หยุดส่งหนี้ เพื่อธุรกิจ SME มา จะเข้าเดือนที่ 2

11 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #23869 โดย atthaphong_d
ผมมีเรื่องสอบถาม ว่า หนี้ที่เรากู้ แล้วทางธนาคารบอกว่า เป็นสินเชื่อแบบ SME ลักษณะเหมือนกับสินเชื่อ บุคคลไหมครับ พอดีหยุดส่งเพราะ ยอดขายไม่พอที่จะ จ่ายแล้ว เลยต้องรักษา ร้านโดยการที่จะจ่ายค่าเช่า ค่าลูกจ้างก่อน แล้วเมื่อไหร่เค้าจะฟ้อง แล้ว เค้าจะทำอะไรกับร้านเราได้ไหมครับ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

11 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #23895 โดย Ploylyly
สิ่งที่สมาชิกใหม่ควรทำ

อ่านกระทู้ปักหมุดก่อนนะครับ

สู้ๆ
:wo:
ไฟล์ที่แนบมาด้วย:

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

11 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #23929 โดย jackTs

atthaphong_d เขียน: ผมมีเรื่องสอบถามว่า หนี้ที่เรากู้ แล้วทางธนาคารบอกว่า เป็นสินเชื่อแบบ SME ลักษณะเหมือนกับสินเชื่อ บุคคลไหมครับ

คิดง่าย...สินเชื่อธรรมดา ณ.ปัจจุบัน ไม่ว่าจะเป็นสินเชื่อเงินกู้ประเภทที่ไม่ต้องมีหลักประกัน(สินเชื่อบุคคล) หรือสินเชื่อประเภทเงินด่วนพร้อมใช้(บัตรกดเงินสด)
จะคิดอัตราดอกเบี้ยที่ร้อยละ 28 ต่อปี(28%ต่อปี) เหมือนกันหมดทุกราย ไม่ว่าจะเป็นสถาบันการเงินใดก็ตาม...ซึ่งเกินกว่ากฏหมาย ปพพ.กำหนด

แล้วสินเชื่อ SME ของคุณ เจ้าหนี้มันคือใคร(ชื่อธนาคารอะไร) แล้วทางเจ้าหนี้มันคิดดอกเบี้ยเท่าไหร่ต่อปี?
(ไม่บอกรายละเอียดมาให้หมด แล้วใครมันจะไปตรัสรู้ให้คำแนะนำได้)

.
อนณสุข ปรมาลาภา

ความไม่มีหนี้ เป็นลาภอันประเสริฐ
สมาชิกต่อไปนี้บอกขอบคุณ: ntps

11 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #24057 โดย atthaphong_d

นกกระจอกเทศ เขียน:

atthaphong_d เขียน: ผมมีเรื่องสอบถามว่า หนี้ที่เรากู้ แล้วทางธนาคารบอกว่า เป็นสินเชื่อแบบ SME ลักษณะเหมือนกับสินเชื่อ บุคคลไหมครับ

คิดง่าย...สินเชื่อธรรมดา ณ.ปัจจุบัน ไม่ว่าจะเป็นสินเชื่อเงินกู้ประเภทที่ไม่ต้องมีหลักประกัน(สินเชื่อบุคคล) หรือสินเชื่อประเภทเงินด่วนพร้อมใช้(บัตรกดเงินสด)
จะคิดอัตราดอกเบี้ยที่ร้อยละ 28 ต่อปี(28%ต่อปี) เหมือนกันหมดทุกราย ไม่ว่าจะเป็นสถาบันการเงินใดก็ตาม...ซึ่งเกินกว่ากฏหมาย ปพพ.กำหนด

แล้วสินเชื่อ SME ของคุณ เจ้าหนี้มันคือใคร(ชื่อธนาคารอะไร) แล้วทางเจ้าหนี้มันคิดดอกเบี้ยเท่าไหร่ต่อปี?
(ไม่บอกรายละเอียดมาให้หมด แล้วใครมันจะไปตรัสรู้ให้คำแนะนำได้)[/quote

รายละเอียดหนี้ ดังนี้ครับ
สินเชื่อ sme ของธนาคารไทยพาณิชย์ 700,000 โดยรายละเอียด อัตราดอกเบี้ย ตามนี้คือ MRR+ร้อยละ 8.500 ต่อปี สำหรับลูกค้าชั้นดี แต่อัตราสูงสุดขณะนี้ 20.10 ต่อปี (เรียกสินเชื่อเพื่อการประกอบธุรกิจแบบไม่มีหลักทรัพย์ค้ำประกัน
สินเชื่อ sme กสิกรไทย 500,000
ตอนนี้ ไทยพาณิชย์ หยุดจ่ายไป 8 วัน ดอก หมื่นกว่าบาทแล้วครับ

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.382 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena