เป็นหนี้หลายใบ เกือน 2 แสน

12 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #6741 โดย Pych

only เขียน: บ. easy buy ทวงหนี้ไปที่บ้าน พ่อกับแม่กลุ้มมาก ทวงไปถึงผู้ใหญ่บ้าน ทำยังไงดีค่ะ

ผมรวมกระทู้ให้นะครับ เรื่องราวของคุณจะได้ต่อเนื่อง

ไม่ทำให้รกเว็บบอร์ดและดันกระทู้ดีๆที่น่าสนใจตกไปอยู่หน้าอื่น

ได้อ่านบ้างไหมครับ ลิ๊งค์ที่ผมเคยวางไว้ให้

ไม่ใช่เอาแต่ถามอย่างเดียว

"Credit card is the path to the dark side. Credit card leads to eager. Eager leads to avarice. Avarice leads to debt. Debt leads to suffering and dark side."
Anakin.Debt
สมาชิกต่อไปนี้บอกขอบคุณ: Champcyber99

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

12 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #6744 โดย Duang2533
อ่านค่ะ แต่ไม่เคยเจอแบบนี้เลย และไม่ได้บอกพ่อกับแม่ไว้ บ้านนอกอ่ะค่ะ เค้าเลยเครียด โทรไปทวงกับผู้ใหญ่บ้านทั้งที่ไม่ได้เกี่ยวข้อง น่ะค่ะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

12 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #6745 โดย tiger2516
คุณ Only คะกลับไปอ่านปักหมุดและลิ้งค์ต่างที่คุณอนาคินบอกนะคะ อ่านให้เยอะๆและทำความเข้าใจนะคะคำถามของคุณ จะมีคำตอบอยู่ในนั้นทั้งหมดจ้า ตั้งสติก่อนนะคะใจเย็นๆ คะ อ่านให้เยอะที่สุดแล้วคุณก็จะพบกับทางออกที่ดีที่สุด คุณนะมาถูกทางแล้วทำตามที่พี่ๆ เขาแนะนำนะคะ สู้ๆๆๆ คะเป็นกำลังใจ
สมาชิกต่อไปนี้บอกขอบคุณ: Pych

12 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #6746 โดย Pych
แล้วทำไมไม่ทำตามกระทู้ที่ได้อ่านไปล่ะครับ :เฮ้อ: :เฮ้อ:

www.consumerthai.org/debt/index.php?option=com_fireboard&Itemid=10&func=view&catid=5&id=10438 มวยคู่ ยูเมะ กับ ผม
www.consumerthai.org/debt/index.php?option=com_fireboard&Itemid=10&func=view&catid=2&id=30121 โทรไปทวงหนี้กับแม่+อ้างว่าเป็นตำรวจ+จะติดคุก 3 ปี
www.consumerthai.org/debt/index.php?option=com_fireboard&Itemid=10&func=view&catid=2&id=27240 รู้ทันนักทวงหนี้ เตรียมรับมือการทวงหนี้โหด
www.consumerthai.org/debtclub/index.php?option=com_kunena&func=view&catid=6&id=1215&Itemid=29 ทวงหนี้ประจาน แบงค์ชาติพึ่งได้ - ของคุณปูเป้

"Credit card is the path to the dark side. Credit card leads to eager. Eager leads to avarice. Avarice leads to debt. Debt leads to suffering and dark side."
Anakin.Debt

12 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #6756 โดย WEERAPON
แวะเอากำลังใจมาให้ครับ

หมั่นรับโทรศัพท์ครับ ไม่ต้องหาคำพูดที่สวยหรูมาพูดหรอกครับ แค่บอกว่า "ยังไม่มี กำลังหาอยู่ กำลังลองดูให้อยู่" เท่านี้ก็พอครับ บางคนก็คุยกับเราแปบเดียว ยกเว้นบางคนครับ ที่คิดว่าเราเป็นหนี้มัน มันก็จะคุยกับเรานานหน่อย อย่าไปกลัวการรับสายครับ

และอีกอย่างคือ จัดระเบียบเวลาให้คนพวกนี้ อย่าให้มันมาจัดระเบียบเรา

อันนี้เป็นเคสของผมครับ เนื่องจากผมเข้างานกลางคืน เป็น บางอาทิตย์ (เจ้าหนี้รายอื่นผมจัดระเบียบให้หมดแล้วครับ คือโทรมาได้แค่ 14.00-17.00น มากกว่านั้นผมไม่สะดวก (ยังไม่เจอพวกที่ฝืนกฎเท่าไร)

แต่มี 1 ที่ครับคือ citybank (คือเค้าก็พูดจาดีครับ เค้าบอกว่าระบบมันจะ log ให้เค้าโทรครับ)
คือผมพอเข้างานกลางคืน ผมนอนตอนเช้าผมจะปิดเสียงครับ และผมจะโทรกลับไปหาเค้า และไปติด callcenter ของเค้า ผมก็เลยบอกว่า รบกวนช่วยโทรตอนบ่าย 2 นะครับ (มันมีปัญหาเนื่องจากผมไม่รับสายของเค้าเลย เพระเข้างานกลางคืน นอนเช้า เค้าเลยโทรเข้ามาที่ทำงาน) ผมก็เลยบอก callcenter เค้าไปว่า การที่คุณโทรเข้าไปที่ทำงานผม ผมอาจจะโดนเพ่งเล็งได้ อาจจะโดนไล่ออกได้ ผมรับสายตลอด ผมเคยบอกไปแล้วว่าให้โทรหาผมกี่โมง ถึงกี่โมง รบกวนช่วงลง log บอกเจ้าหน้าที่ๆโทรด้วยนะครับ ว่าผมนอนตอนเช้า หลังจากนั้นผมก็ไม่เคยรับสายตอนเช้าอีกเลย มีแค่ตอน บ่าย 14.00-17.00 เท่านั้นครับ

ลองอ่านที่ พี่อนาคินกับคุณ batk เยอะๆนะครับ และคุณจะเข้าใจและเลิกกลัวครับ สู้ๆนะครับผม

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.401 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena