สวัสดีค่ะ สมาชิกใหม่ สอบถามปัญหาหนี้ ค่ะ

11 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #24078 โดย nupink034
สวัสดีค่ะ ได้ฤกษ์เป็นสมาชิกใหม่สะทีวั้นนี้ หลังจากที่เปิดอ่านกระทู้หลายๆ กระทู้ ซึ่งทำให้ตัวพู่เอง

ได้รู้ว่า ไม่ใช่เราคนเดียวที่มีปัญหา แต่เมื่่อเทียบกับพี่ๆหลายคน ถือว่าปัญหาพู่ดูว่าจะจิ๊บจ๋อยไปเลย

หลังจากที่เริ่มเป็นหนี้เพราะแค่อยากจะซื้อของเล็กๆน้อย แต่ดูเหมือนว่า มันจะมากขึ้นเรื่อยๆ มันเลยเริ่มคิดว่าตอนนี้อยากจะปิดหนี้ ทั้งหมดแล้ว

1. Umay 33000 บาท ขั้นต่ำ 1400 บาท บัตรกดเงินสด
2. กสิกร 20000 บาท ขั้นต่ำ 1300 บาท บัตรกดเิงินสด
3. อิออน 30000 บาท ขั้นต่ำ 2100 บาท ผ่อนสินค้า
4. 1ช้อยส์ 27000 บาท ขั้นต่ำ 1400 บาท สินเชื่อบุคคล

(ส่งเงินให้ที่บ้าน 3-4 พันค่ะ)

เงินเดือนเดือนละ 15000 บาท ค่ะ ทุกวันนี้จ่ายแบบ FIRSTWAY OUT มา3ปีแล้วค่ะ แ่ค่ขั้นต่ำเท่านั้น
เหมือนสถาบันการเงินทั้งหลายจะรู้ว่า เราพยายามอยากจะปิด กระหน่ำเสนอเพิ่มวงเงิน มาให้ แต่ตัดสินใจไม่เอา ทั้งหมด ก็เลยคิด(สั้น)รึป่าวยังไม่รู้ เล่นแชร์ค่ะ เปียได้ 8หมื่น ตอนนี้อยากให้ 8หมื่นจ่ายให้คุ้มค่ามากที่สุดค่ะ

จึงเกิดคำถามว่า ปิดบัตรกดเงินสด 2แห่งที่ได้ยอดมา สามารถจ่าย ตามยอดเลยหรือว่า คิดดอกเพิ่มด้วยค่ะ

แล้วมีวิธีขอส่วนลด ได้บ้างไหม เพื่อให้พอ 8 หมื่น ที่มีอยู่ ปิดทั้ง 4 บัตรค่ะ ขอบคุณมากๆค่ะ (o_O)

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

11 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา - 11 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #24079 โดย Champcyber99
อ่านที่นี้นะลูกเอ๋ย จะได้พอปิดหนี้ และเหลือเงินไว้ใช้อีก
ที่สำคัญหยุดจ่ายให้หมด
แล้วไม่หาหนี้เพิ่มอีก

ไขปัญหา "หนี้ที่เกิดจากการผ่อนสินค้า"
www.consumerthai.org/debtclub/index.php?option=com_kunena&func=view&catid=7&id=514&Itemid=29

debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&func=view&catid=7&id=6343&Itemid=29 สัญญา นรก” คืออะไร?
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&func=view&catid=7&id=749&Itemid=29 "นิยาม" ของคำว่า Hair-cut

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

11 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #24080 โดย Ly89

nupink034 เขียน: แล้วมีวิธีขอส่วนลด ได้บ้างไหม เพื่อให้พอ 8 หมื่น ที่มีอยู่ ปิดทั้ง 4 บัตรค่ะ ขอบคุณมากๆค่ะ (o_O)

ยังเป็นลูกหนี้ชั้นดีอยู่เลย จะเอาส่วนลดเลยเหรอ

เป็นลูกหนี้ชั้นดี แต่อยากได้ส่วนลดหนี้...ต้องทำอย่างไร?
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&func=view&catid=7&id=23297&Itemid=52

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.354 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena