หากมีหนี้แต่ต้องการกูู้เงินได้มั้ย

11 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #20050 โดย harimajuju
คือดิฉันเพิ่งสมัครเข้าเว็บคนเป็นหนี้เผอิญหนูมีปัญหาและไม่รู้จะปรึกษาใครได้เกี่ยวกับการเป็นหนี้บัตรเคดิต3ใบ ใบแรกเป็นของกรุงศรีfirstchoice 49,000 ใบที่2เคดิตธนชาติ40000ใบที่3สินเชื่อธนชาติ39000ทุกใบชำระขั้นตำ่อยู่ทุกเดือนแต่สามีไม่รู้เรื่องว่าเราเป็นหนี้แต่มันดันมีเรื่องต้องให้เราเป็นผู้กู้สินเชื่อบ้านซึ่งสามีไม่รู้ว่าเราเป็นหนี้บัตรเราต้องทำเรื่องกู้เงินในวงเงิน1,000,000บาทเงินเดือนเรา45000ซึ่งการผ่อนบ้านสามีจะเป็นคนผ่อนในการกู้แต่ที่หนูอยากถามคือหนูจะกู้ผ่านมั้ยและสามีจะทราบได้มั้ยคะว่าหนูเป็นหนี้เพราะอาทิตย์หน้าจะยื่นเรื่องที่แบงค์แล้วกลุ้มใจมากคะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

11 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #20052 โดย powerfully
เป็นหนี้บัตร แต่ชำระปกติใช่ไหมคะ
แล้วกู้ซื้อบ้านคนเดียวหรือกู้ร่วมคะ
เท่าที่ทราบทางธนาคารจะดูข้อมูลเคดิตบูโร ว่าเรามีภาระหนี้เท่าไหร่ เงินเดือนเท่าไหร่ มีกำลังจะจ่ายสินเชื่อบ้านเขาได้ไหม ข้อมูลนี้จากประสบการณ์ของตัวเองคะ ยังไงให้ท่านผู้มีความรู้แนะนำอีกทีนะคะ :)

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

11 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #20056 โดย Pych
ตามที่คุณ powerfully บอกไว้เลยครับ

ส่วนเรื่องสามีจะทราบไหม
ในกรณีคุณกู้ไม่ผ่าน ปกติธนาคารจะไม่บอกชัดๆ หรอกครับว่า คุมีหนี้เยอะจนไม่สามารถปล่อยกู้ให้ได้รวมทั้ง ไม่ได้เอารายงานข้อมูลเครดิต ของเครดิตบูโรมาเปิดให้คุณหรือสามีคุณดูหรอกครับ

ดังนั้น ถ้าคุณไม่ได้ไปขอรายงานข้อมูลเครดิต ของเครดิตบูโรมาเอง และให้สามีดู สามีคุณก็ไม่ทราบหรอกครับ

"Credit card is the path to the dark side. Credit card leads to eager. Eager leads to avarice. Avarice leads to debt. Debt leads to suffering and dark side."
Anakin.Debt
สมาชิกต่อไปนี้บอกขอบคุณ: powerfully

11 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #20059 โดย harimajuju
ถ้าชำระหนี้เกินขั้นตำ่นิดหน่อยมาตลอดและต้องการกู้คนเดียวจะผ่านมั้ยคะถ้าต้องการกู้ในวงเงิน1,000,000บาท

11 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #20070 โดย Pych

harimajuju เขียน: ถ้าชำระหนี้เกินขั้นตำ่นิดหน่อยมาตลอดและต้องการกู้คนเดียวจะผ่านมั้ยคะถ้าต้องการกู้ในวงเงิน1,000,000บาท

ต้องไปถามธนาคารที่คุณจะกู้ครับ ขนาดธนาคารแต่ละธนาคารยังมีปัจจัย องค์ประกอบในการพิจารณาที่แตกต่างกันเลยครับ บางคน ลองไปยื่นกู้กับธนาคาร A ไม่ผ่าน แต่พอไปยื่นกับธนาคาร B กลับผ่าน ก็มีเยอะแยะครับ

"Credit card is the path to the dark side. Credit card leads to eager. Eager leads to avarice. Avarice leads to debt. Debt leads to suffering and dark side."
Anakin.Debt

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.398 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena