ขอคำปรึกษา

11 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #23952 โดย songsiri
ขอคำปรึกษา was created by songsiri
สวัสดีค่ะ ทุกท่านขอรบกวนปรึกษาค่ะ
หนูเป็นหนี้ KTC อยู่ประมาณ 120,000 บาท ทั้งบัตรเครคิดและสินเชื่อส่วนบุคคลค่ะ และโดนอายัดเงินเดือนเมื่อปี54 โดยทางบริษัทฯ ได้หักเงินและนำส่งตลอด และทางทีีทำงานก็ให้เวลาในการหางานใหม่ถึงเดือนเมษา ปี55 ที่ผ่าน และหนูก้อได้ลาออกเพราะเจ้าของรับไม่ได้ที่มีเรื่องอย่างนี้ และว่างงานมา และพึงได้งานมาเมื่อเดือนสิงหาคม นี้ จึงทำให้ไม่ได้จ่ายเงินที่บังคับคดีมาประมาณ 6 เดือนค่ะ มาวันจันทร์ที่ 8 ตุลา ที่ผ่านมา มีจดหมายจากบังคับคดี แจ้งมาว่าทาง KTC แจ้งขอให้ถอนอายัดเงินเดือน และให้ติดต่อกลับไปทางบังคับคดีค่ะ โดยมีส่วนล่าง ระบุว่า "ใบรับหมาย"
หนูควรทำอย่างไรดีค่ะ ในกรณีนี่ คือ การจะยึดทรัพย์หรือปล่าวค่ะ ติดต่อไปทาง บังคับคดีแล้วไม่มีคนรับสายค่ะ รบกวนขอคำแนะนำค่ะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

11 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #23974 โดย Champcyber99
แสดงว่าบริษัทเก่าทำเอกสารส่งให้กรรมบังคับคดี
ว่าบุคคลดังกล่าวได้ลาออกจากบริษัทไปแล้ว
เพราะฉะนั้นธนาคารจึงไม่สามารถอายัดเงินคุณได้อีก
คุณมีทรัพย์หรือเปล่า เช่น
บ้านที่เป็นชื่อคุณ กำลังผ่อนอยู่ หรือรถที่ผ่อนหมดแล้ว
เจ้าหนี้ทำเรื่องยึดได้ครับ แต่ถ้าไม่มีทรัพย์อะไรเลย
วันไหนได้ทำงานที่ใหม่อดใจรออีกนิด
เจ้าหนี้จะตามไปอายัดเงินเดือนต่อครับ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.301 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena