กำลังจะหมดตัว..และ หมดอาลัยตายอยากT_T

11 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #28782 โดย niwat
หนีของผมรวมๆก็ประมาณ 8แสนห้า ทั้งหมดก็ 16 ยอดจ่าย มีมากกว่าคุณอีก ศาลก็ไปมาแล้ว ไม่มีอะไรเลวร้ายเกินแก้ครับ เป็นกำลังใจให้นะครับ สู้ๆ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

11 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #28783 โดย ืีnum_boon
Replied by ืีnum_boon on topic ตอบกลับ: เหนื่อยใจ
โอเค...เข้าใจแล้วค่ะ....
ขอบคุณค่ะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

11 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #28784 โดย ืีnum_boon
Replied by ืีnum_boon on topic ตอบกลับ: เหนื่อยใจ
หนีของผมรวมๆก็ประมาณ 8แสนห้า ทั้งหมดก็ 16 ยอดจ่าย มีมากกว่าคุณอีก ศาลก็ไปมาแล้ว ไม่มีอะไรเลวร้ายเกินแก้ครับ เป็นกำลังใจให้นะครับ สู้ๆ

ก็ไม่ได้กัวไรหรอกค่ะ..แต่คือ เพิ่งจะได้งานทำ และไม่เคยรับโทรศัพท์ เลย (เบื่อ) ทวงอยู่ได้
คุณ niwat เก่งจังเลยนะคะ......

11 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา - 11 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #28785 โดย ntps
และไม่เคยรับโทรศัพท์ เลย (เบื่อ) ทวงอยู่ได้

เวปบอร์ดเราเป็นเวปเปิด ใครๆ ก็เข้ามาอ่านได้ กรุณาคิดก่อนเขียน

นะค่ะ ถ้าอดทนไม่ได้ ก็อย่าหยุดจ่าย เราไม่แนะนำให้หนีหนี้ หรือ

หนีปัญหาค่ะ ถ้าคุณไม่หยุดจ่าย เขาก็ไม่ทวงคุณ 2 สิ่งนี้เป็นของคู่

กันค่ะ

แต่ num_boon ได้อ่านวิธีการของชมรมจนเข้าใจและกระจ่างดีแล้วค่ะ กำลังปฎิบัติตามอย่างเคร่งครัด...

ถ้าอ่านแล้วเข้าใจแนวทางเราดี คงไม่บ่นออกมาแบบนี้ค่ะ อีกทั้งได้คุณกอบัว

มาตอบแล้ว แต่อาการเหมือนเดิม

กระทู้วิธีแก้ไขหนี้ มีข้อมูลสำหรับคนเริ่มหยุดให้อ่านคลายสงสัย อ่านหรือยังค่ะ

คำถามที่ถามเหมือนคนไม่อ่านอะไรมาเลยค่ะ

เพิ่งหยุด หมายศาลยังไม่มี แต่ถาม

ต้องโอนเงินเดือนผ่านเข้าแบงค์นี้ ไม่ทราบว่า ถ้าเงินเดือนโอนเข้า เขาจะอายัดเราเลยหรือป่าวคะ.

เราบอกในกระทู้ว่า อาจจะ ซึ่งแบงค์ที่เป็นเจ้าหนี้แล้วยึดเงินเดือน ไม่ใช่อายัดค่ะ

เป็นแบงค์ดอกบัว ส่วนที่อื่นยังไม่เห็น แต่เราบอกว่า อย่าประมาท ฝากเนื้อไว้กับ

เสือ เสือจะใจดีไม่งับหรือค่ะ ส่วนเรื่องอายัดเงินเดือน เป็นอีกเรื่อง ซึ่งต้องผ่าน

กระบวนการศาลก่อนค่ะ

กรุณาอ่านให้เข้าใจในข้อมูล อย่าอ่านข้ามค่ะ เพราะคุณจะรู้แค่งูๆ ปลาๆ ค่ะ

เรื่องหนี้หลักแสน ถ้ามัวแต่คิดถึงตัวเลขทุกวัน มันก็คงกลายเป็นหลักล้านได้ค่ะ

แนวทางชมรม แนะให้หยุดจ่ายชั่วคราว เพื่อเก็บเงินที่ไม่จ่ายสะสมจนพอที่จะ

ต่อรองเขาได้
ไม่ใช่มัวแต่คิดแล้วไม่ทำ คิดวนอยู่แต่ในอ่าง ไม่ยอมรับสภาพ

แล้วจะปลดหนี้ได้ไหมค่ะ

ทุกคนมีศักยภาพ ความสามารถปลดหนี้ได้ทุกคน แต่ขึ้นอยู่กับคุณจะสู้ไหม หรือ

จะร้องอยู่เช่นนี้ตลอดไปค่ะ วิชามารที่ขอไป ใช้ไม่ถูกไม่เป็นก็ไม่เกิดคุณประโยชน์ใด

มีแต่เป็นโทษกับตัวเองและผู้ให้ค่ะ

มีความรู้ให้อ่านฟรีค่ะ

ความสุข ไม่ใช่การ... "เพิ่ม"...สิ่งที่ไม่จำเป็นเข้ามาในชีวิต
แต่มัน คือ การ "ลด"....สิ่งที่ไม่จำเป็นออกไปจากชีวิต
ไฟล์ที่แนบมาด้วย:

11 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #28787 โดย Nok2865

ืีnum_boon เขียน: พี่นกกระจอกเทศขา...สอนวิชามารให้เลยไม่ได้เหรอค้าาา...วันที่ 27 กัวไม่ได้ไป เพราะติดงานอ่ะคะ...
ขอบคุณม๊ากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกๆ ล่วงหน้าเลยค่ะ....

ด้วยความนับถือเป็นที่สุด.....

มาเป็นกรรมการสิเค๊อะ จะได้สอนให้
:laughing:

มีแม่เหล็กอยู่ในหัวใจคุณ ซึ่งจะดึงดูดมิตรแท้
คือความไม่เห็นแก่ตัวและคิดถึงคนอื่นก่อน
เมื่อคุณเรียนรู้เพื่อจะอยู่เพื่อคนอื่น พวกเขาก็จะอยู่เพื่อคุณ
สมาชิกต่อไปนี้บอกขอบคุณ: ntps

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.467 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena