อิออน จ่ายก่อนวันที่ 25 ไม่ได้หรอค่ะ

11 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #22704 โดย aomandbon
สวัสดีค่ะ เป็นหนี้อิออนอยู่ค่ะ

เมื่อวันที่ 21 ก.ย. อิออนส่งจดหมายมาให้จ่ายเงิน วันที่ 23 ก.ย. เลยไปจ่าย ที่ตู้ จ่ายเกินขั้นต่ำด้วยค่ะ

กลับมาคนข้างบ้านบอกว่า ห้ามจ่ายก่อน 25 เพราะยอดยังไม่ตัด

เลยโทรไปถามที่ศูนย์ เค้าบอกว่า ถ้าจ่ายก่อน วันที่ 25 ถือเป็นการจ่ายของววดเดือนที่แล้ว ไม่ใช่จ่าย

ของเดือนใหม่ ก.ย. นี้ ต้องไปจ่ายใหม่

งงมากเลยค่ะ ก็ทั้งที่เราเอาบาร์โค้ทที่จดหมายไปแสกนจ่ายเงินแท้ๆ (ไม่ได้ใช้บัตรจ่าย ลืมเอาบัตรไป)

บาร์โค้ทที่จดหมายมันก็ขึ้นมาเป็นยอดขั้นต่ำของงวดใหม่นี้ แล้วทำไมพนักงานยังบอกว่าเป็นการจ่ายของ

เดือนที่แล้วอยู่ดี ต้องจ่ายใหม่ไม่งั้นจะเสียเครดิต ถือว่าไม่ได้จ่าย

แล้วเราจะรู้ได้ยังงัยว่าต้องจ่ายหลัง 25 ก็ไม่เห็นมีเขียนไว้ เห็นเขียนบอกที่จดหมายไว้ว่าตัดยอดทุกวันที่

10 ก็นึกว่าเลย วันที่ 10 มาแล้วจะจ่ายของงวดใหม่ได้เลยซะอีก

ใครเคยมีประสบการณ์อย่างงี้ช่วยตอบด้วยค่ะ ว่าตกลงต้องไปจ่ายใหม่อีกรอบไหมค่ะ :cry2:

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

11 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #22707 โดย Ly89
ขอโทษนะครับ....

ที่นี่ไม่ใช่บริษัทอีอ้อน....นะครับ ที่คุณถามมา ผมไม่รู้ครับ และคิดว่าคงไม่มีใครอยากรู้ด้วย

เพราะทุกคนที่นี่....ไม่จ่ายให้มันเลย ไม่ว่าจะวันที่เท่าไหร่...จนกว่าจะถึงเวลาเหมาะๆ

และราคาที่เหมาะๆ พอใจครับ......

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

11 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #22708 โดย aomandbon
ขอโทษด้วยค่ะ พอดีเพิ่งเข้ามาเลยไม่รุ้ว่าห้องนี้เค้าไม่จ่ายกัน

ขอโทษด้วยน่ะค่ะที่เข้ามาถามผอดห้อง

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.366 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena