แนะนำหน่อยครับ

11 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #18880 โดย oneday
คือผมมีหนี้บัตรอยู่ 8 ที่
แล้วผมได้ให้พี่สาวช่วยทำเงินก้อน (ทำแล้ว) มาช่วยปิดจะได้จ่ายที่เดียว
แต่พอดีผมได้เจอโอกาสลงทุนเลยคิดว่าถ้านำเงินก้อนนี้ไปลงทุนก่อนจะดีไหมครับ
กะว่าลงทุนได้กำไรมาก็เก็บละค่อยมาจ่าย ( ถ้ากำไร )
ถ้าไม่ลงทุนคงหาเงินก้อนแบบนี้ยากอะครับ + เสียดายโอกาสที่จะได้ลงทุนอะครับ เพราะกว่าจะหาช่องทางได้
อีกอย่างถ้าเอาเงินก้อนนี้มาปิด + หาเงินลงทุนก็กลัวเดียวจะไม่ไหวอีกเหมือนเดิมอะครับ

พี่ๆ ช่วยแนะนำหน่อยครับ ว่าควรทำอย่างไรดีครับ เป็นแนวทาง :) :) :) :)

ขอบคุณมากครับ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

11 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #18886 โดย Skynine
อ่านวิธีแก้ไขปัญหาหนี้สินด่วน...กระทู้ปักหมุดสีแดง เห็นกี่หมุดแดงอ่านให้หมด..

และมีอะไรจะถาม..ต่อที่กระทู้เดิม อย่าสร้างกระทู้ใหม่...พี่อัง สวยประหาร

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

11 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #18894 โดย ชายกลาง
Replied by ชายกลาง on topic ตอบกลับ: แนะนำหน่อยครับ
สิ่งที่จะนะนำใช้หาอ่านตามกระทู้ต่างๆ
เช่น
www.consumerthai.org/debtclub/index.php?option=com_kunena&func=view&catid=5&id=179&Itemid=2 วิธีแก้ไขหนี้ที่ทุกคนต้องอ่าน
www.consumerthai.org/debtclub/index.php?option=com_kunena&func=view&catid=5&id=710&Itemid=29#719 กฏกติกามารยาทที่สมาชิกทุกท่านควรทำ
รับมือกับโทรทวงหนี้
www.consumerthai.org/debt/index.php?option=com_fireboard&Itemid=10&func=view&catid=2&id=1917#837สักวาว่าด้วยการทวงหนี้ของหมูสมิง
www.consumerthai.org/debt/index.php?option=com_fireboard&Itemid=10&func=view&catid=5&id=10438มวยคู่ยูเมะกับผม
www.consumerthai.org/debt/index.php?option=com_fireboard&Itemid=10&func=view&catid=2&id=6710เจ้าหนี้แรง VS ลุกหนี้ดุ Sunwhite
www.consumerthai.org/debt/index.php?option=com_fireboard&Itemid=10&func=view&id=928&catid=2 มุขควายหลอกว่าเป็นตำรวจจากสน.ปทุมวัน
www.consumerthai.org/debt/index.php?option=com_fireboard&Itemid=10&func=view&catid=2&id=42332 โดนตำรวจโทรติดตามทวงหนี้ของเซเทแลมครับ
www.consumerthai.org/debt/index.php?option=com_fireboard&Itemid=10&func=view&catid=2&id=30121 โทรไปทวงหนี้กับแม่+อ้างว่าเป็นตำรวจ+จะติดคุก 3 ปี
www.consumerthai.org/debt/index.php?option=com_fireboard&Itemid=10&func=view&catid=2&id=27240 รู้ทันนักทวงหนี้ เตรียมรับมือการทวงหนี้โหด
www.consumerthai.org/debtclub/index.php?option=com_kunena&func=view&catid=6&id=1215&Itemid=29 ทวงหนี้ประจาน แบงค์ชาติพึ่งได้ - ของคุณปูเป้
www.consumerthai.org/debtclub/index.php?option=com_kunena&func=view&catid=5&id=1301&Itemid=29 อีกหนึ่ง...ใน"มุขขำๆ" ที่เอาไว้ใช้ตอบกับไอ้พวกทวงหนี้ - ของพี่นกกระจอกเทศ
www.consumerthai.org/debtclub/index.php?option=com_kunena&func=view&catid=7&id=2636&Itemid=29 วิธีการทวงหนี้ 74 วิธี โดยพี่นกกระจอกเทศ
www.consumerthai.org/debtclub/index.php?option=com_kunena&func=view&catid=7&id=4428&Itemid=29 ข้อความในจดหมายทวงหนี้ แต่ชอบชื่อกระทู้นี้มากกว่า “กูอนุมัติให้มึงฟ้อง”
และมีอีกมากหาอ่านนะครับเรื่องที่คุณทำอยู่นั้นมันจะฆ่าเราที่ละน้อยๆ คุณโชคดีแล้วครับที่เจอที่นี้หมดหนี้อย่างถูกวิธี หาอ่านมากๆๆนะครับใจเย็นๆเรื่องทุกเรื่องมีทางแก้ครับ

11 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #18899 โดย Pych
การลงทุน ทุกอย่าง ย่อมมีความเสี่ยงนะครับ

High Risk High Return

เสี่ยงมาก โอกาสได้ย่อมมีมากตามไปด้วย

ผมไม่รู้ว่าคุณจะเอาเงินไปลงทุนทำอะไร และถ้าเกิดว่าลงทุนไปแล้วไม่ได้ตามที่หวังล่ะครับ
คุณจะเสียทั้งเงินที่พี่สาวอุตส่าห์หามาให้ และยังเป็นหนี้ต่อไปอีก

ความเห็นส่วนตัวของผนะครับ ใช้หนี้ให้หมดก่อนดีกว่าครับ
แล้วเอาเก็บเงินก้อนแล้วไปลงทุนในอนาคต

ในระหว่างนี้ ก็ศึกษาแนวทางการใช้หนี้ ไปพร้อมๆ กับการลงทุน จะดีกว่านะครับ

"Credit card is the path to the dark side. Credit card leads to eager. Eager leads to avarice. Avarice leads to debt. Debt leads to suffering and dark side."
Anakin.Debt
สมาชิกต่อไปนี้บอกขอบคุณ: ntps

11 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #18911 โดย winwin
เหมือนผมครับ..กู้ไปลงทุน โดยใช้สินเชื่อเงินสด ช่วงแรกสภาพคล่องดี..หลัง ๆ ก็ไม่สำเร็จ มีบัตรเพิ่มมาอีก 2 ตัว..กำ ปัญหาของผมโดนตัดราคาบ้างคนขายเยอะบ้าง...ทุกอย่างลงทุนหมดค่ารถน้ำมัน ซื้อของ ค่าโทรศัพท์ อีกหลายอย่าง...ผมเคยคิดไม่ลองไม่รู้ เคยดูหนังเถ้าแก่น้อยประมาณนั้น 555 ไม่ง่าย และไม่ยาก ถ้ามีเงินสภาพคล่องไม่เป็นหนี้ไม่เสี่ยง มากค่อย ๆทำน้อย ๆ ไปก่อน ถ้าทำเยอะก็เจ็บเยอะ..ทำน้อยก็เจ็บน้อยครับ ต้องทำเลที่ตั้ง เงินทุน สต็อก..ถ้าลงทุนแบบไม่ต้องมีสต็อกได้หรือไม่
ผมไม่รู้ว่าทำอะไร...ดูดี ๆ นะครับ...ยุคนี้ทำอะไรเสี่ยงมาก ๆ
ตอนนี้ผมเจ็บตัวเลยขอเป็นมนุษย์เงินเดือนมาเจอเว็บนี้เลยขอพักหนี้ก่อน:hurt:
ลองอ่านที่พี่ ๆกรรมการแนะนำนะครับ...โชคดีนะครับ :pray:

11 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #18975 โดย oneday
ขอบคุณพี่ๆที่แนะนำนะครับ
ส่วนเรื่องหนี้หยุดจ่ายมา2-3งวดแแล้ว
เกือบตกลงใจทำสัญญาประนอมหนี้กะธนาคารแห่งนึงไปแล้วแต่ยังไม่ได้ทำ

เดียวอาทิตย์ไหนว่างจะขอไปปรึกษาพี่ๆที่สวนลุมด้วยคนนะครับ :P

11 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #18988 โดย meawpung
ลงทุนโดยมีหนี้บัตร มันเป็นทุกข์ดับเบิ้ลเลยครับ

หมดหนี้ก่อนสบายใจกว่า

จากคนที่เคยกดบัตรไปจ่ายค่าแรงลูกน้อง ค่าโน่นนี่ จนเป็นหนี้หลายบาทครับ
สมาชิกต่อไปนี้บอกขอบคุณ: ntps

11 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #19027 โดย ntps
คนเราพอมีเงินในมือ ก็เริ่มมีความคิดแบบโลภๆ ว่า น่าจะเอาลง
ทุนซะก่อน เพื่อแตกหน่ออกมาเยอะ ๆ จะได้เอามาปิดหนี้ คน
แบบนี้เจ็บมาหลายคนแล้วค่ะ เพราะการลงทุนมีความเสี่ยง
เมื่อใดที่เจ้าหนี้เล่นบทโหดทวงถี่ยิบ ไม่ลดไม่ง้อเรา โปรดรู้
ว่า เจ้าหนี้ก็เอาเงินประชาชนไปลงทุนแล้วเงินไม่งอก จึงต้อง
มาไล่บี้กับลูกหนี้ ฉันใดก็ฉันนั้น ถ้ามีหนี้พึ่งนึกเสมอว่า
ความประมาท ความโลภทำให้เราสูญเสียมากกว่าได้ค่ะ

ความสุข ไม่ใช่การ... "เพิ่ม"...สิ่งที่ไม่จำเป็นเข้ามาในชีวิต
แต่มัน คือ การ "ลด"....สิ่งที่ไม่จำเป็นออกไปจากชีวิต

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.430 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena