อยากทราบว่าผมต้องทำอย่างไรต่อไป กับอิออน เฟิสต์ช้อย อีซี่บาย เขาโทรมาตามบ่อยมากครับ

11 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #20188 โดย nu111
ขอสอบถาม ท่านผู้รู้หน่อยครับว่า

1. ที่อยู่ตามทะเบียนบ้าน เป็นที่เดียวกับที่ทำงาน ( บ้านพ่อแม่ ) เปิดเป็นร้านขายของเล็กๆ เพราะผมทำงานกับที่บ้านมาตลอดหลังออกจากงานมาหลายปี ครับ แต่พักอยู่อีกที่หนึ่งครับ บางครั้งก็อยุ่บ้าน บางครั้งก็ออกไปขายของตามตลาดนัด ไม่แน่นอน แล้วอย่างนี้เขาจะมาเซอร์เวย์ ที่ทำงาน ( บ้านพ่อแม่ ) หรือที่ที่ผมพักครับ ที่บ้านรู้เรื่องที่ผมเป็นหนี้แล้วครับ

ส่วนบัตรเครดิตทุกใบ รวมทั้งอิออนฯลฯ ทำตอนสมัยยังเป็นพนักงานบริษัทครับ และใช้มานานประมาณ 10 ปีแล้ว

อิออน 95000
อิออน เงินกู้ 20000
อีซี่บาย 39000
เฟิสต์ช้อย 93000
KTB 100000
KT cash revo 51000
SCB 50000
ธนชาติ 45000
ธนชาติ บัตรเงินสด 30000
HSBC 53000
สแตนดาร 10000

ทั้งหมดนี้เพิ่งหยุดจ่ายในเดือนนี้ครับ

2. รายได้ที่พ่อแม่ให้ใช้ก็ไม่มากนัก ขายของตามตลาดนัดก็ได้ไม่แน่นอน ไม่มีสลิปเงินเดือนหลายปี ไม่ได้ส่งประกันสังคมมาหลายปี ภาษีเงินได้บุคคลก็ไม่ได้ส่งเช่นกัน ทรัพย์สินส่วนตัวไม่มีชื่อเป็นของผมครับ แล้วเขาจะอายัติเงินเดือน หรือยึดทรัพย์ผมได้ไหม

แล้วอย่างนี้กว่าผมจะเก็บเงิน H/C คงนานหลายปี เจ้าหนี้เขาจะยอมรอหรือไม่ครับ คิดแล้วก็เครียดเหมือนกันครับ

แต่ผมก็จะเก็บเงินใช้ให้เขาครับ ไม่หนีแน่นอน ขอบคุณทุกท่านที่เข้ามาให้กำลังใจครับ ขอบคุณมากครับ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

11 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #20217 โดย powerfully
คุณ N U 111 เข้าไปอ่านในห้องรู้ทันกฏหมายหรือยังคะ อ่านเยอะ ๆ ทุก ๆ ห้องเลยนะคะ แล้วจะพบคำตอบที่คุณถาม เพราะ powerfully ก็ อ่านจากห้องต่าง ๆ จึงรู้มากขึ้น แต่ประสบการณ์ยังน้อยจึงให้คำแนะนำคุณไม่ได้ แต่ก็เป็นอะไรที่คล้ายกัน คือ ไม่ได้ทำงานประจำหลายปีแล้ว เดี๋ยวถ้าเจอข้อมูลแล้วจะลิงค์มาให้อ่านนะคะ :)

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

11 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #20230 โดย nu111

powerfully เขียน: คุณ N U 111 เข้าไปอ่านในห้องรู้ทันกฏหมายหรือยังคะ อ่านเยอะ ๆ ทุก ๆ ห้องเลยนะคะ แล้วจะพบคำตอบที่คุณถาม เพราะ powerfully ก็ อ่านจากห้องต่าง ๆ จึงรู้มากขึ้น แต่ประสบการณ์ยังน้อยจึงให้คำแนะนำคุณไม่ได้ แต่ก็เป็นอะไรที่คล้ายกัน คือ ไม่ได้ทำงานประจำหลายปีแล้ว เดี๋ยวถ้าเจอข้อมูลแล้วจะลิงค์มาให้อ่านนะคะ :)

ขอบคุณมากครับ คุณ powerfully ผมก็กำลังเข้ามาอ่านกระทู้ต่างๆอยู่ครับ ขอให้คุณสู้ๆ นะครับ เป็นกำลังใจให้นะครรับ

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.341 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena