สอบถามเรื่องโอนหนี้หน่อยครับ

11 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #19877 โดย kasoi36
คือผมอยากทราบว่ามีธนาคารหรือหน่วยงานไหนที่เราสามารถโอนหนี้สินแล้วค่อยผ่อนจ่ายเป็นก้อนเดียวได้บ้างครับ เพราะตอนนี้ผมจ่ายบัตรเครดิตไม่ไหวแล้ว ผมลงสมัครไปทุกธนาคารแล้วก็ไม่ผ่านไม่รู้เพราะอะไรผมไม่เคยหยุดจ่ายจ่ายตรงหรือไม่เกิน3วัน มาโดยตลอดแต่ผมทำเรื่องโอนหนี้ไม่ผ่าน หนี้สินผมมีประมาณ 80000บาท มีบัตร เครดิต อีอ้อน powbuy กรุงศรี รายได้ผมอยู่ที่ประมาณ 20000ต่อเดือน ผมต้องผ่อนรถ 6300 จ่ายหนี้บัตร 10000 ต่อเดือน เพื่อนหรือพี่ๆพอมีแนวทางหรือคำแนะนำบ้างไหมครับใจก็อยากหยุดอีกใจก็ไม่อยากติดบูโร เครียดมากตอนนี้

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

11 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา - 11 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #19883 โดย Nok2865
พึ่งจะตอบไปไม่ถึง 24 ชั่วโมงเลย
คุณลองไปอ่านกระทู้นี้ก่อนนะคะ เคสแบบเดียวกันกับคุณเปี๊ยบ...
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&func=view&catid=5&id=15108&Itemid=29#19808
แล้วถ้าอยากหมดหนี้จริงๆ ไม่อยากติดบูโร คุณก็ต้องหารายรับให้มากกว่ารายจ่าย ง่ายๆแค่นี้เอง
การไปเอาหนี้มาปิดหนี้ มันไม่จบ มันเป็นเงินของเขา ไม่ใช่เงินของเราค่ะ ที่นี่ไม่แนะนำให้ทำ

หนี้ของคุณไม่มาก เงินรายรับก็เยอะใช้ได้ ถ้าไม่อยากติดบูโรจริงๆ ทำบัญชีออกมา ประหยัดอดออมให้มากๆ จ่ายค่าบัตรมากกว่าขั้นต่ำ มันจะเป็นต้นมากกว่าดอก หนี้ก็หมดเร็ว
สมาชิกในนี้ เขาไปไม่ไหวกันแล้วค่ะ เขาถึงใช้วิธีของชมรม คุณจะลองไปอ่านดูก่อนก็ได้ค่ะ

มีแม่เหล็กอยู่ในหัวใจคุณ ซึ่งจะดึงดูดมิตรแท้
คือความไม่เห็นแก่ตัวและคิดถึงคนอื่นก่อน
เมื่อคุณเรียนรู้เพื่อจะอยู่เพื่อคนอื่น พวกเขาก็จะอยู่เพื่อคุณ
ไฟล์ที่แนบมาด้วย:

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

11 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #19885 โดย ไข่กระทะ
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&func=view&catid=5&id=939&Itemid=29

เจ้าของกระทู้ลองอ่านก่อนค่ะ เสียเวลาอ่านและทำความเข้าใจไม่นานนัก แล้วคุณจะมีคำตอบว่าทำไมคุณถึงกู้เงินไม่ผ่าน ลองอ่านดูค่ะ

11 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #19891 โดย Ploylyly
ไปรวมหนี้บัตรแล้วไม่ผ่าน ก็แสดงว่าหนี้คุณเกินจะเยียวยาแล้วครับ แบบว่าภาระเกินความสามารถในการชำระ แต่เอ้ แค่ 80,000 เนี่ยนะ เงินเดือนตั้ง 20,000

แต่ถ้าไม่ไหวก็หยุด แล้วรีบไปอ่านกระทู้ปักหมุดก่อนครับ ไม่เข้าใจตรงไหนถาม

หยุด หยุด หยุดที่ตรงนี้ ถึงจะหมดหนี้
:love: :love: :love: :love:

[color=#884488]ยินดีต้อนรับน้องใหม่ แต่ต้องผ่านด่านกระทู้ปักหมุดก่อนนะครับ [/color]

ไม่พบไฟล์ที่แนบ Z8WDR8CAPS01ZPCAAIHI26CAP7G2AGCAMGJI6OCA95R6OLCA0L7REXCAHBIOE3CAUUNIM5CADMM2JTCANAP61SCA8BMWIECANVSHO0CAR3J23HCA2V9VSYCA5AHXEFCAUTZL53CAHV9T43CASSQGV2_2012-08-23.jpg อาจจะถูกลบไปแล้ว

ไฟล์ที่แนบมาด้วย:

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.379 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena