อยากรู้

11 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #18648 โดย airy009
อยากรู้ was created by airy009
สวีสดีค่ะ เป็นสมาชิกใหม่ แต่เคยเข้ามาอ่านกระทู้หลายครั้งแล้ว จะขอถามเกี่ยวกันการขอผ่อนผันการชำระหนี้น่ะค่ะ คือว่าฉันมีหนี้บัตรเครดิตและสินเชื่อรวมกันแล้วเกือบ 300000 บาท ผ่อนมาเรื่อยๆ จนถึงเมื่อปี 2554 จ่ายไม่ไหวเคยหยุดจ่ายไปแล้วครั้งนึง แล้วเริ่มมาจ่ายใหม่เมื่อต้นปี 2555 นี้เอง แต่แล้วตอนนี้ก็ยังไม่รอด จ่ายไม่ไหวเหมือนเคย มีความคิดว่าจะลองขอผ่อนผันการชำระหนี้ แต่ไม้รู้ว่าทำอย่างไรบ้าง ขอความกรุณาผู้รู้ช่วยตอบหรืออธิบายเรื่องการผ่อนผันชำระหนี้ให้เป็นความรู้แก่ฉันด้วยค่ะ

(o_O) (o_O) (o_O)

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

11 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา - 11 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #18653 โดย Pych

airy009 เขียน: สวีสดีค่ะ เป็นสมาชิกใหม่ แต่เคยเข้ามาอ่านกระทู้หลายครั้งแล้ว จะขอถามเกี่ยวกันการขอผ่อนผันการชำระหนี้น่ะค่ะ คือว่าฉันมีหนี้บัตรเครดิตและสินเชื่อรวมกันแล้วเกือบ 300000 บาท ผ่อนมาเรื่อยๆ จนถึงเมื่อปี 2554 จ่ายไม่ไหวเคยหยุดจ่ายไปแล้วครั้งนึง แล้วเริ่มมาจ่ายใหม่เมื่อต้นปี 2555 นี้เอง แต่แล้วตอนนี้ก็ยังไม่รอด จ่ายไม่ไหวเหมือนเคย มีความคิดว่าจะลองขอผ่อนผันการชำระหนี้ แต่ไม้รู้ว่าทำอย่างไรบ้าง ขอความกรุณาผู้รู้ช่วยตอบหรืออธิบายเรื่องการผ่อนผันชำระหนี้ให้เป็นความรู้แก่ฉันด้วยค่ะ

(o_O) (o_O) (o_O)

การผ่อนผันชำระหนี้

และการหยุดจ่ายแล้วกลับไปจ่ายใหม่

ทั้งสองอย่างไม่ใช่แนวทางที่ชมรมฯ ของเราแนะนำไว้เลยนะครับ

ช่วยอ่านกระทู้ต่อไปนี้ให้เข้าใจ แล้วค่อยกลับมาถามใหม่นะครับ

1. วิธีแก้ไขหนี้ที่ทุกคนต้องอ่าน
www.consumerthai.org/debtclub/index.php?option=com_kunena&func=view&catid=5&id=179&Itemid=29

2. รวบรวมกระทู้ที่น่าสนใจในการปลดหนี้
www.consumerthai.org/debtclub/index.php?option=com_kunena&func=view&catid=5&id=939&Itemid=29

3. สิ่งที่สมาชิกควรทำ
www.consumerthai.org/debtclub/index.php?option=com_kunena&func=view&catid=5&id=710&Itemid=29

4. ใครที่ยังไม่เข้าใจว่า Hair-cut คืออะไร?...กรุณาเข้ามาอ่าน
www.consumerthai.org/debtclub/index.php?option=com_kunena&func=view&catid=7&id=749&Itemid=29

5. ห้องรู้ทันกฎหมายหนี้

www.consumerthai.org/debtclub/index.php?option=com_kunena&func=showcat&catid=7&Itemid=29

มีอะไรสงสัย ก็กลับมาถามต่อที่กระทู้เดิมนะครับ โชคดีนะครับ

"Credit card is the path to the dark side. Credit card leads to eager. Eager leads to avarice. Avarice leads to debt. Debt leads to suffering and dark side."
Anakin.Debt

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

11 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #18677 โดย jackTs

airy009 เขียน: มีความคิดว่าจะลองขอผ่อนผันการชำระหนี้ แต่ไม้รู้ว่าทำอย่างไรบ้าง ขอความกรุณาผู้รู้ช่วยตอบหรืออธิบายเรื่องการผ่อนผันชำระหนี้ให้เป็นความรู้แก่ฉันด้วยค่ะ

แน่ใจแล้วนะครับ?...ที่จะเลือกใช้วิธีนี้

ถ้าต้องการเช่นนั้นก็เชิญตามสบายเลยครับ

www.consumerthai.org/debtclub/index.php?option=com_kunena&func=view&catid=7&id=6343&Itemid=29

.
อนณสุข ปรมาลาภา

ความไม่มีหนี้ เป็นลาภอันประเสริฐ

11 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #18707 โดย ntps
ถ้าไม่อ่าน ก็ไม่รู้ว่าทำไม สัญญาทาส จึงเรียกว่า สัญญานรก
ไม่อ่านก็ไม่รู้ว่า การจ่ายหยอด สลับกับหยุดจ่าย เสียอะไร
ไปบ้าง ถ้าคุณมีเงินมาก ก็คงไม่มีใครว่า จะจ่ายหยอดให้ค่า
อาหารเจ้าหนี้สักกี่ครั้ง ก็ย่อมทำได้

ทำไมมีเลื่อยอยู่ในมือ ถึงยอมให้เขาล่ามโซ่ตัวคุณติดกับ
หนี้บัตรเครดิตได้ไง :sweat:

ความสุข ไม่ใช่การ... "เพิ่ม"...สิ่งที่ไม่จำเป็นเข้ามาในชีวิต
แต่มัน คือ การ "ลด"....สิ่งที่ไม่จำเป็นออกไปจากชีวิต
ไฟล์ที่แนบมาด้วย:

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.405 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena