ขอคำเเนะนำจากพี่ ๆ ชมรมหนี้ทุกท่านค่ะ

11 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #22351 โดย Onlyme1161
อ้อ เข้าใจเเล้วค่ะ พี่เเก้วจ๋า เเต่ขอคอนเฟิมอีกครั้งว่านาเข้าใจถูกต้องหรือไม่นะคะ ถ้ามันจะมาเอาของคืน เอกสารที่มันจะนำมาใช้ คือ สัญญาเช่าซื้อ ที่ทำไว้ตั้งเเต่เเรก ที่ระบุรายละเอียด ไว้อย่างชัดเจน แต่สัญญาที่นาทำมันเขียนไว้บนหัวมุมกระดาษข้างขวา ว่า สัญญาเงินกู้ มันเลยไม่สามารถมายึดของที่เราผ่อนได้ เพราะมันเป็นคนอนุมัติเงินให้เราซื้อ เเละมันไม่ได้เป็นเจ้าของตั้งเเต่เเรก อัันนี้นาเข้าใจถูกต้องเเล้วใช่ไหมคะ คือกระทู้ปักหมุดอันนี้ค่ะ นาอ่านหลายรอบมาก เเต่อ่านเร็วอ่ะคะ เลยพลาดอันที่สำคัญเเละสิ่งที่ควรรู้ไป นาต้องขอบคุณพี่เเก้วจ๋ามากๆนะคะ และอยากบอกว่าตอนนี้นาพอเก็บเงินได้ 3000 แล้วค่ะ ทำตาขั้นตอนเเรกทุกอย่างเลย ตั้งเเต่ทำรายรับ รายจ่าย ะลือกดูว่าจะปิดบัตรไหนก่อน และก็ออมเงินค่ะ ออมได้เดือนละ1500 ได้เท่านี้ค่ะ เพราะ รายจ่ายนาค่อนข้างมาก มีแฟนเเต่ แฟนไม่ค่อยอะไรเลยค่ะ มันทำให้นาต้องคิดอยู่คนเดียวค่ะ บางทีก็เครียดเหมือนกันนะคะ ประมาณว่าไม่มีคนช่วยเเชร์ความคิดอ่ะคะอ่อ นาหารายได้พิเศษด้วยค่ะ คือนาขายเบอร์ที่นอนปิ๊กนิกด้วยเบอร์ละ 20 บาท ได้กำไร ก็งวดละ 585 บาท (หารกับเพื่อนค่ะ) เดือนนึงก็ตก พันกว่าบาทค่ะ เเล้วเดือนหน้ามีเด็กมาให้สอนพิเศษอีกค่ะ ได้เดือนละ 1200 บาท ก็จะเก็บเงินค่าสอนพิเศษไว้รอแฮร์คัทด้วยค่ะ นาขอขอบคุณทุกท่านในชมรมนี้มากๆนะคะ นาเข้ามาอ่านบ่อยมากคะทำให้นาหายเครียดเเละกังวลได้เป็นอย่างดีเลยค่ะ. นาแม่ลูกสอง

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

11 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #22362 โดย Nok2865
มุขเอาของคืนเนี้ย นังอ้อน(ตรีน) ถนัดสุดๆ ขู่แฟด แฟดตลอด จะมายึดตู้แช่ จะมายึดทอง จะมายึดโน้นยึดนี่
เฮ้ย...บ้านตู ไม่ใช่ทุ่งหญ้าไว้เลี้ยงควายแบบพวกเมิงนะ จะมาเดินเพ่นๆพ่านๆ มาเห่ามาหอน หน้าบ้าน เอาน้ำสาดแมร่งเลย...
จะให้ดีเอาเท้าแช่น้ำก่อน แล้วค่อยสาดจะได้ไล่เสนียดจัญไรออกไปด้วย
หาเวลาอ่านกระทู้ต่างๆให้มาก ส่วนของจริงก็ฝึกฝนไปด้วย จะได้เก่งๆแกร่งๆไงคะ
ผ่านไปแต่ละวัน ผ่านไปแต่ละเดือน ให้เราเติบโตขึ้น แข็งแกร่งขึ้น
อย่าให้มุขควายๆ เจ้าหนี้ถ่อยๆ คำูพูดต่างๆมาบั่นทอนใจของเราได้
ดูแลลูกๆให้ดีๆ อยากกินอะไรกิน ใช้ชีวิตหนี้แบบพอดีๆ อย่าเคร่งครัดกับตัวเองนัก ลูกๆจะได้ไม่เครียด
ตั้งหน้าตั้งตาเก็บเงินไป แล้วเราจะใช้คืนในเวลาที่เหมาะสม
เป็นกำลังใจให้นะคะ
จาก
คุณแม่ลูกสี่

มีแม่เหล็กอยู่ในหัวใจคุณ ซึ่งจะดึงดูดมิตรแท้
คือความไม่เห็นแก่ตัวและคิดถึงคนอื่นก่อน
เมื่อคุณเรียนรู้เพื่อจะอยู่เพื่อคนอื่น พวกเขาก็จะอยู่เพื่อคุณ
ไฟล์ที่แนบมาด้วย:
สมาชิกต่อไปนี้บอกขอบคุณ: Ploylyly, ntps, Onlyme1161

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

11 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #22374 โดย ntps
:laughing: กระทู้นี้มีการเกทับกัน คุณแม่ลูก2กับคุณแม่ลูก4
จากคนไม่มีสักลูก ^^

ความสุข ไม่ใช่การ... "เพิ่ม"...สิ่งที่ไม่จำเป็นเข้ามาในชีวิต
แต่มัน คือ การ "ลด"....สิ่งที่ไม่จำเป็นออกไปจากชีวิต
สมาชิกต่อไปนี้บอกขอบคุณ: Onlyme1161

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.378 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena