โดน...แล้วค่ะ

11 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #23832 โดย ornjira
โดน...แล้วค่ะ was created by ornjira
:crying: โดน...สดๆร้อนๆสิบนาทีที่ผ่านมา UOB หยุดจ่ายมาสองงวด ทั้งบัตรกดเงินและบัตรเครดิตรวมประมาณสามแสนกว่าบาท โดนด่าเสียเหมือนตัวเองไร้ค่าเลยค่ะ หยาบจริงๆด้วย จะเปิดบัตรให้อีกใบเพื่อให้กดไปใช้หนี้ตัวเก่า ดิฉันก็ไม่เอาค่ะ กลับโดนแว๊ดใส่ว่าจะช่วยเหลือดูแลให้ก็ไม่เอา " ถ้างั้นพรุ่งนี้จะให้เจ้าหน้าที่ไปเก็บเงินที่ทำงาน ไม่ลดอะไรให้เลยเก็บเต็มจำนวน สามแสนหก " แล้วก็กระแทกโทรศัพท์ใส่หูดังโครม รุ่นพี่ มีใครโดนลักษณะนี้บ้างมั๊ยคะ และรับมืออย่างไรคะ ข้อสำคัญเขาจะมาจริงหรือเปล่า แค่ bank แรกก็เหมือนจะผอมลงสิบกิโลแล้ว จะสู้ต่อไปค่ะ....

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

11 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #23852 โดย ntps
อ่านก่อนไหมค่ะ

ความสุข ไม่ใช่การ... "เพิ่ม"...สิ่งที่ไม่จำเป็นเข้ามาในชีวิต
แต่มัน คือ การ "ลด"....สิ่งที่ไม่จำเป็นออกไปจากชีวิต
ไฟล์ที่แนบมาด้วย:

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

11 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #23860 โดย jackTs

ornjira เขียน: รุ่นพี่ มีใครโดนลักษณะนี้บ้างมั๊ยคะ

ไม่ว่ารุ่นพี่ หรือรุ่นไหนๆ ก็โดนแบบนี้เหมือนกันหมดทุกคนนั่นแหละครับ

โดยเฉพาะรุ่นอย่างพวกผม(รุ่นที่หยุดจ่ายปี 2548) โดนมาหนักกว่านี้อีกครับ
ถ้าพวกผมไม่รวมพล ยกพวกไปล้อมตำรวจกองปราบปราบ เมื่อตอนปี 2550 แล้วล่ะก็...พวกคุณจะโดนทวงหนี้กันหนักกว่านี้อีก

www.capitaladvance.co.th/content-%E0%B8%A5%E0%B8%B9%E0%B8%81%E0%B8%AB%E0%B8%99%E0%B8%B5%E0%B9%89%E0%B8%9A%E0%B8%B1%E0%B8%95%E0%B8%A3%E0%B9%80%E0%B8%84%E0%B8%A3%E0%B8%94%E0%B8%B4%E0%B8%95%E0%B9%81%E0%B8%AB%E0%B9%88%E0%B8%A3%E0%B9%89%E0%B8%AD%E0%B8%87%E0%B8%95%E0%B8%B3%E0%B8%A3%E0%B8%A7%E0%B8%88%E0%B9%80%E0%B8%88%E0%B9%89%E0%B8%B2%E0%B8%AB%E0%B8%99%E0%B8%B5%E0%B9%89%E0%B9%82%E0%B8%AB%E0%B8%94%E0%B8%95%E0%B8%B2%E0%B8%A1%E0%B8%A3%E0%B8%B2%E0%B8%A7%E0%B8%B5%E0%B8%94%E0%B9%88%E0%B8%B2%E0%B8%96%E0%B8%B6%E0%B8%87%E0%B9%81%E0%B8%A1%E0%B9%88-3-401-12561-1.html

www.oknation.net/blog/print.php?id=111323

www.mumuu.com/news-show-30%E0%B8%8A%E0%B8%B5%E0%B8%A7%E0%B8%B4%E0%B8%95%E0%B8%A3%E0%B9%89%E0%B8%AD%E0%B8%87%E0%B8%81%E0%B8%AD%E0%B8%87%E0%B8%9B%E0%B8%A3%E0%B8%B2%E0%B8%9A%E0%B8%AF-%E0%B9%80%E0%B8%88%E0%B9%89%E0%B8%B2%E0%B8%AB%E0%B8%99%E0%B8%B5%E0%B9%89%E0%B8%9A%E0%B8%B1%E0%B8%95%E0%B8%A3%E0%B9%80%E0%B8%84%E0%B8%A3%E0%B8%94%E0%B8%B4%E0%B8%95%E0%B8%97%E0%B8%A7%E0%B8%87%E0%B8%AB%E0%B8%99%E0%B8%B5%E0%B9%89%E0%B9%82%E0%B8%AB%E0%B8%94-4-5751

www.nongmaiclub.com/blog/index.php?id=pccl%20VII&page=showblog&idg=1&idt=188

webcache.googleusercontent.com/search?hl=th&q=cache:gZzTd2ut-1oJ:http://www.whitemedia.org/wma/content/view/1127/30/%2B%E0%B8%A5%E0%B8%B9%E0%B8%81%E0%B8%AB%E0%B8%99%E0%B8%B5%E0%B9%89%E0%B8%9A%E0%B8%B1%E0%B8%95%E0%B8%A3%E0%B9%80%E0%B8%84%E0%B8%A3%E0%B8%94%E0%B8%B4%E0%B8%95%E0%B9%80%E0%B8%82%E0%B9%89%E0%B8%B2%E0%B8%A3%E0%B9%89%E0%B8%AD%E0%B8%87%E0%B9%80%E0%B8%A3%E0%B8%B5%E0%B8%A2%E0%B8%99%E0%B8%95%E0%B8%B3%E0%B8%A3%E0%B8%A7%E0%B8%88%E0%B8%81%E0%B8%AD%E0%B8%87%E0%B8%9B%E0%B8%A3%E0%B8%B2%E0%B8%9A%E0%B8%9B%E0%B8%A3%E0%B8%B2%E0%B8%A1&gbv=2&rlz=1W1ADBF_enTH318&gs_l=heirloom-hp.12...7563.26563.0.27188.2.2.0.0.0.0.500.828.3-1j0j1.2.0...0.0...1c.1j2.R6pxSz9HyXk&ct=clnk

ornjira เขียน: และรับมืออย่างไรคะ ข้อสำคัญเขาจะมาจริงหรือเปล่า

ก็อ่านสิครับ

www.consumerthai.org/debt/index.php?option=com_fireboard&Itemid=10&func=view&catid=2&id=1917#837

www.consumerthai.org/debtclub/index.php?option=com_kunena&func=view&catid=7&id=1301&Itemid=52

.
อนณสุข ปรมาลาภา

ความไม่มีหนี้ เป็นลาภอันประเสริฐ
สมาชิกต่อไปนี้บอกขอบคุณ: meawpung

11 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา - 11 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #23864 โดย powerfully
โดนเหมือนกันคะ ตอนแรกคิดว่าอีอ้อนแย่่แล้ว
จอมมารยู แย่ยิ่งกว่า ดิฉันมีครบ 3 ประเภทเลยคะ มีพนักงานโทรมาวันละ 3 คน สำหรับสถาบันนี้ มีทั้งชายแท้ ชายเทียม หญิงเสียงทองแดง ตอนจะเข้างวดที่ 3 ทั้งกดดัน ทั้งหว่านล้อม ที่ให้หมุนบัตร แต่เราไม่ทำ ก็โดนพุดจาไม่ดี บอกว่าเห็นไหมแนะนำแล้วพี่ไม่ทำแล้วหาได้ไหมละนี่มันก็สิ้นเดือนแล้ว เราก็บอกว่าพี่ไม่ได้สัญญากับน้องนะว่าพี่จะจ่ายวันไหน แต่พี่บอกว่าจะหาเอง จะไม่หมุนบัตร คนเราแต่ละคนก็มีความจำเป็นต่างกัน มันก็บอกว่าถ้าเกิดดอกเบี้ยจะมาว่าธนาคารไม่ได้นะ แนะนำแล้วคุณไม่ทำ เราก็บอกไม่ว่าหรอกทำตามระบบไปเลย เมื่อวานก็มีโทรมาถามยืนยันจากพนักงานยกเลิกบัตร ก็บอกว่าไม่มีจ่ายคะ ทำตามระบบไปเลย คุณ ornjira ไม่ต้องใส่ใจนะคะ อ่านกระทู้เยอะ ๆ คะ เป็นกำลังใจให้ิคะ :P

11 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา - 11 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #23867 โดย Nok2865
ยืนยันว่า ค่ายนี้ "ทวงเชี้ยะได้ใจ" กอบัวที่สุด
แดกดัน กดขี่ ข่มเหง เหมือนเราไปปล้นชาติ ปล้นแผ่นดินมาเป็นหนี้มัน
ใช้บัตรมามานานนนนน ตั้งแต่เปิดธนาคาร จ่ายดอกกกก ให้มันหลายปี
พอหยุดจ่าย...มันถามว่า "เอาเงินไปไม่คิดจะใช้คืนหรือไง"
อ้าว...แล้วกูใช้ดอกเมิงตั้งหลายสิบปี มึงแดกอะไรต่างดอกหล่ะ อีบร้าาาา
เรียนมาซ่ะสูง ทำไมมีความคิดจะเบี้ยวหนี้แบบนี้หล่ะ
อ้าว..เสือกรู้อีกแน๊ะว่า เรียนชั้นแปด รู้ดีจริงๆ รู้ขนาดนี้ส่งไปเจ้ากรมข่าวกรองดีไหม?
สมัยกอบัวหยุดจ่าย มันบอกให้แฟกซ์บัตรประชาชน สามีไปให้มัน เพื่อจะได้ใช้หนี้แทน ด่า ด่า ด่า ข่มขู่ว่า "ถ้าสามีคุณรู้ว่า คุณเป็นหนี้ขนาดนี้ เขาต้องเลิกกับคุณแน่นอน"
อ้าว...นี่มึงรู้ไม่จริงนี่ เสือกทุกเรื่องเลย
กูมีผัวที่ไหน อีฟรายยยย ลูกสี่คนเคยจดทะเบียนที่ไหน มึงมั่วตลอดดดด ไม่ทันสมัยเสียแร๊ะ...
อย่าได้แคร์ค่ะ ดีมาดีไป เห่ามาอย่าเห่ามันตอบกลับไป ปล่อยให้มันสำรากกับโถส้วมเสียให้พอ
อย่าไปฟัง ก้มหน้าก้มตาเก็บเงินไป มันอยากจะฟ้องเร็ว ก็เรื่องของมัน
เราแฮร์คัทไม่ทัน ทางออกอย่างอื่นก็มี เป็นหนี้นะเว้ย ไม่ใช่เป็นขี้ข้าให้มีงโขลกสับ...
หรือถัามีงอยากจะลับฝีปาก ก็โทรมา...จัดเต็ม

มีแม่เหล็กอยู่ในหัวใจคุณ ซึ่งจะดึงดูดมิตรแท้
คือความไม่เห็นแก่ตัวและคิดถึงคนอื่นก่อน
เมื่อคุณเรียนรู้เพื่อจะอยู่เพื่อคนอื่น พวกเขาก็จะอยู่เพื่อคุณ
สมาชิกต่อไปนี้บอกขอบคุณ: Ploylyly, powerfully, fay

11 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #23870 โดย nongmai
โดนเหมือนกันค่ะเราหยุดเข้าเดือนที่3แล้วช่วงนี้เริ่มเงียบๆแล้วสู้ๆค่ะ

11 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #23885 โดย ornjira
:cheer: :ลั่ลล้า: ขอบคุณค่ะ

11 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #23904 โดย aim

กอบัว เขียน: ยืนยันว่า ค่ายนี้ "ทวงเชี้ยะได้ใจ" กอบัวที่สุด
แดกดัน กดขี่ ข่มเหง เหมือนเราไปปล้นชาติ ปล้นแผ่นดินมาเป็นหนี้มัน
ใช้บัตรมามานานนนนน ตั้งแต่เปิดธนาคาร จ่ายดอกกกก ให้มันหลายปี
พอหยุดจ่าย...มันถามว่า "เอาเงินไปไม่คิดจะใช้คืนหรือไง"
อ้าว...แล้วกูใช้ดอกเมิงตั้งหลายสิบปี มึงแดกอะไรต่างดอกหล่ะ อีบร้าาาา
เรียนมาซ่ะสูง ทำไมมีความคิดจะเบี้ยวหนี้แบบนี้หล่ะ
อ้าว..เสือกรู้อีกแน๊ะว่า เรียนชั้นแปด รู้ดีจริงๆ รู้ขนาดนี้ส่งไปเจ้ากรมข่าวกรองดีไหม?
สมัยกอบัวหยุดจ่าย มันบอกให้แฟกซ์บัตรประชาชน สามีไปให้มัน เพื่อจะได้ใช้หนี้แทน ด่า ด่า ด่า ข่มขู่ว่า "ถ้าสามีคุณรู้ว่า คุณเป็นหนี้ขนาดนี้ เขาต้องเลิกกับคุณแน่นอน"
อ้าว...นี่มึงรู้ไม่จริงนี่ เสือกทุกเรื่องเลย
กูมีผัวที่ไหน อีฟรายยยย ลูกสี่คนเคยจดทะเบียนที่ไหน มึงมั่วตลอดดดด ไม่ทันสมัยเสียแร๊ะ...
อย่าได้แคร์ค่ะ ดีมาดีไป เห่ามาอย่าเห่ามันตอบกลับไป ปล่อยให้มันสำรากกับโถส้วมเสียให้พอ
อย่าไปฟัง ก้มหน้าก้มตาเก็บเงินไป มันอยากจะฟ้องเร็ว ก็เรื่องของมัน
เราแฮร์คัทไม่ทัน ทางออกอย่างอื่นก็มี เป็นหนี้นะเว้ย ไม่ใช่เป็นขี้ข้าให้มีงโขลกสับ...
หรือถัามีงอยากจะลับฝีปาก ก็โทรมา...จัดเต็ม

ถ้ามันทวงหนี้ได้ทรามแบบนี้ ก็จัดเต็มแบบพี่บัว และพี่นกสิครับ รับรองสาแก่ใจเจ้าหนี้แน่นอน
เราต่างก็เคยโดนทวงหนี้มาแบบหลากหลาย เราก็ต้องมีวิธีการโต้ตอบกลับบ้าง
ที่สำคัญเราต้องหมั่นหาความรู้เยอะๆในห้องนี้ รับฟังแชร์ประสบการ์ณกับเพื่อนๆ และผู้รู้ต่างๆ อยู่ที่ใจคุณทั้งสิ้นครับ ใจต้องเเข็ง จริงจัง มุ่งมั่นรับมือกับการทวงหนี้และปิดหนี้ให้ได้

เอาใจช่วยครับไม่ได้เข้าบอร์ดมานานมาก วันนี้พอมีเวลาก็มาเยี่ยมเยียนครับ

11 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #23905 โดย Rider V1
ใจเย็นไว้ครับ อย่าไปสะทกสะท้าน โต้ตอบตามสมควร ตอนนี้ยังไม่มีจ่ายมันก็ทำอะไรไม่ได้ เมื่อวาน Citi Advance เข้ามาหาผมที่ทำงาน(หลังจากหยุดจ่ายไป 4 งวด) ตอนแรกฉุนมากจะไม่ไปพบ แต่คิดว่าไหนๆก็มาถึงถิ่นเรา ม๊ามา ตรูจะจัดให้สักดอก ปรากฎว่ายืนด้อมๆมองอยู่ด้านหน้าที่ทำงาน ไม่กล้าเข้ามา เลยกวักมือเรียกเข้ามาคุยกันที่ป้อมยาม กะจะจัดเต็มสักดอก เจอหน้าปั๊บผมเลยบอกว่า ฉุนมากเข้ามาไม่ได้นัด มานบอกว่าเขาใช้ให้ผมมาแล้วยกมือไหว้ ขอโทษ ไอ้เรารึก็ใจอ่อน ก็เลยถามว่ามาจากไหน มานบอกว่ามาจากสาขาเลยบอกว่า มีอะไรก็ว่ามา มานก็เลยจะให้ประนอมหนี้ ผมก็ยืนกรานว่าไม่ประนอมเพราะกลัวจ่ายไม่ได้ตลอด ก็มีเสนอส่วนลดให้ ยังไม่มีเงินตามที่เสนอมา เลยต่อรองให้ไปคุยเพื่อให้ลดให้หน่อย(ลดให้ 37%)
แล้วมานก็ลากลับไป แหม.....กะว่าจะขอดูบัตรประชาชน จดชื่อนามสกุลไว้หน่อย ลืมเลย
เล่ามาซะยาว แค่อยากจะบอกว่าอย่าไปใส่ใจกับ มันมากนะครับ ^^

11 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #24221 โดย ornjira
:sweat: เมื่อสัปดาห์ที่แล้ว ที่bank Uโทรมาทวงหนี้ได้หยาบมาก แล้วเขาก็กระแทกหูโทรฯใส่ อรก็ไม่รับอีกเลยค่ะไม่ว่าจะโทรเครื่องไหน เมื่อเช้าประมาณ เก้าโมงเช้าโทรมาอีก ตัดสินใจรับ สุภาพมากค่ะ อรก็เลยต่อว่าเขาไปหลายคำ ให้ฝากไปบอกคนเดิมด้วยว่าเขาทำผิดกฏหมาย ข่มขู่ลูกหนี้ อรมีสิทธิ์ฟ้องเขาได้ คนนี้ก็...ค่า..ค่า ตลอด แต่ปัญหามันอยู่ที่ว่า เขาบอกว่าได้รับมอบหมายให้ติดตามบัตร K Visa ซึ่งเปิดใช้บัตรยังไม่ถึง หกเดือน จึงไม่มีส่วนลดอะไรให้เลย ซึ่งอรขาดส่งเขาไปสองงวด เขาจะดึงเรื่องถึงวันศุกร์ถ้าไม่ส่งขั้นต่ำ คือ 8400 บาทเขาก็จะส่งฟ้องศาลเลย เรื่องของเรื่องอรไม่รู้เลยว่าเป็นข้อกำหนดของเขาจริงหรือเปล่า เขาจะคิดอะไรขึ้นมาก็ได้ พยายามนั่งอ่านpostเก่าๆและของคนอื่นๆก็หาไม่เจอ เราจะค้นหาได้จากตรงไหนบ้างคะ

11 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #24222 โดย balm
น้องคะ อ่าน"วิธีแก้หนี้ที่ทุกคนต้องอ่าน" นะ มีคำตอบอยู่ แต่อย่าอ่าน รวกๆ ต้องอ่านแบบละเอียดค่ะ ที่น้องถามมา มีคำตอบในนั้นหมดแล้วนะคะ แต่พี่จะช่วยตอบนิดหน่อยก็แล้วกันนะ

เป็นหนี้หยุดจ่าย 2-3 เดือน โทรฯ ทวงสุภาพบ้าง แข็งบ้าง
เป็นหนี้หยุดจ่าย 4-5 เดิอน โทรฯ ทวงเสียงแข็งกร้าว
เป็นหนี้หยุดจ่าย 6-8 เดือน ไม่ค่อยโทรฯเท่าไร เหนื่อยแล้วส่งเรื่องไป ให้สำนักกฏหมายทวงดีกว่า
เป็นหนี้หยุดจ่าย 9-12 เดือน เตรียมรับหมายศาล

ตอนนี้ของน้องแค่ 2 เดือน เส้นทางเดินอีกไกล กว่าจะไปถึงตามที่คนทวงเขาข่มขู่ น้อง ถ้าน้องมีความรู้ในเนื้อหาที่บอกให้ไปอ่าน น้องจะไม่ต้องมาคิดมากเลยค่ะ
พี่แนะนำให้ นั่งจิบชาเย็น อ่านความรู้ในปักหมุดไปก่อน เขาก็ทำหน้าที่ทวงของเขาทุกวิถีทาง
ก็ต้องเข้าใจเขาค่ะ แต่อย่าเอามาเป็นอารมณ์ให้ตนเอง กลัว เพราะเขาไม่ใช่วิญญาณสัมประเวสี

ก็แค่เป็นเสียงโทรศัพท์ เท่านั้น กลัวทำไมคะ

11 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #24223 โดย ornjira

11 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #24227 โดย Pych

ผมรวมกระทู้ให้นะครับ

มีเรื่องอะไรสงสัย ก็กลับมาถามต่อที่กระทู้เดิมนะครับ

เรื่องราวจะได้ต่อเนื่อง ไม่ว่าจะประเด็นใหม่หรือเก่า มีคนละกระทู้ก็พอนะครับ

คนมาอ่านมาตอบจะได้ปะติดปะต่อเรื่องราวได้

โดยกดที่คำว่า "กระทู้ของฉัน" ตามรูปข้างล่างครับ

"Credit card is the path to the dark side. Credit card leads to eager. Eager leads to avarice. Avarice leads to debt. Debt leads to suffering and dark side."
Anakin.Debt

11 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #24325 โดย thana
ค่ายนี้ทวงได้กวนตรีนมากครับ ผมหยุดเข้าเดือนที่ 4 แล้ว โทรมาทุกวัน วันละหลายๆรอบ บางครั้งพอเรารับก็ตัดสายทิ้ง เป็นอย่างนี้ประมาณวันละ 2ครั้ง ครั้งที่ 3 ถึงจะได้คุยกับมัน

รับสายพวกทวงหนี้ต้องทำเสียงแข็ง และดุเข้าไว้ครับ อย่างที่พี่ๆเค้าแนะนำ อย่าไปกลัวมันครับ ผมก็เป็นคนนึงที่ทำตามที่พี่ๆเค้าแนะนำครับ กวนมาก็กวนกลับ ดีมาก็ดีกลับครับ แรงมาก็ด่ากลับครับ

สู้ๆครับ

11 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #24709 โดย ornjira
Replied by ornjira on topic มาหาถึงที่
:shy: เล่าให้ฟังค่ะ Bank Uหลังจากพูดจาไม่สุภาพกับOrnjiraแล้วกระแทกหูโทรศัพท์ใส่เรา ก็เลยตั้งใจว่าจะไม่รับแล้ว ยื่นหมายศาลมาเลยเถอะ ปรากฏว่าเมื่อตอนบ่ายวันศุกร์ ( 19 ต.ค.55)ที่ผ่านมา เธอส่งเจ้าหน้าที่มาหาที่ทำงาน ลมออกหูเลยค่ะตอนนั้น ถามแบบเสียงห้วนออกไปเลยค่ะ ว่ามาจาก สนง.กฏหมายอะไรและคุณชื่ออะไร ปรากฏว่า มาแนวสุภาพม๊ากมากเลยค่ะ " ผมมาจาก Bank U เลยครับพี่ สำนักงานใหญ่ ชื่อ.....แบงค์มีนโยบายให้มาช่วยเหลือ....พูดดดดดด" เบื่อค่ะสรุปแล้วก็คือจะมาขอเงินคืนนั่นแหละ เป็นหนี้บัตรกดเงินสด กับเครดิตรวม 250,000 ถ้าปิดบัตรเลย ( วันที่10 พ.ย. 55จะครบขาด 3งวด) จะลดดอกเบี้ยให้แต่ฟังพูดแล้วลดได้แค่หลักพันเท่านั้น เพราะเครดิตเพิ่งเป็นไม่ถึงหกเดือน ถ้าพร้อมก็โทรฯไปหาเขาได้เลย มีหวังดีเป็นห่วงเรา บอกว่า "เงินเป็นแสนต้องฟ้องแน่ๆเขาอายัดเงินเดือนพี่ได้เลยนะ ถ้าเป็นหลักหมื่นเขาอาจไม่ฟ้อง" เหม็นอึฟันมากเลย ก็มาขู่เรานั่นละแต่มารูปแบบสุภาพเลยไล่กลับไปบอกไปหาตังส์ก่อน จริงๆเลยเขาน่าจะคิดได้เองว่าถ้าเรามีเท่าจำนวนที่เขาบอกเราจะมาขาดส่งทำไม ไม่สนุกเลย คิดว่าเราหูตาแคบมาพล่ามอยู่ได้ อ่านในกระทู้ เห็นหลักหมื่นธนาคารนี้มันก็ฟ้อง เป็นเพื่อนที่ทำงานเสียอีกจะมาช่วยกันด่าตัวแทนคนนี้ ต้องรั้งเพื่อนไว้แล้วบอกว่าเรารับมือได้ จึงนำมาเล่าให้ฟังกันค่ะ 19,20,21 ต.ค.ที่ผ่านมา ornjira ไปปฏิบัติธรรมกรรมฐานแบบเข้มมาค่ะ ไปเป็นประจำ ไปกับคุณแม่ นำบุญมาฝากกับทุกๆคนด้วยนะคะ สำหรับรุนพี่ที่ผ่านมาแล้วก็ขอให้มีแต่ความสุขความเจริญยิ่งๆขึ้นไปเป็นที่พึ่งให้น้องๆด้วยค่ะ สำหรับใครที่ยังไม่ผ่านก็ขอให้บุญนี้ช่วยให้ผ่านพ้นไปได้อย่างสวยงาม ไม่บอบช้ำ มีกำลังจิตกำลังใจที่เข้มแข็งต่อไป

เป็นกำลังใจให้ตัวเองและทุกๆคนค่ะ

11 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #24713 โดย Pych

ผมรวมกระทู้ให้ครั้งที่สองแล้วนะครับ

มีเรื่องอะไรสงสัย ก็กลับมาถามต่อที่กระทู้เดิมนะครับ

เรื่องราวจะได้ต่อเนื่อง ไม่ว่าจะประเด็นใหม่หรือเก่า มีคนละกระทู้ก็พอนะครับ

คนมาอ่านมาตอบจะได้ปะติดปะต่อเรื่องราวได้

โดยกดที่คำว่า "กระทู้ของฉัน" ตามรูปข้างล่างครับ

"Credit card is the path to the dark side. Credit card leads to eager. Eager leads to avarice. Avarice leads to debt. Debt leads to suffering and dark side."
Anakin.Debt

11 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #24988 โดย ornjira
:bye: ขอโทษค่ะ และขอบคุณที่แนะนำให้ทำให้ถูกต้องค่ะ :)

11 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #25060 โดย fay
ของยูโอบี รายนี้เรามี 3 บัญชีเลยค่ะ ทั้งบัตรเครดิต 2 ใบ บัตรกดเงินสด สิ้นเชื่อส่วนบุคคล รวมแล้วยอดหนี้ตอนหยุดน่าจะประมาณ 17xxxx-18xxxx ได้ค่ะ หยุดมาได้จะได้ 3 งวดบัญชีปลายเดือนนี้หล่ะค่ะ ล่าสุดโทรมาเมื่อวันที่ 12 ต.ค. ที่ผ่านมาบอกว่าจะส่งฟ้องแล้วทุกบัญชีค่ะ ก่อนหน้านั้นก็โทรมาเกือบทุกวัน วันละประมาณ 3 ครั้งตามจำนวนบัญชีเลยค่ะ แต่ที่ผ่านมายังพูดจาดีอยู่ค่ะ ช่วงนี้เงียบหายไป สงสัยคงอยุ่ในช่วงส่งเรื่องต่อไปที่สำนักงานทวงหนี้ เดือนหน้าสงสัยเราจะเจอรุนแรงแล้วมั้งค่ะ ต้องลับฝีปากไว้เสียแล้ว :เฮ้อ: ยังไงก็เป็นกำลังใจให้นะค่ะ มันว่่าเรามาเราก็ว่ากลับไปให้เจ็บพอกัน สู้ สู้ นะค่ะ

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.742 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena