สอบถามหนี้บัตรธนชาติ

11 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #19840 โดย Satanica
เรื่องมีอยู่ว่าผมเป็นหนี้บัตรเครดิตของนครหลวงไทยตอนนี้โอนมาเป็นของธนชาติ หลักๆใช้กดเงินสด แต่ผมอายัดบัตรไปนานแล้ว ยอดหนี้ราวๆ30000ขั้นต่ำจ่ายตรงทุกเดือน เรื่องมีอยู่ว่าผมต้องไปเรียนต่างประเทศก็ได้พยายามยื่นเรื่องให้หักเงินผ่านบัญชีรอบแรกผ่านไปสองเดือนก็ไม่สำเร็จผมกลับมาชั่วคราวสองสามอาทิตยื่นเรื่องใหม่ก็ดูทีท่าจะไม่สำเร็จอีก อาทิตก่อนเขาก็โทรมาหาน้าผมบอกให้โอนเงินใช้หนี้สามหมื่นแต่ใช้เบอร์มือถือโทรมา แต่จริงๆหนี้มันน่าจะน้อยกว่านั้นเพราะผมก็ชำระตลอดผมบอกว่าอย่าไปสนใจรอให้ผมกลับมาก่อน. ผมกลับมาก็ได้รับโทรศัพท์ท้วงนี้ทันทีเป็นับอร์มือถือ บอกว่าผมค้างชำระให้จ่ายตัดครึ่งที่ 15000 ผมก็งงๆทำไมต้องจ่ายตัดครึ่ง และค้างชำระอีก 5000 จริงๆขั้นต่ำมันพันหน่อยๆ ค้างอยู่น่าจะสองเดือนแต่งงว่สทำไมไม่ตัดผ่านบัญชีเงินฝากธนชาติที่ทำเรื่องไว้ รายละเอียดคือบัญชีสาขาอโศกแต่มายื่นเรื่องที่พังงาสงสัยคงไกลกันมากหลายร้อยกิโลเลยทำให้ไม่ได้สักที่ยื่นไตั้งสองรอบแล้ว.

ใครเคยเจอแบบนี้ช่วงแชร์ประสบการณ์หน่อยนะครับ. เดียวพรุ้งนี้จะลองไปคุยกับที่ธนาคารอีกสักรอบผมไม่พยายามคุยกับคยที่โทรมาคิดว่าไคุยกับพนักงานที่ธนาคารจะดีกว่า

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.330 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena