หลงไปทำประนอมหนีมาหลายทีเสียหมาเลยตอนนี้.....

11 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #19686 โดย Pink_sarsh
:hurt:
สวัสดีค่ะพี่ที่เคารพทุกท่าน

ต้องขอขอบคุณนะค่ะที่พี่ๆตั้งเวบบอร์ดนี้ขึ้นมาเพื่อให้ความรู้แต่หนูเจอที่นี่ช้าไปหนึ่งก้าวหลงไปทำสัญญานรกไปแล้ว :vomit: ทำกับหลายที่ด้วยเพราะตอนแรกคิดว่าน่าจะดี. แต่พออ่านข้อความที่พวกพี่ๆโพสไว้นรกกินหนูแล้ว ตอนนี้ทำไป3ที่ค่ะ citibank มันส่งผู้ชายมาท้วงที่ทำงานแล้วบอกว่าวันนี้มาแล้วต้องได้เงินกลับไปหนูกลัวไม่รุ้ทำไงไปเอาเงินเก็บมาจ่ายขั้นต่ำหมดเลยแล้วหลอกให้จ่ายน้อลลงแต่ไม่บอกว่าประนอมหนี้ คอนนั้นยังไม่รุ้จักที่นี่เลยค่ะ ทั้งหมดเสียค่าค้างขั้นต่ำ 120,000บาท นี่รวมKTC,Kbank , standard charter,กรุงศรีฯ,HSBC,CIMB แต่ตอนนี้จ่ายไม่ไหวแล้วค่ะ หยุดจ่ายเก็บตังอย่างเดียว ลุ้นว่ามันจะให้ haircut มั้ยเพราะมันชอบบอกว่าถ้าไม่จ่ายมันผิดสัญยาการประนอมหนี้ ? แต่ถ้ามันจะฟ้องก็คงเร็วกว่าปกติอย่างที่พี่เขียนไว้แอบเครียดค่ะ ทั้งหมด 3ที่ค่ะที่ประนอมแล้วหยุดจ่ายแล้ว คือ Citibank,KTC,Kbank แล้วนอกนั้นก็ทวงทุกวันทุกเวลารออย่างเดียวค่ะ หนูจะอยู่เฉยรอไปก่อนเพราะไม่มีจ่ายแล้ว

ขอบคุณพี่ๆที่เข้ามาตอบค่ะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

11 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #19688 โดย 1652

Pink_sarsh เขียน: :hurt:
สวัสดีค่ะพี่ที่เคารพทุกท่าน

ต้องขอขอบคุณนะค่ะที่พี่ๆตั้งเวบบอร์ดนี้ขึ้นมาเพื่อให้ความรู้แต่หนูเจอที่นี่ช้าไปหนึ่งก้าวหลงไปทำสัญญานรกไปแล้ว :vomit: ทำกับหลายที่ด้วยเพราะตอนแรกคิดว่าน่าจะดี. แต่พออ่านข้อความที่พวกพี่ๆโพสไว้นรกกินหนูแล้ว ตอนนี้ทำไป3ที่ค่ะ citibank มันส่งผู้ชายมาท้วงที่ทำงานแล้วบอกว่าวันนี้มาแล้วต้องได้เงินกลับไปหนูกลัวไม่รุ้ทำไงไปเอาเงินเก็บมาจ่ายขั้นต่ำหมดเลยแล้วหลอกให้จ่ายน้อลลงแต่ไม่บอกว่าประนอมหนี้ คอนนั้นยังไม่รุ้จักที่นี่เลยค่ะ ทั้งหมดเสียค่าค้างขั้นต่ำ 120,000บาท นี่รวมKTC,Kbank , standard charter,กรุงศรีฯ,HSBC,CIMB แต่ตอนนี้จ่ายไม่ไหวแล้วค่ะ หยุดจ่ายเก็บตังอย่างเดียว ลุ้นว่ามันจะให้ haircut มั้ยเพราะมันชอบบอกว่าถ้าไม่จ่ายมันผิดสัญยาการประนอมหนี้ ? แต่ถ้ามันจะฟ้องก็คงเร็วกว่าปกติอย่างที่พี่เขียนไว้แอบเครียดค่ะ ทั้งหมด 3ที่ค่ะที่ประนอมแล้วหยุดจ่ายแล้ว คือ Citibank,KTC,Kbank แล้วนอกนั้นก็ทวงทุกวันทุกเวลารออย่างเดียวค่ะ หนูจะอยู่เฉยรอไปก่อนเพราะไม่มีจ่ายแล้ว

ขอบคุณพี่ๆที่เข้ามาตอบค่ะ

เราก็ปรับปรุงหลายใบเหมือนคุณประมาณ 6-7 ใบ เอาเงินเก็บไปจ่ายดวย ตอนนี้รอมันฟ้องอย่างเดียว เพราะตอนนี้ตกงานอยู่ สู้ๆนะ ของเราหยุดมา 7เดือนแล้ว คงใกล้ฟ้องแล้ว อย่าไปกลัวมัน

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

11 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #19720 โดย Pink_sarsh

11 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #19726 โดย Pych
ถึงทำประนอมหนี้ไปแล้ว ถ้าไม่ไหวจริงๆ ก็ต้องหยุดเหมือนกันแหล่ะครับ
เก็บเงินไว้กิน ดีกว่าเอาไปจ่ายดอกเบี้ยหมด

เพราะถึงทำประนอมหนี้ไปแล้ว ก็มีหลายคนได้ Haircut กันมาแล้วนะครับ
เป็นกำลังใจให้นะครับ

"Credit card is the path to the dark side. Credit card leads to eager. Eager leads to avarice. Avarice leads to debt. Debt leads to suffering and dark side."
Anakin.Debt

11 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #19732 โดย Pink_sarsh
:im_here: ตอนนี้เริ่มเก็บเงินแล้วค่ะ. แต่เก็บในชื่อเราจะมีปัญหามั้ยค่ะในกรณีว่าเรามีเงินแต่ไม่จ่ายอ่ะค่ะ ที่อ่านมาพี่ๆบอกว่ามันหักไม่ได้แต่มันตรวจสอบได้มั้ยค่ะ ตอนนี้รอhair cut อย่างเดียวทั้ง
standard charter ยอดหนี้ 180,000 บาท
HSBC ยอด 90,000 บาท
CIMB ยอด 40,000บาท
กรุงศรีสมายแคช 90,000 บาท
KTC cash 30,000 บาทค่ะ แต่จะเก็บเงินและอดทนจนกว่าจะได้ลดตามต้องการค่ะ. ค่ะทวงกันโลกแตก เลยค่ะ

ขอบคุณพี่ๆที่เข้ามาตอบค่ะ เริ่มมีความหวังที่ว่าหลงไปทำสัญญานรกแล้วอาจจะได้hair cut อยู่ :sweat:

Anakin เขียน: ถึงทำประนอมหนี้ไปแล้ว ถ้าไม่ไหวจริงๆ ก็ต้องหยุดเหมือนกันแหล่ะครับ
เก็บเงินไว้กิน ดีกว่าเอาไปจ่ายดอกเบี้ยหมด

เพราะถึงทำประนอมหนี้ไปแล้ว ก็มีหลายคนได้ Haircut กันมาแล้วนะครับ
เป็นกำลังใจให้นะครับ

11 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #19733 โดย Pych
ไม่มีใครมาตามสืบเงินในบัญชี ในขณะที่ยังไม่โดนฟ้องหรอกครับ

แต่ถ้ามีเงินฝากในธนาคารกรุงเทพ และคุณเป็นหนี้บัตรของธนาคารนี้ หลายๆ คนโดนดูดเงินในบัญชีไปจนเกลี้ยงมาแล้วครับ กสิกรไทย ก็เคยได้ยินมาบ้าง ไทยพาณิชย์ ผมโดนมากับตัวเองเลย โดนบัญชี Speedy cash ดูดไปจากบัญชีออมทรัพย์

อ่านเพิ่มเติมจากกระทู้นี้นะครับ

ธนาคารกรุงเทพยึดเงินในบัญชี

www.consumerthai.org/debtclub/index.php?option=com_kunena&func=view&catid=7&id=6970&Itemid=29

"Credit card is the path to the dark side. Credit card leads to eager. Eager leads to avarice. Avarice leads to debt. Debt leads to suffering and dark side."
Anakin.Debt

11 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #19735 โดย Pink_sarsh

Anakin เขียน: ไม่มีใครมาตามสืบเงินในบัญชี ในขณะที่ยังไม่โดนฟ้องหรอกครับ

แต่ถ้ามีเงินฝากในธนาคารกรุงเทพ และคุณเป็นหนี้บัตรของธนาคารนี้ หลายๆ คนโดนดูดเงินในบัญชีไปจนเกลี้ยงมาแล้วครับ กสิกรไทย ก็เคยได้ยินมาบ้าง ไทยพาณิชย์ ผมโดนมากับตัวเองเลย โดนบัญชี Speedy cash ดูดไปจากบัญชีออมทรัพย์

อ่านเพิ่มเติมจากกระทู้นี้นะครับ

ธนาคารกรุงเทพยึดเงินในบัญชี

www.consumerthai.org/debtclub/index.php?option=com_kunena&func=view&catid=7&id=6970&Itemid=29

:สู้ๆ: ถือว่าโชคดีค่ะ เพราะธนาคารกรุงเทพนั่นเป็นบัญชีเงินเดือนและไม่มีบัตรเครดิตของธนาตคารนี้เลยค่ะพี่ Anakin. แต่ธนาคารกสิกรนี้มีบัญชีเงินฝากแต่ไม่เกินหมื่นค่ะ เลยไม่กลัวดูด เพราะถ้าเช็คไม่ได้จะได้ฝากเงินในชื่อตัวเอง เพราะตอนแรกจะเอาบัญชีน้องชายมาเก็บเงินอ่ะค่ะเพราะกลัวโดนตรวจสอบ พี่ส่วนHair cut รอหนังสือส่งมาอย่างเดียวใช่มั้ยค่ะ หรือเค้าจะโทรมา เพราะหนูทำงานกลางคืนตลอด กลางวันนอนแทบไม่ค่อยรับโทรศัพท์เลย แต่พี่ๆบอกไว้ว่าต้องรัยเป็นเวลาหนูทำไม่ได้อ่ะค่ะ เป็นไรมั้ย มันจะมีผลมั้ยค่ะ

11 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #19736 โดย Pych
Haircut นั้น ส่วนใหญ่ ถ้าให้ได้ส่วนลดดีๆ เขาจะโทรมาเสนอกับเราเองครับ ถ้าเรารับปากว่ามีเงินก้อนพอที่จะปิดหนี้ตามเงื่อนไขของเขา เขาถึงจะออกหนังสือใบ Haircut มาให้อีกทีครับ

ถ้ายังไม่มีเงินก้อนก็อย่าไปต่อรองเล่นๆ นะครับ
อ่านกระทู้นี้ให้เข้าใจนะครับ

ใครที่ยังไม่เข้าใจว่า Hair-cut คืออะไร?...กรุณาเข้ามาอ่าน
www.consumerthai.org/debtclub/index.php?option=com_kunena&func=view&catid=7&id=749&Itemid=29

Anakin.Debt

11 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #19738 โดย Pych
อ้อ ถ้าไม่ค่อยรับโทรศัพท์ อาจมีผลให้โดนฟ้องเร็วขึ้นได้ครับ
เพราะเจ้าหนี้ กลัวลูกหนี้หนีครับ เลยต้องรีบฟ้องก่อนครับ

Anakin.Debt

11 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #19739 โดย Pink_sarsh
:say: ขอบคุณค่ะ ถ้าพร้อมหนูเจรจาทันทีค่ะพี่Anakin :im_here:
แล้วจะรายงานการเคลื่อนไหวค่ะ ตอนนี้สู้อดทนทำงานไม่สร้างนี้เพิ่มตามนโยบายค่ะ

11 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #19740 โดย Pink_sarsh
ค่ะ น้องจะรับทุกสายเลยค่ะพี่ เพราะไม่หนี้อยู่แล้ว จ่ายแน่แต่ช้าหน่อยค่าาาาา

ขอบคุณพี่ๆมากค่ะ

11 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #19741 โดย Pych
สู้ๆ ครับ

ไม่มี ไม่หนี (ยัง)ไม่จ่าย และจ่ายเมื่อพร้อมครับ

:สู้ๆ: :สู้ๆ:

Anakin.Debt

11 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #19742 โดย Pink_sarsh
ขอบคุณค่ะมีกำลังใจขึ้นมาอีกกองเบอเริ่มเลยค่ะพี่แอดมิน
:สู้ๆ: :สู้ๆ: :สู้ๆ: :สู้ๆ: :สู้ๆ:

11 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #26791 โดย Pink_sarsh
Replied by Pink_sarsh on topic หมายศาลมาแล้ว
พี่ค่ะตอนนี้หนูหยุดจ่ายตอนหมายศาลมาแล้ว มีเลขที่คดีดำ เลขที่ 2192/2555 เค้านัดไปศาลที่บ้านแต่หนูติดงานจะทำไงดีค่ะ ขอย้ายมาศาลที่กรุงเทพได้ทั้ยค่ะ. ขอบคุณค่ะ

11 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #26794 โดย Pink_sarsh
:crying: ได้คำตอบแล้วไปเจรจาอย่างเดียวค่ะทขอบพรุคุณอาไพโรจน์ค่ั

11 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #26795 โดย Ly89
รบกวนคุณ Pink_sarsh และสมาชิกใหม่ด้วยนะครับ....

อ่านกันสักนิด...ไม่ใช่คิดอะไรได้ก็ตั้งกระทู้....

บ้าน...ก็ต้องมีระเบียบ ก็ให้ทำตามระเบียบ บ้านจะได้สะอาด....นะ

debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&func=view&catid=5&id=8062&Itemid=52

11 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #26816 โดย Champcyber99
ได้คำตอบแล้วไปเจรจาอย่างเดียวค่ะขอบพระคุณอาไพโรจน์

คุณเข้าใจว่าเจรจาอย่างเดียว แล้วหลักการเจรจานั้นหมายถึงมีเงินอยู่ในมือ
แล้วทำไมไม่เจรจา
ก่อนที่จะมีหมายศาลมาละ ไม่มีเงินใช้ไม แล้วถ้าไม่มีเงินมันจะมีประโยชน์อะไร
หรือคำว่าเจรจานะ
ไปหาอ่านกระทู้ปักหมุด คำตอยอยู่ในนั้นมากมาย
ถึงจะมีหมายศาลมาแล้วก็ยังมีทางออกที่ดีอีกมากมาย

11 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #26858 โดย Nok2865
อีหนู...ขยันทำการบ้านหน่อยดีไหม
ทำไมไม่เข้าไปอ่านในห้องรู้ทันกฎหมายหนี้เยอะๆ
ในนั้นบอกเอาไว้ชัดเจนอยู่แล้วว่า หมายศาลส่งไปตามชื่อที่อยู่ในทะเบียนบ้าน

www.consumerthai.org/debtclub/index.php?option=com_kunena&func=view&catid=7&id=6974&Itemid=29 หมายศาลจะถูกส่งไปที่ไหน

www.consumerthai.org/debtclub/index.php?option=com_kunena&func=view&catid=7&id=6915&Itemid=29 ความหมายของ วันนัดไปศาล

www.consumerthai.org/debt/index.php?option=com_fireboard&Itemid=10&func=view&catid=2&id=3607#3727ไปศาลแนวทางการจะไปศาลของคุณเก่ง FamilyMan

www.consumerthai.org/debtclub/index.php?option=com_kunena&func=view&catid=5&id=20859&Itemid=29#20886 แนวทางการไปศาลของคุณ Anakin

แล้วหนึ่งคนหนึงกระทู้ อย่าตั้งกระทู้ใหม่ ให้ต่อกระทู้เดิม เข้าใจไหมจ๊ะ?

มีแม่เหล็กอยู่ในหัวใจคุณ ซึ่งจะดึงดูดมิตรแท้
คือความไม่เห็นแก่ตัวและคิดถึงคนอื่นก่อน
เมื่อคุณเรียนรู้เพื่อจะอยู่เพื่อคนอื่น พวกเขาก็จะอยู่เพื่อคุณ
ไฟล์ที่แนบมาด้วย:

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.771 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena