city advanced แจ้งให้ทำเรื่องปรับโครงสร้าง หากไม่ทำจะส่งเรื่องไป สนง กฏหมาย

11 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #22703 โดย pupay
เรียน พี่ ๆ สมาชิกทุกท่านดิฉันรบกวนขอคำแนะนำเนื่องจากวันศุกร์ที่ผ่านมา (21 ก.ย.)
ได้รับโทรศัพท์จาก city advanced เขาพยามจะให้เราทำเรื่องเพื่อขอปรับโครงสร้างหนี้โดยอ้างว่า
เราจะได้ชำระน้อยลง (หมายถึงค่างวดต่อเดือน) แต่ดิฉันได้เข้ามาอ่านกระทู้ของชมรมอยู่พักหนึ่ง
เลยไม่หลงกล ประเด็นอยู่ตรงนี้ค่ะ พอแจ้งเจ้าหน้าที่กลับไปแล้วว่าเราไม่ตรงการปรับโครงสร้าง
โดยให้เหตุเขากลับไปว่า หากทำไปแล้วกลัวจะผ่อนไปไม่ใหว จะขอเก็บเงินเพื่อจะชำระคืนเป็นก้อน
เจ้าหน้าตอบกลับมาว่า จะให้หัวหน้าโทรมาคุย แล้วว่างสาย สักพัก มีสายเข้ามาที่เบอร์ออฟฟิต ขอสายดิฉันพอดีดิฉันไม่ได้ไปทานข้าวเที่ยง เลยรับสายเอง ก็เลยแจ้งให้โทรเข้าเบอร์มือถือเขาก็โทรมาค่ะ
เริ่มคุยด้วยการว่านล้อมโดยคุณจะทำปรับโครงสร้างนะ หากคุณเก็บเงินก้อนได้ค่อยมาทำเรื่องปิดก็ยังได้
แนะนำอีกว่าควรจะไปกู้ธนาคารอิสลาม มาปิดก็ได้หากดอกเบิ้ยต่ำ พอดิฉันยื่นยันว่าไม่ทำค่ะ
เพราะฉันไม่ต้องการทำเรื่องกู้ เขาก็ถามกลับมาว่าตอนนี้มีเงินเท่าใหร่ดิฉันเพิ่งเก็บได้ 20000
บาทค่ะ เขาว่าโอ้ยต่อให้ส่วนลด 40% คุณยังปิดไม่ได้เลย....หากคุณไม่ทำเรื่องปรับโครงสร้าง
เขาบอกว่าเขาจะไม่ช่วยแล้ว จะส่งเรื่องไปสำนักงานกฏหมายแล้ว นะ ยอมรับว่านอนไม่หลับเหมือนกันเครียดมากคิด ไม่รู้ว่าจะเกิดอะไรหาก คิดอย่างเดียวว่าต้องโดนฟ้องแน่ ๆ ขอคำแนะนำด้วนนะคะว่าจะโดนฟ้องจริง ๆ เมื่อใหร่ดิฉันจะรู้ได้ยังไง
ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับคำแนะนำค่ะ

เป้

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

11 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #22705 โดย Ly89
แนะนำให้อ่านก่อนเลยครับ....อ่านนะครับ...ไม่ใช่มองผ่านๆ

วิธีแก้ไขหนี้ที่ทุกคนต้องอ่าน
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&func=view&catid=5&id=179&Itemid=29

อ่านแล้วคิดอะไรอยู่ ค่อยมาว่ากันต่อ ในกระทู้เดิมนี่นะครับ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

11 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #22710 โดย Ly89

pupay เขียน: พอแจ้งเจ้าหน้าที่กลับไปแล้วว่าเราไม่ตรงการปรับโครงสร้าง
โดยให้เหตุเขากลับไปว่า หากทำไปแล้วกลัวจะผ่อนไปไม่ใหว จะขอเก็บเงินเพื่อจะชำระคืนเป็นก้อน
เขาก็ถามกลับมาว่าตอนนี้มีเงินเท่าใหร่ดิฉันเพิ่งเก็บได้ 20000

ลืมบอกไป คราวหน้าไม่ต้องไปบอกกับใครแบบนี้นะครับ

บอกไปว่า ไม่มีจะกิน ก็พอครับ ไม่ต้องบอกจะเก็บเงินชำระเป็นก้อนหรอกครับ

เดี๋ยวเขาจะเล่นแง่เอาได้นะ...หาว่ามีเงินแล้วไม่ยอมจ่าย

โกหกบ้างก็ได้นะ....ไม่บาปหรอก....ไม่ต้องพูดความจริงทั้งหมดกับพวกทวงหนี้ก็ได้....

11 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #22711 โดย น้ำมนต์

batk เขียน:

pupay เขียน: พอแจ้งเจ้าหน้าที่กลับไปแล้วว่าเราไม่ตรงการปรับโครงสร้าง
เขาก็ถามกลับมาว่าตอนนี้มีเงินเท่าใหร่ดิฉันเพิ่งเก็บได้ 20000

ลืมบอกไป คราวหน้าไม่ต้องไปบอกกับใครแบบนี้นะครับ

บอกไปว่า ไม่มีจะกิน ก็พอครับ ไม่ต้องบอกจะเก็บเงินชำระเป็นก้อนหรอกครับ

เดี๋ยวเขาจะเล่นแง่เอาได้นะ...หาว่ามีเงินแล้วไม่ยอมจ่าย

โกหกบ้างก็ได้นะ....ไม่บาปหรอก....ไม่ต้องพูดความจริงทั้งหมดกับพวกทวงหนี้ก็ได้....

การที่เราจะสามารถอยู่รอดบนโลกที่วุ่นวายใบนี้ได้ หรือรอดจากบ่วงหนี้ได้......

ประโยคนี้ยังใช้ได้อยู่เสมอ จำไว้ให้ขึ้นใจ...

ความจริงเป็นสิ่งไม่ตาย.......แต่บางครั้งเราอาจตายได้เพราะความจริง......

พูดให้ถูกคน ถูกสถานที่ และ ถูกกาลเวลาค่ะ ...... แล้วเราจะรอดพ้นจากความทุกข์ค่ะ

เป็นกำลังใจให้นะคะ

ไฟล์ที่แนบมาด้วย:

11 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #22903 โดย Rider V1
คุณ เป้ หยุดจ่ายมากี่งวดแล้วครับ ของผมตอนนี้งวดที่3 ติดต่อมาลักษณะอย่างนี้แหละครับ หลังจากเงียบไปนาน เป็นเบอร์มือถือโทรเข้ามา เลยถามขอส่วนลดไปตรงๆ ต่อมาก็มีอีกคนบอกว่าเป็นหัวหน้าโทรมา เจรจาส่วนลดได้แค่ ยี่สิบเปอร์เซ็นต์กว่าๆ เลยยังไม่ตกลงเพราะยังเก็บเงินได้ไม่พอ ครับ รอดูท่าทีอีกสักเดือน แต่ผมก็ยังไม่ได้จดหมายทวงจาก สนง.กฎหมายเสยนะครับ

11 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #23314 โดย pupay
คือว่าจริง ๆ ก่อนหน้าที่ จะหยุดเริ่ม ครั้งแรก หยุดไป 2 แล้วจ่ายกลับเข้าไปใหม่ด้วยยอดเิงินเท่าเดิม+ ค่าทวงถามด้วย 2 งวดติด ๆโดยเป้เองครั้งแรกคือต้องการจะขอปรับโครงสร้างหนี้ เนื่องจากผ่อนไม่ใหว
(ก่อนหน้าที่จะรู้จักชมรมนี้ นะคะ) เลยเข้าใจว่าเราหยุดจ่ายแจ้งให้ แบงค์ทราบว่าตอนนี้เราส่งค่างวดต่อเดือนไม่ใหวนะ เราจะขอทำเรื่องให้เราส่งยอดต่ำ ๆ ได้ใหมผลออกมาคือเขาหลอกให้เราพยามหาที่อื่นมาจ่าย แล้วก็จ่าย ไปเรื่อยจนกว่าจะครบ กำหนดว่า หากลูกค้าชำระมาประมาณ 10 เดือนจะสามารถทำเรื่องขอกู้เพิ่มได้ ดังนั้นหลังเดือน มิ.ย ดิฉันตัดสินใจว่าจะหยุดจ่ายแล้ว หลอกเราทั้ง ๆ ที่เจตนาเราคือต้องการ
ทำเรื่องจ่ายค่างวด ต่ำ ๆ สรุปคือ หยุดจนถึง กย. 5 เดือนค่ะ สงสัยจะส่งเรื่องฟ้องแล้วมั้งค่ะ ไม่เห็นมาติดต่ออะไรมาเลย

11 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #23338 โดย Nok2865
คุณเป้คะ
ทำการบ้านเยอะๆหน่อย ดีไหม?
ไปอ่าน "นิยามคำว่าแฮร์คัท" อีกหลายๆรอบดีไหม
ต่อให้หยุดจ่าย และโดนฟ้อง มีเงินก็แฮร์คัทได้เสมอนะคะ
อ่านเยอะๆ จะได้เก่งๆนะคะ

มีแม่เหล็กอยู่ในหัวใจคุณ ซึ่งจะดึงดูดมิตรแท้
คือความไม่เห็นแก่ตัวและคิดถึงคนอื่นก่อน
เมื่อคุณเรียนรู้เพื่อจะอยู่เพื่อคนอื่น พวกเขาก็จะอยู่เพื่อคุณ
ไฟล์ที่แนบมาด้วย:

11 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #23392 โดย 230285
คุณ เป้ ยังไม่ถึงเวลาที่เขาจะฟ้องหรอกค่ะ แค่ทวง ซิตี้จะส่งคนมาที่ทำงานด้วยของจ๋าน่ะ ของจ๋าหยุดมาแล้ว 10 เดือน พอประมาณขอส่วนลด ได้ 60% แบบอ่านขอมูลเยอะ ๆ จะได้พูดกับเขาได้และได้ส่วนลดเยอะ เขาจะอ้างกฎหมายอ้างนู้นนี่พูดไม่เพราะค่ะ ก็ด่ากลับบ้าน ของจ๋าบอกเขาว่าโทษนะค่ะคุณว่ามั้ย แค่เงินต้นเรายังไม่มีปัญญาจะจ่าย แล้วที่คุณบอกค่าทนาย ค่าโน้นนี่ แล้วจะมีให้คุณเหรอ ทรัพย์สินก็ไม่มี เงินเดือนถึงคุณจะมาหัก เราจะได้ทำงานถึงวันไหน คงไม่คุ้ม เขาคงพิจารณา ก็จะทวงอยู่อย่างนั้นแหละ ที่สำคัญต้องบอกครอบครัว เพื่อนร่วมงาน ไว้ไม่น่าอายหรอก ค่ะ ไม่ใช่ว่าเราหนีหนี้ ซะหน่อยแต่ยังไม่พร้อมเท่านั้น เอง

11 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #23420 โดย pupay
พี่กอบัวค่ะ วันนี้เขาโทรมาอีกแล้วเป้เลยบอกให้หลัง 5 โมงโทรมาใหมเดี่ยวคงโทรค่ะจะเล่าให้ฟังอีกครั้งหลังรับสายแล้ว นะคะ

11 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #27279 โดย pupay
เรียน พี่ กอ บัว หลังจากเป้หายไปเกือบ 1 เดือน 3 อาทิตย์
ก็ยังปิดหนึ้ไม่ได้ สักตัว ปัญหาอยู่ที่วันนี้ ซิตี้ โทรมาต่อว่า
บอกว่า หยุดจ่ายโดยให้เหตุผล จ่ายไม่ใหว ให้จ่ายน้อย 500 หรือ 300 ก็ไม่จ่าย
เจ้าหน้าที่: ช่วยดูเรื่องส่วนลด ซึ่งเขาก็เสนอให้แต่เรายังปิดไม่ได้ เขาบอกจะเปลี่ยนไปให้คนอื่นดูพูดขู่ต่าง ๆ นานว่า จะให้ สนง กฏหมายดูแล ส่วนก็ไม่ได้สักบาท จะไม่ช่วยเหลืออะไรแล้ว จากนั้นก็วางสาย

บอกตรง ๆ ว่าเหนือยมาก ถ้าเป็นแรก ๆ อาจจะกลัวแต่ตอนนี้เหนื่อยจัย ทำงานเก็บเงินไม่ทันก็เจอเรื่องที่มันแย่มาบันทอน เกิดมาเป็นหนี้ คนลำบาก จริง ๆ นะคะ

รบกวนพี่กอบัว หรือ พี่ ๆ เพื่อนสมาชิกท่านอื่น ที่เจอเคสอย่างดิฉัน แนะนำหน่อยค่ะ ว่า
หยุดจริง ๆ 6 เดือน แต่ปิดบัตรไม่ได้ ปิดได้เฉพาะ นอกระบบ 15,000 ยาท ร้อยละ 20
หลังจากดิฉันกำลังจะเจอ สนง กฏหมาย ที่แสนโหด แนะนำวิธีดี ๆ ให้หน่อย ว่าจะรับมือยัง

ขอบคุณมากค้า
เป้

11 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #27280 โดย pupay
เรียน พี่ กอ บัว หลังจากเป้หายไปเกือบ 1 เดือน 3 อาทิตย์
ก็ยังปิดหนึ้ไม่ได้ สักตัว ปัญหาอยู่ที่วันนี้ ซิตี้ โทรมาต่อว่า
บอกว่า หยุดจ่ายโดยให้เหตุผล จ่ายไม่ใหว ให้จ่ายน้อย 500 หรือ 300 ก็ไม่จ่าย
เจ้าหน้าที่: ช่วยดูเรื่องส่วนลด ซึ่งเขาก็เสนอให้แต่เรายังปิดไม่ได้ เขาบอกจะเปลี่ยนไปให้คนอื่นดูพูดขู่ต่าง ๆ นานว่า จะให้ สนง กฏหมายดูแล ส่วนก็ไม่ได้สักบาท จะไม่ช่วยเหลืออะไรแล้ว จากนั้นก็วางสาย

บอกตรง ๆ ว่าเหนือยมาก ถ้าเป็นแรก ๆ อาจจะกลัวแต่ตอนนี้เหนื่อยจัย ทำงานเก็บเงินไม่ทันก็เจอเรื่องที่มันแย่มาบันทอน เกิดมาเป็นหนี้ คนลำบาก จริง ๆ นะคะ

รบกวนพี่กอบัว หรือ พี่ ๆ เพื่อนสมาชิกท่านอื่น ที่เจอเคสอย่างดิฉัน แนะนำหน่อยค่ะ ว่า
หยุดจริง ๆ 6 เดือน แต่ปิดบัตรไม่ได้ ปิดได้เฉพาะ นอกระบบ 15,000 ยาท ร้อยละ 20
หลังจากดิฉันกำลังจะเจอ สนง กฏหมาย ที่แสนโหด แนะนำวิธีดี ๆ ให้หน่อย ว่าจะรับมือยัง

ขอบคุณมากค้า
เป้

11 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #27298 โดย meawpung
ถ้ายังปิดไม่ได้ ก็ต้องหาความรู้ว่า ถ้ามันฟ้องขึ้นมาจะทำยังไงครับ

ลองหาอ่านดูเถิด

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 1.015 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena