ขอปรึกษาหน่อยครับ

11 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #23763 โดย Chisiri
ดีครับ ผมเป็นหนี้อยู่ตามนี้ นะครับ อิออน ไทยธนาคาร ซิตี้แบงค์ Ok เฟิร์ชชอย จำนวนหนี้ทั้งหมด เฉพาะเงินต้นนะครับ ไม่เกิน 100000 บาท หนี้ที่ก่อเป็น สินเชื่อส่วนบุคคล กับผ่อนสินค้า ไม่มีบัตรเครดิต โดยทั้งหมดหยุดจ่ายมาไม่ตำกว่า 3 ปี

คำถามครับ ตอนนี้มีแพลนจะซื้อบ้าน ควรทำอย่างไรครับ จะติดต่อใคร แล้วทำอย่างไรได้บ้างครับ
รบกวนแนะนำหน่อยครับ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

11 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #23765 โดย ntps
คุณคิดจะซื้อบ้านแบบไหนค่ะ สด หรือ กู้

เมื่อทราบว่า ยังมีหนี้ค้างอยู่ ควรไปตรวจสอบข้อมูลบัตรเครดิตบูโร

ว่าสถานะภาพของคุณเป็นไงก่อนนะค่ะ หยุดมา 3 ปี ยังไม่หมด

เวลาสำหรับการฟ้องค่ะ

ถ้าในข้อมูลเครดิตบูโรแสดงว่า หนี้ค้างชำระ ผิดนัดชำระหนี้

การขอกู้จากแบงค์คงยากนะค่ะ หนี้ที่ผ่านมายังไม่เคลียร์แล้ว

เขาจะปล่อยหนี้ใหม่ให้ได้ยังไงค่ะ

ควรจะชำระหนี้เก่า แล้วค่อยสร้างหนี้ใหม่ค่ะ

โปรดอ่านสิ่งที่ต้องอ่านก่อนนะค่ะ

และ

ความสุข ไม่ใช่การ... "เพิ่ม"...สิ่งที่ไม่จำเป็นเข้ามาในชีวิต
แต่มัน คือ การ "ลด"....สิ่งที่ไม่จำเป็นออกไปจากชีวิต
ไฟล์ที่แนบมาด้วย:

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.357 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena