สวัสดีครับ สมาชิกใหม่ครับ

9 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #62010 โดย kmn
ของ Citi ยังคงจ่ายอยู้ครับ เดือนละ 5200บาทครับ พลาดไปทำสัญญาทาสน่ะครับ มาเจอเว๊ปนี้เมื่อสายไปครับ เคยถามๆพี่ๆในเว๊ปนี้เหมือนกันว่าถ้าพลาดไปแล้วพอจะมีวิธีแก้ไขอะไรได้บ้างมั๊ย คำตอบคือ ถ้าจ่ายงวดแรกไปแล้วถือว่าสัญญาเก่าที่คิดดอกเกินกำหนดถูกยกเลิกมาใช้สัญญาตัวใหม่แทนซึ่งถูกกฏหมายทุกอย่าง ถ้าเบี้ยวเจ้าหนี้สามารถส่งฟ้องเพื่อเร่งรัดได้ทันทีเพราะถือว่าตัวเองมือสะอาดแล้วประมาณนี้อ่ะครับ ผมเลยต้องก้มหน้าจ่ายไปเดือนละ 5200

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

9 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #62011 โดย kmn

johnydebt เขียน: ผมโดน HSBC เช่นกันครับ กรุงศรีมันมาเทคโอเวอร์นานแล้ว จนโดนฟ้องขึ้นศาล จนแล้วจนรอดมันลดให้ผมถึง 50% ทีเดียวครับ อย่ายอมครับ กดให้มิดด้าม ต่อให้สุดทางครับ ผมต่อจนมันเปลี่ยนสำนักกฎหมา... มา 5 ที่แล้ว มีครบครับ ทั้ง M&F / กรัณ /สมเกียรติ / ลีดเดอ / ชั่ว คอลลเคชั่น - - เช... นั่นแหละครับ ไอ้พวกนี้มือเซียน

อย่าไปยอมนะครับ หากไม่พร้อมก็บอกมันไปแบบมึนๆ ตรงๆ นี่แหละครับ ไหนๆ ก็ไหนๆ แล้วนี่ครับ บอกมันว่าหากไม่ได้ก็จะเอาไปปิดเจ้าอื่นก่อน เขารออยู่ แค่นี้นะ วางสายยยยย เด๋วมันก็ไปเคาะกะหัวหน้ามันเองครับ

สู้ๆ นะครับท่าน

ขอบคุณมากครับสำหรับคำแนะนำดีๆและประสบการณ์ที่นำมาแชร์ครับ
ถ้างั้นพรุ่งนี้ตอน 10 โมง ( เจ้าหนี้จะโทรมาครับ ) ผมจะบอกไปว่าผมมีแค่นี้หาเพิ่มมากกว่านี้ไม่ได้แล้วครับ
ว่าแต่ของคุณ johnydebt เป็นสินเชื่อบุคคล สไมล์ แคช เหมือนกันหรือเปล่าครับ คิดดอกที่ 28% ด้วยหรือเปล่าครับ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

9 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #62018 โดย johnydebt
ตัว HSBC ของผมเป็น Master card ครับผม และอีกตัวจากสำนักเดียวกันคือ Visa card classic ครับ

แต่กรุงศรีมันจะพูดไม่ค่อยดีนะครับ ใช้ outsource จากหลายแห่ง เรียกว่าแยกกันเดิน แต่ร่วมกันตีครับ มันจะให้ทาง TSS (Total services) เป็น outsource หลัก แล้วมันก็ไปจ้างสำนักกฎหมา... ย่อยๆ มารับช่วงอีกที เวลามันฟ้องศาลผมนี่ ผู้รับมอบอำนาจช่วงอย่างเยอะครับ

แต่อย่าไกลัวครับ ต่อมันไปจนนาทีสุดท้าย ของสุดท้ายก็ต่อได้ครับ หากยังไม่น่าพอใจก็อย่าไปเครียดครับ ผิดตัวอื่นไปก่อน ลดศัตรูไปทีละตัว

ตั้งสติก่อนคุยกับมันนะครับ อย่าไปกลัว แค่คำขู่ไร้สาระครับ มันก็แค่ไอ้คนทำงานทวงหนี้ ทำงานไม่มีเกียรติอะไรหรอกครับ

สู้ๆ ครับ อย่าท้อเด็ดขาด

9 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #62020 โดย kmn

johnydebt เขียน: ตัว HSBC ของผมเป็น Master card ครับผม และอีกตัวจากสำนักเดียวกันคือ Visa card classic ครับ

แต่กรุงศรีมันจะพูดไม่ค่อยดีนะครับ ใช้ outsource จากหลายแห่ง เรียกว่าแยกกันเดิน แต่ร่วมกันตีครับ มันจะให้ทาง TSS (Total services) เป็น outsource หลัก แล้วมันก็ไปจ้างสำนักกฎหมา... ย่อยๆ มารับช่วงอีกที เวลามันฟ้องศาลผมนี่ ผู้รับมอบอำนาจช่วงอย่างเยอะครับ

แต่อย่าไกลัวครับ ต่อมันไปจนนาทีสุดท้าย ของสุดท้ายก็ต่อได้ครับ หากยังไม่น่าพอใจก็อย่าไปเครียดครับ ผิดตัวอื่นไปก่อน ลดศัตรูไปทีละตัว

ตั้งสติก่อนคุยกับมันนะครับ อย่าไปกลัว แค่คำขู่ไร้สาระครับ มันก็แค่ไอ้คนทำงานทวงหนี้ ทำงานไม่มีเกียรติอะไรหรอกครับ

สู้ๆ ครับ อย่าท้อเด็ดขาด

ครับพรุ่งนี้ผมคงปฏิเสธข้อเสนอไปก่อน
แต่เรื่องมารยาทการพูดคุยเจ้านี้พูดดีมากเลยนะครับแนะนำสาระพัดวิธี (ที่ผมไม่ต้องการ) เปลี่ยนคนทวงมาน่าจะสองสามคนแล้ว คงเพราะกลัวเรื่องกฏหมายเรื่องการทวงถามหนี้มั้งครับ :เฮ้อ:

9 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #62024 โดย Jirapon01
ของสแตนดาร์ด เราได้ลด 50%. เลยคะ หยุดมาสัก6-7เดือนได้ โทรทวงไม่บ่อยจดหมายเยอะ
เราไม่ต้องโทรกลับคะรอเดี๋ยวเขาก็โทรมายื่นข้อเสนอเองคะ ถ้ามีเงินพอและพอใจกับยอดที่ลดแค่นั้น
ก็ตัดใจไปเถอะคะ จะได้หมดห่วงไป1บัตร เหมือนเรา. สู้ๆๆนะคะ
:สู้ๆ:

9 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #62088 โดย kmn
มาอัพเดทความคืบหน้าครับของ กรุงศรี สไมล์ แคช

ก่อนอื่นต้องยอมรับเลยครับว่าเจ้านี้และคนนี้คุยดีมากๆครับ แนะนำจะยื่นเรื่องให้เท่านั้นเท่านี้ ( 86000 บาท )
แต่ผมบอกว่าตอนนี้เงินยังมีไม่พอกับยอด 86000 นี้ ตอนนี้มีแค่ 5x,xxx และไม่ต้องการเข้าโครงการผ่อนชำระ แต่จะรวมเงินไว้ปิดทีเดียวเลย ทางคนทวงก็บอกว่าลองคิดดูนะ ถ้าตอนนี้ปิดที่ 86000 ( ซึ่งยังไม่รู้ว่าแบงก์จะให้หรือเปล่า ) กับรอเวลาไปอีก 5-6 เดือนหรือนานกว่านั้นดอกเบี้ยวันวิ่งทบต้นทบดอกทุกเดือนถึงตอนนั้นมีเงินพอ 100000 ( หนึ่งแสนบาท ) มันก็ไม่พอจ่ายอยูดีเพราะยอดหนี้มันก็จะเพิ่มไปอยู่ที่ประมาณ 15x,xxx และส่วนลดก็คงไม่เยอะ ยังไงลองเอาไปคิดดูนะ ยินดีช่วยทุกทาง( ที่สามารถทำได้ ) อาทิตย์หน้าค่อยให้คำตอบพี่ละกัน.

ตามนี้แหละครับที่คุยกันวันนี้
ผมกังวลแค่เรื่องดอกเบี้ย 28% นี่แหละครับ ถ้าเรื่องไปถึงขั้นฟ้องร้องไอ้ 28% นี่มันเกินจากที่กฏหมายกำหนดหรือเปล่าครับ เพื่อที่จะใช้เป็นข้อต่อรองน่ะครับ

ระหว่างนี้ต้องเอาเงินก้อนที่มีอยู่นี้ไปใส่ไหฝังดินไว้ก่อนกลัวดึงมาใช้ ไม่รู้เป็นไงพอจะเริ่มมีเงินเก็บหน่อยเป็นต้องมีเหตุให้ใช้เงินตลอด..... :pray:

9 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #62133 โดย johnydebt
มันก็ใช้ dialogue เดิมครับ พยามจะดึงเราเข้าโครงการสัญญานรก แถมขู่ว่าดอกวิ่งทุกวัน ก็ลองขอให้มันหยุดดอกมั่งสิครับ นึกในใจว่า "ทีดอกมึงยังวิ่งทุกวัน แล้วเงินกรูมันวิ่งได้เร็ว เหมือนดอกมรึงหรือไงฟระ" ไม่รู้ว่าจะขอให้ได้หรือเปล่า แล้วมันเสนอมาทำ 5 อะไร

อย่าไปหลงกลครับ พูดดี พูดร้าย ก็ค่าเท่ากัน เพราะเป้าหมาย คือ ตบทรัพย์คุณให้ได้ ก็เท่านั้น

ไม่พร้อมก็ไม่ต้องนะครับ เอาไปปิดเจ้าอื่นที่ลดให้ 50% ยังดีกว่า และเงินเราถึงครับ ลดให้แค่นี้ยังน้อยมาก

9 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #62140 โดย kmn

johnydebt เขียน: มันก็ใช้ dialogue เดิมครับ พยามจะดึงเราเข้าโครงการสัญญานรก แถมขู่ว่าดอกวิ่งทุกวัน ก็ลองขอให้มันหยุดดอกมั่งสิครับ นึกในใจว่า "ทีดอกมึงยังวิ่งทุกวัน แล้วเงินกรูมันวิ่งได้เร็ว เหมือนดอกมรึงหรือไงฟระ" ไม่รู้ว่าจะขอให้ได้หรือเปล่า แล้วมันเสนอมาทำ 5 อะไร

อย่าไปหลงกลครับ พูดดี พูดร้าย ก็ค่าเท่ากัน เพราะเป้าหมาย คือ ตบทรัพย์คุณให้ได้ ก็เท่านั้น

ไม่พร้อมก็ไม่ต้องนะครับ เอาไปปิดเจ้าอื่นที่ลดให้ 50% ยังดีกว่า และเงินเราถึงครับ ลดให้แค่นี้ยังน้อยมาก

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ
ครับ ผมก็คิดไว้แล้วครับว่าคงยังไม่รับข้อเสนออะไรตอนนี้ เพราะเหมือนว่าไม่ได้ส่วนลดเลยเก็บเงินจำนวนนี้ไว้และสะสมไปเรื่อยๆก่อน ตัวไหนลดเยอะและปิดได้เอาไปปิดตัวนั้นดีกว่า

9 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #62154 โดย johnydebt
สู้ๆ นะครับคุณ yonst อดทน มีเงินสดในมือคืออำนาจ เก็บไว้อีกสักหน่อย รอโอกาสทอง ก็ยังไม่สายครับ ผมเคยมีเงินก้อน ที่แรก มันให้น้อยมาก ผมดึงจนสามารถไปปิดได้อีก 2 ใบก่อน ไอ้ตัวแพงที่มันไม่ยอมนี่ด้วยซ้ำ สุดท้ายพอมันไปต่อไม่ได้ จะฟ้องๆ จนฟ้องจริงๆ และก่อนขึ้นศาล มันลดให้ 50% ซะงั้น อ้างเหตุผลว่า promotion วันพ่อซะอีก ดูมัน

8 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา - 8 ปี 4 วัน ที่ผ่านมา #80693 โดย kmn
สวัสดีครับพี่ๆเพื่อนๆสมาชิก หายไปนานมากครับปีกว่าที่ผมไม่ได้เข้ามาอัพเดทในชมรม แต่ก็ยังแวะเวียนเข้ามาดูความเคลื่อนไหวและอ่านเก็บเกี่ยวประสบการณ์ที่พี่ๆเพื่อนๆได้แชร์ให้ศึกษา
วันนี้ผมจึงขออนุญาติมาอัพเดทสถานการณ์ล่าสุดนะครับ ปัญจุบันนี้ผมยังเหลือหนี้อยู่อีก 2 ตัวครับ

1) ซิตี้แบงค์ ( อันนี้ที่พลาดทำสัญญานรกไป ) ปัจจุบันยังจ่ายอยู่เดือนละ 5200 บาท เดือน7 เดือน 8 ปีนี้ก็จะหมดแล้วครับ อันนี้ไม่เดือดร้อน

2) กรุงศรี สไมล์ แคช
เจรจาต่อรองมาตลอดในระยะเวลาเกือบ 2ปีที่ผ่านมา จนตอนนี้ตกลงกันได้ที่ตัวเลข 95000 บาท จ่ายงวดเดียว จากยอดที่วิ่งไปถึง 155,432 บาท ( ตัวเลขนี้ผมสามารถจ่ายได้ ) ขอไปที่ 80,000 ไม่ได้ ขอไปที่ 90,000 ถ้วนก็ไม่ได้ อยากจะให้มันจบๆกันไปเลยยอมให้ไปที่ 95,000 บาทครับ ได้รับหนังสือยืนยันการลดหนี้จากบริษัททวงหนี้มาวันนี้แล้วครับ และจะไปปิดบัญชีในวันที่ 18/1/2559 นี้ครับ

ดีใจครับใกล้จะหมดหนี้แล้วจะได้เริ่มชีวิตใหม่ที่ไร้หนี้ซะที ต้องขอขอบคุณความรู้ต่างๆที่ได้จากชมรมนี้มากๆครับ รวมถึงพี่ๆเพื่อนๆในชมรมที่ช่วยให้กำลังใจและให้คำแนะนำต่างๆที่ผ่านมาครับ

ไฟล์ที่แนบมาด้วย:
สมาชิกต่อไปนี้บอกขอบคุณ: Hippocrite

7 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #88091 โดย kmn
สวัสดีครับ พี่ๆเพื่อนสมาชิก ผมหายไปนานมากไม่ค่อยได้อัพเดทเท่าไหร่
มาวันนี้ผมมาอัพเดทครับ ผมเป็นไทแล้ว ..... ปิดหนี้บัตรต่างๆหมดแล้วทุกใบ
ทั้งนี้ต้องขอบคุณทุกคำแนะนำที่ได้รับจากทางชมรม ถ้าเมื่อสี่ปีที่แล้วผมไม่เจอชมรมนี้ก็ไม่รู้ว่าจะมีวันนี้หรือเปล่า

ตอนนี้ผมกำลังจะสร้างหนี้ก้อนใหม่อีกแล้วครับ แต่จะเป็นหนี้ก้อนใหญ่ ครับ ผมกำลังจะซื้อบ้าน เริ่มต้นชีวิตใหม่ยังไม่สาย ไอ้พวกบัตรเครดิตต่างๆจะไม่ได้กินเงินผมอีกต่อไป ลาขาดเลยครับ :ลั่ลล้า: :ลั่ลล้า:
สมาชิกต่อไปนี้บอกขอบคุณ: Hippocrite

7 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #88102 โดย noiize_ska

yonst เขียน: สวัสดีครับ พี่ๆเพื่อนสมาชิก ผมหายไปนานมากไม่ค่อยได้อัพเดทเท่าไหร่
มาวันนี้ผมมาอัพเดทครับ ผมเป็นไทแล้ว ..... ปิดหนี้บัตรต่างๆหมดแล้วทุกใบ
ทั้งนี้ต้องขอบคุณทุกคำแนะนำที่ได้รับจากทางชมรม ถ้าเมื่อสี่ปีที่แล้วผมไม่เจอชมรมนี้ก็ไม่รู้ว่าจะมีวันนี้หรือเปล่า

ตอนนี้ผมกำลังจะสร้างหนี้ก้อนใหม่อีกแล้วครับ แต่จะเป็นหนี้ก้อนใหญ่ ครับ ผมกำลังจะซื้อบ้าน เริ่มต้นชีวิตใหม่ยังไม่สาย ไอ้พวกบัตรเครดิตต่างๆจะไม่ได้กินเงินผมอีกต่อไป ลาขาดเลยครับ :ลั่ลล้า: :ลั่ลล้า:

ดีใจด้วยค่ะ หนี้ทั้งหมดกี่บัตรค่ะ ใช้เวลาในการปิดบัตรกี่ปี่ค่ะ
ถ้าเราหมดหนี้ สามารถกู้ซื้อบ้านได้ใช่ไหมค่ะ เพราะมีความคิดจะซื้อบ้านมาตลอด แต่ติดที่ยังมีหนี้อยู่เลย ค่ะ :ลั่ลล้า:

7 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #88114 โดย kmn
เลขกลมๆประมาณ 800,000 บาทครับ จากบัตรและสินเชื่อทั้งหมด 8ที่ครับ
ผมใช้เวลาประมาณ 4ปีในการเคลียร์หนี้ทั้งหมดนี้ ล่าสุดผมเพิ่งไปจองบ้านไว้ครับ ก็ปรึกษากับเซลล์ของโครงการว่าผมมีปัญหาตรงที่ยังปิดบัญชีหนี้ไม่หมด คือปรับปรุงโครงสร้างหนี้ไว้ ( ตอนไปจองบ้านยังไม่ได้จ่ายปิดบัญชี ) ทางโครงการก็บอกว่าให้ไปจ่ายปิดบัญชีก่อนแล้วขอหนังสือยืนยันการหมดภาระหนี้มาแนบกับเอกสารการยื่นกู้ก็ไม่มีปัญหาสามารถกู้ได้ ( ธนาคาร ธอส. ) ตอนนี้ผมเหลือแค่รอหนังสือยืนยันการหมดภาระหนี้อย่างเดียวคาดว่าจะได้ในวันสองวันนี้ ก็จะไปยื่นกู้ที่โครงการแล้วครับ ทางโครงการเค้าจัดการให้

7 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #91355 โดย consai

yonst เขียน: เลขกลมๆประมาณ 800,000 บาทครับ จากบัตรและสินเชื่อทั้งหมด 8ที่ครับ
ผมใช้เวลาประมาณ 4ปีในการเคลียร์หนี้ทั้งหมดนี้ ล่าสุดผมเพิ่งไปจองบ้านไว้ครับ ก็ปรึกษากับเซลล์ของโครงการว่าผมมีปัญหาตรงที่ยังปิดบัญชีหนี้ไม่หมด คือปรับปรุงโครงสร้างหนี้ไว้ ( ตอนไปจองบ้านยังไม่ได้จ่ายปิดบัญชี ) ทางโครงการก็บอกว่าให้ไปจ่ายปิดบัญชีก่อนแล้วขอหนังสือยืนยันการหมดภาระหนี้มาแนบกับเอกสารการยื่นกู้ก็ไม่มีปัญหาสามารถกู้ได้ ( ธนาคาร ธอส. ) ตอนนี้ผมเหลือแค่รอหนังสือยืนยันการหมดภาระหนี้อย่างเดียวคาดว่าจะได้ในวันสองวันนี้ ก็จะไปยื่นกู้ที่โครงการแล้วครับ ทางโครงการเค้าจัดการให้

สุดยอดไปเลยครับ

7 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #91973 โดย Hippocrite

yonst เขียน: สวัสดีครับ พี่ๆเพื่อนสมาชิก ผมหายไปนานมากไม่ค่อยได้อัพเดทเท่าไหร่

สาธุครับ ผมหวังว่าจะได้เคลียร์เร็วๆนี้เหมือนกัน เก็บเงินๆ

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.627 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena