ถ้าต้องการ รีไฟแนนซ์ ตอนนี้ไม่ทราบแนะนำที่ธนาคารไหนครับ

11 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #23187 โดย snoar
หนี้ประมาณ 250,000
เงินเดือน 3x,xxxx
แต่ใบแจ้งหนี้มันมาจากหลายธนาคาร

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

11 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #23188 โดย balm
น้องคะ

คือชมรมนี้มีวิธีแก้ไขปัญหาให้เลือกหลายวิธีค่ะ หากน้องตัดสินใจจะรีไฟแนนท์ จากหนี้ก้อนหนึ่งไปรวมกันในหนี้อีกก้อนหนึ่ง พี่ balm ขอแนะนำว่า ก่อนตัดสินใจทำอะไรลงไป เข้าไปอ่านในที่มีพื้นที่สีเหลืองและปักหมุดสีแดง ก่อนดีกว่านะคะ

อยู่ๆจะให้แนะนำว่ารีไฟแนนซ์ไปธนาคารไหนดี มันกำปั้นทุบดินเกินไปค่ะ

อ่านข้อมูลก่อน แล้วค่อยๆคิดว่าจะตัดสินใจยังไงนะคะ

หนี้ไม่มาก ถ้าแก้ถูกวิธี ตามที่ชมรมแนะนำ ไม่ถึงปีก็แก้ไขได้หมดแล้วค่ะ โดยไม่จำเป็นต้องไปรีไฟแนนซ์เลยค่ะ

อ่านนะคะ แล้วจะทราบว่าวิธีไหนดีที่สุด ใช้เวลาสั้นที่สุดค่ะ

พี่ balm

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

11 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #23189 โดย Nok2865
ไปอ่านลิงค์เหล่านี้ก่อนนะคะ

1. รวบรวมกระทู้ที่น่าสนใจในการปลดหนี้ www.consumerthai.org/debtclub/index.php?option=com_kunena&func=view&catid=5&id=939&Itemid=29

2. สิ่งที่สมาชิกควรทำ www.consumerthai.org/debtclub/index.php?option=com_kunena&func=view&catid=5&id=710&Itemid=29

3. ใครที่ยังไม่เข้าใจว่า Hair-cut คืออะไร?...กรุณาเข้ามาอ่าน
www.consumerthai.org/debtclub/index.php?option=com_kunena&func=view&catid=7&id=749&Itemid=29

4. ห้องรู้ทันกฎหมายหนี้ www.consumerthai.org/debtclub/index.php?option=com_kunena&func=showcat&catid=7&Itemid=29

แถมให้

debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&func=view&catid=5&id=20741&Itemid=29#20780 กู้เงินโครงการรีไฟแนนซ์ฯ ของรัฐ หรือจะรอ H/C ดีคะ?

www.consumerthai.org/debt/index.php?option=com_fireboard&Itemid=10&func=view&catid=2&id=32155#32243วิธีที่ 3 Thirdway out

www.consumerthai.org/debt/index.php?option=com_fireboard&Itemid=10&func=view&catid=2&id=9728ผลเสียของ Thirdway out

www.consumerthai.org/debt/index.php?option=com_fireboard&Itemid=10&func=view&id=1450&catid=2 ตัวอย่างคำแนะนำของคนที่อยากใช้แนวทางของ Thirdway out

www.consumerthai.org/debt/index.php?option=com_fireboard&Itemid=10&func=view&catid=2&id=23681 Thirdway out การรวมหนี้ มุมมองใหม่

debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&func=view&catid=5&id=20240&Itemid=29#20475 สอบถามเรื่องการปรับโครงสร้างหน​ี้

มีแม่เหล็กอยู่ในหัวใจคุณ ซึ่งจะดึงดูดมิตรแท้
คือความไม่เห็นแก่ตัวและคิดถึงคนอื่นก่อน
เมื่อคุณเรียนรู้เพื่อจะอยู่เพื่อคนอื่น พวกเขาก็จะอยู่เพื่อคุณ
สมาชิกต่อไปนี้บอกขอบคุณ: balm

11 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา - 11 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #23222 โดย คุณากร

snoar เขียน: ถ้าต้องการ รีไฟแนนซ์ ตอนนี้ไม่ทราบแนะนำที่ธนาคารไหนครับ

ขอแนะนำให้ไปกู้ที่ธนาคารสวิสครับ
มันมีชื่อว่า ธนาคาร UBS (ยูบีเอส) อยู่ที่ประเทศสวิสเซอร์แลนด์

อัตราดอกเบี้ยร้อยละ 9% ต่อปี แต่คุณสมบัติของผู้ที่จะขอกู้ ต้องมีสัญชาติสวิสเซอร์แลนด์ หรือ พำนักอาศัยอยู่ในประเทศสวิสเซอร์แลนด์ มานานเกินกว่า 6 ปี (Green card)
ดังนั้นหากคุณคิดจะกู้ธนาคารนี้ คุณจะต้องไปทำ Passport และขอ Visa (ไม่ใช่ขอ Master card นะครับ เดี๋ยวจะกู้ไม่ผ่าน)
เสร็จแล้วคุณก็ไปพักอาศัยอยู่ในประเทศสวิสเซอร์แลนด์สัก 6 ปี แล้วก็ไปยื่นขอยื่นกู้เอานะครับ

อดทนเอาหน่อย แค่ 6 ปีเอง ยอมทนเพื่อกู้หนี้ใหม่มาปิดหนี้เก่า

ขอให้โชคดีกู้ผ่านนะครับ

สู้โว้ย

ไฟล์ที่แนบมาด้วย:

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.377 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena