาน พกโทรศัพท์ไม่ได้ เลยไม่สามารถ รับได้ กว่าจะเลิกงานก็ ปาเข้าไป เกือบทุ่มล่ะค่ะ

เจ้าหนี้ทั้งหลายตอนนี้ คงจะเตรียมจัดการ อย่างเร่งด่วนซะล่ะมั้ง อิอิ
:cry2:

พรุ่งนี้ ก็มีสอบปฏิบัติงานอีก อิอิ สอบล้างจานด้วย ตื่นเต้น แหะ :love:
หมดหนี้เมื่อไหร่...จะกลับบ้านไปกอดแม่...แล้วบอกแม่ว่าหนูรักแม่ค่ะ
สมาชิกเท่านั้นที่มีสิทธิในการตั้งและตอบกระทู้

ตอบกลับ: มือใหม่ฝึกหยุดหนี้ มา 3 เดือนแล้ว 6 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #7827

• rattanad
  • รูปประจำตัวของ rattanad
  • ร้อยตรี
  • จำนวนโพสต์: 349
  • Thank you received: 47
คุณแอน

ชีวิตเป็นอย่างไรบ้าง ของเรามีเสนอส่วนลดมาแล้วนะ เราก็มีเงินจะปิดบ้างแล้ว

สู้สู้กันต่อไปนะจ๊ะ :ลั่ลล้า:

ตอบกลับ: มือใหม่ฝึกหยุดหนี้ มา 3 เดือนแล้ว 6 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #10120

• annes
  • สิบตรี
rattanad เขียน:
คุณแอน

ชีวิตเป็นอย่างไรบ้าง ของเรามีเสนอส่วนลดมาแล้วนะ เราก็มีเงินจะปิดบ้างแล้ว

สู้สู้กันต่อไปนะจ๊ะ :ลั่ลล้า:

คุณ rattanad ค่ะ ตอนนี้การงานกำลังไปได้สวยค่ะ เงินเดือนเพิ่มขึ้นแล้วค่ะ

อีกอย่างกำลังจะเคลียหนี้ เป็นตัวๆไปค่ะ เริ่มจากตัวที่น้อยๆก่อนค่ะ อิอิ

ธ.กสิกร เสนอมาให้ ถ้าผ่อนจ่ายรายเดือนๆ ละ 500 ค่ะ แต่ถ้าจะปิดก้อนเดียวเลย 15000 ค่ะ แต่เงินยังไม่พอจะใช้เขา เลย ขอพลัดไปก่อนค่ะ

ถ้าที่อื่นก็ยังไม่มีการติดต่อกลับมาเลยค่ะ เงียบมากๆ ช่วงนี้ค่ะ

ก็ภาวนาไว้ว่า ช่วงที่กำลัง ทดลองงานอยู่ อย่าพึ่งมีใครฟ้องมาเลย อิอิ :cry2:
หมดหนี้เมื่อไหร่...จะกลับบ้านไปกอดแม่...แล้วบอกแม่ว่าหนูรักแม่ค่ะ

ตอบกลับ: มือใหม่ฝึกหยุดหนี้ มา 3 เดือนแล้ว 6 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #10121

• annes
  • สิบตรี
อ่อ พี่ๆ ค่ะมีขอสงสัยเกี่ยวกับอีเมล์ค่ะ ถ้าเกิดเราจะเปลี่ยนเมล์ใหม่ใน Usename เดิม จะต้องแจ้งที่ไหนค่ะ พอดีว่าเมล์เก่าใช้ไม่้ได้แล้วค่ะ จะขอแก้ไข เปลี่ยนเป็น เมทล์ใหม่ อ่ะคะ รบกงนด้วยคร้า :crying:

ตอบกลับ: มือใหม่ฝึกหยุดหนี้ มา 3 เดือนแล้ว 6 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #10125

• Anakin
  • ( ผู้ดูแลระบบ )
  • รูปประจำตัวของ Anakin
  • Administrator
  • จำนวนโพสต์: 1978
  • Thank you received: 1499
ส่ง email มาหาผม ด้วย email ใหม่นะครับ
อีเมลนี้จะถูกป้องกันจากสแปมบอท แต่คุณต้องเปิดการใช้งานจาวาสคริปก่อน

เดี๋ยวผมแก้ไขให้ครับ
"Credit card is the path to the dark side. Credit card leads to eager. Eager leads to avarice. Avarice leads to debt. Debt leads to suffering and dark side."
Anakin.Debt

ตอบกลับ: มือใหม่ฝึกหยุดหนี้ มา 3 เดือนแล้ว 6 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #10146

• Greent
  • รูปประจำตัวของ Greent
  • สิบโท
  • จำนวนโพสต์: 59
  • Thank you received: 15
ดีใจด้วยจริงๆ ค่ะ สู้ๆนะคะ เขียนไม่ค่อยเยอะ แต่กำลังใจมีให้เต็มเปี่ยมค่ะ ^^
เรียนผูก..ก็ต้องเรียนแก้..เริ่มเมื่อสาย..ก็ยังดีกว่าไม่ทำอะไรเลย

ตอบกลับ: มือใหม่ฝึกหยุดหนี้ มา 3 เดือนแล้ว 6 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #10153

• Greent
  • รูปประจำตัวของ Greent
  • สิบโท
  • จำนวนโพสต์: 59
  • Thank you received: 15
อ่านตรงนี้แล้วตกใจ เพราะเราเป็นเจ้าบ้าน แต่ก็เอาเหอะ อีก 27 ปีผ่อนหมด รอยึดได้ก็รอไป
น่าจะจ่ายหมดก่อนผ่นบ้านเสร็จมั้ง
ยังไงสู้ๆค่ะ แวะมาเป็นกำลังใจค่ะ ^^
เรียนผูก..ก็ต้องเรียนแก้..เริ่มเมื่อสาย..ก็ยังดีกว่าไม่ทำอะไรเลย

ตอบกลับ: มือใหม่ฝึกหยุดหนี้ มา 3 เดือนแล้ว 6 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #10162

• batk
  • ( ผู้ดูแลระบบ )
  • รูปประจำตัวของ batk
  • Manager
  • จำนวนโพสต์: 1195
  • Thank you received: 1056
Greent เขียน:
อ่านตรงนี้แล้วตกใจ เพราะเราเป็นเจ้าบ้าน แต่ก็เอาเหอะ อีก 27 ปีผ่อนหมด รอยึดได้ก็รอไป
น่าจะจ่ายหมดก่อนผ่นบ้านเสร็จมั้ง
ยังไงสู้ๆค่ะ แวะมาเป็นกำลังใจค่ะ ^^

อย่าเข้าใจผิดนะครับ....บ้านเป็นของคุณ แต่เอาไปจำนองนะครับ ไม่เหมือนรถ ที่เป็นของไฟแนนซ์ ต้องรอผ่อนให้หมด แล้วโอนเป็นของคุณ..ถึงจะยึดได้

บ้าน...สามารถ ยึด ขายทอดตลาดได้เลย หากศาลพิพากษาแล้ว ลูกหนี้เพิกเฉย ไม่ดำเนินการใดๆเลย

เงินที่ได้จากการขายทอดตลาด จะเอาไปให้เจ้าหนี้บุริมสิทธิ์ก่อน ส่วนที่เหลือถึงจะเอามาตัดหนี้

ของเจ้าหนี้ของคุณนะครับ.....

www.consumerthai.org/debt/index.php?option=com_fireboard&Itemid=10&func=view&catid=2&id=7589ผ่อนบ้านอยู่ เจ้าหนี้จะยึดได้ไหม และเป็นสินสมรสด้วย หย่าก่อนได้ไหม

www.consumerthai.org/debt/index.php?option=com_fireboard&Itemid=10&func=view&catid=2&id=7106ขอถามเรื่องเจ้าบ้านและการยึดทรัพย์
  • หน้าที่:
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
ผู้ดูแล: พี่ลี
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.240 วินาที
Share on facebook

ค้นหาในกระทู้

คำสำคัญ

เปลี่ยนธีมสีของเว็บบอร์ด

Template
mod by JoniJnm.es

Login เข้าระบบ

เรามีคน Online

เรามี 395 บุคคลทั่วไป และ 2 สมาชิก ออนไลน์
  • niphon
  • trijamchan

ครบเครื่องเรื่องผู้บริโภค

You are here  :