ไม่เป็นธรรม

12 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #1961 โดย Honey18
ไม่เป็นธรรม was created by Honey18
ผมเป็นหนี้สินเชื่อส่วนบุคคลกับธนาคารสแตนดาร์ชาร์เตอร์ดตั้งแต่ปี 2007 และได้มีการประนอมปรับโครงสร้างหนี้ไปก็ส่งมาตลอดโดยเงินต้นคงเหลือประมาณหกหมื่นกว่าบาทซึ่งผมได้ชำระเงินมาตลอดทุกเดือนเป็นระยะเวลาประมาณสองปีกว่าแล้วประมาณเดือนละหนึ่งถึงสองพันบาทต่อเดือนมาตลอดและทางบริษัทรับทวงหนี้ได้ยื่นขอเสนอส่วนลดให้ประมาณสามหมื่นกว่าบาทแต่ตอนนั้นผมยังไม่มีเงินผมก็บอกว่าประมาณสองถึงสามเดือนจะยืมญาติได้และต่อมาผมก็มีเงินพร้อมที่จะจ่ายและแล้วผมได้รับจดหมายบอกกล่าวโอนสิทธิจากทางธนาคารผม็เลยโทรไปสอบถามทางธนาคารเขาฏ็ตอบว่าทางธนาคารได้ขายหนี้ของคุณไปแล้วให้กับบริษัทบริหารสินทรัพย์ไอคอนแคปปิตอลทางธนาคารไม่สามารถให้ข้อมูลอะไรได้คุยจะต้องติดต่อกับทางไอคอนแล้วผมโทรไปคุยกับทางไอคอนซึ่งพูดจาไม่ดีเลยพร้อมให้ขอมูลผมว่าผมเป็นหนี้ ณ ปัจจุปัน ยอดเงินแสนสามหมื่นกว่าบาทผมก็สอบถามว่าทำไมผมเป็นหนี้ยอดเงินเพิ่มมากขนาดนี้เขาตอบว่าเขาคิดดอกเบี้ยย้อนหล้งตั้งแต่ปี 2007 ถึง ปัจจุปันผมพยายามเจรจาต่อรองยอดหนี้กับทางไอคอนเขาบอกว่าเป็นนโยบายของเขาและปัจจุปันนี้ทางผมก็ไม่สามารถทราบได้ว่าอนาคตผมจะมีหนี้เพิ่มขึ้นอีกเท่าไรเพราะทางพนักงานไอคอนเขาตอบว่าจะต้องรอทางมาเลเซียแจ้งตัวเลขมาก่อนเขาถึงจะพูดกับผมได้ซึ่งผมก็รอมาเดือนกว่าแล้วไม่รู้จะทำไงโทรไปธนาคารสแตนดาร์เขาก็ตอบว่าเขาไม่สิทธิที่จะช่วยได้และท้ายทางพนักงานไอคอนแนะนำผมให้จ่ายเงินขั้นตำมาเรื่อยๆก่อนจนกว่าทางมาเลเซียจะให้ข้อมูล ขอความกรุณาข้อแนะนำให้ผมด้วยด้วยครับ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

12 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #1964 โดย Pachiby8

jakkrit.s เขียน: ผมเป็นหนี้สินเชื่อส่วนบุคคลกับธนาคารสแตนดาร์ชาร์เตอร์ดตั้งแต่ปี 2007 และได้มีการประนอมปรับโครงสร้างหนี้ไปก็ส่งมาตลอดโดยเงินต้นคงเหลือประมาณหกหมื่นกว่าบาทซึ่งผมได้ชำระเงินมาตลอดทุกเดือนเป็นระยะเวลาประมาณสองปีกว่าแล้วประมาณเดือนละหนึ่งถึงสองพันบาทต่อเดือนมาตลอดและทางบริษัทรับทวงหนี้ได้ยื่นขอเสนอส่วนลดให้ประมาณสามหมื่นกว่าบาทแต่ตอนนั้นผมยังไม่มีเงินผมก็บอกว่าประมาณสองถึงสามเดือนจะยืมญาติได้และต่อมาผมก็มีเงินพร้อมที่จะจ่ายและแล้วผมได้รับจดหมายบอกกล่าวโอนสิทธิจากทางธนาคารผม็เลยโทรไปสอบถามทางธนาคารเขาฏ็ตอบว่าทางธนาคารได้ขายหนี้ของคุณไปแล้วให้กับบริษัทบริหารสินทรัพย์ไอคอนแคปปิตอลทางธนาคารไม่สามารถให้ข้อมูลอะไรได้คุยจะต้องติดต่อกับทางไอคอนแล้วผมโทรไปคุยกับทางไอคอนซึ่งพูดจาไม่ดีเลยพร้อมให้ขอมูลผมว่าผมเป็นหนี้ ณ ปัจจุปัน ยอดเงินแสนสามหมื่นกว่าบาทผมก็สอบถามว่าทำไมผมเป็นหนี้ยอดเงินเพิ่มมากขนาดนี้เขาตอบว่าเขาคิดดอกเบี้ยย้อนหล้งตั้งแต่ปี 2007 ถึง ปัจจุปันผมพยายามเจรจาต่อรองยอดหนี้กับทางไอคอนเขาบอกว่าเป็นนโยบายของเขาและปัจจุปันนี้ทางผมก็ไม่สามารถทราบได้ว่าอนาคตผมจะมีหนี้เพิ่มขึ้นอีกเท่าไรเพราะทางพนักงานไอคอนเขาตอบว่าจะต้องรอทางมาเลเซียแจ้งตัวเลขมาก่อนเขาถึงจะพูดกับผมได้ซึ่งผมก็รอมาเดือนกว่าแล้วไม่รู้จะทำไงโทรไปธนาคารสแตนดาร์เขาก็ตอบว่าเขาไม่สิทธิที่จะช่วยได้และท้ายทางพนักงานไอคอนแนะนำผมให้จ่ายเงินขั้นตำมาเรื่อยๆก่อนจนกว่าทางมาเลเซียจะให้ข้อมูล ขอความกรุณาข้อแนะนำให้ผมด้วยด้วยครับ

1.ปรับโครงสร้างหนี้มีเอกสารไหม
2.จ่ายเงินเข้าไปมีหลักฐานไหม
3.มีเอกสารยืนยันจากสำนักงานใหม่ไหมว่าเราเป็นหนี้เท่าที่มันกล่าวอ้าง

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

12 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา - 12 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #1973 โดย Champcyber99
ได้มีการประนอมปรับโครงสร้างหนี้ไปก็ส่งมาตลอด ธนาคารได้กินเงินพอแล้วครับขายให้ที่อื่นๆๆกินต่อคุณรู้ตัวมันสายไปหน่อยถ้าคุณเก็บเงินที่ไปจ่ายวันนี้คุณหมดหนี้ไปแล้วไอ้ที่คุณส่งไปนะส่งฟรีไม่มีอะไรเกิดขึ้นเลยนะนำเก็บเอกสารทั้งหมดไว้แล้วไม่ต้องจ่ายให้ใครอีกรอหมายศาลดีที่สุดถ้าคุณกลัวหมายศาลก็ตกลงให้เงินพวกมันเท่าที่มันจะเรีอกร้องคุณถูกหลอกครับ

12 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #1991 โดย Ly89

jakkrit.s เขียน: ผมเป็นหนี้สินเชื่อส่วนบุคคลกับธนาคารสแตนดาร์ชาร์เตอร์ดตั้งแต่ปี 2007 และได้มีการประนอมปรับโครงสร้างหนี้ไปก็ส่งมาตลอดโดยเงินต้นคงเหลือประมาณหกหมื่นกว่าบาทซึ่งผมได้ชำระเงินมาตลอดทุกเดือนเป็นระยะเวลาประมาณสองปีกว่าแล้วประมาณเดือนละหนึ่งถึงสองพันบาทต่อเดือนมาตลอดและทางบริษัทรับทวงหนี้ได้ยื่นขอเสนอส่วนลดให้ประมาณสามหมื่นกว่าบาทแต่ตอนนั้นผมยังไม่มีเงินผมก็บอกว่าประมาณสองถึงสามเดือนจะยืมญาติได้และต่อมาผมก็มีเงินพร้อมที่จะจ่ายและแล้วผมได้รับจดหมายบอกกล่าวโอนสิทธิจากทางธนาคารผม็เลยโทรไปสอบถามทางธนาคารเขาฏ็ตอบว่าทางธนาคารได้ขายหนี้ของคุณไปแล้วให้กับบริษัทบริหารสินทรัพย์ไอคอนแคปปิตอลทางธนาคารไม่สามารถให้ข้อมูลอะไรได้คุยจะต้องติดต่อกับทางไอคอนแล้วผมโทรไปคุยกับทางไอคอนซึ่งพูดจาไม่ดีเลยพร้อมให้ขอมูลผมว่าผมเป็นหนี้ ณ ปัจจุปัน ยอดเงินแสนสามหมื่นกว่าบาทผมก็สอบถามว่าทำไมผมเป็นหนี้ยอดเงินเพิ่มมากขนาดนี้เขาตอบว่าเขาคิดดอกเบี้ยย้อนหล้งตั้งแต่ปี 2007 ถึง ปัจจุปันผมพยายามเจรจาต่อรองยอดหนี้กับทางไอคอนเขาบอกว่าเป็นนโยบายของเขาและปัจจุปันนี้ทางผมก็ไม่สามารถทราบได้ว่าอนาคตผมจะมีหนี้เพิ่มขึ้นอีกเท่าไรเพราะทางพนักงานไอคอนเขาตอบว่าจะต้องรอทางมาเลเซียแจ้งตัวเลขมาก่อนเขาถึงจะพูดกับผมได้ซึ่งผมก็รอมาเดือนกว่าแล้วไม่รู้จะทำไงโทรไปธนาคารสแตนดาร์เขาก็ตอบว่าเขาไม่สิทธิที่จะช่วยได้และท้ายทางพนักงานไอคอนแนะนำผมให้จ่ายเงินขั้นตำมาเรื่อยๆก่อนจนกว่าทางมาเลเซียจะให้ข้อมูล ขอความกรุณาข้อแนะนำให้ผมด้วยด้วยครับ

ไม่ต้องจ่ายให้มันอีกต่อไปแล้ว เก็บเงินไว้กับตัวเลยครับ

ไม่ต้องสนใจตัวเลขที่มันพุ่งไปไหนถึงไหน...เพราะมันก็แค่ตัวเลข

เมื่อมันไม่มีนโยบาย...คุณก็ไม่ต้องร้อนลน...มันไม่อยากได้เงินก็ให้มันรอไป

รอหมายศาลดีกว่าครับ สู้กันในชั้นศาลดีกว่าครับ....
สมาชิกต่อไปนี้บอกขอบคุณ: Pachiby8

12 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #1994 โดย Mommyangel
งานนี้..ต้องสู้กันที่ศาลจะดีกว่า...มันเอาเปรียบกันเห็นๆ...

รอหมายศาลเลย..รอให้มันฟ้อง...แต่รับรองมันไม่กล้าฟ้องหรอก...
เพราะว่าถึงตอนนี้เจ้าหนี้ตัวจริงของคุณเขาคุ้มทุนแล้ว....
เขาเลยขายหนี้ที่เหลืออีกนิดหน่อยไป..เจ้าหนี้ใหม่..มันก็จะเอายอดเต็ม...
โอ๊ย...อย่าไปให้มันซักบาท...เก็บเงินไว้อย่างเดียว...

กลัวไปศาลหรือเปล่า...รอมันฟ้องเลย...ไม่มีทาง

ขอเป็นเก้าอี้พักใจ....
ให้เธอได้พักพิง...
สมาชิกต่อไปนี้บอกขอบคุณ: ntps

12 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา - 12 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #1999 โดย ntps
ไม่ต้องจ่ายผีดูดเลือดหน้าไหนทั้งสิ้น หากมันกล้าฟ้อง รับคำท้ามันเลย
ไปศาลโลด แล้วถ้าแบงค์มีหน้ามาบอกว่า ขายหนี้แล้วไม่รับผิดชอบ
ก็อัดคำพูดมันไว้ ถามชื่อแซ่ด้วยนะ ถ้าว่าง ก็ไปตรวจข้อมูลบัตรเครดิต
บูโรว่า ยอดเท่าไร ใครส่งข้อมูล หรือข้อมูลลบไปแล้วเป็นหลักฐาน
หากคุณคิดว่า หนี้ยังไม่หมด แบงค์ต้องรับผิดชอบต่อไปค่ะ ถ้ามาชุ่ยๆ
แบบนี้ ให้โทรไปแจ้งแบงค์ชาติได้เลยค่ะ

แต่ถ้าข้อมูลคุณเครดิตบูโรไม่มี หรือ เป็น 0 ก็นิ่งไป เก็บเงินไว้ ถ้าคิด
อยากจ่ายมันต้องบี้ให้ต่ำสุด และต้องมีหลักฐานด้วยค่ะ ไปซื้อหนี้มาถูกๆ
เพื่อมาโขกแพงๆ กับคนไม่รู้ ถูกต้องที่ไหนกัน

ความสุข ไม่ใช่การ... "เพิ่ม"...สิ่งที่ไม่จำเป็นเข้ามาในชีวิต
แต่มัน คือ การ "ลด"....สิ่งที่ไม่จำเป็นออกไปจากชีวิต
สมาชิกต่อไปนี้บอกขอบคุณ: Mommyangel, Pachiby8

11 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #10001 โดย davinci
โดนเหมือนผมเลยครับ ธนาคาร standard เหมือนกันด้วย ขายให้กับบริษัท ไอคอน
ผมผ่อนมาได้ 2 ปีกว่า จนเหลือหนี้ 33000 จาก 5 หมืนกว่า (จากข้อมูลเครดิตบูโรล่าสุดเมื่อสิ้นปี 2011 (31/12/11) มียอดค้างชำระ 34000 บาท) แต่ผมส่งต่ออีก 2 เดือน ๆ ละ 500 บาท จึงเหลือคงค้าง 33000 บาท แต่บริษัทไอคอน โทรมาบอกว่าให้ผมชำระเงินต้น ทั้งหมด 52000 บาท (พูดจาไม่ดีมากๆ)
ก็โต้เถียงกันพอสมควร เพราะผมไม่ยอมรับหนี้ที่เพิ่มขึ้นมาโดยไม่เป็นธรรม เขาเลยบอกว่าจะฟ้อง ผมก็บอกไปว่าเชิญครับ ผมก็อยากไปฟ้องศาลเหมือนกันว่าผมโดนเอาเปรียบอย่างไร เขาเลยวางสายไป
ก็เลยมาเข้า เวปนี้ พอดีมีเรื่องที่ตรงกับที่ผมโดน แล้วมีผู้มาให้คำแนะนำต่าง ๆ (ต้องขอขอบพระคุณอย่างสูงครับ) ก็เลยทำใจ รอหมายศาลอย่างเดียวครับ

11 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #10005 โดย Na123123
อย่าไปยอมมันอีกต่อไปนะคะ มนุษย์ด้วยกัน ทำไมทำกันได้ขนาดนี้

ไฟล์ที่แนบมาด้วย:

11 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #10006 โดย Na123123
อย่างนี้ต้อง ต้อนให้มันจนมุมให้ได้ค่ะ

ไฟล์ที่แนบมาด้วย:

11 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #10008 โดย meawpung
เป็นกำลังใจให้นะครับ

ของผมเป็นหนี้ สแตนดาร์ดอยู่ 280,000 วิ่งไป สามแสนแล้วม้าง

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 1.194 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena