ทักทายเป็นทางการ ครั้งแรกค่ะ(เป็นสมาชิกได้หลายเดือนแล้วค่ะ)

11 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา - 11 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #30663 โดย jackTs

somlak เขียน: ทำไม Aeon เงียบหายไปเกือบ 6 เดือนแล้วคะ

ถ้าคุณคิดถึงมัน ก็โทรไปหามันก็ได้นี่ครับ แล้วก็บอกกับมันทำนองว่า

"นี่ตัวเอง...เดี๋ยวนี้ไม่โทรมาทวงหนี้กับเค้าแล้วเหรอ?

เค้าคิดถึงนะตัวเอง แต่ก่อนตัวเองโทรมาหาเค้าแทบทุกวันเลยน๊า

เดี๋ยวนี้ตัวเองไปมีคนใหม่แล้วเหรอ?

ไปทวงหนี้กับลูกหนี้คนอื่นซะจนลืมเค้าแล้วใช่ไหม?

ตัวเองอ่ะ...จู่ๆก็มาหายเงียบไปซะเฉยๆแบบเนี๊ย

เค้ารู้สึกเหมือนกับว่า ส่วนหนึ่งในชีวิตของเค้าหายไปเลยน๊า

ช่วยโทรกลับมาหาเค้าบ้างน๊า เค้าเหงาน๊า ตัวเอง...นะ...นะ...นะ..."

อ้อนเข้าไว้ครับ...เดี๋ยวมันก็ยอมใจอ่อนโทรมาทวงหนี้เหมือนเดิมเองนั่นแหละครับ...สู้ สู้

.
อนณสุข ปรมาลาภา

ความไม่มีหนี้ เป็นลาภอันประเสริฐ
ไฟล์ที่แนบมาด้วย:
สมาชิกต่อไปนี้บอกขอบคุณ: Nok2865

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

11 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #30677 โดย SARUN
ไม่ต้องกังวลไปหรอกค่ะ ของเราก็เหมือนกัน หายไป 3-4เดือนคิดว่าไม่โทรมาแล้ว สบายหู แหมเมื่อวานคงไม่มีอะไรทำก็เลยโทรมาหาบอกว่าจะส่งคนมาส่งเอกสารที่บริษัท ก็เลยบอกว่าตามสบายค่ะอยากมาก็มา

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

11 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #30680 โดย poop42685
ของผมหลังจากหยุด น้องอ้อน ตั้งหลักเพื่ออุดรอยรั่วไปบางแล้ว ^^
จนจะเข้าเดือนที่ 4 วันนี้เองโทรมาขอร้องให้ช่วยประนอมหนี้กับหนูที
แต่ก็ทำตามชมรม บอกไปหลังจากที่นอนฟังพนักงานโทรมาแล้วพูดไปเรื่อยๆ
พอดีว่างๆๆเลยนั้งฟัง จนจบ เลยตอบไปว่าคงไม่สะดวกครับให้ทำตามขั้นตอนต่อไปเลยครับ
ก็พูดกันดีนะวันนี้ ส่วนวันก่อนๆนั้นอดทีจะฉะกันไม่ได้สักกะที 555+ ^^
แต่ไม่โทรมาก็ไม่ต้องไปคิดถึงมันมากมายหรอครับนั้งเก็บเงินไว้จ่ายดีกว่าครับ
เป็นกำลังใจให้นะครับสู้ๆๆ ^^
:psy: :psy: :psy:

11 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #30682 โดย jackTs
ผมรวมกระทู้ให้"เป็นครั้งที่สอง"แล้วนะครับ

มีเรื่องอะไรสงสัย ก็กลับมาถามต่อที่กระทู้เดิม

เรื่องราวจะได้ต่อเนื่อง ไม่ว่าจะประเด็นใหม่หรือเก่า มีคนละกระทู้ก็พอนะครับ

คนมาอ่านมาตอบจะได้ปะติดปะต่อเรื่องราวได้

โดยกดที่คำว่า "กระทู้ของฉัน" ตามรูปข้างล่าง

.
อนณสุข ปรมาลาภา

ความไม่มีหนี้ เป็นลาภอันประเสริฐ
ไฟล์ที่แนบมาด้วย:

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.429 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena