ช่วยเหลือแต่คนอื่น ปฏิเสธไม่เป็น หนี้งอก ดอกบาน

11 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #23580 โดย noonana
สวัสดีท่านสมาชิกชมรมทุกท่าน คะ น้องใหม่รายงานตัวค่ะ ดีใจ และเหมือนยังพอมีกรรมดีเหลือ อยู่บ้าง ที่ได้มาพบ เวปนี้ ค่ะ เพราะ ไม่งั้น คงกลุ้มใจตายกันไปข้างนึง กับการ หาขั้น ต่ำมาโป๊ะๆๆๆ โป๊ะให้เพิ่มสูงขึ้นอีกค่ะ เจ็บใจก็ตรง เดือดร้อน คุณพ่อ เอา โฉนดที่ดิน สองใบ ไปจำนอง นำเงิน 70000 บาท มา จ่าย ขั้นต่ำแต่ละใบ ทำไม ทำไม ตอน นั้น เราขวัญอ่อน เชื่อตามที่เขาบอก เพราะเค้ามาดีพูดดี เราก็ทำตามดีๆ เลย สุดท้าย ตาย คาที่ คือ ตอน นี้ ไม่มีแม้แต่เงินซื้อข้าวกิน เง้อ แต่ไม่เครียด ไม่คิดมากเลย ค่ะ เพราะมาเจอทางออกที่นี่ อ่านเวบ ติดตาม กำลังศึกษา อยู่คะ อ่านเช้า อ่านเย็น มีกำลังใจ ทำให้ไม่เครียดไม่กังวล มีหนี้ 5 ใบ ค่ะ
1.k bank 20% /ปี จำนวน 35000 บาท
2.TMB 26% /ปี จำนวน 36000 บาท
3.city bank ready 28%/ปี 36000 บาท(จากทำประกันอุบัติเหตุ ขายทาง Tel. แล้วหักตังค์)
4.city bank master20%/ปี 40000 บาท
5. TMB 36000บาท (เพื่อนเอาบัตรไปใช้ โดยเอาเงินตามวงเงินมาไว้กับเราแล้ว เท่ากะเราติดเค้า เมื่อเค้าหยุดใช้บัตร เราต้องคืนเงินเค้า36000)บัตรนี้จ่ายเต็มตลอดไม่เคยเกินรอบ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

11 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #23585 โดย Ly89
ยินดีต้อนรับครับ

ดีใจครับ ที่ได้เจอสมาชิกแบบคุณครับ

มีสติ อ่านและศึกษา และลงมือทำ จนไม่เคลียดกับหนี้

เป็นกำลังใจให้นะครับ.....

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

11 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #23589 โดย noonana
ขอบคุณคะ แต่หนูพยายามหา กระทู้ ที่แนะ นำ ปักหมุดๆ นี่ อะคร้า ยังไม่ได้อ่านเลย คะ ดูตรงไหน คะ งงๆ :shy:

11 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #23591 โดย Champcyber99

noonana เขียน: ขอบคุณคะ แต่หนูพยายามหา กระทู้ ที่แนะ นำ ปักหมุดๆ นี่ อะคร้า ยังไม่ได้อ่านเลย คะ ดูตรงไหน คะ งงๆ :shy:

ไฟล์ที่แนบมาด้วย:

11 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #23810 โดย Pych

"Credit card is the path to the dark side. Credit card leads to eager. Eager leads to avarice. Avarice leads to debt. Debt leads to suffering and dark side."
Anakin.Debt

11 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา - 11 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #23897 โดย pointpaint
เข้ามาเป็นกำลังใจให้ค่ะ หนี้ไม่เยอะ อย่ากลุ้มใจเกินไปนะคะ เดี๋ยวจะเครียดเปล่าๆ
มาเจอเว็บนี้ อ่านเยอะๆ เดี๋ยวจะรู้เองว่าจะรับมือยังไง ก็ไม่ต้องเครียดแล้วค่ะ

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.446 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena