มือใหม่หยุดจ่าย

12 ปี 2 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #8996 โดย Junne
ขอบคุณพี่ๆมากนะคะและต้องขอโทษด้วย ตอนนี้นั่งอ่านและได้คำตอบแล้วค่ะ ขอบคุณและขอโทษอีกครั้งจากใจค่ะ
สมาชิกต่อไปนี้บอกขอบคุณ: Pych

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

12 ปี 2 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #9015 โดย Skynine
o_) o_) o_) วิธีอ่านที่ถูกที่ควรทำก็คือควรอ่านอย่างตั้งใจอ่านด้วยนะ ตรงไหนไม่เข้าใจก็อ่านซ้ำทวนบ่อยๆ เดี๋ยวก็เข้าใจแม้ต้องใช้เวลาบ้าง เวลาสร้างหนี้ยังมีเวลาไปสร้าง ฉะนั้นอยากหมดหนี้อย่างถูกวิธีก็ควรมีเวลาให้กับสิ่งที่เป็นประโยชน์ที่จะนำไปแก้หนี้ให้ตรงจุดด้วย และควรอ่านกระทู้พื่ๆ เพื่อนๆ ด้วย เผื่อจะมีคำถามเหมือนที่เราอยากถาม อ่านแล้วก็จะได้กว้างขึ้น ตกผลึกทางความคิด ไม่ใช่อ่านแต่กระทู้เราอย่างเดียวว่าจะมีคนมาตอบให้ไหม บางทีเราต้องค้นคว้าด้วยนะ.. พี่อังไม่ได้ดุนะคะ แต่เพียงกระตุ้นเตือนให้คุณคิดเท่านั้น และขอแนะนำห้องเรื่องเล่าชาวหนี้ ห้องรู้ทันกฎหมายหนี้ ห้องนิทรรศการเอกสารหนี้ ทั้งหมดนี้คือคลังความรู้ทั้งนั้น ...มีอะไรที่ไม่เข้าใจจริงๆ ก็พิมพ์ถามมาได้นะ ....
ทุกอย่างเมื่อสติมา ปัญญาเกิด หนี้หมดอย่างถูกวิธี สู้ๆๆ เว้ยเฮ้ย เป็นกำลังใจให้เสมอ พี่อัง สวยประหาร o_) o_) o_) o_)

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.337 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena