สอบถามเรื่องการปรับโครงสร้างหนี้

11 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา - 11 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #20636 โดย ntps

ACER ART เขียน: เจ้าหน้าแจ้ง(ธ.อิสลาม)โทรแจ้งถ้าคุณจะเอาทางเราจะพิมพ์ใบสัญญาเเล้ว แต่ผมก็ไม่ได้รับปากเขาว่าจะเอา เขาก็แนะนำให้ไปคิดดูก่อนดีดีอีกนะ :No: :No:

ถามอีกนิดครับ ส่วนลดของ SCB ใครเคยได้ลดสูงสุดกี่เปอร์เซ็น ครับ

กรุณาใช้ช่องสืบค้นให้เป็นประโยชน์ การถามแบบ 20 คำถามรายวัน
ไม่ช่วยอะไรคุณ :เฮ้อ:ถามหาส่วนลด แล้วถามกระเป๋าคุณพร้อมจ่าย
แล้วหรือยัง :sweat: แต่ละคน คิดว่า หยุดวันนี้จะจ่ายให้มีส่วนลด
ให้ทันใจพ่อเจ้าประคุณกันถ้วนหน้า

ของดีมีใครเขาลด เขาลดเพราะของมันเน่า ไปอ่านกฎของ Haircut
ใหม่นะค่ะ :sweat:

แนวทางที่ถูกต้องของชมรม คือ การได้หยุดชำระหนี้ ขอความสุข
กลับคืนมา เพื่อรักษาชีวิตและครอบครัวจากความเครียด ส่วนลด
คือ กำไรจากการหยุด ส่วนลดแต่ละแห่งขึ้นกับนโยบายเขาใน
แต่ละช่วงเวลาค่ะ โปรดเข้าใจด้วย

ความสุข ไม่ใช่การ... "เพิ่ม"...สิ่งที่ไม่จำเป็นเข้ามาในชีวิต
แต่มัน คือ การ "ลด"....สิ่งที่ไม่จำเป็นออกไปจากชีวิต
สมาชิกต่อไปนี้บอกขอบคุณ: Pych, meawpung, ACER ART

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

11 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา - 11 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #20653 โดย Pych
นโยบายของสถายันการเงินเปลี่ยนแปลงได้ตลอดครับ
บางราย ไม่เคยให้ส่วนลด ตอนนี้ให้ง่าย ให้เยอะ ก็มี
บางราย เคยให้ส่วนลดง่ายๆ แบบประเคนให้ ตอนนี้ให้ยาก ให้เย็นก็เยอะไป

คุณไม่ต้องสนใจว่ารายไหน จะเคยให้ส่วนลดใครมาเท่าไหร่หรอกครับ
ตั้งหน้าตั้งตาเก็บเงิน เมื่อมีเงินก้อน เสียงย่อมดัง
ไม่จำเป็นว่า จะต้องได้ส่วนลด Haircut มากเหมือนคนอื่น

แต่ละคนมีเหตุ มีปัจจัยที่แตกต่างกัน
บางคนอยากจ่ายให้เจ้าที่พูดจาดี พูดรู้เรื่อง
บางคนอยากจ่ายให้เจ้าที่ฟ้องเร็ว จะได้ไม่โดนฟ้อง
บางคนอยากจ่ายให้เจ้าที่ให้ส่วนลดเยอะๆ
บางคนอยากจ่ายให้เจ้าที่มียอดหนี้ค้างน้อยๆ จะได้หมดหนี้ หมดศัตรูไปอีก 1 ราย
บางคนอยากจ่ายให้เจ้าที่มียอดหนี้ค้างสูงๆ เพราะกลัวโดนฟ้อง
บางคนอยากจ่ายให้เจ้าที่มีบัญชีเงินเดือน หรือผ่อนบ้านอยู่

ถ้าคุณเลือกที่จะจ่ายให้เจ้าที่เสนอส่วนลดให้มากที่สุด SCB อาจะเป็นรายท้ายๆ ที่คุณจะจ่ายก็เป็นได้ครับ คุณคงได้จ่ายพวก Easybuy, Aeon, FirstChoice ก่อน

ไปๆ มาๆ อาจโดน SCB ฟ้องก่อนก็ได้ครับ เพราะโดยสถิติแล้ว จะให้ส่วนลดอยู่ที่ 30-40% (หลังจากหยุดจ่ายได้ 9-10 เดือน)

"Credit card is the path to the dark side. Credit card leads to eager. Eager leads to avarice. Avarice leads to debt. Debt leads to suffering and dark side."
Anakin.Debt
สมาชิกต่อไปนี้บอกขอบคุณ: ACER ART

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

11 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #20802 โดย ACER ART
ตอนนี้บอกยกเลิกของธนาคารอิสลามำปเรียบร้อยเเล้ว พร้อมกับ FAX เสาเนาบัตรประชาชน ไปให้เพื่อแจ้งยกเลิก เหมือนเขาจะหงุดหงิดที่เราไม่เอาเงินที่เขาอนุมัติ กระหน่ำโทรมาเจรจา 3-4 คนเพื่อที่จะให้เราไปเซ็นสัญญาให้ แต่โชคดีที่ได้มาเจอบอร์ดนี้ และได้คับแนะนำจากพี่ๆที่นี่ เลยไม่ได้เป็นหนี้เพิ่ม ถ้าไม่งั้นคงไปเซ็นสัญญาลงนรก ไปแล้วละ..

11 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #21158 โดย ACER ART
วันนี้อิออนโทรมาตามให้ไปจ่ายมันภายในวันนี้ เสียงเเข็งๆเสียงผู้หญิง ยังไงก็ต้องเป็นวันนี้ ไม่งั้นมันจะส่งเรื่องเซอเวย์ของที่เราว่าของยังอยู่ไหม..(น้ำเสียงฟังแล้วไม่เป็นมิตรเลย สงสัยจะทำงานนี้มานานแระ ) ตอนบ่ายธนชาต โทรมา พูดจาดีครับ ผมก้อบอกยังไม่มีครับ ถ้าไม่มีจ่ายมางวดเดียวก่อนก้อได้ ผมก้อตอบปัดๆไป แล้วก้อวางสายไป แล้วมีอีกเจ้าหนึ่งโทรมาไม่ได้รับ สงสัยเป็น อีซี่บาย เพราะปกติมันจะโทรมาทุกวัน แต่มันก้อพูดจาดีอยู่ ไม่เหมือนของ อิออน..

ผมก็เป็นหนี้หลายเจ้าอยู่ ตอนเเรกมันก็ไม่เยอะหรอกครับ คิดผิดไปหน่อยที่เอา บัตรเครดิตไปหมุนจ่าย บัตร้ครดิตด้วยกัน ทำให้หนี้มันเพิ่มขึ้น ไม่ได้ช่วยอะไรเลย..หลังๆมาจ่ายขั้นต่ำมาตลอดจนเริ่มไม่ไหว คิดหาทางออกโดยจะกู้เงินมาปิดบัตร มีคนเเนะนำให้ไปรีไฟแนนซ์บัตรเครดิต ขอรีไฟแนนซ์บัตรเครดิตของธนาคารอิสลามไป ผมก็เริ่มหาข้อมูลในกูเกิ้ล ทำให้ผมได้เจอบอร์ดแห่งนี้ เป็นบอร์ดเก่าคับ ผมก็ตามลิงค์เข้ามาหาอ่านๆดู ผมเลยตัดสินใจหยุดจ่ายขั้นตำ่

ตอนนี้ มีหนี้ คือ

อิออน 39000
เฟชชอย 50000
อิซี่บาย 41000
กรุงเทพ 24000
ไทยพานิช 48000
ธนชาต 30000 กดเงินสด 26000
กสิกร 24000 กดเงินสด 25000 บัตรจ่ายอยู่เพราะเงินเดือนจ่ายผ่าน

ถ้าไม่มาอ่านเจอที่นี่ก่อน คงขึ้นเรือ ไปกับ ธ.อิสลามไปแล้วละ

11 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #21161 โดย ACER ART
พอดีพึ่งเป็นสมาชิกใหม่ เลยอาจจะยังอ่านที่หมุดไม่ครบ และบางทีก็อ่านไม่ค่อยเข้าใจเท่าไหร่
แต่จะพยายามอ่านให้ละเอียดอีกครั้ง..

จะมีการการอบรมการปลดหนี้ อีกครั้งเมื่อไหร่คับ อยากเข้าไปฟังบรรยายเพิ่มความรู้ครับ

11 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #21218 โดย Ploylyly
ประมาณเดือนตุลา ครับ

ค่อยๆอ่านทำความเข้าใจ พอเข้าใจคำถามก็น้อยแล้วครับ

เป็นกำลังใจให้ครับ

ไฟล์ที่แนบมาด้วย:

11 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #21228 โดย ACER ART
วันนี้มีเจ้าหน้าจากธนาคารไทยพานิชย์ มาขอพบ แต่ผมไม่ได้ลงไปพบ บอกโอเปอเรเตอร์ไปว่าทำงานอยู่ไม่สะดวก ผมงงว่า ทำไมเขาไม่แจ้งล่วงหน้าว่าจะให้คนเข้ามาพบเรา หรือไม่จำเป็นต้องแจ้งก็ได้ อยากมาตอนไหนก็ได้หรอครับ ผมเคยอ่านเจอแต่ของพวกอิออนที่ส่งคนมาหา แต่ไม่เคยเจอว่า ธนาคารไทยพานิชย์ส่งคนมาทวงหนี้ด้วย เริ่มกลัวนิดๆ

11 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา - 11 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #21232 โดย Ploylyly
เค้าไม่แจ้งหรอกครับ เค้าอยากมาแค่ประจาน เผื่อคุณหน้าบางก็จะได้รีบหาเงินไปคืนเค้า

ก็โทรไปต่อว่าที่ธนาคารซะหน่อยว่า ถ้ามาคราวหลังก็ให้โทรมาบอกล่วงหน้านะ จะได้ดูคิวให้

คิวเราแน่นเอียด ไปยันปีหน้าเลย 555 ช่วงนี้งาน
ชุก

11 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #21235 โดย Baipai1

GOKU เขียน: เค้าไม่แจ้งหรอกครับ เค้าอยากมาแค่ประจาน เผื่อคุณหน้าบางก็จะได้รีบหาเงินไปคืนเค้า

ก็โทรไปต่อว่าที่ธนาคารซะหน่อยว่า ถ้ามาคราวหลังก็ให้โทรมาบอกล่วงหน้านะ จะได้ดูคิวให้

คิวเราแน่นเอียด ไปยันปีหน้าเลย 555 ช่วงนี้งาน
ชุก

เจอมาหาที่บริษัทเหมือนกันค่ะ แต่เป็นของอิออนที่มา แต่ก็โดนเราว่าไปเยอะ แต่มันยังไม่สะทกสะท้าน กะว่าถ้าคร่าวหน้ามันมาอีก จะด่าให้กลับสำนักงานไม่ถูกเลย ดูดิว่าใครจะหน้าบางกว่ากัน พวกนี่ถ้ามาแรงต้องแรงตอบค่ะ สู้ๆนะค่ะ อย่าไปกลัวพวกมัน:สู้ๆ:

11 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #21239 โดย ACER ART
ก่อนเที่ยง เฟิร์สช้อยโทรหาอีก ผมบอกไปว่า ผมยังไม่มีครับ ไม่รู้จะไปหาที่ไหน แล้วเขาก็เสนอให้ปรับโครงสร้างนี้ แต่ผมบอกไม่ทำหรอกครับ แล้วบอกเราว่าจะส่งเรื่องออกข้างนอก ก่อนวางสายทิ้งท้ายไว้ว่า เป็นหนี้เขาก็ต้องจ่ายนะ..

11 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #21257 โดย Ploylyly

ACER ART เขียน: ก่อนเที่ยง เฟิร์สช้อยโทรหาอีก ผมบอกไปว่า ผมยังไม่มีครับ ไม่รู้จะไปหาที่ไหน แล้วเขาก็เสนอให้ปรับโครงสร้างนี้ แต่ผมบอกไม่ทำหรอกครับ แล้วบอกเราว่าจะส่งเรื่องออกข้างนอก ก่อนวางสายทิ้งท้ายไว้ว่า เป็นหนี้เขาก็ต้องจ่ายนะ..

ใช่ต้องจ่าย แต่ขอเวลาตั้งตัวหน่อย :upset:

ไม่พบไฟล์ที่แนบ HYT93ZCA1X0SSQCAAB374GCA9QFVCKCAFLXGCECAGQOL51CAC85MXBCADAIKH5CAKI304XCAXVSV12CAITNJIICAHU5G5VCAE459V6CAJG7E9PCAIA2IG1CAONFTYFCAE0N2UUCAUK02ZVCAQXT4SK_2012-09-07.jpg อาจจะถูกลบไปแล้ว

สมาชิกต่อไปนี้บอกขอบคุณ: ACER ART

11 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #21403 โดย ACER ART
อัปเดทสักหน่อย เริ่มงานวันแรกของสัปดาห์ วันนี้ดูเงียบๆตั้งแต่เช้า ประมาณ 11.20 น. อีซี่บายโทรมาตามเคยเป็นผู้หญิง เจ้านี้โทรบ่อยมาก เช้า กลางวัน เย็น แต่ก็ยังพูดจาดีอยู่ครับ ถามว่าได้ชำระยอดเข้ามาบ้างหรือยัง ผมตอบไปว่ายังไม่ชำระเข้าไป ยังหาไม่ได้ ไม่รู้จะไปหาที่ไหน เขาก็บอกจะทำไปตามระบบ..

11 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #21566 โดย ACER ART
วันนี้ตอนเที่ยง อิอ้อนโทร กำลังจะไปกินข้าวพอ เป็นผู้หยิงคนเดิม ที่โทรมาทุกครั้ง พูดจาน้ำเสียงไม่ได้เรื่องเลย คำถามสเต็ปเดิมทุกวัน จ่ายยัง จะจ่ายวันไหน จะจ่ายเมื่อไหร่ เราก๊ตอบมันเหมือนเดิมเหมือนกัน ยังไม่ได้จ่าย ยังไม่รู้จะจ่ายวันไหน ยังไม่มีเงินไปจ่าย จะจ่ายวันไหนยังไม่รู้ แต่วันนี้มีพูดมาเหน็บๆเราให้เจ้บใจนิดๆ ..คุณไม่เดือดร้อนใจเลยหรอค่ะ ดูคุณสบายใจจังเลยนะค่ะ..บลาๆ พูดไรต่ออีกก้อไม่รู้จับใจความไม่ได้ เพราะกำลังจะสั่งข้าว เลยบอกไปว่าจะกินข้าวเเล้ว แค่นี้นะ..วางสายเลย

11 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #21570 โดย balm
พี่สมาชิก balm นะคะ การที่น้องมีคำถามมากๆแบบนี้ ทำให้รู้ว่ายังอ่านข้อมูลความรู้ในกระทู้ไม่หมด
ต้องตั้งสติ สติ สติ เท่านั้นค่ะที่จะช่วยเราให้ผ่านความยากลำบากได้

อ่าน อ่าน อ่าน พี่อยากให้อ่านให้หมด สัก สาม เที่ยว รับรองความกลัวในการถูกทวงถาม หายเกลี้ยง

เก็บเงิน เก็บเงิน เก็บเงิน น้องยังมีงานทำ ให้รีบเก็บเงินซะ พี่ balm ตอนนี้ตกงานโอกาสเก็บเงินไม่มีเลยค่ะ น้องยังโชคดีมากที่ยังมีแหล่งหารายได้เพื่อมาใช้หนี้ค่ะ

สู้ๆนะคะ เป็นกำลังใจให้ค่ะ

11 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #21587 โดย ACER ART

balm เขียน: พี่สมาชิก balm นะคะ การที่น้องมีคำถามมากๆแบบนี้ ทำให้รู้ว่ายังอ่านข้อมูลความรู้ในกระทู้ไม่หมด
ต้องตั้งสติ สติ สติ เท่านั้นค่ะที่จะช่วยเราให้ผ่านความยากลำบากได้

อ่าน อ่าน อ่าน พี่อยากให้อ่านให้หมด สัก สาม เที่ยว รับรองความกลัวในการถูกทวงถาม หายเกลี้ยง

เก็บเงิน เก็บเงิน เก็บเงิน น้องยังมีงานทำ ให้รีบเก็บเงินซะ พี่ balm ตอนนี้ตกงานโอกาสเก็บเงินไม่มีเลยค่ะ น้องยังโชคดีมากที่ยังมีแหล่งหารายได้เพื่อมาใช้หนี้ค่ะ

สู้ๆนะคะ เป็นกำลังใจให้ค่ะ

สู้ๆนะครับ ตอนแรกที่เจอบอร์ดนี้ ยังไม่ได้อ่านเยอะเท่าไหร่ โดนโทรตามจิก เช้า ยัน เย็น ตอนนี้อ่านเยอะแล้วครับ กำลังใจดีขึ้น ไม่ค่อยคิดมากเหมือนเมื่อก่อน

ผมก้อเคยตกงานมาก่อน รู้ว่าความรู้สึกช่วงเลานั้นมันเป็นยังไง เข้าใจครับ ยังไงก็สู้ๆนะครับ สักวันมันต้องเป็นของเรา

11 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #21648 โดย ACER ART
วันนี้ คุณออน โทรมาเจ้าเดียว เจ้าอื่นเงียบ ถามประโยคเดิมเหมือนทุกวัน ขี้เกียจคุย วันนี้เลยไม่ได้ตอบอะไร ตอบ..ครับๆ..อย่างเดียว แล้วก็วางสาย :No:

11 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #21778 โดย ACER ART
อิออนโทรมา วันนี้ เจ้าเเรกของวัน เปลี่ยนจากผู้หญิงเป็นผู้ชายเสียงแก่ๆโทรมาแทน พูดเหมือนกัน เหมือนเดิม ไม่มีก็ให้จ่ายงวดเดียวมาก่อน พอดีทำงานยุ่งๆอยู่ ไม่ได้ตอบอะไรมาก บอกไปแค่ว่าตอนนี้ยังไม่มี ปัดๆไปสิ้นเดือนจะดูให้ มันก็บอกไม่ได้ ไม่ทัน ต้องจ่ายภายในวันที่ 18 เท่านั้น แล้วก็วางสายไปเลย..(คิดในใจ..ไม่มีไม่จ่ายหรอก รอไปก่อนนะ) ช่วงนี้ อีซี่บายเงียบหายไป เจ้าอื่นๆก็เงียบ ซุ่มทำอะไรกันอยู่หรือป่าวนะ

11 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #21957 โดย ACER ART
วันนี้ ธ.ธนชาต โทรมาบอกให้จ่ายเข้าไปสักงวดก่อนได้ไหม..บอกเขาไปว่ายังไม่เลยครับ ขอเป็นสิ้นจะดูให้นะครับ(พูดไปงั้นแระ ความจริงยังไม่มีตังหรอก)
ตอนเที่ยง อิออน โทรมา ถามหายอดว่าจ่ายเข้าไปหรือยัง เราก็บอกว่ายังเลยครับ ยังไม่มีเงินเลย อิออน ถามต่อ เเล้วเมื่อไหร่จะจ่ายค่ะ .. ยังไม่รู้ครับ ผมยังไม่มี อิออน ยิงถามต่อ ยังไงคุณก็ต้องจ่ายนะคะ ยอดสักรายการก่อนก็ได้ .. ครับ ถ้ามีเเล้วจะจ่ายเข้าไปนะครับ อิออน ถามต่อ แล้วมีเจ้าหน้าจากสำนักงานข้างนอกติดต่อคุณไปหรือป่าวค่ะ .. มีครับ (สงสัย สำนักงานข้างนอกไรว้าาา) อิออน ค่ะ งั้นคุณก็รีบหามาจ่ายนะค่ะ จะได้ไม่มีปัญหา..วางสาย

ตอนบ่ายหน่อย อีซี่บาย โทรมา ถามหายอดว่าจ่ายเข้าไปหรือยัง เราก็บอกว่ายังเลยครับ ยังไม่มีเงินเลย เเล้วเมื่อไหร่จะจ่ายค่ะ .. ยังไม่รู้ครับ ผมยังไม่มี กำหนดวันได้ไหมค่ะ ว่าคุณจะจ่ายวันไหน . . เดี๋ยวดูให้ละกันนะ มีเเล้วจะจ่ายเข้าไปให้ อีซี่ ค่ะ แล้วดิฉันจะติดเข้ามาอีกวันที่ 17 นะค่ะ มีอะไรจะสอบถามเพิ่มเติมไหมค่ะ .. ไม่มีครับ วางสาย

11 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #21968 โดย Ploylyly

11 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #22160 โดย ACER ART
บรรดาพวกทวงหนี้ เงียบหายไป 1 วัน เมื่อวานวันจันทร์ มี SCB โทรมาเจ้าแรก บอกถ้าคุณไม่จ่ายเราจะทำการปิดบัตรของคุณแล้วนะค่ะ..คับปิดเลยคับ(บัตรเรายังใช้ได้อยู่หรอเนี้ย พึ่งรู้ แต่คงเอาไปใช้อะไรไม่ได้เเล้วละ อิอิ)

เจ้าที่ 2 เป็น อีซี่บาย ถาม คุณได้ชำระยอดเข้ามาบ้างหรือยังค่ะ..ยังไม่ได้ชำระเข้าไปเลยครับ ตอนนี้ผมยังไม่มี รบกวนหามาจ่ายด้วยนะค่ะ วางสายกันไป

เจ้าที่ 3 โทรมาก่อนเที่ยง นิด คือ อิออน ถามว่าจ่ายหรือยังค่ะ..ยังเลยคับ รบกวนหามาจ่ายภายในวันนี้ด้วยนะค่ะ..เดี๋ยวดูให้นะคับ ค่ะ..วางสาย(มันโทรมาบ่อย วันนี้เหมือนจะรำคาญๆเรา เหอๆ)

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.746 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena