โดนกองบังคับคดี หักเงินเกินทำไงดีค่ะ

11 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #22778 โดย jjaidee
รบกวนสอบถาม ตอนนี้เพิ่งมาเช็คว่ากองบังคับคดีน่าจะหักเงินเดือนเกินยอดหนี้ไปแล้วคะ
เพราะดูจากยอดหนี้ 37,370.49 บาท เริ่มส่งวันที่ 25 ม.ค. 2554 เดือนละ 2,436.- บาท คิดจนถึงวันที่ 25 ก.ย. 2555 เป็นเงินจำนวน 51,156.- บาทแล้ว ดิฉันจะดำเนินการอย่างไรเพื่อให้กองบังคับคดีคืนเงินที่หักคืนให้คะ และแจ้งฝ่ายบุคคลให้หยุดหักเงิน เพราะฝ่ายบุคคลบอกว่า ก็จะต้องหักเงินเดือนเราไปเรื่อยๆ จนกว่าจะ
มีจดหมายจากกองบังคับคดี แจ้งว่าให้หยุดจ่ายค่ะ ดิฉันได้แนบเอกสารของกองบังคับคดีมาให้ดูด้วยค่ะ
ไฟล์ที่แนบมาด้วย:

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

11 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา - 11 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #22782 โดย Ly89

jjaidee เขียน: รบกวนสอบถาม ตอนนี้เพิ่งมาเช็คว่ากองบังคับคดีน่าจะหักเงินเดือนเกินยอดหนี้ไปแล้วคะ
เพราะดูจากยอดหนี้ 37,370.49 บาท เริ่มส่งวันที่ 25 ม.ค. 2554 เดือนละ 2,436.- บาท คิดจนถึงวันที่ 25 ก.ย. 2555 เป็นเงินจำนวน 51,156.- บาทแล้ว ดิฉันจะดำเนินการอย่างไรเพื่อให้กองบังคับคดีคืนเงินที่หักคืนให้คะ และแจ้งฝ่ายบุคคลให้หยุดหักเงิน เพราะฝ่ายบุคคลบอกว่า ก็จะต้องหักเงินเดือนเราไปเรื่อยๆ จนกว่าจะ
มีจดหมายจากกองบังคับคดี แจ้งว่าให้หยุดจ่ายค่ะ ดิฉันได้แนบเอกสารของกองบังคับคดีมาให้ดูด้วยค่ะ

จากข้อมูลที่คุณให้มา คำนวนคร่าวๆ คุณต้องถูกอายัดไปจนถึง เดือนเมษายน 2556 ครับ

ไฟล์ที่แนบมาด้วย:
สมาชิกต่อไปนี้บอกขอบคุณ: Nok2865, Pych, ntps

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

11 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #22798 โดย Pych
ขออนุญาตเสริมคุณ batk นิดนึงนะครับ

คุณ jjaidee เริ่มส่งวันที่ 25 ม.ค. 2554

ดังนั้น วันที่ 27 ม.ค. 2554 ควรจะมียอด 2,436 บาท ขึ้นในช่องชำระแล้วนะครับ และจะส่งน้อยลงไปอีก 1 เดือนครับ คือ งวดสุดท้ายในเดือนมีนาคม 2556 ครับ

"Credit card is the path to the dark side. Credit card leads to eager. Eager leads to avarice. Avarice leads to debt. Debt leads to suffering and dark side."
Anakin.Debt
สมาชิกต่อไปนี้บอกขอบคุณ: Ly89, Nok2865, ntps

11 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #22816 โดย ntps
ขอแจมหน่อยนะค่ะ คำบังคับคดีของคุณเริ่มมีผลก่อนคุณเริ่มจ่าย

เมื่อปี 2554 นะค่ะ ศาลพิพากษาให้คุณจ่ายยอดหนี้ 37,370.49 บาท

จริง แต่คุณไม่อ่านต่อว่า ท่านระบุดอกเบี้ย 15% ต่อปีจากยอดเงินต้น

36,419.45 บาท นับตั้งแต่เดือน ก.พ 51 ดังนั้น เมื่อคุณเริ่มจ่ายเมื่อใด

ยอดที่เข้าไปจะไปหักดอกเบี้ยที่สะสมมาก่อนจนหมดแล้วจึงไปตัดต้นเงิน

อีกทั้งคุณสะสมดอกเบี้ยมาตั้งแต่ปี 51 ถึง ปี 54 ประมาณ 16,000 กว่า

บาทแล้วค่ะ เวลาอ่านคำพิพากษาและคำบังคับคดีต้องอ่านให้ครบทุก

คำค่ะ อีกทั้ง คุณคงคำนวนผิด ยอดที่คุณจ่ายตั้งแต่ปี 54 ถึง 55 ไม่ใช่

51,156 บาทนะค่ะ กรมบังคับคดีเขาไม่พลาดง่ายๆ หรอกค่ะ เราต้อง

พิสูจน์ให้ดีเสียก่อนค่อยแย้งนะค่ะ รบกวนดูข้อมูลตามตารางของน้อง

ที่ให้มาประกอบค่ะ หากคุณมีเงินก้อน อยากปิด คุณก็สามารถเจรจา

ปิดได้ทุกเมื่อ แต่จะได้ลดหย่อนเท่าไร อยู่ที่นโยบายของทหารไทย

ณ วันนั้นค่ะ

ความสุข ไม่ใช่การ... "เพิ่ม"...สิ่งที่ไม่จำเป็นเข้ามาในชีวิต
แต่มัน คือ การ "ลด"....สิ่งที่ไม่จำเป็นออกไปจากชีวิต
สมาชิกต่อไปนี้บอกขอบคุณ: Ly89, Nok2865

11 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #22825 โดย Ly89

Anakin เขียน: ขออนุญาตเสริมคุณ batk นิดนึงนะครับ

คุณ jjaidee เริ่มส่งวันที่ 25 ม.ค. 2554

ดังนั้น วันที่ 27 ม.ค. 2554 ควรจะมียอด 2,436 บาท ขึ้นในช่องชำระแล้วนะครับ และจะส่งน้อยลงไปอีก 1 เดือนครับ คือ งวดสุดท้ายในเดือนมีนาคม 2556 ครับ

ใช่ครับ....ขอโทษเจ้าของกระทู้ด้วยครับ...ผมลงยอดเงินเริ่มอายัดผิดช่องครับ....

ตามที่คุณอนาคินบอกครับ......ขอบคุณครับ คุณอนาคิน

11 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #22849 โดย Nok2865

มีแม่เหล็กอยู่ในหัวใจคุณ ซึ่งจะดึงดูดมิตรแท้
คือความไม่เห็นแก่ตัวและคิดถึงคนอื่นก่อน
เมื่อคุณเรียนรู้เพื่อจะอยู่เพื่อคนอื่น พวกเขาก็จะอยู่เพื่อคุณ

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.443 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena