หยุดจ่ายเดือนที่ 5 แล้วค่ะ สองวันนี้มีส่วนลดมาเสนอแล้ว

12 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #2232 โดย SR_1226
สวัสดีปีใหม่ค่ะพี่ ๆ ทุกคน

กระทู้เก่าหายไปแล้ว หาอยู่สองชม. ตาลายเลย กว่าจะรู้สึกตัวว่าต้องสมัครอีกที (ขอโทษค่ะหนูช้า)
หลายอาทิตย์ก่อนนึกว่าเว็บเราโดนใครแฮ็กไปซะอีก ทำตัวไม่ถูกเลยค่ะเข้ามาดูไม่ได้ เหมือนขึ้นชกแบบขาดพี่เลี้ยง
นึกอย่างเดียว คือ จดจำคำสอนของพี่ ๆ กรรมการที่นี่ไว้ ทำตามคำแนะนำ อย่าตื่นตระหนก ท่องไว้ ท่องไว้

เมื่อวานนี้ ซิตี้แบงค์ วีซ่าเคลียร์ เสนอลดจากยอด 37,000 เหลือ 25,900 บาท ลดไป 30% ได้
แต่ขอต่อเค้าเป็น 22,000 บาทค่ะ เดี๋ยวสักพักค่อยโทรไปตื้อเค้าใหม่ค่ะ

วันนี้ เซ็นทรัลการ์ด เสนอส่วนลดจากยอด 72,000 เหลือ 39,000 บาท ลดไป 45% ค่ะ
(ยอดหยุดใบนี้คือ 68,000 ค่ะ 5 เดือนงอกมาเป็น 72,000 นี่ปกติไหมคะ?)

กะลังตัดสินใจว่าต้องจ่ายใบไหนก่อนดีคะ เพราะได้ข่าวว่า ซิตี้แบงค์ฟ้องเร็วสุดเลย
มีเงินโบนัสมาประมาณสามสี่หมื่นค่ะอยากจ่ายก่อนหนึ่งใบเดือนนี้ แล้วสะสมเงินจ่ายอีกทีละใบ

จ่ายยอดไหนก่อนดีคะพี่
ขอบคุณมากค่ะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

12 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #2234 โดย Champcyber99
สวัสดีครับสมาชิกเก่ามีเงินอยู่ในมือท่านรองกอบัวบอกว่ากดให้มิดด้าม
สมาชิกต่อไปนี้บอกขอบคุณ: SR_1226

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

12 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #2236 โดย SR_1226
ขอบคุณค่ะคุณพี่ Chaowalert
ตอนแรกนึกไม่ออกค่ะ ตอนนี้เก็ตแล้ว กดให้มิดด้ามค่ะ กดค่ะกด ^^
สองวันนี้ แหม มันรู้สึก อ่ะแน่ะ เรา play body ได้แฮะ
แต่คิดว่าคงปิด ซิตี้แบงค์ก่อนดีกว่าค่ะ เพราะเจ้านี้มีอยู่ 3 ยอด ปิดสักยอดเพื่อเอามาอ้างได้ตอนขึ้นศาลว่า เนี่ยจ่ายแล้วนะ ตั้งยอดนึง

เหลือเงินนิดหน่อยพอเป็นก้นถุงแล้วมุ่งหน้าหามาเพิ่มให้เร็ววัน
แล้วจะกลับมาอัพเดทอีกทีค่ะพี่

ขอบคุณค่ะ

12 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #2466 โดย SR_1226
อัพเดทเพิ่มเติมค่า

Citi Advance มาแล้ว มาเสนอส่วนลด 50-55 % จาก 130,000 กว่า ๆ ค่ะ
เหลือ 65,000 บาทหรือเกินนิดหน่อย บอกเค้าว่าเดือนนี้ยังไม่สามารถ
เพราะจะปิด Clear Visa ก่อนซึ่งเป็นเครือเดียวกัน ไม่ยอมก็คงต้องยอมนะคะ

เค้าเลยบอกว่า จะปิดแล้วโทรหาเค้าด้วยละกัน

สรุปว่าส่วนลดงาม ๆ มาก่อนการฟ้องค่ะ โคตรโชคดีเลย
ตอนนี้เหลือแค่ จะหาเงินจากไหน 65,000 ให้ทันเดือนหน้า ถ่วงเวลานานกว่านี้คงยาก
เกรงว่าจะโมโหแล้วจับฟ้องเลย

ขณะเดียวกัน HSBC โทรมาทวง บอกเค้าไปว่า ยังไม่ได้ เพราะจะจ่ายบัตรอื่นก่อนเนื่องจากเค้าเสนอส่วนลดมาเยอะ ต้องรีบจ่ายเค้าก่อน
บัตรห้องกรงต้องเป็นลำดับถัดไปค่ะ เค้าเลยบอกว่าเดี๋ยวเค้าจะแจ้งเจ้านายดูว่าทำยังไงได้บ้าง (เข้าล็อค)

คืบหน้าจะมาอัพเดทอีกค่ะ ชีวิตตอนนี้ดีขึ้นกว่าสองสามเดือนที่แล้วมาก กินไม่ได้นอนไม่หลับเลยช่วงนั้น
ที่รอดมาป่านนี้เพราะกำลังใจจากเว็บนี้ที่เดียวเลยค่ะ ขอบคุณมากนะคะ
สมาชิกต่อไปนี้บอกขอบคุณ: Pachiby8

12 ปี 4 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #8092 โดย SR_1226
เกิดเรื่องแล้วค่ะพี่ ๆ แนะนำหน่อยค่ะ
คราวที่แล้วบอกว่า Citi Advance ลดให้เหลือ 65,000 ช่วงสิ้นเดือนมกราแล้วตกลงกันว่าจะจ่ายขั้นต่ำให้ 1 เดือนแปดพันกว่าบาท เพื่อไปตกลงกันเดือนกุมภาปิดหนี้
ต่อมาช่วงต้น ก.พ. เค้าให้ 60,000 แล้วแบ่งจ่ายได้ 3 งวด เริ่มงวดแรก 29 ก.พ.
กลางกุมภาทวงถามเอกสารที่จะตกลงกัน เค้ายังไม่เสร็จ
วันที่ 28 กุมภา ถามใหม่ เพราะพรุ่งนี้ถึงกำหนดต้องจ่ายแล้วสองหมื่นแต่เอกสารอยู่ไหน
กลายเป็นเค้าไม่มีหนังสือให้เรา แต่เค้าให้เราทำคำร้องในสำเนาบัตรประชาชน พร้อมแนบสลิปหนี้อื่น ๆ เข้าไป
ก็ทำเข้าไปค่ะ แต่เจ้านายของคนที่เราคุยด้วยโทรมาบอกว่า ไม่ได้ ไม่ให้ผ่อน แล้วให้ 65,000 จ่ายครั้งเดียว แต่เรื่องที่ทำเข้ามาจะส่งไปให้แบงค์ดูก่อน
เค้าหายไปเลยจนต้นมีนา ถามเค้าใหม่ว่า ตกลงว่ายังไง เค้าบอกเค้าไม่ได้รับผิดชอบเรื่องนี้แล้วค่ะแล้วก้อให้รอคนใหม่หรือโทรไปหาแบงค์เอง เพราะเจ้านายเค้าดึงเคสนี้กับเคสอื่นอีกสองเคส ไปจากเค้าแล้วไม่ให้ทำ
วันนี้ได้รับโทรศัพท์จาก outsource เจ้าใหม่ โทรมาถามว่าจะเอาไง เล่าให้เค้าฟังทั้งหมดแล้วเค้าบอกว่า ระบบมีข้อมูลถึงแค่เดือนมกรา ที่เราไปตกลงกับเจ้าเก่าตอนกุมภา ไม่มีข้อมูลค่ะ !!!!!!!!!!
ทางแบงค์เลยมองว่ายื่นข้อเสนอให้ตั้งแต่มกราแล้ว แต่เราไม่เอา ตอนนี้เค้าให้จ่าย 75,000 ก้อนเดียว ไม่ให้ผ่อน
ไม่งั้นต้องส่งเรื่องหมายเลขคดีดำอะไรสักอย่างนี่แหละค่ะ ทำไงดีคะ บอกเค้าว่ามีหลักฐานคำร้องที่เขียนไว้ หมายเลขโทรศัพท์ไปเช็คกันดูได้ เราไม่ผิด แล้วสองเดือนที่ผ่านมาดอกเบี้ยขึ้นอีกค่ะ ยอดหนี้จึงเพิ่มไปด้วย
เค้าบอกว่าจะลองคุยกับแบงค์ดูเรื่องที่เล่าให้ฟัง แต่คงไม่มีอะไรเปลี่ยนแปลงมากนักในส่วนลด แต่เค้าไม่มีอำนาจอนุมัติให้เรา ทีนี้เค้าบอกอีกว่า เห็นใจไม่อยากให้โดนฟ้องเพราะเบี้ย หรือค่าศาล มูลค่า 150,000 บาท เรา (ลูกหนี้) ต้องรับผิดชอบค่าใช้จ่ายในการฟ้องเองด้วย งง ๆ ค่ะ ไม่เคย ไม่รุ้เรื่องเลย ถามเค้าว่าประมาณเท่าไหร่เค้าก็ตอบไม่ได้ ให้เราโทรไปคุยกับคนที่แบงค์ โทรไปแล้วเค้าก้อแค่บอกว่าขอดูรายละเอียดก่อน แต่ยอดหนี้มันสูงคงทำอะไรไม่ได้มาก
ก็โต้ตอบเค้าไปค่ะ ว่า ให้ฟ้องก็ได้ จะบอกศาลว่าเกิดเหตุการณ์แบบนี้ขึ้น มีหลักฐานค่ะว่าเรามีเจตนาชำระหนี้แต่กลายเป็นแบบนี้ เราก็เสียผลประโยชน์เหมือนกันเพราะดอกเบี้ยเพิ่มขึ้นมามากเลย
หรือว่าต้องทำยังไงต่อไปอ่ะคะ รบกวนอาจารย์ทั้งหลายแนะนำด้วยค่ะ เศร้ามาก

12 ปี 4 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #8098 โดย Napassawan

Gintonic06 เขียน: เกิดเรื่องแล้วค่ะพี่ ๆ แนะนำหน่อยค่ะ
คราวที่แล้วบอกว่า Citi Advance ลดให้เหลือ 65,000 ช่วงสิ้นเดือนมกราแล้วตกลงกันว่าจะจ่ายขั้นต่ำให้ 1 เดือนแปดพันกว่าบาท เพื่อไปตกลงกันเดือนกุมภาปิดหนี้
ต่อมาช่วงต้น ก.พ. เค้าให้ 60,000 แล้วแบ่งจ่ายได้ 3 งวด เริ่มงวดแรก 29 ก.พ.
กลางกุมภาทวงถามเอกสารที่จะตกลงกัน เค้ายังไม่เสร็จ
วันที่ 28 กุมภา ถามใหม่ เพราะพรุ่งนี้ถึงกำหนดต้องจ่ายแล้วสองหมื่นแต่เอกสารอยู่ไหน
กลายเป็นเค้าไม่มีหนังสือให้เรา แต่เค้าให้เราทำคำร้องในสำเนาบัตรประชาชน พร้อมแนบสลิปหนี้อื่น ๆ เข้าไป
ก็ทำเข้าไปค่ะ แต่เจ้านายของคนที่เราคุยด้วยโทรมาบอกว่า ไม่ได้ ไม่ให้ผ่อน แล้วให้ 65,000 จ่ายครั้งเดียว แต่เรื่องที่ทำเข้ามาจะส่งไปให้แบงค์ดูก่อน
เค้าหายไปเลยจนต้นมีนา ถามเค้าใหม่ว่า ตกลงว่ายังไง เค้าบอกเค้าไม่ได้รับผิดชอบเรื่องนี้แล้วค่ะแล้วก้อให้รอคนใหม่หรือโทรไปหาแบงค์เอง เพราะเจ้านายเค้าดึงเคสนี้กับเคสอื่นอีกสองเคส ไปจากเค้าแล้วไม่ให้ทำ
วันนี้ได้รับโทรศัพท์จาก outsource เจ้าใหม่ โทรมาถามว่าจะเอาไง เล่าให้เค้าฟังทั้งหมดแล้วเค้าบอกว่า ระบบมีข้อมูลถึงแค่เดือนมกรา ที่เราไปตกลงกับเจ้าเก่าตอนกุมภา ไม่มีข้อมูลค่ะ !!!!!!!!!!
ทางแบงค์เลยมองว่ายื่นข้อเสนอให้ตั้งแต่มกราแล้ว แต่เราไม่เอา ตอนนี้เค้าให้จ่าย 75,000 ก้อนเดียว ไม่ให้ผ่อน
ไม่งั้นต้องส่งเรื่องหมายเลขคดีดำอะไรสักอย่างนี่แหละค่ะ ทำไงดีคะ บอกเค้าว่ามีหลักฐานคำร้องที่เขียนไว้ หมายเลขโทรศัพท์ไปเช็คกันดูได้ เราไม่ผิด แล้วสองเดือนที่ผ่านมาดอกเบี้ยขึ้นอีกค่ะ ยอดหนี้จึงเพิ่มไปด้วย
เค้าบอกว่าจะลองคุยกับแบงค์ดูเรื่องที่เล่าให้ฟัง แต่คงไม่มีอะไรเปลี่ยนแปลงมากนักในส่วนลด แต่เค้าไม่มีอำนาจอนุมัติให้เรา ทีนี้เค้าบอกอีกว่า เห็นใจไม่อยากให้โดนฟ้องเพราะเบี้ย หรือค่าศาล มูลค่า 150,000 บาท เรา (ลูกหนี้) ต้องรับผิดชอบค่าใช้จ่ายในการฟ้องเองด้วย งง ๆ ค่ะ ไม่เคย ไม่รุ้เรื่องเลย ถามเค้าว่าประมาณเท่าไหร่เค้าก็ตอบไม่ได้ ให้เราโทรไปคุยกับคนที่แบงค์ โทรไปแล้วเค้าก้อแค่บอกว่าขอดูรายละเอียดก่อน แต่ยอดหนี้มันสูงคงทำอะไรไม่ได้มาก
ก็โต้ตอบเค้าไปค่ะ ว่า ให้ฟ้องก็ได้ จะบอกศาลว่าเกิดเหตุการณ์แบบนี้ขึ้น มีหลักฐานค่ะว่าเรามีเจตนาชำระหนี้แต่กลายเป็นแบบนี้ เราก็เสียผลประโยชน์เหมือนกันเพราะดอกเบี้ยเพิ่มขึ้นมามากเลย
หรือว่าต้องทำยังไงต่อไปอ่ะคะ รบกวนอาจารย์ทั้งหลายแนะนำด้วยค่ะ เศร้ามาก

คุณกลัวการถูกฟ้องมาก

อ่านกระทู้แก้หนี้เยอะๆ เลยครับ

อ่านซ้ำๆ มากๆ อ่านกระทู้เพื่อนๆย้อนหลังเยอะๆ ด้วย

จะได้ไม่ต้องกลัว
สมาชิกต่อไปนี้บอกขอบคุณ: SR_1226

12 ปี 4 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #8100 โดย ntps
เริ่มแรกดูมีความสุข ได้ต่อรองได้ส่วนลด พอมาเจอเขี้ยว
หักเหลี่ยมกลับคำพูด ถึงกลับไปไม่ถูก ร้อง :cry2: เลยนะค่ะ

ถ้าคิดว่า ตัวเองเป็นศิลย์มีอาจารย์แถวนี้ ก็อย่า :cry2: ให้
เสียชื่อจ้ะ

ไม่มีหนังสือยืนยัน ก็=ไม่มีอะไรแน่นอน เขาไม่ผิด ไม่มีหลัก
ฐาน มีแต่บันทึก คงสู้ลำบากนะ เขาจะพูดอะไรก็ได้ ทำให้
คุณตอนนี้กลัวขึ้นสมองแล้ว ยิ่งโทรหาเขา เขายิ่ง :) ยิ่งขู่
เรื่องดอกเบี้ยก็เป็นตัวเลข วันนี้ไม่ได้ก็รอวันหน้า จะจ่าย
อะไรไป แม้ 100 บาทก็ต้องมีหนังสือค่ะ

ความสุข ไม่ใช่การ... "เพิ่ม"...สิ่งที่ไม่จำเป็นเข้ามาในชีวิต
แต่มัน คือ การ "ลด"....สิ่งที่ไม่จำเป็นออกไปจากชีวิต

12 ปี 4 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #8104 โดย Napassawan
มีสติหน่อยได้ไหม

ไปโพสถามมั่ว ไม่เคารพกฎกติกา ของบอร์ดเลย

ห้องเรื่องเล่าเขาห้ามถาม ก็ถามมันมั่ว กลัวคนไม่มาตอบหรืออย่างไร

แค่ HC ไม่สำเร็จ จะตื่นเต้นอะไรนักหนา

ใจเย็นๆ โพสไปแล้วรอคำตอบ สักหน่อย เดี๋ยวก็มีคนมาตอบ

จะรีบไปถามมั่วซั่ว ให้มันรกบอร์ดทำไม

ห้องเรื่องเล่าห้ามถาม
www.consumerthai.org/debtclub/index.php?option=com_kunena&func=view&catid=6&id=8095&Itemid=29

ห้องเรื่องเล่าห้ามถาม
www.consumerthai.org/debtclub/index.php?option=com_kunena&func=view&catid=6&id=1349&Itemid=29#8103

อันนี้มารยาทเอาไปอ่านซะก่อน
www.consumerthai.org/debtclub/index.php?option=com_kunena&func=view&catid=5&id=8062&Itemid=29

12 ปี 4 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #8105 โดย WEERAPON
ของผมได้ H/C 2ตัวเหมือนกัน เฟริสช็อยกับ อีซี่บาย แค่ ผมยังไม่มีเงินพอที่จะปิด เค้าก็บอกให้จ่ายเพื่อรักษายอดครับ แต่ผมคงไม่จ่ายเก็บเงินไปเรื่อย (ตอนแรกเงินพอครับ แต่ต้องเข้าโรงบาลและจ่ายค่าสิ่งของในชีวิตประจำวัน เนื่องจากย้ายที่พักใหม่) ผมก็คงขอผ่าน รักษายอดอะไรไม่เอาทั้งนั้น เก็บเงินก้อนปิดทีเดียว อิอิ

12 ปี 4 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #8106 โดย SR_1226
ขอบคุณค่ะพี่ ๆ

เพิ่งโดนพี่พีจัง ดุมาค่ะ ไปโพสผิดที่ :-) พอดีลนลาน หากระทู้เก่าไม่เจอด้วยค่ะ

ที่กลัวถูกฟ้อง เหตุผลคือ กลัวหมายศาลส่งมาถึงพ่อแม่ที่บ้านแค่นั้นค่ะ เคยเกริ่นๆ ไปกับเค้าแล้วว่าสักวันต้องมีส่งมา
แต่ก็ไม่อยากให้เค้าได้รับค่ะ กลัวความรู้สึกเค้าค่ะ ส่วนไปศาลนี่ยังไงเรียกก็ต้องไปค่ะเพราะรู้ว่า เลื่อนเวลาได้ ต่อรองอื่น ๆ ได้อีก

ช่วงที่ผ่านมาหายไปไม่ได้มาอัพเดทเพราะทำงานเก็บเงินเพื่อทยอยปิดไปทีละอย่างค่ะ ก็ท่องคำแนะนำพี่ ๆ ที่นี่ไว้สู้กับพวกเจ้าหนี้ค่ะ
อย่างน้อย ๆ เดี๋ยวนี้ก็กล้าบอกพวกเค้าแล้วว่า ห้ามโทรเข้าออฟฟิศ แล้วเรียนรู้ว่าเราจะรับโทรศัพท์ต่อเมื่อเราพร้อมจะคุยเท่านั้น

ซึ้งเลยค่ะ ไม่มีหนังสืออะไรออกมาก็ไม่ถือว่าตกลงกัน
แล้วใบคำร้องที่เราส่งเข้าไปตอนแรกใช้ได้ไหมคะ ถ้าต้องไปให้การที่ศาลว่าเราก็มีเจตนาจะชำระหนี้

รอทางนั้นเค้าบอกตัวเลขมาค่ะ ตูมเดียวคงไม่ไหวยังไงก็ต้องผ่อน หรือไม่ก็ฟ้องๆ ไปค่ะไม่มีทางอื่นแล้ว

12 ปี 4 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #8108 โดย SR_1226
ขอบคุณค่ะพี่ ในนี้ถามได้ขอถามอีกอันว่า แล้วมีวิธีไปลบกระทู้ผิดพลาดไร้มารยาทอันนั้นออกไหมคะ ตะกี๊ลองดูหาที่ลบไม่เจอค่ะ
ขอโทษอีกครั้งค่ะพี่

12 ปี 4 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #8110 โดย Napassawan

Gintonic06 เขียน: ขอบคุณค่ะพี่ ๆ

เพิ่งโดนพี่พีจัง ดุมาค่ะ ไปโพสผิดที่ :-) พอดีลนลาน หากระทู้เก่าไม่เจอด้วยค่ะ

ที่กลัวถูกฟ้อง เหตุผลคือ กลัวหมายศาลส่งมาถึงพ่อแม่ที่บ้านแค่นั้นค่ะ เคยเกริ่นๆ ไปกับเค้าแล้วว่าสักวันต้องมีส่งมา
แต่ก็ไม่อยากให้เค้าได้รับค่ะ กลัวความรู้สึกเค้าค่ะ ส่วนไปศาลนี่ยังไงเรียกก็ต้องไปค่ะเพราะรู้ว่า เลื่อนเวลาได้ ต่อรองอื่น ๆ ได้อีก

ช่วงที่ผ่านมาหายไปไม่ได้มาอัพเดทเพราะทำงานเก็บเงินเพื่อทยอยปิดไปทีละอย่างค่ะ ก็ท่องคำแนะนำพี่ ๆ ที่นี่ไว้สู้กับพวกเจ้าหนี้ค่ะ
อย่างน้อย ๆ เดี๋ยวนี้ก็กล้าบอกพวกเค้าแล้วว่า ห้ามโทรเข้าออฟฟิศ แล้วเรียนรู้ว่าเราจะรับโทรศัพท์ต่อเมื่อเราพร้อมจะคุยเท่านั้น

ซึ้งเลยค่ะ ไม่มีหนังสืออะไรออกมาก็ไม่ถือว่าตกลงกัน
แล้วใบคำร้องที่เราส่งเข้าไปตอนแรกใช้ได้ไหมคะ ถ้าต้องไปให้การที่ศาลว่าเราก็มีเจตนาจะชำระหนี้

รอทางนั้นเค้าบอกตัวเลขมาค่ะ ตูมเดียวคงไม่ไหวยังไงก็ต้องผ่อน หรือไม่ก็ฟ้องๆ ไปค่ะไม่มีทางอื่นแล้ว

ใจเย็นๆ ถือเงินไว้ มีเงิน อยากจ่ายเมื่อไหร่ก็ได้

ถึงบอกให้ไปอ่านกระทู้เยอะๆ

"มีเจตนา ชำระหนี้ หลักฐานคือ ใบขอส่วนลด "

ช่างมันเถอะครับ เอาไปให้เห็นว่าตอนนั้นมีเงินแต่ไม่จ่ายน่ะหรือ

การตัดสินของศาล เขาไม่ได้มามองหรอกว่าคุณอยากจะจ่าย

เขาตัดสินกันที่ เอาเงินมาจริงไหม ดอกเบี้ยถูกกฎหมายหรือเปล่า(สำหรับคนที่ไม่หนีศาล)

เราเอามาจริง และก็ไม่ได้ชำระจริง ถูกไหม

ศาลก็ตัดสินให้เราชำระก็เท่านั้น จะกลัวอะไร

(ถ้าให้บรรยายต่อมันยาว โทรหา Hot line ดู ปรึกษาเรื่องกระบวนการศาลดูแล้วกัน จะได้เลิกกลัว)

การขอส่วนลด ต้องรอใบยืนยันจากทางนั้นด้วย

ให้เอกสารครบถึงจะถือว่าสมบูรณ์

ถ้าแค่คุยว่าจะลดให้เท่านั้นเท่านี้

แต่ไม่มีเอกสาร ต่อให้ไปจ่ายที่ สนง. ของมัน

แต่ไม่มีเอกสารลดหนี้ ก็เหมือนเข้าไปชำระตามปกติ

หักดอก หักค่าทวงถามก็หมดแล้ว

การขอ HC มันจะไม่สำเร็จทุกครั้งเสมอไปหรอก ถ้าพลาด

ก็รอไปอีกหน่อย เดี๋ยวก็มีมาอีก ถูกฟ้อง ยัง ขอผ่อน HC ได้เลย หาอ่านเยอะๆ

ทำสำคัญคือ "สติ" ต้องให้อยู่กับตัวตลอด

12 ปี 3 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #8182 โดย SR_1226
พี่ๆ คะ ขอโทษที่รบกวนค่ะ คือ ได้รับสัญญาอนุมัติขอปิดหนี้ค่ะ อ่านดูแล้วเปรียบเทียบกับพี่ท่านอื่น ๆ เค้ามีเขียนว่าพอจ่าย 3 งวดแล้วหนี้หายกัน
ของหนูไม่มีค่ะ ให้เค้าทำใหม่พรุ่งนี้ใช่ไหมคะ เพราะอันนี้ถ้าจ่ายแล้วไม่จบขึ้นมาก็ไม่มีอะไรไปตอบโต้เค้า

เป็นสิ่งที่ต้่องระบุไว้ในสัญญาห้ามตกลงเลยใช่ไหมคะว่าจ่ายแล้วไม่มีหนี้คงค้าง ไม่มีการเอาความกันอีก หรือไม่เสมอไปคะ? ขอโทษที่ถามเยอะค่ะ
ขอบพระคุณล่วงหน้าค่ะ

ป.ล. ขออนุญาตแนบไฟล์สัญญามา ณ ที่นี้
ด้วยค่ะ

ไฟล์ที่แนบมาด้วย:

12 ปี 3 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #8184 โดย Champcyber99

Gintonic06 เขียน: พี่ๆ คะ ขอโทษที่รบกวนค่ะ คือ ได้รับสัญญาอนุมัติขอปิดหนี้ค่ะ อ่านดูแล้วเปรียบเทียบกับพี่ท่านอื่น ๆ เค้ามีเขียนว่าพอจ่าย 3 งวดแล้วหนี้หายกัน
ของหนูไม่มีค่ะ ให้เค้าทำใหม่พรุ่งนี้ใช่ไหมคะ เพราะอันนี้ถ้าจ่ายแล้วไม่จบขึ้นมาก็ไม่มีอะไรไปตอบโต้เค้า

เป็นสิ่งที่ต้่องระบุไว้ในสัญญาห้ามตกลงเลยใช่ไหมคะว่าจ่ายแล้วไม่มีหนี้คงค้าง ไม่มีการเอาความกันอีก หรือไม่เสมอไปคะ? ขอโทษที่ถามเยอะค่ะ
ขอบพระคุณล่วงหน้าค่ะ

ป.ล. ขออนุญาตแนบไฟล์สัญญามา ณ ที่นี้
ด้วยค่ะ

ถูกแล้วครับจ่ายได้เลยครับดูตัวอย่างของพี่ๆครับ www.consumerthai.org/debtclub/index.php?option=com_kunena&func=view&catid=8&id=829&Itemid=29 ตัวอย่างเอกสารใบ Haircut

12 ปี 3 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #8186 โดย SR_1226
ขอบคุณมากค่ะพี่ Chaowalert
ดูใจความแต่ละที่คล้าย ๆ กันจริง ๆ ด้วย ขอบพระคุณมากค่ะพี่

อย่านอนดึกมากนะคะ ขอบคุณอีกครั้งค่ะ :-)

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.691 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena