อยากขอคำปรึกษานิดนึงค่ะ KTC ใบเดียวค่ะ

11 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #22108 โดย kheamwan
อยากขอคำปรึกษานิดนึงค่ะ :sweat:
KTC ใบเดียวค่ะ (ใครมีประสบการ์ณของที่นี่ช่วยหน่อยค่า)
ยอดหนี้ ประมาณ 57000 + ดอกเบี้ยและค่าทวงถามอีกประมาณ 20000 กว่าบาทได้ค่ะ รามแล้วประมาณ 92000
อยากจะจ่าย ที่ 50 % ที่ 46000 -50000 (ตอนนี้เก็บรวบรวมได้แล้วค่ะ) ปิดหนี้ทั้งหมดเลย
และพอดีได้หมายศาลจาก ktc แล้วด้วยน่ะค่ะ อยากจะให้ช่วยแนะนำวิธีต่อรอง กับทาง KTC ค่ะ เพราะต่อรองแล้วทางเจ้าหน้าที่ก็ไม่ยอมท่าเดียวค่ะ
และจะให้จ่ายที่ 65000-69000 ลดแค่ดอก 60 % เองค่ะ เค้าบอกไม่นีนโยบายลดเงินต้นอ่ะค่ะ
และมีความประสงค์จะขอคำปรึกษาเกี่ยวกับ การสู้คดี การเขียนคำให้การ ด้วยน่ะค่ะ ยังไม่เคยเขียนอ่ะค่ะ โดนหมายศาลครั้งแรก

ขอบพระคุณอย่างสูงค่ะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

11 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #22111 โดย Ly89
อย่าหวังในตัวเลขให้มากเกินไป เอาแค่ให้ได้ใช้หนี้ให้จบ โดยที่เราไม่เดือดร้อนก็พอแล้วครับ

ส่วนลดเป็นเพียงผลพลอยได้ แค่ให้เราได้หยุดตั้งหลัก ไม่วนเวียนอยู่กับหนี้ก็ถือว่าดีแล้วครับ

เจ้านี้ใครๆก็พูดว่า เขี้ยว ...จะได้ส่วนลดดีๆคงยาก

ให้หาวิธีการรับมือไว้ล่วงหน้าจะดีกว่า ถ้ามันไม่เป็นไปตามที่คิดไว้

เรื่องของการขึ้นศาล ให้ไปศึกษาที่กระทู้นี้ก่อนนะครับ...สงสัยค่อยมาถามต่อนะ

ความรู้เบื้องต้น เกี่ยวกับหน้าที่ของศาล
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&func=view&catid=7&id=9240&Itemid=29
ข้อต่อสู้ในคดีแพ่งที่ลูกหนี้ควรศึกษา
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&func=view&catid=7&id=1897&Itemid=29
สมาชิกต่อไปนี้บอกขอบคุณ: Nok2865

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

11 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #22112 โดย kheamwan
โทรไปต่อรองที่แบงค์ได้ไหมอ่ะค่ะ (พอดีไม่ค่อยทราบเท่าไหร่อ่ะค่ะ)

11 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #22113 โดย kheamwan
ขอบคุณคุณ batk ค่ะเดี๋ยวจะลองดูค่ะ

11 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #22134 โดย Nok2865
คุณ kheamwan ใช้ช่อง "สืบค้น" ด้านบนขวามือ แล้วคีย์คำว่า KTC เข้าไป จะเจอเคสต่างๆมากมาย
อย่าไปหวังส่วนลดที่ 50% เพราะนโยบายเปลี่ยนแปลงได้เสมอ กอบัวอธิบายเรื่องนี้ไปหลายครั้งแล้ว ไปหาอ่านเอา
เรื่องเขียนหมายศาล ถ้าไม่ใช่ทนาย เขียนเองไม่ได้หรอกค่ะ เพราะต้องใช้ภาษากฎหมายล้วนๆ
ถือหมายศาลไปที่สวนลุม ปรึกษาคุณอาที่นั่น รายละเอียดในนี้
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&func=view&catid=5&id=720&Itemid=29
ไปอ่านลิงค์ต่างๆที่น้อง batk ให้มานะคะ

มีแม่เหล็กอยู่ในหัวใจคุณ ซึ่งจะดึงดูดมิตรแท้
คือความไม่เห็นแก่ตัวและคิดถึงคนอื่นก่อน
เมื่อคุณเรียนรู้เพื่อจะอยู่เพื่อคนอื่น พวกเขาก็จะอยู่เพื่อคุณ

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.365 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena