อาชีพขายของตามนัด ถ้าโดนฟ้องให้จ่ายตามฟ้อง ไม่มีจ่าย จะเป็นอย่างไรคะ

11 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #21842 โดย powerfully
ขอบคุณพี่ ๆ และ คณะกรรมการ ทุกท่านที่เสียสละคะ
ถ้ามีการอบรมที่ต่างจังหวัดเป็นเรื่องน่ายินดีมากคะ อยากไปอบรมด้วยแต่ไม่มีใครดูพ่อให้ ถ้าเป็นจังหวัดใกล้ ๆ ที่สามารถไปเช้า-เย็นกลับได้ จะรีบสมัครเลยคะ :cheer:

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

11 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #21845 โดย Nok2865
เราเคยไปนะคะ ตอนนั้นน้องตุ๊กเข้ อดีตกรรมการเรา อยู่ชลบุรี เลยมีโอกาสไปจัดที่นั่น หางบ หาค่าเช่าถูกๆแทบตาย สมาชิกก็ต้องซื้อข้าวกล่องกินเอง สารพัด...สนุกดี...
อยากไปที่อื่นๆเหมือนกัน วัดไหนว่าง บอกด้วย จะขอจองศาลานอนสักคืน 555++

งานอบรมฟรีครั้งแรกที่ัวัดโพสพค่ะ ปีไหน...28 มกราคม 2553 หรือเปล่านะ...

แล้วไปจัดที่อ่างศิลา ชลบุรี เดือนกันยายน ปี 2553 ค่ะ

นึกไปแล้ว เราทำอะไร ต่อมิอะไร กันหลายอย่างเลยเน๊อะ...

มีแม่เหล็กอยู่ในหัวใจคุณ ซึ่งจะดึงดูดมิตรแท้
คือความไม่เห็นแก่ตัวและคิดถึงคนอื่นก่อน
เมื่อคุณเรียนรู้เพื่อจะอยู่เพื่อคนอื่น พวกเขาก็จะอยู่เพื่อคุณ
ไฟล์ที่แนบมาด้วย:

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

11 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #21932 โดย นุช
ขอขอบพระคุณทุกกำลังใจค่ะ มันเป็นเหตุการณ์ที่่ผ่านมาแล้ว (ขณะนั้่นยังไม่มีความรู้อะไรเลย)
แต่ ณ ขณะนี้ พอรู้บ้างแล้ว (ตั้งแต่รู้จักชมรมหนี้ฯ ค่ะ) เจ้าของที่ดิน และทรัพย์สินที่อยู่ในบ้าน 80% เป็นของน้องสาวสามีค่ะ ด้วยความที่ไม่รู้ (ขณะนั้น) ก็กลัวไปสารพัด กลัวว่าน้องสาวสามีต้องเดือดร้อนเพราะเรา
กลัว......

ได้ลงทะเบียนอบรมฯ เรียบร้อยแล้วค่ะ

11 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา - 11 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #21937 โดย น้ำมนต์
สวัสดีค่ะ คุณ นุช :P

เข้ามาเป็นอีกหนึ่งกำลังใจให้ค่ะ ....... ตัวน้ำมนต์และสามี มีหนี้ทั้งคู่ค่ะ รวมกันก็ประมาณ ๔ ล้านเอง :sweat:

แต่ก่อนก็กลุ้มใจมากค่ะ กดบัตรโน้น จ่ายบัตรนี้ ให้วุ่นวาย....

วันๆ ไม่เป็นอันทำงาน มัวแต่คิดว่าจะเอาจากบัตรใบไหน ไปจ่ายบัตรใบไหน.....

จ่ายไปแล้ว เหลือกดออกมาเท่าไร คิดจนหัวหงอก......

จนมาเจอชมรมแห่งนี้....บอกตัวเองว่า กรูรอดแล้วเว้ย.....มีทางออกแล้ว.....

อ่านๆๆๆๆ และ อ่าน จนคิดว่าน่าจะเข้าใจกระบวนการในระดับหนึ่ง สำหรับการแก้ปัญหาเบื้องต้น......

อีกทั้งได้รับคำแนะนำจาก คุณอาประพัฒน์, คุณนกกระจอกเทศ, คุณแก้วจ๋า, คุณเชาวเลิศ .......

รวมถึงกระทู้ต่างๆ โดย เฉพาะ ของคุณ แก้วจ๋า, คุณ กอบัว และ กระทู้ปักหมุด มีประโยชน์มากๆ....

และที่สำคัญ กำลังใจจากพี่ๆ เพื่อนๆ สมาชิกในชมรมแห่งนี้......

ตอนนี้น้ำมนต์ก็มีแค่ขันธ์ ๕ ที่ได้มาตั้งแต่ตอนเกิด ทรัพย์สินใดๆ ล้วนอนิจจัง ไม่เที่ยง คงอยู่นานไม่ได้...

ขอให้โชคดีนะคะ หลุดพ้นบ่วงหนี้ไว ๆ

:bye:

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.498 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena