ทักทายเป็นทางการ ครั้งแรกค่ะ(เป็นสมาชิกได้หลายเดือนแล้วค่ะ)

11 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #21739 โดย somlak
ดิฉันเป็นสมาชิกในเว็บนี้ตั้งแต่เดือน 3 ของปีนี้ เป็นเดือกแรกที่หยุดจ่ายบัตรทุกอย่างค่ะ ดิฉันมีบัตรดังนี้ค่ะ

1. เซ็นทรัลการ์ด 35,000
2. อีซี่บาย 42,000
3. Aeon ผ่อน 19000 กดเงินสด 35000 รวม 54,000
4. ธนชาต ผ่อน 40000 กดเงินสด 40000 รวม 80,000 (ผช.ที่ไว้ใจเอาไปใช้และชิ่งหาย)

ทุกเดือนเจ้าหนี้จะโทรมาทวงตลอด แต่เซ็นทรัล ยอมรับว่าทวงดีสุด ส่วนที่อื่นพูดดีบ้าง แย่บ้าง ที่หนักสุดคือ Aeon ณ วันนี้ก็ยังโทรมาโดยใช้ผช.โทรมาพูดจากกวน..มาก

Aeon : ขอสาย .... (ห้วนมาก)

ดิฉัน : พูดอยู่ค่ะ

Aeon : เมื่อไหร่จ่าย

ดิฉัน : ไม่มีค่ะ

Aeon : ไม่จ่ายใช่ไหม ถ้าเป็นคนอื่นนี่เค้าไปถึงที่ทำงานแล้วนะ นี่ถือว่ายังไม่เด็ดขาดนะ ยังทำงานอยู่ป่าว

ดิฉัน : ยังทำอยู่ และตอนนี้ก็ทำอยู่ และเคยแจ้งไปแล้ว ว่ารบกวนโทรมา 16.30 น.

Aeon: ถ้าโทรมา 16.30 แล้วจะจ่ายไหม ถ้าไม่จ่ายก็จะโทรมาตอนนี้

ดิฉัน : ไม่มีจ่าย ดำเนินการต่อได้เลยค่ะ

Aeon : ก่อนจะถึงศาลต้องเจอกับมันก่อน

และมันก็วางสายไป...................

ตอนนี้เซ็นทรัล ลดจาก 45000 (รวมต้น + ดอก) เหลือให้แค่ 20000 ผ่อน 6 งวด งวดละประมาณ 3300

ผ่อนมาได้ 2 งวดแล้ว ดิฉันเห็นว่าเซ็นทรัลพูดจาดี และลดให้เยอะ และอยากตัดปัญหาไปทีละบัตร นี่ก็รอเคลียร์ กับ อีซี่บาย ที่ยื่นข้อเสนอมา 26000 จ่ายทีเดียวเลย แต่ปฏิเสธไป เพราะไม่มีเงิน ก็ต้องให้เค้ายื่นข้อเสนอแบบเซ็นทรัล......ไม่มัทรัพย์สิน บ้านไม่มี รถไม่มี มีแต่ลูก เลี้ยงคนเดียว และเงินเดือนก็ถูกหักจากการกู้ยืม สหกรณ์ และสวัสดิการที่บริษัท ให้กับพนง. ประมาณ ต้นปี คงหลุด แต่ยังกลุ้มใจ กับ 3 บัตรที่เหลือ ว่าจะมาไม้ไหนอีก กลัวมันมาที่บ.มาก ....ลองเข้าไปอ่านข้อปฏิบัติ แล้วค่ะ และซื้อ หนังสือ มาอ่านแล้ว ....ใครพอจะมีข้อเสนอะแนะให้ปฏิบัติยังไงอีกหรือเปล่าค่ะ.....จักขอบคุณอย่างมากค่ะ อ้อ! หนังสือกฎหมายที่ส่งมาเต็มบ้านเลยค่ะ ที่บริษัทก็มี

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

11 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #21748 โดย Ploylyly
ยินดีต้อนรับครับ o_)

คุณมาถูกทางแล้ว

อดทนซักหน่อย วางแผนให้เป็น หมดหนี้แน่นอน

คุณมีหนี้แค่ 4-5ใบเอง จิ๊บๆ

ช่วงเดือนแรกๆ ก็ทนมันเห่ามันหอนซะหน่อย เป็นหน้าที่เค้า แต่ถ้าหากลำเส้นเกินไปก็จัดการได้เลยครับ

ดีมา ดีตอบ ร้ายมา ร้ายตอบ

ผ่านไปซัก 4-5เดือน เริ่มเหงาแล้วครับ

ที่สำคัญคุณต้องวางแผนได้แล้วนะ เริ่มตั้งแต่วันนี้เลย
1.สำรวจหนี้สินของตัวเองเท่าไหร่กี่เจ้า
2.สำรวจรายรับ รายจ่ายของเราแต่ละเดือน
(ลดรายจ่าย เพิ่มรายได้ ไม่ต้องทำไรมากหรอกครับ ไม่ต้องหางานเพิ่มด้วย แค่อุดรูรั่วค่าใช้จ่ายที่ไม่จำเป็นออก เช่นดูหนัง ฟังเพลง เสื้อผ้าที่มีราคาแพง เอาให้เหลือต่อการดำรงชีวิตก็พอ อาหาร 3 มื้อ ค่าเดินทาง ก็พอ )
3.จัดทำตารางหนี้สิน ประกอบด้วย รายการหนี้ / ยอดหยุด / จำนวนวันที่หยุด / ยอดปัจจุบัน / เป้าหมายในการเจรจา 40% 50%
4.จัดทำรายการเงินสะสม รายรับ รายจ่ายประจำเดือน ยอดสะสมในแต่ละเดือน ยอดสะสมในอนาคต
5.การวางเป้าหมายในการเก็บเงินโดยการนำยอดหนี้ทั้งหมดมารวมกัน แล้วตัดออก 40% คงเหลือ 60% ก็จะได้เป้าหมายในการเก็บเงิน ที่จะต้องเก็บเงิน 60%ของมูลหนี้ก็เพราะว่า 60%ในวันนี้เท่ากับ 50% ในวันข้างหน้า เพราะว่ามันมีดอกเบี้ย ค่าติดตามทวงถามรวมมาด้วย เราหยุดจ่ายตอนนี้ แต่ดอกเบี้ยมันไม่หยุดเดินนะครับ
6.รอเวลาให้เป็น 4 เดือนขึ้นไป เริ่มเจรจาได้แล้ว เจ้าไหนลดให้มาก ก็ปิดไปถ้ามีเงินอยู่ ส่วนเจ้าไหนให้น้อยค่อยว่ากัน เพราะต้องใช้เงินให้คุ้มค่าที่สุด

วางแผน อดทน อดออม รอจังหวะ แค่นี้ก็หมดหนี้แล้วครับ

อ่านกระทู้ปักหมุด อ่านกระทู้ของเพื่อนสมาชิก อ่านกระทู้เรื่องเล่าเหล่าอรหันต์ เอามาปรับเอามาประยุกต์ใช้

หนี้เหมือนกัน แต่สถานการณ์ไม่เหมือนกัน ความจำเป็นไม่เหมือนกัน ต้องปรับให้เข้ากับตัวเราเองมากที่สุด

ผมว่าให้ADMIN ย้ายไปห้องถามตอบ น่าจะได้ประโยชน์มากว่านะครับ เผื่อที่จะต้องขอความคิดเห็นอีก

ห้องนี้มีไว้เล่าอย่างเดียวห้ามถามปัญหาหนี้ครับ

โชคดี เป็นกำลังใจให้ครับ
:wo:

ไฟล์ที่แนบมาด้วย:
สมาชิกต่อไปนี้บอกขอบคุณ: somlak

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

11 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #21771 โดย somlak
ดิฉันเป็นสมาชิกในเว็บนี้ตั้งแต่เดือน 3 ของปีนี้ เป็นเดือกแรกที่หยุดจ่ายบัตรทุกอย่างค่ะ ดิฉันมีบัตรดังนี้ค่ะ

1. เซ็นทรัลการ์ด 35,000
2. อีซี่บาย 42,000
3. Aeon ผ่อน 19000 กดเงินสด 35000 รวม 54,000
4. ธนชาต ผ่อน 40000 กดเงินสด 40000 รวม 80,000 (ผช.ที่ไว้ใจเอาไปใช้และชิ่งหาย)

ทุกเดือนเจ้าหนี้จะโทรมาทวงตลอด แต่เซ็นทรัล ยอมรับว่าทวงดีสุด ส่วนที่อื่นพูดดีบ้าง แย่บ้าง ที่หนักสุดคือ Aeon ณ วันนี้ก็ยังโทรมาโดยใช้ผช.โทรมาพูดจากกวน..มาก

Aeon : ขอสาย .... (ห้วนมาก)

ดิฉัน : พูดอยู่ค่ะ

Aeon : เมื่อไหร่จ่าย

ดิฉัน : ไม่มีค่ะ

Aeon : ไม่จ่ายใช่ไหม ถ้าเป็นคนอื่นนี่เค้าไปถึงที่ทำงานแล้วนะ นี่ถือว่ายังไม่เด็ดขาดนะ ยังทำงานอยู่ป่าว

ดิฉัน : ยังทำอยู่ และตอนนี้ก็ทำอยู่ และเคยแจ้งไปแล้ว ว่ารบกวนโทรมา 16.30 น.

Aeon: ถ้าโทรมา 16.30 แล้วจะจ่ายไหม ถ้าไม่จ่ายก็จะโทรมาตอนนี้

ดิฉัน : ไม่มีจ่าย ดำเนินการต่อได้เลยค่ะ

Aeon : ก่อนจะถึงศาลต้องเจอกับมันก่อน

และมันก็วางสายไป...................

ตอนนี้เซ็นทรัล ลดจาก 45000 (รวมต้น + ดอก) เหลือให้แค่ 20000 ผ่อน 6 งวด งวดละประมาณ 3300

ผ่อนมาได้ 2 งวดแล้ว ดิฉันเห็นว่าเซ็นทรัลพูดจาดี และลดให้เยอะ และอยากตัดปัญหาไปทีละบัตร นี่ก็รอเคลียร์ กับ อีซี่บาย ที่ยื่นข้อเสนอมา 26000 จ่ายทีเดียวเลย แต่ปฏิเสธไป เพราะไม่มีเงิน ก็ต้องให้เค้ายื่นข้อเสนอแบบเซ็นทรัล......ไม่มัทรัพย์สิน บ้านไม่มี รถไม่มี มีแต่ลูก เลี้ยงคนเดียว และเงินเดือนก็ถูกหักจากการกู้ยืม สหกรณ์ และสวัสดิการที่บริษัท ให้กับพนง. ประมาณ ต้นปี คงหลุด แต่ยังกลุ้มใจ กับ 3 บัตรที่เหลือ ว่าจะมาไม้ไหนอีก กลัวมันมาที่บ.มาก ....ลองเข้าไปอ่านข้อปฏิบัติ แล้วค่ะ และซื้อ หนังสือ มาอ่านแล้ว ....ใครพอจะมีข้อเสนอะแนะให้ปฏิบัติยังไงอีกหรือเปล่าค่ะ.....จักขอบคุณอย่างมากค่ะ อ้อ! หนังสือกฎหมายที่ส่งมาเต็มบ้านเลยค่ะ ที่บริษัทก็มี

11 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #21788 โดย powerfully
อีอ้อน อีกแล้ว อยากได้ตำแหน่งการทวงยอดแย่แห่งปีหรือไง powerfully ก็เจอครั้งแรกที่เปิดรับสายเลยคะ เนื่องจากตอนแรกไม่กล้ารับ อีอ้อนก็โทรเขาที่ทำงานเก่า ได้รับคำตอบว่าลาออกไปนานแล้ว พอติดต่อเราได้ก็ใส่เป็นชุด ไม่้ต้องสนใจนะคะ ตอนหลังนี้เปลี่ยนคนโทรพูดจาดีขึ้น ปัจจุบันได้รับแต่ sms มาให้ไม่โทรมาเลยคะ นี่ก็จะเข้ารอบบิลที่ 3 แล้ว
เป็นกำลังใจให้นะคะ :สู้ๆ:

11 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #21792 โดย somlak
ขอบคุณนะคะ คุณ GOKU โอ๋ ได้ไปโพสต์ใน ห้องถาม-ตอบ เรียบร้อยแล้วค่ะ ถ้ามีอะไรแนะนำอีกแจ้งด้วยนะคะ อยากปลดหนี้มาก

11 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #21793 โดย somlak
ของโอ๋ กำลังจะเข้าเดือนที่ 9 แล้วค่ะ วันนี้โทรมาพูดไม่ดีมากมาย มีอะไรคุยกันได้นะคะ คุณ powerfully :ลั่ลล้า:

11 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา - 11 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #21797 โดย ntps
ตั้งกระทู้แล้วไม่ต้องย้ายแล้วค่ะ จะถามจะเล่า กระทู้เดียวต่อ 1 ท่านค่ะ

:sweat: แล้วตกลง ที่บอกว่า ลองเข้าไปอ่านข้อปฏิบัติ แล้วค่ะ
และซื้อ หนังสือ มาอ่านแล้ว ....ใครพอจะมีข้อเสนอะแนะให้ปฏิบัติยังไงอีกหรือเปล่าค่ะ
.....จักขอบคุณอย่างมากค่ะ อ้อ! หนังสือกฎหมายที่ส่งมาเต็มบ้านเลยค่ะ ที่บริษัทก็มี

แล้วทำอะไรไปละค่ะ ถ้าคราวหน้ายายอ้อนโทรมาอ้อนเท้า แบบนี้อีก กรุณา
อย่าเก็บปากไว้เฉยๆ ค่ะ

บอกมันนิ่มๆ ว่า รีบๆ หน่อย ไม่อยากรอ เชิญ ยินดีเจอเสมอ แต่ต้องนัดล่วงหน้า เพราะ
คิวยุ่ง ไม่ว่าง แล้ววางสายใส่มันไป อย่าได้เกรงใจ

ถ้ารบกวนเวลาทำงานมากนัก ตกงานช่วยมารับผิดชอบด้วย

ท้ายสุด ช่วยตอกย้ำยายอ้อนว่า เคยอ่านแนวทางการทวงหนี้ของแบงค์ชาติ
ไหม ถ้าไม่ จะสงเคราะห์ต้มน้ำส่งไปให้แดกวันละ 4 มื้อ แบบสั้นๆ

1. ใช้เวลาและความถี่ในการทวงหนี้อย่างเหมาะสม
2 ให้แสดงตัวตนที่แท้จริงก่อนทวง
3 ห้ามรบกวน โดยไม่มีเหตุอันสมควร
4. ห้ามข่มขู่ คุกคาม
5. ห้ามประจานหนี้
6. ห้ามหยาบคาย ดูหมิ่น

อื่นๆๆๆ

ถ้ากระทำผิดมีโทษทั้งจำ และปรับ เป็นคดีอาญา

เออ แล้วจะหาอ่านหนังสือกฏหมายไปเพื่ออะไรค่ะ :shy:

ไม่มัทรัพย์สิน บ้านไม่มี รถไม่มี มีแต่ลูก เลี้ยงคนเดียว
และเงินเดือนก็ถูกหักจากการกู้ยืม สหกรณ์ และสวัสดิการที่บริษัท ให้กับพนง.

ยังไม่มีเงินทุนไปต่อรองเขาทำไมกันค่ะ ใครๆก็อยากปลดหนี้ ที่น่ารังเกียจ
เสียเหลือเกิน แต่เวลาไปเอามา ไม่เห็นบอกว่า ไม่เอา :ไม่ยอม:

การปลดหนี้ไม่ใช่ของยากแต่ไม่ง่าย ไม่มีใครเสกให้หายได้ในเวลาอันสั้น
จะเร็ว หรือช้า ทุกอย่างอยู่ที่ตัวคุณค่ะ คุณมีเงินออมเร็วคุณก็หมดเร็ว
แต่ถ้าคุณคิดหาทางลัดด้วยการกู้สารพัดทิศ เพราะความกลัวและอาย
คุณก็ถูกหนี้ดูดลงไปในเหว แก้ยากขึ้น ลองอ่านเคสคนอื่นแล้วจะเข้าใจ
มีหลายคนแบบคุณ แถมหมุนมากกว่าคุณอีก ยังหลุดไปไหนไม่ได้ เพราะ
ไม่ยอมสู้

อย่าลืมอ่านค่ะ หนังสือไม่ซื้อไม่ว่า เพราะข้อมูลอยู่ในห้องนี้
ให้อ่านฟรีๆๆๆ

ความสุข ไม่ใช่การ... "เพิ่ม"...สิ่งที่ไม่จำเป็นเข้ามาในชีวิต
แต่มัน คือ การ "ลด"....สิ่งที่ไม่จำเป็นออกไปจากชีวิต
สมาชิกต่อไปนี้บอกขอบคุณ: Nok2865, Ploylyly

11 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #21809 โดย tonhom
เจ้าอิออนนนน เจ้านี้สุดๆครับผมต่อรองมาได้ ปีกว่า จากไม่เคยได้ส่วนลด ตอนนี้ได้มา 20% ล่ะ ในเรื่องของการพูดจา ผมยังไม่เคยโดยแรงมากเท่าไรนัก (แต่น้ำเสียงนี้ไม่รับประทานจริงๆ) อีกอย่างผมรีบชิงวางสายก่อนทุกที เป็นกำลังใจให้ครับ พอรับสายมากๆแล้วจะรู้ทางหลบหลีกเอง สู้ๆ

11 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #21811 โดย somlak
ขอบคุณนะคะ คุณ tonhom มีอะไรแนะนำได้นะคะ :wake:

11 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #21812 โดย somlak
ขอบคุณตาม คำแนะนำนะคะ คุณ Kaewja

11 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #21844 โดย tonhom
คำแนะนำของผมก็คง รอจนถึงเวลาที่เหมาะสม แล้วฝ่ายอิออนนนน ก็ไม่รู้จะทำยังไงดีแล้ว(ทวงก็แล้ว ข่มและขู่ก็แล้ว) ขอเสนอก็จะเข้ามาเอง แบบว่า "แหมะพอดีทางสำนักงานใหม่จัดส่วนลดให้พอดี สนใจไหมค่ะ" (แบบนี้ก็เข้าทางผมเลย 555) ช่วงนี้ก็รำคาญหูไปสักระยะครับ อีกอย่างหนี้เจ้านี้ ไม่รับสายมือถือแค่ครั้งเดียว เบอร์อื่นที่มีพันธกับคุณ จะถูกโทรหาทันที :สู้ๆ:

11 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา - 11 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #21847 โดย Nok2865

kaewja เขียน: ท้ายสุด ช่วยตอกย้ำยายอ้อนว่า เคยอ่านแนวทางการทวงหนี้ของแบงค์ชาติไหม
ถ้าไม่ จะสงเคราะห์ต้มน้ำส่งไปให้แดกวันละ 4 มื้อ แบบสั้นๆ

1. ใช้เวลาและความถี่ในการทวงหนี้อย่างเหมาะสม
2 ให้แสดงตัวตนที่แท้จริงก่อนทวง
3 ห้ามรบกวน โดยไม่มีเหตุอันสมควร
4. ห้ามข่มขู่ คุกคาม
5. ห้ามประจานหนี้
6. ห้ามหยาบคาย ดูหมิ่น

เข้ามาขำพี่แก้ว นานนาน จะหลุดกับเขาสักถี่
กอบัวบอกแล้ว อยู่ชมรม ทะเลาะกับเจ้าหนี้ห่วยๆ ไปนานๆ มันจะหน้าด้านขึ้นเอง 555++

พี่แก้วเป็นนางฟ้า แม่ fairy ประจำชมรม ถอยไป
เป็นกอบัว กอบัวจะบอก อีอ้อนตรีนว่า

กอบัว...แล้วเมิงรอหาพ่อเมิงอยู่เหรอ รีบมาให้ว่องเลยไอ้ฟราย ผ่านมาแวะซื้อก๋วยเตี๋ยวหน้าปากซอยให้กุด้วย กุหิว...

กอบัว...เมิงอยากโทรตอนไหนก็โทร โทรมากุก็ไม่จ่าย ยิ่งพูดหมาๆแบบนี้ กุยิ่งไม่จ่าย

กอบัว...อย่าช้า ถ้าเมิงไม่ฟ้องวันนี้ พ่อเมิงเป็นหมา ถ้าเมิงไม่ฟ้องวันพรุ่งนี้ แม่เมิงเป็นหมา

สาดดดดด เกลียดเข้ากระดูกดำ เป็นหนี้นะเว้ย ไม่ใช่เป็นควาย ให้มึงกดขี่ข่มเหง
เป็นหนี้จะใช้ แต่ตอนนี้ไม่มีแดก ต้องเอาไว้ให้ลูกแดกก่อน เมิงได้ยินไหม? สันฝาย...
พวกสัตว์เซลล์เดียวพวกนี้ อย่าไปสนใจมัน มันเป็นยิ่งกว่าสัตว์ชั้นต่ำ ชิงนรกมาทำงานอีอ้อนตรีน
คนดีๆ เขาไม่มาทำอาชีพนี่หรอก อดทนเท่าที่ทำได้ แต่ไอ้คนทวงหนี้ไหนมันทู่เรศ พูดจาข่มขุ่ จะเข้ามาพบที่ทำงาน ไม่ต้องกลัวมัน มันก็คนเหมือนกันกับเราๆ เพียงแต่มันเลวววววว กว่า
ยิ่งกลัว มันก็ยิ่งได้ใจ ไปทำกับคนอืนอีก
ถ้ามันมา บอกมันด้วยว่า "ถ้าเมิงจะมา บอกกูด้วย กูจะต้มน้ำร้อนไว้สาดมึง"
สู้มันส์ส์ส์ส์....

มีแม่เหล็กอยู่ในหัวใจคุณ ซึ่งจะดึงดูดมิตรแท้
คือความไม่เห็นแก่ตัวและคิดถึงคนอื่นก่อน
เมื่อคุณเรียนรู้เพื่อจะอยู่เพื่อคนอื่น พวกเขาก็จะอยู่เพื่อคุณ
สมาชิกต่อไปนี้บอกขอบคุณ: Mommyangel, Ploylyly, somlak, powerfully

11 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #21888 โดย somlak
ขอบคุณนะคะ คุณกอบัว โอ๋จะอดทน และจะเชื่อค่ะ เพราะโอ๋รู้สึกว่าโอ๋ยังมีหนี้ไม่หนักเท่าคนอื่น วันที่ 21.ตค เจอกันค่ะ โอ๋จองที่ไว้แล้วค่ะ....ขอบคุณมากๆๆ นะคะ :สู้ๆ:

11 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #22290 โดย somlak
พยายามหาผู้ที่มีประสบการณ์ของ ธนชาต อ่ะ คะ เค้าจะมาแนวไหน และจะให้ส่วนลดกี่% เพราะหยุดจ่ายไป 6 เดือนแล้ว โทรมาไม่ถึง 3 ครั้ง เพิ่งจะโทรมาวันนี้เป็นครั้ง ที่ 4 รบกวนหน่อยค่า...... :pray:

11 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #22294 โดย Pych
ผมรวมกระทู้ให้นะครับ

มีเรื่องอะไรสงสัย ก็กลับมาถามต่อที่กระทู้เดิมนะครับ

เรื่องราวจะได้ต่อเนื่อง ไม่ว่าจะประเด็นใหม่หรือเก่า มีคนละกระทู้ก็พอนะครับ

คนมาอ่านมาตอบจะได้ปะติดปะต่อเรื่องราวได้

โดยกดที่คำว่า "กระทู้ของฉัน" ตามรูปข้างล่างครับ

"Credit card is the path to the dark side. Credit card leads to eager. Eager leads to avarice. Avarice leads to debt. Debt leads to suffering and dark side."
Anakin.Debt

11 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #22297 โดย Pych

และหาอ่านเพิ่มเติมตามเรื่องที่คุณต้องการรู้ได้จากการสืบค้นด้วยแท็บด้านบน

หรือจะใช้ google ช่วยค้นหาก็ได้

โดยพิมพ์คำว่า site:consumerthai.org ต่อด้วยคำที่อยากหา เช่น

site:consumerthai.org ธนชาต

"Credit card is the path to the dark side. Credit card leads to eager. Eager leads to avarice. Avarice leads to debt. Debt leads to suffering and dark side."
Anakin.Debt

11 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #22299 โดย somlak

11 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #23458 โดย somlak
วันนี้ สด ๆ ร้อนๆ ค่ะ มีเจ้าหน้าที่สำนักงานกฎหมาย ของ อีห่วย โทรมา

สนง. : ดิฉันได้รับหน้าที่มอบหมายมาสอบถามค่ะว่าลูกความจะชำระหนี้ไหมคะ

ฉัน : ยังไม่พร้อมค่ะ

สนง. : ถ้างั้นดิฉันจะส่งหนังสือฟ้องให้นะคะ

ฉัน : ค่ะ ได้ค่ะ

แล้ว she ก็วาง เค้าพูดดีอ่ะ มาแนวนี้นี่คือ เค้ากำลังส่งจดหมายเรื่องขึ้นศาลหรือเปล่าค่ะ

11 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #30649 โดย somlak
ตอนนี้ ดิฉันเริ่มเคลียร์บัตรได้หมดแล้วค่ะ หลังจากที่ได้หยุดจ่ายตามคำแนะนำของ ชมรม ดิฉันสามารถ ปิดของ เซ็นทรัล ได้ภายใน 6 เดือน และของ ยูเมะ ซึ่งตอนหยุดจ่ายอยู่ที่ 42,000 แต่ตอนเจรจาที่จะปิด อยู่ที่ 30000 ซึ่งสามารถ ผ่อนได้ เดือนละ 2500 เป็นระยะเวลา 12 เดือน

แต่ตอนนี้ Aeon ที่ดิฉันติดหนี้เค้าอยู่ประมาณ 70000 หยุดจ่ายมา เกือบ 1 ปีแล้ว แต่ช่วง 6 เดือนแรก Aeon ทำให้ดิฉันเหมือนคนโรคจิต แต่ 5-6 เดือนหลังนี้ Aeon หายเงียบ ดิฉันอยากทราบว่า Aeon กำลังจะดำเนินการกับดิฉันยังไงคะ

ธนชาต ก็ เคสเดียวกันกับ Aeon แต่ธนชาต จะโทรมาเดือนละครั้ง ยังอยู่ในขั้นเจรจา แต่ตกลงกันไม่ได้ค่ะ

11 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา - 11 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #30653 โดย june

somlak เขียน: แต่ตอนนี้ Aeon ที่ดิฉันติดหนี้เค้าอยู่ประมาณ 70000 หยุดจ่ายมา เกือบ 1 ปีแล้ว แต่ช่วง 6 เดือนแรก Aeon ทำให้ดิฉันเหมือนคนโรคจิต แต่ 5-6 เดือนหลังนี้ Aeon หายเงียบ ดิฉันอยากทราบว่า Aeon กำลังจะดำเนินการกับดิฉันยังไงคะ

ขอโทษนะคะ คุณ somlak ที่คำตอบอาจไม่ถูกใจคุณ

อิอนโทรหาคุณก็เครียด เวลาเค๊าเงียบคุณกลับเครียดยิ่งกว่า

ไม่มีใครตอบได้หรอกว่าอิออนจะดำเนินการอย่างไรกับคุณ ถ้าคุณอยากรู้

ก็ต้องรอให้เค๊าติดต่อคุณมา

ธนชาต ก็ เคสเดียวกันกับ Aeon แต่ธนชาต จะโทรมาเดือนละครั้ง ยังอยู่ในขั้นเจรจา แต่ตกลงกันไม่ได้ค่ะ

ส่วนธนชาต คุณก็ได้คำตอบอยู่แล้ว ขอให้โชคดีนะคะ

รักษาเกียรติของคุณไว้
เมื่อได้รับการปฏิบัติอย่างไม่สุภาพ...

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 1.064 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena