ชมรมออกรายการช่วยคิดช่วยทำช่องสาม พรุ่งนี้ตีห้ายี่สิบ

11 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #23977 โดย Nok2865

ชมรมหนี้บัตรเครดิตฯออกอากาศช่องสาม

สัมภาษณ์เรื่องการเอาเปรียบของสถาบันการเงิน

พรุ่งนี้ 12 ตุลาคม 2555 เวลา 05.20-05.45

รายการช่วยคิดช่วยทำ ได้ติดต่อขอสัมภาษณ์ตัวแทนลูกหนี้ของชมรมหนี้บัตรเครดิตฯ ร่วมกับเจ้าหน้าที่มูลนิธิเพื่อผู้บริโภค เพื่อร่วมพูดคุยในประเด็นเกี่ยวกับการเอาเปรียบผู้บริโภคของสถาบันการเงิน
การคิดอัตราดอกเบี้ยที่ไม่เป็นธรรมกับลูกหนี้ การคิดดอกเบี้ยซ้ำซ้อน ซึ่งผิดกฎหมายแพ่งและพานิชย์
ทางชมรมหนี้บัตรเครดิตฯ ได้มอบหมายให้ “คุณกอบัว” รองประธานชมรมหนี้บัตรเครดิตฯ ฝ่ายบริหาร
ไปร่วมออกรายการ เพื่อพูดคุยเปิดประเด็นดังกล่าวข้างต้น

เพื่อเป็นการเผยแพร่ประชาสัมพันธ์แนวทางของชมรมฯ ให้ผู้ชมรายการที่มีปัญหาเรื่องหนี้บัตรเครดิตและสินเชื่อได้พบทางออก และรู้เท่าทันการเอาเปรียบของสถาบันการเงิน และให้เกิดความเป็นธรรมและคุ้มครองลูกหนี้ ให้มีการเคลื่อนไหวผลักดันให้เกิด พรบ.คุ้มครองการทวงหนี้ ที่ทางชมรมหนี้บัตรเครดิตฯ และมูลนิธิเพื่อผู้บริโภค ภายใต้สังกัด สสส. ร่วมผลักดันตลอดเวลาหลายปีที่ผ่านมา

ทางชมรมฯ จึงขอประชาสัมพันธ์ให้สมาชิกและผู้สนใจ รับชมรายการช่วยคิดช่วยทำ ในประเด็นเกี่ยวกับการเอาเปรียบผู้บริโภคของสถาบันการเงิน

ในเช้าวันศุกร์ที่ 12 ตุลาคม 2555 เวลา 05.20 – 05.45

(ก่อนรายการเรื่องเล่าเช้านี้ ของคุณสรยุทธ)

รายการช่วยคิดช่วยทำ เป็นรายการโทรทัศน์ ที่นำเสนอข่าวและเหตุการณ์ปัจจุบัน โดยเฉพาะการเมือง เศรษฐกิจ และสังคม ในเชิงวิเคราะห์วิจารณ์ โดยนักวิชาการผู้ทรงคุณวุฒิ และบุคคลผู้มากด้วยประสบการณ์
ผู้ดำเนินรายการคือคุณ ศิริบูรณ์ ณัฐพันธ์
วันเวลาออกอากาศ : วันจันทร์ – ศุกร์ เวลา 05.20 -05.45 น. ทางช่อง 3

จึงประกาศให้ทราบโดยทั่วกัน

มีแม่เหล็กอยู่ในหัวใจคุณ ซึ่งจะดึงดูดมิตรแท้
คือความไม่เห็นแก่ตัวและคิดถึงคนอื่นก่อน
เมื่อคุณเรียนรู้เพื่อจะอยู่เพื่อคนอื่น พวกเขาก็จะอยู่เพื่อคุณ
ไฟล์ที่แนบมาด้วย:
สมาชิกต่อไปนี้บอกขอบคุณ: Ly89, Mommyangel, Ploylyly, Lazio009

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

11 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #23979 โดย Nok2865
บัวพึ่งทราบข่าวเมื่อสักครู่ที่ผ่านมานี่เอง
หลังจากบันทึกเทปไปตั้งแต่วันที่ 24 กันยายน 2555 ที่ชั้นสิบ ช่องสาม
จึงเร่งด่วน ไปสักนิด แต่หากใครที่ตื่นมาทำภารกิจช่วงเช้า ก่อนจะออกไปทำงาน อย่าลืมเปิดทีวีดูด้วยนะคะ
แม้จะได้ออกอากาศนิดเดียว พูดเยอะ แต่เขาจะไปหั่นเหลือกี่วินาที ไม่ทราบได้
แต่ทางชมรมฯ ก็เต็มใจที่จะเผยแพร่แนวทางให้กับผู้ที่ยังไม่เข้าใจการเอารัดเอาเปรียบของสถาบันการเงิน
เผยแพร่แนวคิดที่ว่า คนเป็นหนี้ก็ยังมีศักดิ์ศรีของความเป็นคนครบถ้วน
และเป็นการเผยแพร่ให้คนทั่วๆไปรู้ว่า "ชมรมหนี้บัตรเครดิตและสินเชื่อส่วนบุคคล" มีกลุ่มก้อน มีตัวตน มีผู้ที่ประสบปัญหาความเดือดร้อนจริง จากการเอารัดเอาเปรียบของสถาบันการเงิน
เดือดร้อนจากการที่ถูกประกาศของธนาคารแห่งประเทศไทย ย่ำยีบีฑาลูกหนี้ให้กระอักเลือดตาย เพราะความเห็นแก่นายทุน กลุ่มสถาบันการเงินต่างๆ
ทางชมรมฯ ไม่ได้หวังสิ่งใด นอกจากให้สมาชิกและผู้ที่ได้รับข่าวสารนี้ ได้มีทางออกให้กับชีวิต และกลับมายืนได้อีกครั้งพร้อมหน้าพร้อมตาครอบครัว เพื่อสร้างสรรสิ่งดีๆให้กับสังคมต่อๆไป

กอบัว
รองประธานชมรมฯ ฝ่ายบริหาร

รูปนี้ถ่ายวันไปออกอากาศค่ะ ออกทีวีมาหลายงาน ไม่เคยได้แต่งหน้าทาปากเลย
มาคราวนี้ น้องเพศที่สามของเราสองท่าน จับกอบัวแต่งหน้าซ่ะ...เว่อ...
รับไม่ได้จริงๆ หน้าตา Original น่าจะเหมาะกับลูกหนี้แบบเราๆที่สุด

มีแม่เหล็กอยู่ในหัวใจคุณ ซึ่งจะดึงดูดมิตรแท้
คือความไม่เห็นแก่ตัวและคิดถึงคนอื่นก่อน
เมื่อคุณเรียนรู้เพื่อจะอยู่เพื่อคนอื่น พวกเขาก็จะอยู่เพื่อคุณ
สมาชิกต่อไปนี้บอกขอบคุณ: Ly89, Mommyangel, Lazio009, Wittawan.pan37, ordinaryG

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

11 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #23985 โดย jazz4946
เล็กเห็นด้วย original งามกว่าเยอะ ยังไงก็ของจริง
คงจะตื่นมาดูไม่ทัน มีอัดออกยุทูปไหมค่ะ
ช่วงนี้นอนตี 2 ทุกคืนเลยค่ะ
:sleep:

11 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #23993 โดย online1
ตั้งนาฬิกาปลุกเรียบร้อยแล้วครับ ดีจังเป็นสมาชิกได้ไม่กี่วัน ก็มีเรื่องดีๆให้เราติดตามเลย
ขอบคุณชมรมนี้จริงๆ

11 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #23995 โดย ลายทอง
สวัสดีครับคุณกอบัวเช้านี้ได้ดูรายการแล้วโดยบังเอิญครับ ถือว่าดีมากๆครับที่ได้ออกรายการชาวบ้านจะได้ตาสว่างเสียทีเสียดาย เร็วไปนิดผมได้เ้ติดตามชมรมจากเวปมานานแล้วครับ เมื่อรายการจบก็เลยตามมาดูในเวปอีก ก็ยอมรับว่าเป็นผู้หนึ่งที่เป็นหนี้บัตรอยู่เหมือนกัน พยายามเคลียร์มาตลอดตอนนี้เหลือใบเดียวแล้วครับ จะหาเวลามาศึกษาเรื่อยๆ ขอให้เวปนี้เป็นที่ปรึกษาของพวกเราๆๆหาเช้ากินคำ่ำ่ตลอดไปครับ

11 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #24000 โดย Mommyangel

กอบัว เขียน: บัวพึ่งทราบข่าวเมื่อสักครู่ที่ผ่านมานี่เอง
หลังจากบันทึกเทปไปตั้งแต่วันที่ 24 กันยายน 2555 ที่ชั้นสิบ ช่องสาม
จึงเร่งด่วน ไปสักนิด แต่หากใครที่ตื่นมาทำภารกิจช่วงเช้า ก่อนจะออกไปทำงาน อย่าลืมเปิดทีวีดูด้วยนะคะ
แม้จะได้ออกอากาศนิดเดียว พูดเยอะ แต่เขาจะไปหั่นเหลือกี่วินาที ไม่ทราบได้
แต่ทางชมรมฯ ก็เต็มใจที่จะเผยแพร่แนวทางให้กับผู้ที่ยังไม่เข้าใจการเอารัดเอาเปรียบของสถาบันการเงิน
เผยแพร่แนวคิดที่ว่า คนเป็นหนี้ก็ยังมีศักดิ์ศรีของความเป็นคนครบถ้วน
และเป็นการเผยแพร่ให้คนทั่วๆไปรู้ว่า "ชมรมหนี้บัตรเครดิตและสินเชื่อส่วนบุคคล" มีกลุ่มก้อน มีตัวตน มีผู้ที่ประสบปัญหาความเดือดร้อนจริง จากการเอารัดเอาเปรียบของสถาบันการเงิน
เดือดร้อนจากการที่ถูกประกาศของธนาคารแห่งประเทศไทย ย่ำยีบีฑาลูกหนี้ให้กระอักเลือดตาย เพราะความเห็นแก่นายทุน กลุ่มสถาบันการเงินต่างๆ
ทางชมรมฯ ไม่ได้หวังสิ่งใด นอกจากให้สมาชิกและผู้ที่ได้รับข่าวสารนี้ ได้มีทางออกให้กับชีวิต และกลับมายืนได้อีกครั้งพร้อมหน้าพร้อมตาครอบครัว เพื่อสร้างสรรสิ่งดีๆให้กับสังคมต่อๆไป

กอบัว
รองประธานชมรมฯ ฝ่ายบริหาร

รูปนี้ถ่ายวันไปออกอากาศค่ะ ออกทีวีมาหลายงาน ไม่เคยได้แต่งหน้าทาปากเลย
มาคราวนี้ น้องเพศที่สามของเราสองท่าน จับกอบัวแต่งหน้าซ่ะ...เว่อ...
รับไม่ได้จริงๆ หน้าตา Original น่าจะเหมาะกับลูกหนี้แบบเราๆที่สุด

พี่ลี..ว่า...รูปนี้สวยนะ...

ขอเป็นเก้าอี้พักใจ....
ให้เธอได้พักพิง...

11 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา - 11 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #24005 โดย ntps
ตื่นมาทำงานยังไม่อยากตื่น ^^ อดดูอาจารย์แม่เลย

คราวหน้าขอร้อง โชว์ความสวยให้โลกตะลึงหน่อยนะค่ะ

มาปกปิดความสาวความสวยของคุณกอบัวซะหมดเลย :upset:

เราต้องแสดงให้เจ้าหนี้เห็นว่า ยิ้มสู้หนี้เป็นยังไงค่ะ เป็นหนี้ก็สวยได้ค่ะ :P

ฝากลงยูทูบด้วยนะค่ะ มีหรือเปล่าค่ะ :shy:

ความสุข ไม่ใช่การ... "เพิ่ม"...สิ่งที่ไม่จำเป็นเข้ามาในชีวิต
แต่มัน คือ การ "ลด"....สิ่งที่ไม่จำเป็นออกไปจากชีวิต
สมาชิกต่อไปนี้บอกขอบคุณ: Nok2865, Lazio009

11 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #24006 โดย คิดมาก
สวยครับ รูปนี้พี่กอบัว ดูดีมาก รู้สึกภูมิใจแทนครับที่ได้เห็นคนที่มีความสามารถ และเสียสละทำเพื่อหลายๆคนเป็นตัวแทนของคนที่ เครียดๆ(เช่นผม) ไม่มีทางออก ขาดกำลังใจ หรือหลายๆอย่าง และจุดนี้เองครับที่ทำให้ทุกคนมุ่งมั่นเพื่อที่จะหยุดและปิดภาระที่หนักๆพวกนี้ให้ได้ครับ เป็นกำลังใจให้กับทุกคนครับ :สู้ๆ:

11 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา - 11 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #24011 โดย anntop

11 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #24014 โดย Ploylyly

11 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #24018 โดย anntop
ใครไม่ได้ดูก็ไปดูย้อนหลัง แอนลิ้งค์มาให้แล้วไง กลับไปดูกระทู้ด้านบนสิจ๊ะ แหมๆๆ เดี๋ยวตีเลย

11 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #24020 โดย น้ำมนต์

anntop เขียน: ใครอยากดู ตามลิ้งค์นี้ไปเลยจ้า

คลิกที่นี่เลยจ้า

ทำไม น้ำมนต์คลิกเข้าไปดูไม่ได้อ่ะ....พอคลิกเข้าไปแล้ว....

มีแต่จอเล็กๆ แล้วก็คลิกที่จอเล็ก ที่เกี่ยวกับรายการ....ไม่เห็นขึ้นมาให้ดูเลย.... :shy:

หรือว่าเราทำผิดก็ไม่รู้.....เพราะไม่ค่อยมีความรู้เรื่อง ไอที ซักเท่าไหร่ :เฮ้อ:

11 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #24023 โดย powerfully
เป็นเหมือนกันเลยคะ ดูไม่ได้เห็นแต่ภาพ ต้องทำอย่างไรถึงจะดูได้คะ อยากดูมากคะ

11 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #24024 โดย anntop
งั้นลองเข้ายูทูปแล้วพิมพ์ว่า "ช่วยคิด ช่วยทำ 12 ตุลาคม 2555" ก็ได้ค่ะ

11 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #24027 โดย Nok2865
บัวยังค้นจาก "ยูตู๊ป" ไม่เจอค่ะ
แต่บัวดูผ่าน facebook รายการช่วยคิดช่วยทำ

www.facebook.com/pages/%E0%B8%A3%E0%B8%B2%E0%B8%A2%E0%B8%81%E0%B8%B2%E0%B8%A3%E0%B8%8A%E0%B9%88%E0%B8%A7%E0%B8%A2%E0%B8%84%E0%B8%B4%E0%B8%94%E0%B8%8A%E0%B9%88%E0%B8%A7%E0%B8%A2%E0%B8%97%E0%B8%B3/251492398254118

ใครโดนบล๊อก facebook ก็รอสักหน่อย ให้น้องอนาคินเขาโหลดมาแปะให้นะคะ
แต่โดยความรู้สึกส่วนตัว...อายมว้ากกกก
เมื่อเช้าพ่อบ้านเรียกมาดูหน้าทีวี เราได้แต่วิ่งหนีไปหลังบ้าน คุณแม่ก็มานั่งดูกะลูกเขย เอาเข้าไป...
แต่ดีใจที่ชื่อของชมรมฯ ได้ออกทีวี (โดยไม่ต้องเสียสตางค์ 555++)
เขาจ้างโฆษณา นาทีกันเป็นแสนๆ นี่ได้ออกฟรีๆ ดีใจ...
จะได้เป็นหนทางอีกทางให้คนเป็นหนี้ ได้พบทางออก
"เป็นหนี้ก็ยังมีศักดิ์ศรีของความเป็นคน" บัวยืนยัน
และเป็นกำลังใจให้ทุกๆคน หมดหนี้กันไวๆนะคะ
เจอกันอีกครั้งในงานอบรม อาทิตย์หน้าแล้วนะคะ อย่าลืม อาทิตย์ที่ 21 ตุลาคม 2555 ที่มพบ.ชั้นสอง
ใครที่มีเก้าอี้ มีตั๋วยืน...อย่าพลาดโดยเด็ดขาด

สมาชิกต่อไปนี้บอกขอบคุณ: powerfully

11 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #24030 โดย powerfully

11 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #24033 โดย Nok2865
.
แสดงว่า ฟังแต่เสียง

ไม่กล้าดูหน้า

สมาชิกต่อไปนี้บอกขอบคุณ: ntps, powerfully

11 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #24035 โดย Pych

แนะนำว่า ฟังแต่เสียง จะได้ความรู้สึกที่ดีกว่ามากๆ ครับ

ผมถึงใช้แต่ Viber ไม่อยากใช้ Tango โทรหาป้าครับ

"Credit card is the path to the dark side. Credit card leads to eager. Eager leads to avarice. Avarice leads to debt. Debt leads to suffering and dark side."
Anakin.Debt
สมาชิกต่อไปนี้บอกขอบคุณ: ntps, Lazio009, ordinaryG, powerfully

11 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #24046 โดย powerfully
ไม่ใช่อย่างนั้นคะพี่กอบัว คือ ยังไม่เคยโทรไปปรึกษาพี่นะคะ ก็เลยยังไม่เคยได้ยินเีสียงคะ คนก็งามคะ ทั้งหน้าตาและจิตใจ :love:

11 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #24047 โดย Ly89
ให้กำลังใจพี่บัวนะครับ.... :love:

เอาน่า....ป้าแกทั้งโบ๊ะ ทั้งเก๊ก ได้เท่านี้แหละ
^^

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.942 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena