ไม่สามารถชำระขั้นต่ำได้ ผมชำระบัตรละ 500 บาทจะมีผลอะไรมั้ยครับ

12 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #1904 โดย Tidtiew
ผมไม่สามารถชำระขั้นต่ำได้ เคยได้ยินว่าให้ชำระเดือนละ 500 บาทต่อบัตร จะทำให้บัญชีเดินจะไม่โดนฟ้อง แต่ยังโดนทวงอยู่จริงรึเปล่าครับ รบกวนตอบด้วยครับเครียดจริงๆ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

12 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #1906 โดย Skynine

backdad เขียน: ผมไม่สามารถชำระขั้นต่ำได้ เคยได้ยินว่าให้ชำระเดือนละ 500 บาทต่อบัตร จะทำให้บัญชีเดินจะไม่โดนฟ้อง แต่ยังโดนทวงอยู่จริงรึเปล่าครับ รบกวนตอบด้วยครับเครียดจริงๆ

มันเป็นการจ่ายหยอด ไม่ก่อประโยชน์อันใด และมันเกี่ยวข้องกับอายุความด้วย (เริ่มนับใหม่)
หากมีเจ้าหนี้ 10 เจ้า ลองคิดดูเป็นเงินเท่าไร แล้วถ้าเกิดจ่ายไม่ไหวอีกละ จะทำอย่างไร
มันก็จะวนเวียนเป็นอย่างเดิม ไม่มีจ่ายอีก
อ่านวิธีการแก้ไขปัญหาหนี้สินที่ทุกคนต้องอ่านด่วน ความเครียดจะหมดไป เพียงคุณลงมืออ่าน
ในนั้นมีคำตอบให้หมด ทุกอย่างเมื่อสติมา ปัญญาเกิด หนี้หมดอย่างถูกวิธี เป็นกำลังใจให้
สู้ๆๆ พี่อัง สวยประหาร
ปล. อ่านให้เข้าใจ ส่วนไหนไม่เข้าใจจริงๆ เขียนถามมาที่กระทู้เดิมของตัวเอง และ
อ่านกระทู้พี่ๆ เพื่อนๆ ด้วย จะได้เห็นแนวทาง

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

12 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา - 12 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #1908 โดย Champcyber99

backdad เขียน: ผมไม่สามารถชำระขั้นต่ำได้ เคยได้ยินว่าให้ชำระเดือนละ 500 บาทต่อบัตร จะทำให้บัญชีเดินจะไม่โดนฟ้อง แต่ยังโดนทวงอยู่จริงรึเปล่าครับ รบกวนตอบด้วยครับเครียดจริงๆ

คุณbackdad เงิน500บาทเก็บไว้กินดีกว่าที่จะจ่ายแบบที่คุณทำนะตอนนี้ทำตัวแบบไม่มีก่อนก็ได้นะเจ้าหนี้เขามิว่าอะไร
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&func=post&do=quote&catid=5&id=1904&Itemid=29

12 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #1914 โดย Pych
ในเว็บบอร์ดเก่า (ก่อนจะล่ม) มีมาแล้วนะครับ ที่จ่ายหยอดเดือนละ 500 บาท หลงเชื่อลมปากพวกทวงหนี้ แต่สุดท้ายก็โดนฟ้องครับ

"Credit card is the path to the dark side. Credit card leads to eager. Eager leads to avarice. Avarice leads to debt. Debt leads to suffering and dark side."
Anakin.Debt

12 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #3180 โดย Marryyyy
ตอนนี้ ดิฉันก็ทำแบบนี้คะ มันแล้วแต่มูลหนี้นะ คะ ว่ามากหรือน้อย คือ ของดิฉันเป็นหนี้ 2 บัตร
คะก็ทำแบบนี้คะส่วนตัว พยายามเก็บเงินปิด คะ แต่ว่าจ่ายหยอด มันไม่ช่วยอะไรคะ แค่ยื่ดระยะเวลา ฟ้องเฉยๆๆ ส่วนลดที่ได้ ก็ไม่ต่างกันกับที่เราจ่ายไป แล้ว อาจเปรียบเทียบ เราไม่ได้ลดเลยก็ว่าได้ คะ
อันนี้เคยเจอมาแล้วคะ

12 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #3231 โดย meawpung
อย่าจ่ายหยอดเลย มันไม่ได้ช่วยอะไรขึ้นมาหรอกครับ

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.390 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena