สำนักงานกฏหมายทวงหนี้ "ให้จ่ายขั้นต่ำเพื่อรักษาบัญชี"

11 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #24508 โดย choengtawan
รบกวนสอบถามผู้รู้ครับ..

กรณีที่เราหยุดจ่าย มาแล้วสักระยะหนึ่ง แต่ยังไม่มีการส่งฟ้องศาลใด ๆ แต่ก็มีสำนักงานกฏหมายโทรมาทวงหนี้อยู่เรื่อย ๆ เราก็ตอบกลับไปว่ายังไม่พร้อมจ่าย ตอนนี้ยังไม่มี ก็คะยั้นคะยอให้เราจ่ายเท่านั้นเท่านี้ เพื่อรักษาบัญชี ก็ด่ามันไปบ้าง ตามสถานการณ์ แต่มาสะดุดอยู่คำหนึ่งที่ พวกทวงหนี้ชอบพูดบ่อย ๆ ว่าจ่ายขั้นต่ำเพื่อรักษาบัญชี ว่ามันเกี่ยวข้องกับการนับอายุความด้วยหรือเปล่า....... ผมรบกวนขอลิ้งค์อันไหนเกี่ยวกับเรื่องนี้ ช่วยฝากลิ้งค์ให้ศึกษาหน่อยครับ / ขอบคุณครับ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

11 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #24509 โดย Ly89
ไปอ่านในห้องนี้ ทุกกระทู้เลยนะครับ...( เลือกชื่อกระทู้ที่เกี่ยวข้องกับคำถามก่อน แล้วค่อยอ่านที่เหลือ )

ห้องรู้ทันกฎหมายหนี้
www.consumerthai.org/debtclub/index.php?option=com_kunena&func=showcat&catid=7&Itemid=2

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.292 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena