เริ่มหยุดจ่ายแล้วคะ

11 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #23590 โดย ณัฏฐ์ฐิญา
เริ่มหยุดจ่ายแล้วคะ was created by ณัฏฐ์ฐิญา
สวัสดีคะขอแนะนำตัวนะคะดิฉันชื่อณัฏคะณัฏเป็นคนหนึ่งที่เป็นหนี้คะไม่ใช่หนี้แค่คนเดียวนะคะเป็นหนี้รวมถึงของสามีและของน้องสาวคะที่ยืมเครดิตของน้องสาวมาใช้คะอันสืบเนื่องมาด้วยการนำเงินที่กู้มาทั้งหมดทั้งของตัวเองของสามีและของน้องสาวนำมาหมุนเวียนในธุีรกิจตอนปี 2549 คะเพราะประสบปัญหาธุรกิจโดนโกงและไม่มีเงินมาจ่ายให้กับเจ้าหนี้ร้านค้าที่ซื้อสินค้ากับเขาไว้ได้เลยเริ่มที่จะกดเงินจากบัตรเครดิตและกู้สินเชื่อบุคคลทั้งของตนเองและของสามีคะแถมยังไม่พอยังขอความร่วมมือกับน้องสาวให้เขากู้มาให้โดยที่เราเป็นคนจ่ายให้คะ รวม ๆ หนี้แล้วประมาณ 4.5 ล้านบาทคะยังไม่รวมบ้านที่กำลังผ่อนอยู่นะคะ ผ่อนจ่ายตั้งแต่ปี 49 จนถึงปัจจุบันปี 55 ไม่หมดสักทีคะจนเครียดไม่รู้จะทำอย่างไรเงินที่จะนำมากินไม่มีค่าเทอมลูกก็ไม่มี เงินให้ลูกไปโรงเรียนไม่มี เงินที่จะนำมาหมุนเวียนในธุรกิจแต่ละเดือนก็ไม่มี ยอดขายสินค้าก็ลดลงกว่าแต่ก่อนเยอะมากทำให้เงินเข้ามาน้อย จนไม่ไหวที่จะจ่ายขั้นต่ำแล้วจึงเข้ามาอ่านใน ชมรมหนี้บัตรเครดิต จึงพบแนวทางที่จะแก้ปัญหาอ่านมาตั้งนานแล้วคะแต่เพิ่งสมัครสามาชิกคะ ที่อ่านมามีกำลังใจเพิ่มมากขึ้นคะว่ายังมีคนเป็นหนี้และหมุนเงินเหมือนเราเยอะมาก ยิ่งเป็นของคุณแก้วจ๋าที่มีหนี้เยอะเหมือนเราแต่คุณแก้วจ๋าก็ยังหมดหนี้ได้ทำให้เรามีกำลังใจเพิ่มขึ้นไปอีก ว่าทุกอย่างต้องผ่านพ้นไปได้ ตอนนี้ก็เริ่มหยุดจ่ายบางตัวแล้วคะตั้งแต่เดือน 9 คะ (เพราะไม่มีปัญญาจ่ายจริง ๆ ) ปัจจุบันก็ได้บอกแฟนและน้องสาวแล้วถึงปัญหาและจะหยุดจ่ายแล้วและอธิบายให้เขาฟังว่าจะต้องเจอกับปัญหาอะไรตามมาบ้างทั้งน้องสาวและแฟนก็เข้าใจและได้เตรียมพร้อมที่จะรับมือกับปัญหาที่จะเกิดขึ้นคะ ขอถามคะมีหนี้อยู่ตัวหนึ่งคะ
เป็นหนี้ของ กรุงศรีสไมล์แคชเป็นของน้องสาวคะ ถ้าไม่จ่ายนาน ๆ แล้วน้องสาวมีบัญชีเงินฝากอยู่ในบัญชีธนาคารกรุงศรีจะโดนยึดเงินไหมคะใครรู้ช่วยตอบหน่อยได้ไหมคะ
เป็นหนี้อยู่ 11 สถาบันคะ หนี้ทั้งหมด 31 ตัวคะ
ขอกำลังใจนะคะสู้ สู้ สู้ คะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

11 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #23593 โดย Champcyber99
ขอถามคะมีหนี้อยู่ตัวหนึ่งคะ
เป็นหนี้ของ กรุงศรีสไมล์แคชเป็นของน้องสาวคะ ถ้าไม่จ่ายนาน ๆ แล้วน้องสาวมีบัญชีเงินฝากอยู่ในบัญชีธนาคารกรุงศรีจะโดนยึดเงินไหมคะใครรู้ช่วยตอบหน่อยได้ไหมคะ

จริงแล้วธนาคารไม่มีอำนาจอะไรที่จะมาดูดเงินบัญชีของเรา
ถ้าเรายังไม่ถูกฟ้อง ถึงขั้นถูกบังคับคดี
แต่นะตอนนี้สำหลับคนที่เป็นหนี้บัตรหรือสินเชื่อ
ที่ธนาคารเดียวกันที่มีบัญชีออมทรัพย์อยู่ด้วยละก็
ก็พึงระวังว่าธนาคารจะดูดเงินเราได้เช่นกัน
รู้แล้วหาทางป้องกันดีกว่าครับ จะธนาคารอะไรก็ไว้ใจไม่ได้ครับ
www.consumerthai.org/debtclub/index.php?option=com_kunena&func=view&catid=7&id=6970&Itemid=29 ธนาคารกรุงเทพยึดเงินในบัญชี
www.consumerthai.org/debt/index.php?option=com_fireboard&Itemid=10&func=view&catid=2&id=3052ดอกบัวเน่ายึดเงิน

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

11 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #23610 โดย ณัฏฐ์ฐิญา
ขอบคุณคะสำหรับข้อมูลคะ อย่างนี้ก็ไว้ใจไม่ได้ซิคะเพราะหนี้ตัวนี้เหลือผ่อนจ่ายแค่ 7 เดือนเองคะอย่างนี้ต้องทนจ่ายไปก่อนเพราะจะไปรบกวนน้องเขาเพราะเขามีเงินฝากอยู่ในบัญชีเยอะมากอยู่ เราต้องรับผิดชอบเราไปยืมเครดิตเขามาเดี๋ยวเงินอย่างอื่นเขาจะสูญ ขอบคุณมากคะสำหรับข้อมูล

11 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #23617 โดย powerfully
เข้ามาให้กำลังใจคุณ ณัฏฐ์ฐิญา คะ
อ่านเรื่องราวของคุณ สะดุดตรงคำว่า ไม่มีค่ากิน ไม่มีค่าเทอมและเงินให้ลูกไปโรงเรียนคะ มันแปล๊บเข้ามาในใจเลยคะ คนหัวอกเดียวกัน สู้ ๆ คะ :สู้ๆ:

11 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #23618 โดย Nok2865
คุณ ณัฏฐ์ฐิญา ค่ะ ดีใจที่คุณรู้จักหาข้อมูล และอ่านก่อนจะตั้งคำถาม
ยิ่งคุณอ่านมาก คุณจะได้ทางออกของชีวิตเอง
เรื่องที่คุณถาม บัตรกรุงศรีสมายแคช กะ ธ.กรุงศรี มันคนละเรื่องกันคะ ไปอ่านในนี้
www.consumerthai.org/debtclub/index.php?option=com_kunena&func=view&catid=7&id=7111&Itemid=52 บัตรกรุงไทย , บัตรกรุงศรี...บนความแตกต่างของ​สถาบันการเงิน
เหลืออีกแค่ 7 เดือนจะหมดของน้องสาว จ่ายให้มากกว่าขั้นต่ำสิค่ะ จะได้จบๆกันไป
เราให้หยุดบัตรทุกตัวก็จริง แต่ถ้าเหลือยอดผ่อนน้อย ไม่มาก ไม่ลำบากเกินไป ก็ผ่อนต่อให้จบ จะได้ลดศัตูรไปได้อีกราย
ชมรมฯ ไม่ได้สอนให้ชักดาบ แต่สอนให้ใช้หนี้ "ในเวลาและราคาที่เหมาะสม"
เอาครอบครัวก่อนนะคะ อย่าให้หนี้มาทำให้ครอบครัวต้องแตกแยก รักกันให้มากๆ
ลองไปอ่านของพี่น้ำมนต์ ดูสิค่ะ จะได้กำลังใจเยอะเลย...
www.consumerthai.org/debtclub/index.php?option=com_kunena&func=view&catid=6&id=10547&Itemid=52 20 ปีแห่งวันวนของหนี้บัตร By: พี่น้ำมนต์
ยอดหนี้ของพี่น้ำมนต์ พอๆกับพี่แก้วจ๋า แต่ด้วยความที่คิดได้ มีทางออกให้กับตัวเองได้ เลยทำให้มีชีวิตแบบยิ้มได้แม้เป็นหนี้
บัวบอกเสมอว่า
"ถ้าเป็นหนี้เงินหมื่น ขอให้ดีใจว่า ดีกว่ามีหนี้เป็นแสน
ถ้าเป็นหนี้เงินแสน ขอให้ดีใจว่า ดีกว่าหนี้เป็นล้าน
ถ้าเป็นหนี้เงินล้าน ขอให้ดีใจว่า ดีกว่าหนี้หลายสิบล้าน
และหากเป็นหนี้หลายร้อยล้าน....
บอกตัวเองว่า ยังมีลมหายใจ ยังคงมีชีวิตที่จะทำความดีให้กับตัวเอง และคนอื่นๆอีกได้"

เป็นกำลังใจให้คุณค่ะ

มีแม่เหล็กอยู่ในหัวใจคุณ ซึ่งจะดึงดูดมิตรแท้
คือความไม่เห็นแก่ตัวและคิดถึงคนอื่นก่อน
เมื่อคุณเรียนรู้เพื่อจะอยู่เพื่อคนอื่น พวกเขาก็จะอยู่เพื่อคุณ
ไฟล์ที่แนบมาด้วย:

11 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #23687 โดย meawpung
เขามาบอกว่า เป็นหนี้ได้ก็หมดหนี้นะคร้าบบบบ

ค่อยๆแก้ไปทีละเรื่องครับ

11 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #23709 โดย ณัฏฐ์ฐิญา
ขอบคุณคุณกอบัวมากคะได้เข้าไปอ่านเรื่องราวของคุณน้ำมนต์แล้วคะมีความรู้สึกว่าคนเราไม่มีความแน่นอนอะไรในชีวิตมีทุกอย่างก็เหมือนไม่มีเมื่อมีแล้วตายไปก็เอาอะไรไปไม่ได้ อ่านแล้วทำให้เรามีกำลังใจมากขึ้นพร้อมกับสติที่จะรับมือกับปัญหาต่าง ๆที่กำลังจะเข้ามา ขอบคุณมากคะ

11 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #23712 โดย ณัฏฐ์ฐิญา
วันนี้เข้ามารายงานหนี้ citi redy โทรเข้ามาให้ชำระหนี้ภายในวันที่10 นี้เพราะเข้าเดือนที่ 3แล้วเพื่อใหบัญชีเป็นปกติ เราก็ตอบว่าจะพยายามแต่ยังไม่รับปากว่าจะได้ไหม เขาก็บอกให้จ่ายให้ได้นะคะ(ถ้ามีจ่ายไปนานแล้วไม่ต้องรอใหทวงหรอก) เฮ้อเหนื่อยใจ ยังไม่ไดจ่ายค่าไฟบ้านเลย พยายามหาเงินมาจ่ายค่าไฟดีกว่าจะหามาจ่ายหนี้ ไม่รู้ว่าวันสองวันนี้การไฟฟ้าจะมาตัดไฟหรือเปล่า แต่ก็บอกคุณพ่อไว้ว่าถ้าการไฟฟ้ามาตัดบอกเขาว่ากำลังไปจ่ายอยู่ หาเงินมาให้ครอบครัวอยู่ได้ก่อนดีกว่า

11 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #23715 โดย Skynine
ณ ตอนนี้ครอบครัว+ตัวเรา+ลูกต้องอิ่มก่อนหนี้เสมอ..สำคัญที่สุด

หนี้มันเกิดได้ ก็แตกดับได้ อย่าไปซีเรียสเครียดกับมัน..เงินพร้อมเมื่อไร ค่อยย้อนรอยขอดเกล็ดเจ้าหนี้..

ทุกอย่างเมื่อสติมา ปัญญาเกิด หนี้หมดอย่างถูกวิธี เป็นกำลังใจให้ สู้ๆๆ พี่อัง สวยประหาร

[/size][/color]

11 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #23716 โดย สวยคัก
เป็นกำลังใจให้ค่ะ สู้ สู้ อย่ายอมแพ้ " ชีวิตต้องดำเนินต่อไป "

11 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #24278 โดย ณัฏฐ์ฐิญา
เข้ามา update อิอนนคะ
เมื่อวานนี้อิออนส่ง sms มา เตือนคุณณัฏฐ์ฐิญา ได้ผิดนัดชำระค่างวดกับบริษัท อิออนให้ชำระภายใน 15/10/2555 หากขาดการติดต่อกับพนักงานถือว่ามีเจตนาเพิกเฉยในการชำระเงินทางบริษัทขอดำเนินการให้เจ้าหน้าที่เข้าพบเพื่อตรวจสอบและออกบิลเก็บเงินคงค้าง เราเพิ่งค้างชำระแค่งวดแรกเองและก็ไม่เคยได้รับโทรศัพท์จากทางบริษัท อิออนเลย เพราะเจ้าหนี้โทรมากี่สายเราก็รับหมดแต่ไม่เคยได้รับสายจากบริษัท อิอนเลยแล้วเขาจะว่าเราเพิกเฉยได้ไงเนี้ยะ แต่ถึงจะมาเข้าพบแต่ก็ไม่ได้พบหรอก อิอิอิอิ

11 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #24292 โดย SARUN
สำหรับอิออน เคสของเราคล้ายๆกับคุณณัฎฐ์ฐิญา เราหยุดได้เข้าเดืีอนที่ 2 โทรทวงก็น้อยมาก แต่ส่งคนมาเก็บเงินที่บ้านเลยค่ะ มา 2 ครั้ง แต่เราไม่เคยเจอคนที่มา เค้าก็เลยทิ้งจดหมายให้ดูต่างหน้า ไม่รู้ว่ามันจะมาไม้ไหนอีก ในจดหมายที่่ทวงหนี้บอกว่าถ้าไม่จ่ายจะดำเนินตามขั้นตอนของบริษัท ฟังแล้วคงจะถ่อยหน้าดู

11 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #24295 โดย ณัฏฐ์ฐิญา
ของคุณ sarun ก็เจอไปหาที่บ้านหรือคะ แต่จากข้อความที่แจ้งไว้อ่านดูแล้วถ้าคนอยากจ่ายหนี้คืนทำให้ไม่อยากจ่ายหนี้ยิ่งขึ้นไปอีกเลยคะ

11 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #24298 โดย wiwena
สัวสดีค่ะ
เป็นสมาชิกใหม่ค่ะ เพิ่งสมัครแต่ได้อ่านข้อมูลจากเว็บนี้พอสมควร ที่สมัครเพราะอยากเข้ามาปรึกษาค่ะ เป็นปัญหาของคนใกล้ชิดเราค่ะ ที่ติดหนี้บัตรเครดิตหลายใบ และเราอยากช่วยแต่จนปัญหา กับหนี้ที่มีมากมายเหลือเกิน

เราแนะนำให้หยุดจ่าย เพื่อรอแฮร์คัด แต่ ลูกหนี้(แทบทุกคน) เครียด กังวล รู้สึกอาย ที่จะรับโทรศัพท์และคุยเพื่อต่อรองกับเจ้าหนี้ ตอนนี้ เราเองก็ได้แต่ให้กำลังใจ เพราะอยากให้จำนวนเงินมันลดลงบ้าง เพื่อที่เราจะได้หาเงินไปตัดหนี้นั้นซะ

รายแรกที่โทรมาทวง ของ อิออนเลยค่ะ ยังไม่ครบดิวที่ต้องจ่ายเลย ก็โทรตามแล้วว่า "พรุ่งนี้ ถึงกำหนดจ่าย ให้รีบจ่าย" เราก็งง มีโทร.ก่อนถึงดิวกันด้วยหรอ จากนั้น ก็โทรตามทุกอาทิตย์ค่ะ อาทิตย์ละ 2-3 ครั้ง จนเค้าไม่กล้ารับสาย แต่...อิออนใช้วิธีโทร.ไปทวงกับลูกสาวแทน -_-'

อยากถามคนที่มีประสบการณ์ค่ะว่า เคสของ อิออน ใช้เวลานานมั้ยคะ กว่าจะทำแฮร์คัทกับอิออนได้ ใช้เวลากี่เดือนคะ

11 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #24301 โดย Ploylyly

wiwena เขียน: อยากถามคนที่มีประสบการณ์ค่ะว่า เคสของ อิออน ใช้เวลานานมั้ยคะ กว่าจะทำแฮร์คัทกับอิออนได้ ใช้เวลากี่เดือนคะ

เคสอีอ้อนของผม มีอยู่ 2 บัญชี กดเงินกับผ่อนทอง ยอดตอนหยุด 63,000 หยุดเดือน ก.ค.54 เจรจาแฮร์คัทเดือน มี.ค.55 หยุดได้ 8 เดือน ยอดตอนเจรจา 70,800 บาท ขอปิดจบได้ 62,000 บาท ลดให้น้อยลดแค่ค่าติดตามทวงถามและดอกเบี้ย แต่ผมขอผ่อน 8 งวดนะ เดือนหน้าก็ผ่อนหมดแล้ว :ohmy:

แต่ระยะหลังเริ่มให้ส่วนลดในการปิดบัญชีมากขึ้นแล้วนะเห็นบางคนเริ่มได้ 30 %บ้าง 50% บ้าง
ผมเองก็ปิดไปบัญชีนึง ลด30% พอมีเงินเลยปิดไปใบนึงส่วนอีกใบไม่ยอมเสนอมายังอยู่กับสำนักงานอีอ้อนยังไม่ได้จ่ายข้างนอกเลยยังไม่ได้ส่วนลด

แต่เจ้านี้ก็กวนสมชื่ออีอ้อนตรีน เลยปิดหลังเพื่อนเลย 555

โชคคีครับ

11 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #24397 โดย pointpaint

powerfully เขียน: เข้ามาให้กำลังใจคุณ ณัฏฐ์ฐิญา คะ
อ่านเรื่องราวของคุณ สะดุดตรงคำว่า ไม่มีค่ากิน ไม่มีค่าเทอมและเงินให้ลูกไปโรงเรียนคะ มันแปล๊บเข้ามาในใจเลยคะ คนหัวอกเดียวกัน สู้ ๆ คะ :สู้ๆ:

อยากบอกว่าสะดุดที่เดียวกันเลยค่ะ ไม่มีค่ากิน ไม่มีค่าเทอม และเงินให้ลูกไปโรงเรียน T^T

11 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #24615 โดย ณัฏฐ์ฐิญา
ของอิออนวันนี้โทรมาทวงคะ มาถามว่าคุณไม่ได้จ่ายตั้งแต่ต้นเดือนแล้วคุณจงใจและมีเจตนาไม่จ่ายใช้ไหมคะ (ดูมันถามสิ) เรายังไม่ทันตั้งตัวเลยแก้ต่างไปต่าง ๆ นานา ว่าเงินตอนนี้เรามีปัญหายังเก็บเงินไม่ได้ และกำลังหาเงินอยู่ มันบอกว่าพี่ได้เงินเดือนมาพี่แบ่งมาจ่ายไม่ได้หรือคะ เราก็บอกว่าเราไม่มีเงินเดือนเพราะเราเป็นเจ้าของกิจการ มันก็เลยพูดจาดีขึ้น หากพี่ยังไม่สะดวกก็ให้ทยอยจ่ายเข้ามาก่อนหรือให้คนอื่นไปจ่ายแทนที่ เซ่เว่น ก็ได้คะโดยบอกเลขที่ประจำตัวประชาชนของพี่ที่หน้าเคาน์เตอร์นะคะชำระวันนี้เลยนะคะทางเราจะดึงเรื่องไว้เพื่อไม่ให้ประวัติเสียคะ ดูมันสิเลยจากวันที่ครบกำหนดจ่ายมาแค่ 17 วันเอง มันทวงซะเหมือนเราขาดส่งมันมาซัก 3 เดือนเลยเฮ้อ กลุ้ม

11 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #25197 โดย ณัฏฐ์ฐิญา
เฮ้อวันนี้ก็เป็นอีกวันหนึ่งที่เป็นวันใกล้สิ้นเดือนเจ้าหนี้โทรมาทุกรายเลยเพราะใกล้วันเงินออกแต่สำหรับเราไม่มีวันเเงินเดือนออกหรอกมีแต่วันต้องหาเงินทุกวันเอามาหมุนในกิจการยิ่งสิ้นเดือนเงินเดือนออกต้องหาเงินมาจ่ายให้ลูกน้องจนเงินในกระเป๋าไม่มีเหลือสักบาท ไม่พอที่จะกินข้าวเลย พวกเจ้าหนี้จะรู้ไหม โทรมาทวงบอกไม่มี เขาบอกพรุ่งนี้สิ้นเดือนแล้วให้ช่วยจ่ายเข้ามาก่อนขั้นต่ำก็ได้ เราบอกว่ายังไม่รับปากว่าจะมีไหมเขาก็ยืนยันว่าจะต้องจ่ายให้ได้แล้วหาว่าเรารับปากแล้วว่าจ่ายให้ เรายังไม่ทันพูดอะไรสักคำเลยก็ว่างหูไปซะแหละ เป็นอย่างนี้ทุกเจ้าเลยเป็นคนไทยเหมือนกันพูดภาษาเดียวกันไม่เข้าใจที่พูดหรือจะต้องมาบังคับกันด้วยว่าให้จ่าย ( โถ่เอ๊ยถ้ามีก็จ่ายไปตั้งนานแล้วไม่ต้องมาทวงหรอก ) แต่ก็พยายามต่อไปเพื่อวันข้างหน้าที่จะดีขึ้นก่าวตอนนี้ที่เป็นอยู่และจะก้าเดินต่อไปเพื่อไม่มีหนี้ สู้ สู้ คะ :สู้ๆ: o_)

11 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #25199 โดย Champcyber99

สู้ครับ :สู้ๆ: :สู้ๆ: หนี้เรื่องเล็กครอบครัวเรื่องใหญ่กว่า

6 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา - 6 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #97449 โดย ณัฏฐ์ฐิญา
สวัสดีคะ หายจากหน้าเวปไปนานเลยคะ วันนี้ถือโอกาสมาเล่าเคสของ Standard charter ให้ฟังกันคะ

หลังจากที่หยุดจ่ายของ standard charter มาตั้งแต่ เดือน ตุลาคม 2555 ธนาคาร ได้ขายหนี้ให้กับ บริษัท รีโซรูขั่นเวย์ ซึ่งบริษัท รีโซรูชั่นเวย์ ได้โทรติดตามมาตลอด แต่เรายังไม่มีเงินจ่าย (อยู่ในช่วงเก็บเงินคะและยังไม่พร้อมที่จะจ่าย) ประมาณ เดือน มิถุนายน 2560 บริษัท รีโซรูชั่นเวย์ ได้ส่งหมายศาลมาที่บ้านคะ ยอดฟ้อง ณ วันนั้นที่ 74x,xxx บาท คะ จากยอดตอนหยุดจ่าย 312,xxx บาท รวมระยะเวลาจากวันที่หยุด ถึงวันฟ้อง ก็เกือบจะ 5 ปี คะ พอได้หมายศาลมาก็ติดต่อคุณอาไพโรจน์ ทันทีเลยคะให้ท่านช่วยเขียนคำต่อสู้คดีให้คะ แต่ท่านบอกว่าสู้ได้เรื่องเดียวคือเรื่องดอกเบี้ยคะ เรื่องหมดอายุความนั้นไม่ได้คะเพราะยังไม่หมดอายุความ พอท่านเขียนให้เสร็จเดือนมิถุนายน 60 ก็ไปศาลคะ แต่ไม่สามารถตกลงกันได้ ศาลเลยให้เลื่อนนัดไปเพื่อให้ทางเราติดต่อกับทางโจทก์เพื่อตกลงกันอีทีหนึ่งก่อน เเล้วคราวหน้าค่อยมาว่ากันใหม่คะ

ศาลท่านให้เลื่อนไปเป็นเดือน สิงหาคม 2560 คะ

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 1.408 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena