สอบถามเรื่องเอกสารทวงหนี้ค่ะ

11 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #19405 โดย แสงสว่างทีปลายอุโมงค์
สอบถามเรื่องเอกสารทวงหนี้ค่ะ was created by แสงสว่างทีปลายอุโมงค์
คือถ้าเราหยุดจ่ายรอ hc จะมีเอกสารทวงหนี้จากสำนักงานกฎหมายส่งมาถึงเราใช่มั้ยค่ะ แล้วถ้าเราทำงานอยู่ กทม. แต่ทะเบียนบ้านอยู่ ตจว. เค้าจะส่งไปตามที่อยู่ในทะเบียนบ้านมั้ยค่ะ คือ แม่ไม่ทราบว่ามีหนี้บัตรคะ ก็อาศัยไปกู้ๆ มาจนเหนื่อย ท้อใจค่ะทำงานหลายปีไม่มีเงินเก็บเลยค่ะ แล้วถ้าอยาทำ hc ของยูโอบีก่อน ต้องทำไงค่ะ ขอแนวทางด้วยค่ะ ขอบคุณทุกๆท่านที่มาแชร์ประสบการ์ณนะคะ :) จ น

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

11 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา - 11 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #19416 โดย jackTs
.
จดหมายทวงหนี้ จะถูกส่งไปทั้งที่บ้านและที่ทำงาน

โดยมันจะส่งจดหมายแบบ"หว่านแห"ไปทั่วทุกๆที่

ตามข้อมูลเท่าที่ทางฝ่ายเจ้าหนี้ มันมี , มันรู้ , หรือมันสืบเจอ

.

.
อนณสุข ปรมาลาภา

ความไม่มีหนี้ เป็นลาภอันประเสริฐ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

11 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา - 11 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #19420 โดย Champcyber99

หาอ่านมากๆนะครับ แสงสว่างทีปลายอุโมงค์ มาแล้ว เห็นหรือยัง

อีกอย่างยูโอบี ผมได้ 50%
ไฟล์ที่แนบมาด้วย:

11 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #19459 โดย ชายกลาง

11 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #19471 โดย แสงสว่างทีปลายอุโมงค์
Replied by แสงสว่างทีปลายอุโมงค์ on topic ตอบกลับ: สอบถามเรื่องเอกสารทวงหนี้ค่ะ
ขอบคุณทุกท่านนะคะ จะพยามยามศึกษาไว้เยอะๆค่ะ สักวันมันต้องดีสินุ :) .

11 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #19472 โดย แสงสว่างทีปลายอุโมงค์
Replied by แสงสว่างทีปลายอุโมงค์ on topic ตอบกลับ: สอบถามเรื่องเอกสารทวงหนี้ค่ะ
ขอบคุณทุกท่านนะคะ จะพยามยามศึกษาไว้เยอะๆค่ะ สักวันมันต้องดีสินุ :) .

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.460 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena