วิธีการHair Cut คุยกับเจ้าหน้าทีธนาคารหรือบริษัททวงหนี้ค่ะดีค่ะ

11 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #22942 โดย bufy

leksirikorn เขียน: เอาแต่ถาม ก็ตามประสาคนโง่ค่ะ คิดไม่เป็น

คุณไม่ใช่คนโง่หรอกครับ

แต่...ขี้เกียจ...มากกว่า

คนขี้เกียจ มักทำอะไรไม่สำเร็จนะครับ

( ผมใช้คำสุภาพที่สุดแล้วนะ )

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

11 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา - 11 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #22943 โดย jackTs
อ้างอิงข้อมูลจากในกระทู้นี้

www.consumerthai.org/debtclub/index.php?option=com_kunena&func=view&catid=5&id=710&Itemid=29#713

ไม่พบไฟล์ที่แนบ 3.JPG อาจจะถูกลบไปแล้ว

leksirikorn เขียน: ขอโทษทุกท่านที่เข้ามากล่าวตักเตือน และขอขอบคุณค่ะ ที่ไม่ตอบแต่แนะนำ เข้าใจค่ะ ว่าพวกท่านทั้งหลายเจอแต่คำถามซ้ำ ๆ หลาย ๆ คน
ก็เลยคิดว่าไอ้คนพวกนี้ไม่อ่านกันเลยหรือไง เอาแต่ถาม เอาแต่ถาม ก็ตามประสาคนโง่ค่ะ คิดไม่เป็น ถ้าคิดเป็นชีวิตก็คงไม่เป็นแบบนี้ และคงไม่มาเข้าเป็นสมาชิกชมรมนี้ จะพยายามศึกษาให้มากขึ้น ขอโทษทุกท่านที่เสียเวลามาเปิดอ่าน แล้วชวนให้หงุดหงิดค่ะ

ผมไม่ได้ตำหนิคุณ หรือว่าใครๆในสิ่งที่ต้องการจะถาม...ลองไปอ่านให้ดีๆสิครับ

คุณไม่ไปถามต่อในกระทู้เดิม ทำให้คนอื่นๆไม่ทราบรายละเอียดถึงที่มาที่ไปในการหยุดจ่าย
เช่น หยุดจ่ายมานานเท่าไหร่แล้ว? ที่ผ่านมามีเงื่อนไขจากทางเจ้าหนี้อย่างไร?

คุณทำผิดมารยาทในการตั้งกระทู้ ตั้งกระทู้ใหม่ไปเรื่อยเปื่อย แล้วใครเขาจะเข้าใจถึง ที่มา-ที่ไป ที่คุณเคยพิมพ์อธิบายเอาไว้
จะให้พวกผมต้องเข้าไปย้อนหาอ่านความเป็นมาของคุณ จากในกระทู้เดิมที่คุณเคยอธิบายเอาไว้อย่างนั้นหรือครับ?
เพื่อที่พวกผมจะได้เข้าใจในปัญหาของคุณ และจะได้ช่วยแนะนำได้ถูกต้องตามข้อเท็จจริง
...มันง่ายเกินไปไหมครับ?

คุณเอาแต่ตั้งกระทู้ถามใหม่ไปเรื่อยๆ

โดยไม่ยอมเข้าไปถามต่อในกระทู้เดิมของตนเอง
...นี่ไงครับกระทู้เดิมของคุณ

www.consumerthai.org/debtclub/index.php?option=com_kunena&func=view&catid=5&id=18947&Itemid=29#18947

ทั้งๆที่ คุณ Anakin ก็เข้ามาช่วยรวบรวมกระทู้ให้คุณไปแล้ว ครั้งที่ 1

แต่คุณก็ยังตั้งกระทู้ใหม่อีก

จนคุณ Anakin ต้องเข้ามาช่วยรวมกระทู้ให้อีก เป็นครั้งที่ 2

แล้วก็ดูเหมือนกับว่า คุณเริ่มจะเข้าใจมารยาทในการตั้งกระทู้แล้ว

คุณถึงได้ตอบกระทู้ขอโทษมาตามนี้

แล้วมันมีข้อความตรงไหนเหรอครับ?...ที่ผมตำหนิคุณว่า

ไอ้คนพวกนี้ไม่อ่านกันเลยหรือไง , เอาแต่ถาม เอาแต่ถาม , ตามประสาคนโง่ , คิดไม่เป็น

เท่าที่ทราบ...รู้สึกว่าคุณก็ลงทะเบียนไปอบรมการแก้ไขปัญหาหนี้(ฟ​​​รี)ที่ มพบ. วันที่ 21 ตุลาคม 2555 ด้วยนี่ครับ
อยู่ในลำดับที่ 30.

วันไปอบรม ช่วยกรุณาไปนั่งอยู่แถวหน้าๆ(ใกล้ๆวิทยากร)สักหน่อยนะครับ
เพราะในวันนั้น ผมเองก็จะไปเป็นวิทยากรรับเชิญ ช่วยพูดเกี่ยวกับความรู้พิเศษ(ทีเด็ดต่างๆ)ที่ไม่มีเขียนลงในกระทู้ด้วย

มานั่งฟังใกล้ๆผมนะ...เดี๋ยวผมจะช่วยเคี่ยวเข็ญคุณให้เป็นกรณีพิเศษเลย :hurt:
.

.
อนณสุข ปรมาลาภา

ความไม่มีหนี้ เป็นลาภอันประเสริฐ
ไฟล์ที่แนบมาด้วย:
สมาชิกต่อไปนี้บอกขอบคุณ: Ly89, Nok2865, ntps

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

11 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา - 11 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #22946 โดย Nok2865
อ่านของพี่แก้ว กะพี่น้ำมนต์ แล้ว น่ารักจริงๆ ทั้งกรรมการ และสมาชิกเราช่วยเหลือกันดีจริงๆนะ
ไล่อ่านมาเรื่อยๆ น้ำตาแทบไหล ด้วยความซาบซึ้ง...ในความเมตตากรุณาของ ประธาน...
ท่านช่างเป็นคุณชาย "จิก" จริงๆ แง๊บ แง๊บ...

น้องเค้าจะขวัญหนีดีฝ่อ ไปเสียก่อนค่ะ
คุณน้องเล็กขา...สงสารพวกพี่เท๊อะ...
กรรมการไม่ได้ไม่มีอะไรทำ เลยมานั่งเฝ้าหน้าบอร์ด แล้วมาถามตอบ ถามตอบ
เงินเดือนก็ไม่มี ไปประชุมยังต้องควักค่ารถตู้เอง พึ่งจะได้รับความเมตตาจาก "กองทุนเพื่อกรรมการที่หิวโหย" ได้มีข้าวฟรีเลี้ยงตอนกลางวัน เมื่อปีที่ผ่านมานี่เอง
อ่านมากๆ ทำการบ้านเยอะๆ
หนี้ของน้อง น้องยังสร้างเองได้ ต้องแก้ปัญหาด้วยมือและตรีน ของตัวเองสิคะ
สู้ สู้ นะ

มีแม่เหล็กอยู่ในหัวใจคุณ ซึ่งจะดึงดูดมิตรแท้
คือความไม่เห็นแก่ตัวและคิดถึงคนอื่นก่อน
เมื่อคุณเรียนรู้เพื่อจะอยู่เพื่อคนอื่น พวกเขาก็จะอยู่เพื่อคุณ
สมาชิกต่อไปนี้บอกขอบคุณ: Ly89, ntps

11 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา - 11 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #22948 โดย ntps
เห็นด้วยกับคุณกอบัว โอ โห ไม่กี่นาทีและชั่วโมง เกิดเหตุให้ต้อง

กลับมาอ่านแล้วน้ำตาไหล เพราะซาบซึ้งที่ท่านประธานมาตอบอย่าง

จิกได้ใจมาก และเป็นปลื้มปิติที่ท่านประธานจะรับน้องเข้ามาดูแลอย่าง

ใกล้ชิด แต่ไม่รู้น้องเขากำลังอึ้ง และเครียดหรือเปล่า ว่างานเข้า

แต่ ขอให้คิดว่า โอกาสทองมาถึงมือคุณแล้ว น้อยคนนักที่จะได้รับ

สิทธินี้จากท่านประธาน

มานั่งฟังใกล้ๆผมนะ...เดี๋ยวผมจะช่วยเคี่ยวเข็ญคุณให้เป็นกรณีพิเศษเลย

จบหลักสูตรอบรมวันนั้นออกมา คงวิ่งได้ปร๋อ เร็วกว่านกกระจอกเทศแน่เลย

ยินดีด้วยค่ะ
:สู้ๆ:

ความสุข ไม่ใช่การ... "เพิ่ม"...สิ่งที่ไม่จำเป็นเข้ามาในชีวิต
แต่มัน คือ การ "ลด"....สิ่งที่ไม่จำเป็นออกไปจากชีวิต
สมาชิกต่อไปนี้บอกขอบคุณ: Ly89, Nok2865

11 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #22956 โดย leksirikorn

นกกระจอกเทศ เขียน: อ้างอิงข้อมูลจากในกระทู้นี้

www.consumerthai.org/debtclub/index.php?option=com_kunena&func=view&catid=5&id=710&Itemid=29#713

ไม่พบไฟล์ที่แนบ 3.JPG อาจจะถูกลบไปแล้ว

leksirikorn เขียน: ขอโทษทุกท่านที่เข้ามากล่าวตักเตือน และขอขอบคุณค่ะ ที่ไม่ตอบแต่แนะนำ เข้าใจค่ะ ว่าพวกท่านทั้งหลายเจอแต่คำถามซ้ำ ๆ หลาย ๆ คน
ก็เลยคิดว่าไอ้คนพวกนี้ไม่อ่านกันเลยหรือไง เอาแต่ถาม เอาแต่ถาม ก็ตามประสาคนโง่ค่ะ คิดไม่เป็น ถ้าคิดเป็นชีวิตก็คงไม่เป็นแบบนี้ และคงไม่มาเข้าเป็นสมาชิกชมรมนี้ จะพยายามศึกษาให้มากขึ้น ขอโทษทุกท่านที่เสียเวลามาเปิดอ่าน แล้วชวนให้หงุดหงิดค่ะ

ผมไม่ได้ตำหนิคุณ หรือว่าใครๆในสิ่งที่ต้องการจะถาม...ลองไปอ่านให้ดีๆสิครับ

คุณไม่ไปถามต่อในกระทู้เดิม ทำให้คนอื่นๆไม่ทราบรายละเอียดถึงที่มาที่ไปในการหยุดจ่าย
เช่น หยุดจ่ายมานานเท่าไหร่แล้ว? ที่ผ่านมามีเงื่อนไขจากทางเจ้าหนี้อย่างไร?

คุณทำผิดมารยาทในการตั้งกระทู้ ตั้งกระทู้ใหม่ไปเรื่อยเปื่อย แล้วใครเขาจะเข้าใจถึง ที่มา-ที่ไป ที่คุณเคยพิมพ์อธิบายเอาไว้
จะให้พวกผมต้องเข้าไปย้อนหาอ่านความเป็นมาของคุณ จากในกระทู้เดิมที่คุณเคยอธิบายเอาไว้อย่างนั้นหรือครับ?
เพื่อที่พวกผมจะได้เข้าใจในปัญหาของคุณ และจะได้ช่วยแนะนำได้ถูกต้องตามข้อเท็จจริง
...มันง่ายเกินไปไหมครับ?

คุณเอาแต่ตั้งกระทู้ถามใหม่ไปเรื่อยๆ

โดยไม่ยอมเข้าไปถามต่อในกระทู้เดิมของตนเอง
...นี่ไงครับกระทู้เดิมของคุณ

www.consumerthai.org/debtclub/index.php?option=com_kunena&func=view&catid=5&id=18947&Itemid=29#18947

ทั้งๆที่ คุณ Anakin ก็เข้ามาช่วยรวบรวมกระทู้ให้คุณไปแล้ว ครั้งที่ 1

แต่คุณก็ยังตั้งกระทู้ใหม่อีก

จนคุณ Anakin ต้องเข้ามาช่วยรวมกระทู้ให้อีก เป็นครั้งที่ 2

แล้วก็ดูเหมือนกับว่า คุณเริ่มจะเข้าใจมารยาทในการตั้งกระทู้แล้ว

คุณถึงได้ตอบกระทู้ขอโทษมาตามนี้

แล้วมันมีข้อความตรงไหนเหรอครับ?...ที่ผมตำหนิคุณว่า

ไอ้คนพวกนี้ไม่อ่านกันเลยหรือไง , เอาแต่ถาม เอาแต่ถาม , ตามประสาคนโง่ , คิดไม่เป็น

เท่าที่ทราบ...รู้สึกว่าคุณก็ลงทะเบียนไปอบรมการแก้ไขปัญหาหนี้(ฟ​​​รี)ที่ มพบ. วันที่ 21 ตุลาคม 2555 ด้วยนี่ครับ
อยู่ในลำดับที่ 30.

วันไปอบรม ช่วยกรุณาไปนั่งอยู่แถวหน้าๆ(ใกล้ๆวิทยากร)สักหน่อยนะครับ
เพราะในวันนั้น ผมเองก็จะไปเป็นวิทยากรรับเชิญ ช่วยพูดเกี่ยวกับความรู้พิเศษ(ทีเด็ดต่างๆ)ที่ไม่มีเขียนลงในกระทู้ด้วย

มานั่งฟังใกล้ๆผมนะ...เดี๋ยวผมจะช่วยเคี่ยวเข็ญคุณให้เป็นกรณีพิเศษเลย :hurt:
.

ไม่รู้ว่าน่าดีใจมั้ยค่ะเนี่ย

11 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #22957 โดย leksirikorn

น้ำมนต์ เขียน:

leksirikorn เขียน: ขอโทษทุกท่านที่เข้ามากล่าวตักเตือน และขอขอบคุณค่ะ ที่ไม่ตอบแต่แนะนำ เข้าใจค่ะ ว่าพวกท่านทั้งหลายเจอแต่คำถามซ้ำ ๆ หลาย ๆ คน ก็เลยคิดว่าไอ้คนพวกนี้ไม่อ่านกันเลยหรือไง เอาแต่ถาม เอาแต่ถาม ก็ตามประสาคนโง่ค่ะ คิดไม่เป็น ถ้าคิดเป็นชีวิตก็คงไม่เป็นแบบนี้ และคงไม่มาเข้าเป็นสมาชิกชมรมนี้ จะพยายามศึกษาให้มากขึ้น ขอโทษทุกท่านที่เสียเวลามาเปิดอ่าน แล้วชวนให้หงุดหงิดค่ะ

สวัสดีค่ะ คุณ Leksirikorn :P

อย่าน้อยใจ อย่าท้อแท้ใจ อย่าโกรธ......เพราะสิ่งเหล่านี้จะทำให้มองไม่เห็นหนทางที่ถูกต้อง

ในการดำเนินชีวิต..... จงตรึกตรองในทุกคำพูดที่มีคนมาบอกกล่าวแนะนำ.....

ในที่นี้ ล้วนแต่มีความหวังดีให้กับทุกคน.....แต่ด้วยพื้นฐานของชีวิตความเป็นอยู่ และ การศึกษา..

ทำให้เรามีพื้นฐานอารมณ์ที่แตกต่างกัน....จงมองถึงสิ่งที่เป็นประโยชน์ต่อส่วนรวม และ ตนเอง...

อย่างที่พี่นก พูดไว้ว่า......ถ้าหากคุณไม่มาต่อที่กระทู้เดิม...คนที่เข้ามาอ่าน

ไม่ว่าจะเป็นผู้ที่ให้ข้อแนะนำ หรือ เพื่อนสมาชิกที่ต้องการข้อมูลที่ใกล้เคียงกันกับเรื่องของตนเอง...

ก็จะไม่รู้ที่มา และ ที่ไป ของมูลหนี้...

อย่างเช่น น้ำมนต์เองมีหนี้ตัวนี้ ยอดหนี้คงค้าง ณ ตอนหยุด ก็ใกล้เคียงกับคุณ (ประมาณ ๒XX,XXX)

น้ำมนต์เองก็ยังอยากทราบว่า คุณหยุดมานานเท่าไรแล้ว รายละเอียดเริ่มต้นเป็นอย่างไร....

(เผื่อที่จะเป็นแนวทางให้น้ำมนต์ ได้ปรับใช้ให้เหมาะสมกับตนเอง)

ตั้งแต่น้ำมนต์ได้รู้จักที่นี่......ได้อ่านเรื่องราวของเพื่อนสมาชิกด้วยกัน...ไม่ว่าจะเป็นเรื่องหนี้...

หรือการบอกเล่าชีวิตการทำงาน ครอบครัว อื่นๆอีกมากมาย...ทำให้น้ำมนต์มีความสุข..

และรู้ว่า มิตรภาพที่แท้จริง คืออย่างไร ทั้งๆ ที่เราทุกคนในที่นี้ส่วนใหญ่ เริ่มต้นด้วยการรู้จักกัน

แค่ผ่านทางตัวอักษร แต่น้ำมนต์มั่นใจค่ะว่า มันคือมิตรภาพที่แท้จริง ที่หาได้ยากมาก ณ ปัจจุบัน.....

สู้ต่อไปนะคะ ขอให้โชคดีค่ะ

ขอบคุณมาก ๆ ค่ะ ถ้ายังไงดิฉันไม่เกรงใจน่ะค่ะ
ดิฉันเป็นหนี้ Speedy Cash ประมาณ 200000 บาท จ่ายครั้งสุดท้ายเดือนกุมภาพันธ์ 55 นี้ค่ะ ตอนนี้ยอด 230,00 บาท แล้ว ตลอดเวลาเค้าชวนปรับโครงสร้างหนี้ค่ะ แต่ได้อ่านกระทู้ของเพื่อน ๆ และผู้รู้แนะนำไว้ ก็เลยไม่กล้าทำปรับโครงสร้างหนี้ค่ะ จนมาเมื่อวานนี้ค่ะ ที่เค้าแนะนำและพูดตามที่อยู่ในกระทู้ พอจะมีความคิดอะไรบ้างมั้ยค่ะ

11 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #22958 โดย leksirikorn

bufy เขียน:

leksirikorn เขียน: เอาแต่ถาม ก็ตามประสาคนโง่ค่ะ คิดไม่เป็น

คุณไม่ใช่คนโง่หรอกครับ

แต่...ขี้เกียจ...มากกว่า

คนขี้เกียจ มักทำอะไรไม่สำเร็จนะครับ

( ผมใช้คำสุภาพที่สุดแล้วนะ )

ขอบคุณค่ะ ที่ย้ำให้รู้สึกตัว

11 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #22959 โดย Chutatip
เฮ้อ.......ขอถอนหายใจ 1 ทีเหอะ :เฮ้อ:

เหนื่อยแทนคณะกรรมการจริงๆ :say:

11 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #22960 โดย leksirikorn

van เขียน: เฮ้อ.......ขอถอนหายใจ 1 ทีเหอะ :เฮ้อ:

เหนื่อยแทนคณะกรรมการจริงๆ :say:

รู้สึกผิดยังไงไม่รู้ (o_O)

11 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #22961 โดย SARUN
อย่าคิดมากเลยค่ะคุณ leksirikorn คิดว่าเราเข้ามาเพื่อแก้ปัญหาของเราดีกว่าจะได้สบายใจ เป็นกำลังใจค่ะ

11 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #22962 โดย leksirikorn

SARUN เขียน: อย่าคิดมากเลยค่ะคุณ leksirikorn คิดว่าเราเข้ามาเพื่อแก้ปัญหาของเราดีกว่าจะได้สบายใจ เป็นกำลังใจค่ะ

ขอบคุณค่ะ ก็คงต้องเป็นเช่นนั้น ตนเป็นที่พึงของตน จะไปยืมจมูกคนอื่นหายใจได้ยังไง :sweat:

11 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #22963 โดย Napassawan
มีข้อดีอยู่อย่างที่คุณมีความอดทนที่จะเอาตัวรอด ไม่ทิ้งที่นี่ไปซะก่อน

ก่อนจะแนะนำขอถามคุณก่อน อย่างน้อยก็น่าจะทำให้คุณไม่ต้องเครียด จนกว่าจะถึงอบรมได้

ตอบมาก่อน

1. มีเงินจ่ายเขาไหมที่เขาเสนอมาน่ะ

11 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #22964 โดย leksirikorn

พีจัง เขียน: มีข้อดีอยู่อย่างที่คุณมีความอดทนที่จะเอาตัวรอด ไม่ทิ้งที่นี่ไปซะก่อน

ก่อนจะแนะนำขอถามคุณก่อน อย่างน้อยก็น่าจะทำให้คุณไม่ต้องเครียด จนกว่าจะถึงอบรมได้

ตอบมาก่อน

1. มีเงินจ่ายเขาไหมที่เขาเสนอมาน่ะ

ยังค่ะ มีไม่พอ

11 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #22965 โดย Happygirl
คุณ leksirikorn คะ คุณโชคดีมากนะคะที่ ทั้งท่านประธาน รองประธาน และกรรมการทุกท่าน

พยายามช่วยเตือนคุณ ทุกคนหวังดีกับคุณแน่นอน ขอแค่ทำตามกฎ กติกา และอ่านตามที่ทุกๆท่านเข้ามาให้

คำแนะนำนะคะ ทุกคนที่เข้ามาตอบพยายามจะช่วยคุณค่ะ ไม่มีใครเจตนาจะว่าคุณเพื่อความสะใจ

เข้มแข็งนะคะ เจ้าหนี้แรงกว่านี้เยอะค่ะ

11 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #22966 โดย Napassawan
เงินไม่มีก็ต่อรองอะไรกับเขาไม่ได้อยู่แล้ว

อย่าไปเชื่อเรื่องให้จ่ายไปก่อนเท่านั้นเท่านี้แล้วจะดึงเรื่องให้เด็ดขาด จะเสียค่าโง่เปล่าๆ

ถาม

แล้วถูกฟ้องสักที่หรือยัง หรือมีแต่บอกว่าจะฟ้อง

11 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #22969 โดย Napassawan
ขี้เกียจรอเล่นถามตอบแล้ว

ความเห็นของคนที่มาแนะนำก็ไม่มีใครช่วยคุณได้หรอกครับ

ถ้าเจ้าหนี้มันจะฟ้อง แล้วเราไม่มีเงินปิด เก็บเงินไม่ทันหรือ อะไรก็แล้วแต่

ก็ถูกฟ้องก็ต้องขึ้นศาล มันเป็นสิ่งที่ต้องเจอเมื่อหยุดจ่าย

กรรมการก็โดนฟ้องกันมาแล้วทั้งนั้น

คุณมัวเครียดไปก็เท่านั้น

ผมแนะนำให้

เอาเบอร์ Hot line ไป

www.consumerthai.org/debtclub/index.php?option=com_content&view=article&id=70:hotline-new&catid=4:2008-12-16-19-39-10&Itemid=21

เน้นว่าโทรหาประธานโดยตรงเลย ดูเวลาด้วยนะครับ

คิดว่าท่านประธานคงเห็นเคสนี้อยู่แล้ว

ฝากเรื่องทรัพย์สินให้ท่านประธานช่วยแนะนำเขาด้วยนะครับ

ถ้าเขายังมัว งม อยู่อย่างนี้ กลัวจะไม่เหลืออะไรเลย

อย่าลืมโทรไปปรึกษานะครับ จะได้หายกลัวการถูกฟ้อง
สมาชิกต่อไปนี้บอกขอบคุณ: ntps

11 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา - 11 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #23070 โดย ntps
ขอคารวะพี่จัง ช่างมีความอดทนสูงค่ะ แต่จขกท คงเตลิดไปแล้วมังค่ะ

หรือมาแอบมอง :shy: ไม่มาตอบรับรู้อะไรอีกแล้ว :เฮ้อ:

ถ้าแก้วจ๋าเป็นคุณนะ แก้วจ๋าจะดีใจที่ใครๆ ต่างเข้ามาช่วยผลัก ช่วยดัน

ให้กำลังใจ ต่างแบบต่างสไตล์ แต่เป้าหมายเดียวกัน คือ อยากให้คุณ

หลุดพ้นจากความกลัว กับคำพูดของเจ้าหนี้ ถ้าแค่นี้คุณยังทนรับคำติ

คำชี้แนะไม่ได้ แล้วคุณจะทนฝ่าด่านเจ้าหนี้ไปได้ยังไงค่ะ ท่านประธาน

ไม่ใช่คนดุจนไร้เหตุผลหรอกค่ะ มีแต่สาวๆ อยากไปนั่งแถวหน้าฟัง

ท่านประธานกันทั้งนั้น แต่คุณช่างโชคดีได้รับเชิญเป็นแขกพิเศษของ

เธอ แหม มีคนระดับซุปสตาร์ หล่อกว่าบ๊ระเจ้ามาสอน ไม่รับก็แย่แล้วละ

เจ้าหนี้เขาก็ทำตามหน้าที่ของเขา คุณผ่านขั้นตอนการทวงมาแล้ว ต่อไป

เขาก็เสนอการประนอมหนี้หลายหลากแบบมาโน้มน้าวเรา ก็เหมือนแม่ค้า

มายื่นเสนอขายของ ต่างก็บอกว่า ของตัวดีที่สุด ไม่รับไม่ซื้อ จะเสียดายนะ

จะไม่มีโอกาสอีกแล้วนะ เป็นต้น พวกเขาก็ทำแบบนี้เช่นกัน จนกว่าเราจะ

ใจอ่อนรับข้อเสนอเขา แต่สำหรับพวกเรา เราบอกไว้ในกระทู้ วิธีแก้ไขหนี้

แล้วว่า คุณต้องคำนวนผลดีผลเสียก่อน ประเมินความสามารถตัวเอง อย่า

รีบร้อนเพียงเพื่อตัดรำคาญ หรือหนีการทวง ถ้าทำตามสัญญาใหม่ไม่ได้

ตลอดระยะเวลาของสัญญา เขาก็ฟ้องคุณเช่นกันค่ะ และเราอาจเสีย

เครดิตในการสู้คดีด้วยค่ะ

เมื่อไม่มีเงินพร้อม ไม่ต้องกลัวที่จะบอกว่า ไม่มีค่ะ
[/color]

ความสุข ไม่ใช่การ... "เพิ่ม"...สิ่งที่ไม่จำเป็นเข้ามาในชีวิต
แต่มัน คือ การ "ลด"....สิ่งที่ไม่จำเป็นออกไปจากชีวิต

11 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา - 11 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #23108 โดย Pych

คุณโชคดีมากๆ นะครับ ที่มีคนใจดีมาช่วยกันตอบ ช่วยกันอธิบาย

รวมทั้ง ช่วง 2-3 วันนี้ ผมงานยุ่งมาก

ไม่อย่างนั้นแล้ว คุณโดนผมแบนความสมาชิก

จนคุณไม่มีสิทธิ์มาต่อความยาว สาวความยืดแล้วล่ะครับ

ผมไม่ใช่คนใจเย็นสักเท่าไรครับ

และผมจะรวมกระทู้เป็นครั้งสุดท้ายแล้ว

ครั้งต่อไป แบนลูกเดียวครับ

"Credit card is the path to the dark side. Credit card leads to eager. Eager leads to avarice. Avarice leads to debt. Debt leads to suffering and dark side."
Anakin.Debt

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.934 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena