สอบถามเรื่องการปรับโครงสร้างหนี้

11 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #22206 โดย ACER ART
วันนี้อิออน โทรมา ช่วงเช้า คนเดิมชื่ออะไรก็ไม่รู้ ลืมจำ
อิออน สวัสดีค่ะ ค่างวดมีจ่ายเข้าบ้างหรือยัังค่ะ
เอ ยังเลยครับ
อิออน เมื่อไหร่จะจ่ายค่ะ
เอ ยังไม่รู้ครับ ยังหาไม่ได้เลยครับ
อิออน แล้วยังงี้คุณจะให้บริษัททำยังต่อละค่ะ ช่วยบอกฉันหน่อย
เอ คุณก็ทำไปตามระบบของคุณนั้นเเระครับ
อิออน เสียค่าปรับแพงนะค่ะ คุณจะยอมเสียค่าปรับหรอ แพงนะค่ะ(ย้ำมาอีดครั้ง)
เอ ครับ (ตอบสั้นๆขี้เกียจคุยต่อ)

วางสายแล้วคิดในว่า ค่าปรับอะไรของมันอีกนะ ช่างเถอะปรับอะไรก็ช่างมันยังไงตอนนี้ก็ไม่มีจ่ายมันอยู่แล้ว..

ตอนบ่ายประมาณ 15.00น. อิออนโทรมาอีก เปลี่ยนคนโทรมาครับ เสียงดังมากเหมือนอยู่ในโรงอาหารคนเยอะๆ นี่เดาเอานะ..

เอ สวัสดีครับ สวัสดีครับ (ถามก่อนเลย)
อิออน สวัสดีค่ะ จากอิออนนะค่ะ
เอ ครับ
อิออน เรื่องค่างวดนะคะ ได้จ่ายเข้ามาบ้างหรือยัง เห็นเจ้าหน้าที่ส่งเรื่องเข้าระบบมา(สงสัยมีเราคนเดียวที่ค้างจ่ายมันส่งเข้าระบบรวดเร็วทันใจจริงๆ หรือพนักงานอิออนมันดูแลลูกค้าคนต่อคนนะ)
เอ ยังเลยครับ ผมก็เเจ้งเจ้าหน้าที่คนเมื่อเช้าไปแล้วนี่ว่ายังไม่มี
อิออน ค่ะ แต่ยังไงคุณเอก็ต้องจ่ายนะค่ะ นี่ก็ค้่างมา 2 งวดเเล้ว คุณเอไปหยิบยืมใครมาก่อนไม่ได้หรอค่ะ จ่ายเข้ามาสักงวดก่อนก็ได้ 1400 บาท
เอ ยังไม่เลยครับตอนนี้ จะให้ผมไปยืมใครละครับ
อิออน ลองพยายามดูก่อนนะคะ คุณต้องจ่ายพรุ้งนี้ก่อน บ่าย 2 โมงนะค่ะ ถ้าคุณไม่จ่ายเนี้ย ดิฉันขอคืนสินค้าสักหนึ่งรายการนะค่ะ เป็นโทรสับก็ได้ สักหนึ่งรายการค่ะ ดิฉันขอคืน นะค่ะ
เอ ออครับ ขอคืนสินค้าหรอครับ
อิออน ค่ะ ยังไงดิฉันขอเป็นพรุ้งนี้ก่อน บ่าย 2 โมงนะค่ะ
เอ ครับ วางสาย..

ตอนนี้สินค่าอะไรไม่มีคืนให้มันสักอย่างหรอกครับ โทรศัพท์ก็ให้แฟนเก่าไปเเล้วไม่ได้ติดต่อกันเเล้วด้วย
ยังงี้มันจะมาคืน เราไม่คืนมันก็ได้ใช่ไหมครับ ผมเคยอ่านเจอในกระทู้ปักหมุด ซึ่งอิออนผมมันเป็นเเค่บัตรผ่อนสินค้าได้อย่างเดียว ใครมีประสบการณ์มาแชร์กันได้นะครับ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

11 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา - 11 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #22210 โดย jackTs

ACER ART เขียน: วันนี้อิออน โทรมา ช่วงเช้า คนเดิมชื่ออะไรก็ไม่รู้ ลืมจำ

อิออน เรื่องค่างวดนะคะ ได้จ่ายเข้ามาบ้างหรือยัง เห็นเจ้าหน้าที่ส่งเรื่องเข้าระบบมา(สงสัยมีเราคนเดียวที่ค้างจ่ายมันส่งเข้าระบบรวดเร็วทันใจจริงๆ หรือพนักงานอิออนมันดูแลลูกค้าคนต่อคนนะ)
เอ ยังเลยครับ ผมก็เเจ้งเจ้าหน้าที่คนเมื่อเช้าไปแล้วนี่ว่ายังไม่มี
อิออน ค่ะ แต่ยังไงคุณเอก็ต้องจ่ายนะค่ะ นี่ก็ค้่างมา 2 งวดเเล้ว คุณเอไปหยิบยืมใครมาก่อนไม่ได้หรอค่ะ จ่ายเข้ามาสักงวดก่อนก็ได้ 1400 บาท
เอ ยังไม่เลยครับตอนนี้ จะให้ผมไปยืมใครละครับ

ทำไมไม่ตอบมันไปล่ะครับว่า...งั้น...ยืมมรึงได้ไหม?
www.consumerthai.org/debtclub/index.php?option=com_kunena&func=view&catid=7&id=1301&Itemid=29

ACER ART เขียน: อิออน ลองพยายามดูก่อนนะคะ คุณต้องจ่ายพรุ้งนี้ก่อน บ่าย 2 โมงนะค่ะ ถ้าคุณไม่จ่ายเนี้ย ดิฉันขอคืนสินค้าสักหนึ่งรายการนะค่ะ เป็นโทรสับก็ได้ สักหนึ่งรายการค่ะ ดิฉันขอคืน นะค่ะ
เอ ออครับ ขอคืนสินค้าหรอครับ
อิออน ค่ะ ยังไงดิฉันขอเป็นพรุ้งนี้ก่อน บ่าย 2 โมงนะค่ะ
เอ ครับ วางสาย..

ตอนนี้สินค่าอะไรไม่มีคืนให้มันสักอย่างหรอกครับ โทรศัพท์ก็ให้แฟนเก่าไปเเล้วไม่ได้ติดต่อกันเเล้วด้วย
ยังงี้มันจะมาคืน เราไม่คืนมันก็ได้ใช่ไหมครับ ผมเคยอ่านเจอในกระทู้ปักหมุด ซึ่งอิออนผมมันเป็นเเค่บัตรผ่อนสินค้าได้อย่างเดียว ใครมีประสบการณ์มาแชร์กันได้นะครับ

ไขปัญหา "หนี้ที่เกิดจากการผ่อนสินค้า"
www.consumerthai.org/debtclub/index.php?option=com_kunena&func=view&catid=7&id=514&Itemid=29

.
อนณสุข ปรมาลาภา

ความไม่มีหนี้ เป็นลาภอันประเสริฐ
สมาชิกต่อไปนี้บอกขอบคุณ: ACER ART

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

11 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา - 11 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #22211 โดย ACER ART
ขอบคุณครับพี่ นกกระจอกเทศ

อยากเปลี่ยนชื่อกระทู้จังเลย :pray: :pray:

11 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #22471 โดย ACER ART
เมื่อวาน SCB โทรมาชวนปรับปรุงโครงสร้างหนี้ รอบแรกเป็นผู้หยิงโทรมา ช่วงเช้า พยามจะให้เราปรับปรุงโครงสร้างหนี้ พูดจาดีครับ ไม่หยาบกระด้าง เหมือน อิออน

SCB สวัสดีค่ะคุณ เอ ดิฉัน สอบถามค่างวดบัตรเครดิตค่ะ ไม่ทรับว่าคุรเอ จ่ายมาหรือยังค่ะ

เอ ครับ ผม เอ ครับ ยังไม่ได้จ่ายเลยครับ

SCB ไม่ทราบว่าคุณเอ ติดปัญหาอะไรหรอค่ะ

เอ ผมยังไม่มีอะครับ ตอนนี้

SCB จ่ายมาสักงวดก่อนก็ได้นะค่ะ เพื่อเดินบัญชี ไม่งั้นบัตรคุณจะถูกยกเลิกใช้ไม่ได้นะค่ะ

เอ สักงวดผมก็ไม่มีจริงๆครับ

SCB งั้นดิฉันขอเเนะนำให้คุณ เอ ปรับปรุงโครงสร้างหนี้นะค่ะ จ่ายน้อยเดือนละพันกว่าบาท 60 งวดดอกเบี้ยลดต้น ลดดอก สนใจไหมค่ะ

เอ แล้วต้องทำยังไงบ้างอ่ะครับ ไอ้ปรับปรุงเนี้ย(แกล้งถาม ทำเป็นไม่รู้เรื่องไปงั้นแระ ยังไงก็ไม่ทำหรอก)

SCB ไม่ต้องทำอะไรมากหรอกค่ะ ถ้าคุณเอ ต้องจะทำ แต่บัตรคุณเอก็ไม่สามารถใช้ได้นะค่ะ เพียงแค่คุณเอ เตรียมเอกสาร สลิปเงินเดือน สำเนาบัตรประชาชน ส่งมาให้SCB ทางเราจะจัดการทำเรื่องให้เลยค่ะ

เอ ทำไมผ่อนนานจังต้อง 60 งวด

SCB จ่ายน้อย ลดต้นลดดอกนะค่ะ คุณเอไม่เดือดร้อนแน่นอนค่ะ

เอ งั้นผมขอคิดดูก่อนนะครับ (คิดในใจ ตูไม่ทำหรอก)

อีซี่บาย โทร ก่อนเที่ยง พูดจาดีครับ เหมือนจะเป็นเด็กใหม่ พูดติดๆขัดๆ เหมือนจดมาอ่าน เวลาเราตอบไป มีหยุดสักพัด เเล้วค่อยถามต่อ คุยไปยิ้มไป ตลกมันพูดผิดพุดถูก คิดในใจ เอาละว้าางานนี้ มือใหม่หัดทวงหนี้ เจอมือใหม่หยุดจ่ายหนี้ 55+

วันนี้ SCB โทรมาถามเรื่องปรับปรุงโครงสร้างหนี้ เป็นผู้หญิง แต่ไม่ใช่คนเดิม

SCB เรื่องที่จะปรับปรุงโครงสร้างหนี้ ตกลงจะทำหรือป่าวค่ะ พอดีเจ้าหน้าที่เขาบันทีกไว้

เอ ผมยังไม่ได้ตัดสินใจเลยครับ

SCB ค่ะ ตัดสินใจเร็วๆนะค่ะ เราจะสรุปยอดเเล้ว

เอ ครับ

ตอนบ่าย SCB โทรมาอีก เปลี่ยนคนโทรมาอีกแล้ว เป็นผู้ชาย ไม่รู้ว่าเปลียนคนหรือมันสับสนอะไรกัน โทรมาทวงหนี้เลย เหมือนจะไม่รู้ว่าเราคุยกับคนเมื่อวาน กับคนเมื่อเช้า เเล้ว สุดท้ายมันก็เร่งให้รีบตัดสินใจ

วันนี้มีแค่นี้ครับ อิออน หายไปสงสัยกำลังทำเรื่องจะมายึดของคืน เจ้าอื่นๆก็เงียบกันหมด

11 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #22623 โดย ACER ART
ไทยพานิชย์ โทรมาจะให้ไปปรับปรุงโครงสร้างนี้อย่างเดียวเลย บอกว่าถ้าเราจะทำก็ให้เราจ่ายเงินเข้าไป 1000กว่าบาท แล้วจะทำเรื่องให้

11 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #23127 โดย ACER ART
ช่วงนี้มีแต่ไทยพานิชย์โทรมาทวง ทุกวัน ชวนปรับปรุงโครงสร้งหนี้ แต่ปฏิเสธไปแล้ว ไม่ทำหรอก

อิออน เงียบหายไป เปลี่ยนเป็นการส่งจดหมายทวงหนี้ แทน เดี๋ยวต้นเดือนนี้คงกระหน่ำโทรมาทวงแน่นอน..

อีซี่บาย ก็เงียบหายไปเช่นกัน ไม่รู้แอบสุ่มทำอะไรหรือป่าวนะ..

เฟิร์สช้อย เงียบไปด้วยอีกราย แต่มีจดหมายทวงหนี้จากสำหนักงานกฏหมายมาแทน สงสัยจะส่งเรื่องออกข้างให้คนอื่นทวงแทนแล้วละ..

เจ้าอื่นๆ โทรมาเหมือนกัน แต่ก็ไม่ได้อะไรกันมาก โทรเดือนละครั้ง

11 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #23698 โดย ACER ART
ธ.ไทยพานิชย์ โทรมาทุกวันเลยครับ ช่วงนี้ เปลี่ยนกันโทรมา ชาย บ้าง หญิงบ้าง ชวนทำปรับปรุงโครงสร้างหนี้ ทุกวัน จะให้ทำให้ได้ เลยทีเดียว บอกจ่ายน้อย สบายๆ ถ้ามีเงินก้อนก็เอามาโป๊ะ ได้เลย

บอกไม่ทำ ไป 2-3 ครั้ง ก็ยังโทรมาอีก โทรทุกวันจริงๆ บางวัน 2-3 รอบ แต่ไม่ใช่คนเดิมสักครั้ง ไม่ยอมบอกชื่อด้วย พอเราถามไปว่า เมื่อกี้ก็โทรมาแล้วนะครับ มันก็บอกว่า เราหมุนเวียนเจ้าหน้าติดต่อลูกค้า เหอๆๆ

เจ้าอื่นๆที่โทรมาบ่อยๆอย่าง อิออน อีซี่บาย เฟิร์สช้อย เงียบหายไปแล้ว ของเฟิร์สช้อย ได้รับจดหมายติดตามหนี้ จากสำนักงานกฏหมายแล้ว 1 ฉบับ

11 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #27975 โดย ACER ART
หลังจากที่บรรดาเจ้าเงียบหายไป 1-2 เดือน ตอนเริ่มกลับมาแล้ว ชวนเข้าโครงการปรับปรุงโครงสร้างหนี้กันทุกเจ้า (เเต่ขอบอกว่าไม่ทำหรอกนะ)ตอนนี้รับโทรศัพท์ตั้งแต่เช้ายันเย็น เหนื่อยใจจริงๆ
วันนี้ อีซี่..โทรมาแต่เช้า ถามมีเงินอยู่เท่าไหร่ ด้วยความที่เราเป็นคนซื่อ ก็บอกเขาไปว่ามีอยู่ 500 ปรากฏว่า มันจะเอา บอกเท่านั้นก็จ่ายได้ ให้ไปจ่ายที่ 7-11 ได้เลย ถ้าบอกมันว่ามีอยู่ 50 บาท มันยังจะเอา อยู่ไหม..

11 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #28041 โดย meawpung
เข้า เดือนที่สองที่สาม มันจะมามุขชวนปรับโครงสร้างหนี้

อย่าลืมตัวไปทำเข้าล่ะครับ

11 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #28067 โดย Skynine

ACER ART เขียน: หลังจากที่บรรดาเจ้าเงียบหายไป 1-2 เดือน ตอนเริ่มกลับมาแล้ว ชวนเข้าโครงการปรับปรุงโครงสร้างหนี้กันทุกเจ้า (เเต่ขอบอกว่าไม่ทำหรอกนะ)ตอนนี้รับโทรศัพท์ตั้งแต่เช้ายันเย็น เหนื่อยใจจริงๆ
วันนี้ อีซี่..โทรมาแต่เช้า ถามมีเงินอยู่เท่าไหร่ ด้วยความที่เราเป็นคนซื่อ ก็บอกเขาไปว่ามีอยู่ 500 ปรากฏว่า มันจะเอา บอกเท่านั้นก็จ่ายได้ ให้ไปจ่ายที่ 7-11 ได้เลย ถ้าบอกมันว่ามีอยู่ 50 บาท มันยังจะเอา อยู่ไหม..

ควรจัดเวลาให้คุณทวงหนี้ซะ เวลาที่เราสะดวกรับ เช่น จ.ศ.13.00-15.00 น. เสาร์-อาทิตย์ นักขัตฤกษ์ วันพักร้อน บอกไปห้ามโทรมา โทรหาจัดชุดจุใจให้ไป.. เราจะได้มีเวลาไปทำอย่างอื่นได้..

และไม่ควรจ่ายไม่ว่าจะ 10 บาท หรือเท่าไรก็ตาม อย่าหลงคารมเด็ดขาด..เพราะจะเกี่ยวข้องกับอายุความด้วย....หลังหยุด ต้องนิ่ง วางเฉย..เก็บเงิน เมื่อถึงเวลาที่เราพร้อม เงินพร้อม ค่อยขอดเกล็ดเจ้าหนี้...

ทุกอย่างเมื่อสติมา ปัญญาเกิด หนี้หมดอย่างถูกวิธี เป็นกำลังใจให้ สู้ๆๆ พี่อัง สวยประหาร[/color]

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.501 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena