รบกวนปรึกษาค่ะ

11 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #23089 โดย pernta52
ตอนนี้เป็นหนี้ อิออน 40000 บาท อีซี่บาย 40000 และเฟริส์ชอย 18000 ว่าจะหยุดจ่ายแล้วค่ะเพราะส่งไม่ไหว..เพราะต้องนำเงินเดือนที่ได้ไปรักษาแม่ค่ะ ตอนนี้มีเงินฝากเป็นชื่อตัวเองอยู่ ประมาณ 250000 ค่ะ แต่ความจริงแล้วเงินส่วนนี้เป็นของพ่อค่ะ เราจะเบิกมาใช้ไม่ได้ ก้อเลยจะถามว่าถ้าเราหยุดจ่ายและให้บัตรเครดิตดำเนินคดีจะมีผลเสียต่อบัญชีของพ่อและตัวเราอย่างไรบ้างค่ะ รบกวนช่วยหาทางสว่างให้ด้วยนะค่ะ ต้องทำไงบ้าง จึงจะเป็นผลดีและไม่ต้องกังวลอีกต่อไป :crying:

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

11 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #23092 โดย bufy

pernta52 เขียน: ตอนนี้เป็นหนี้ อิออน 40000 บาท อีซี่บาย 40000 และเฟริส์ชอย 18000 ว่าจะหยุดจ่ายแล้วค่ะเพราะส่งไม่ไหว..เพราะต้องนำเงินเดือนที่ได้ไปรักษาแม่ค่ะ ตอนนี้มีเงินฝากเป็นชื่อตัวเองอยู่ ประมาณ 250000 ค่ะ แต่ความจริงแล้วเงินส่วนนี้เป็นของพ่อค่ะ เราจะเบิกมาใช้ไม่ได้ ก้อเลยจะถามว่าถ้าเราหยุดจ่ายและให้บัตรเครดิตดำเนินคดีจะมีผลเสียต่อบัญชีของพ่อและตัวเราอย่างไรบ้างค่ะ รบกวนช่วยหาทางสว่างให้ด้วยนะค่ะ ต้องทำไงบ้าง จึงจะเป็นผลดีและไม่ต้องกังวลอีกต่อไป :crying:

ดูหัวหมอยังไงชอบกล

มีเงินฝากอยู่ 250000 ( สองแสนห้าหมื่นบาท ) มีหนี้ 58000 (ห้าหมื่นแปดพันบาท)

ถ้าคิดดีๆ มันก็ปลดหนี้ได้นะ ไม่เห็นต้องให้ดำเนินคดีเลย....

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

11 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #23095 โดย pernta52
ไม่ได้หัวหมอค่ะ แต่เงินไม่ใช่เงินเรา เพียงแต่เป้นชื่อของเรา...
ขอคำปรึกษาค่ะ มิได้มีเจตนาที่จะหัวหมอค่ะ..แค่อยากทราบทางออกค่ะ

11 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #23100 โดย Ly89

pernta52 เขียน: ตอนนี้เป็นหนี้ อิออน 40000 บาท อีซี่บาย 40000 และเฟริส์ชอย 18000 ว่าจะหยุดจ่ายแล้วค่ะเพราะส่งไม่ไหว..

ถูกต้องแล้วครับ ถ้าไม่ไหวก็ต้องเอาตัวเองและครอบครัวให้อยู่รอดก่อน....

เพราะต้องนำเงินเดือนที่ได้ไปรักษาแม่ค่ะ

ดีมากเลยครับ...ขอชื่นชม

ตอนนี้มีเงินฝากเป็นชื่อตัวเองอยู่ ประมาณ 250000 ค่ะ แต่ความจริงแล้วเงินส่วนนี้เป็นของพ่อค่ะ เราจะเบิกมาใช้ไม่ได้

คุณพ่อคุณคงหวงเงินจำนวนนี้มากเลยนะครับ.....ไม่เป็นไรครับ ก็มันไม่ใช่ของคุณ

ก้อเลยจะถามว่าถ้าเราหยุดจ่ายและให้บัตรเครดิตดำเนินคดีจะมีผลเสียต่อบัญชีของพ่อและตัวเราอย่างไรบ้างค่ะ รบกวนช่วยหาทางสว่างให้ด้วยนะค่ะ ต้องทำไงบ้าง จึงจะเป็นผลดีและไม่ต้องกังวลอีกต่อไป

ถ้าคุณปล่อยเลยเถิด จนทำให้เจ้าหนี้ต้องฟ้องร้องต่อศาล แล้วคุณก็ยังไม่จ่ายเจ้าหนี้อีก เขาก็ต้องยื่นอายัดทรัพย์ อายัดเงินเดือนได้ครับ....สมมุติว่าเงินเดือนคุณอายัดไม่ได้ เขาก็จะสืบหาทรัพย์สินอย่างอื่น หรือบัญชีที่คุณมีอยู่นั่นแหล่ะครับ แล้วก็จัดการอายัดซะ...
แล้วคุณจะรอให้ถึงวันนั้นหรือ....

บางทีกว่าจะเลยเถิดถึงขนาดนั้น เจ้าหนี้เขาก็อาจเสนอส่วนลดงามๆมาให้ก็ได้นะครับ.......

debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&func=view&catid=5&id=179&Itemid=29

อ่านลิงค์นะครับ...เผื่อคิดอะไรดีๆได้...ไม่มีใครคิดแทนคุณได้ครับ ต้องศึกษาแล้วปรับใช้ครับ
สมาชิกต่อไปนี้บอกขอบคุณ: Nok2865, pernta52

11 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #23159 โดย pernta52
ขอบคุนมากค่ะ..แต่ตอนนี้เรายังไม่มีจ่าย แต่เราจะจ่ายให้นะ ไม่คิดเบี้ยวหรอก แต่ต้องรอมีตังก่อน จริงๆแล้วพ่อกะแม่เราเลิกกัน เราจึงใช้เงินนี้ได้

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.384 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena