อยากถามสถานนะในเครดิตบูโร

11 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #21785 โดย jingjing
ไปขอเช็คเครดิตบูโรมา เจอบัญชีที่ 1 ธนชาต แต่เท่าที่จำได้ไม่เคยทำเรื่องกับธนาคารนี้ แต่บัญชีที่ 2 สถานะเป็นโอนหรือขายหนี้ เป็นไปได้ไหมคะว่าเขาขายให้บัญชีที่ 1 แล้วยอดก็ไม่ตรงกัน ถ้าใช่เขาจะยึดยอดไหน เพราะยอดบัญชีที่ 1 เกินมา 20000 บาทเลยคะ รบกวนด้วยคะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

11 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #21789 โดย Ly89

jingjing เขียน: ไปขอเช็คเครดิตบูโรมา เจอบัญชีที่ 1 ธนชาต แต่เท่าที่จำได้ไม่เคยทำเรื่องกับธนาคารนี้ แต่บัญชีที่ 2 สถานะเป็นโอนหรือขายหนี้ เป็นไปได้ไหมคะว่าเขาขายให้บัญชีที่ 1 แล้วยอดก็ไม่ตรงกัน ถ้าใช่เขาจะยึดยอดไหน เพราะยอดบัญชีที่ 1 เกินมา 20000 บาทเลยคะ รบกวนด้วยคะ

คุณก็เอาใบที่ได้จากการเช็คบูโร บัญชีที่ 1 ของคุณน่ะ....ไปถามที่ธนชาตเลยสิครับ

มาถามในบอร์ดใครจะตอบได้มั่งเนี่ย...นอกจากการเดา...

เอ้า...งั้นจะเดาให้

ธนชาต เขาก็มีหนี้เน่าของเขาอยู่แล้ว คงไม่บ้าไปซื้อหนี้เน่าที่อื่นมาบริหารหรอกครับ.....

ส่วนบัญชีที่ว่าโอนหรือขายหนี้น่ะ เขาคงขายให้ สนง.กฏหมายไปแล้ว ซึ่งเจ้าหนี้รายใหม่ของคุณ

ก็คือ สนง.กฏหมายนั่นเอง เขาไม่ได้ส่งข้อมูลให้บูโร แต่เขาจะทวง ขู่ สารพัดที่จะทำ

เพื่อจะเอาหนี้ยอดเต็มๆจากลูกหนี้ที่ไม่รู้ทางหนีทีไล่ไงล่ะครับ.....กำไรมหาศาล.....

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

11 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #21828 โดย Pych

jingjing เขียน: ไปขอเช็คเครดิตบูโรมา เจอบัญชีที่ 1 ธนชาต แต่เท่าที่จำได้ไม่เคยทำเรื่องกับธนาคารนี้ แต่บัญชีที่ 2 สถานะเป็นโอนหรือขายหนี้ เป็นไปได้ไหมคะว่าเขาขายให้บัญชีที่ 1 แล้วยอดก็ไม่ตรงกัน ถ้าใช่เขาจะยึดยอดไหน เพราะยอดบัญชีที่ 1 เกินมา 20000 บาทเลยคะ รบกวนด้วยคะ

ผมเดาว่า หนี้ที่เป็นของธนชาต ตอนนี้ น่าจะเป็นหนี้สมัยที่ยังเป็นธนาคารนครหลวงไทย ซึ่งธนาคารธนชาตได้ควบรวมกิจการของธนาคารนครหลวงไทยไปเมื่อปี 2553

และเมื่อวันที่ 1 ต.ค. 2554 ได้ปิดตำนานธนาคารนครหลวงไทยลง โดยเปลี่ยนเครื่องหมายทางการค้าทั้งหมดของนครหลวงไทย เป็น ธนชาต

ที่คุณมีสองบัญชี น่าจะเป็นเพราะว่าคุณเคยเป็นหนี้กับนครหลวงไทยสองบัญชี แต่บัญชีที่ 2 ได้ขายให้สนง.กฎหมายไปแล้ว ตามที่คุณ batk บอกไว้ครับ

"Credit card is the path to the dark side. Credit card leads to eager. Eager leads to avarice. Avarice leads to debt. Debt leads to suffering and dark side."
Anakin.Debt
สมาชิกต่อไปนี้บอกขอบคุณ: jingjing

11 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #21885 โดย jingjing
ขอบคุณคะ ทำให้ความสงสัยกระจ่างขึ้น

ดิฉันลืมบอกไปว่าบัญชีที่ 2 เป็นนครหลวงไทยคะก็เลยพอเข้าใจว่าน่าจะขายให้ธนชาต แล้วที่คุณ Anakin บอกมาว่าน่าจะมี 2 บัญชี แต่ดิฉันมีหนี้กับนครหลวงไทยแค่ 1 บัญชี ถ้าขายโอนไปให้สนง.กฎหมายแล้ว แล้วหนี้จากธนชาตมาได้ยังไง ก็คงต้องโทรเข้าไปถามที่ธนาคารคะ .

ขอบคุณอีกครั้ง

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.365 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena